TIN TÀI TRỢ.

Vịt hoá Thiên nga _ Bật mí bí quyết trị mụn an toàn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.16K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình năm nay 23 tuổi, cái tuổi khi chúng bạn đang được tận hưởng thanh xuân tươi đẹp nhất thì mình lại phải dành hầu hết thời gian rảnh để chữa mụn. Quả thực khổ sở và thiệt thòi vì mụn không biết kể sao cho hết. Khoảng hơn 1 năm trở lại đây mặt mình bắt đầu xuất hiện mụn trứng cá dày đặc, ban đầu, mình sử dụng một số mẹo chữa mụn trứng cá trên mạng nhưng không hiệu quả. Về sau, mụn bùng phát quá khủng khiếp nên mình đã ra Bệnh viện Da liễu Trung ương khám và điều trị bằng thuốc tây, kết quả cũng không mấy khả quan, các ổ mụn vẫn dai dẳng không dứt. Thực sự là có cách trị mụn nào mọi người mách mình đều thử qua, nhưng mụn vẫn lên không thương tiếc, nhiều lúc mình cũng chán nản lắm, nhiều khi muốn buông xuôi, nhưng nghĩ không được, thanh xuân được mấy thì đâu. Chỉ vì mấy cái mụn mà mình khó khăn đủ đường trong công việc, lại thêm khoản lận đận tình duyên nữa, nghĩ thế mình lại lên quyết tâm trị tận gốc mấy cái mụn chết tiệt.
    Tình cờ mình đọc được bài trên một số báo, thấy nhiều người cũng bị mụn như mình vậy, cũng phải bỏ cả đống tiền chăm sóc da ở spa nhưng mụn vẫn đâu hoàn đấy. Sau khi tìm hiểu thấy bây giờ mọi người hay chữa mụn bằng Đông y, nên đã tìm hiểu phương pháp điều trị tại Phòng khám Đông y Hoàng Ngân và sản phẩm trị Mụn trứng cá Hoàn Nguyên. Lúc này mình cảm thấy thật sự bế tắc và nghi ngại khi đã mất rất nhiều niềm tin vào các sản phẩm điều trị mụn
    Theo địa chỉ tìm hiểu trên mạng, mình đến Trung tâm Da liễu Đông y Việt Nam ở ngay đầu đường Hoàng Ngân giao với Lê Văn Lương. Ấn tượng đầu tiên là thấy rất nhiều người ngồi đợi khám. Được cái là nhân viên lễ tân ở đây nhiệt tình, chu đáo, tiếp đón rất chuyên nghiệp nên mọi người đều cảm thấy thoải mái, dù có phải đợi hơi lâu 1 chút. Mình được mời lên khám tại tầng 3. Gặp bác sĩ Nhặn. Ban đầu mình thấy hơi căng thẳng vì tính cách và thái độ của bác sĩ hơi nghiêm so với các đơn vị dịch vụ khác mình từng đi khám. Sau khi khám, soi da cho mình bác sĩ có trao đổi vì thấy tình trạng của mình khá nặng vì đã bị tổn thương tới lớp trung bì. Việc cần làm ngay bây giờ là cần điều trị cả bên trong lẫn ngoài kết hợp thì mới cải thiện được. Sau đó bs có kê cho mình sản phẩm Hoàn Nguyên, gồm có viên uống, tinh chất bôi ngoài, nước rửa mặt và mặt nạ, hướng dẫn chi tiết các bước chăm sóc da mặt.
    Mình chọn dùng bộ sản phẩm Hoàn Nguyên cao cấp màu xanh biển. Tháng đầu tiên, da mình đỏ hơn, nhân mụn đẩy lên ồ ạt, mình cũng hoảng, trông mặt mình lúc này đúng như người ta vẫn nói, chẳng khác gì “bãi tha ma”...hic… Mình gọi điện cho bác sĩ thì được cô động viên, cứ yên tâm vì ai cũng phải trải qua giai đoạn này, nên đến phòng khám để các bạn kỹ thuật viên lấy nhân mụn. Sau gia đoạn kinh hoàng này, mình đã thấy da mặt cải thiện rõ rệt. Hầu như mụn đã tự đẩy nhân ra ngoài, da không còn thấy mụn ẩn và mụn mới nữa. Đến gần hết tháng thứ 3, mình đã có thể chuyển sang giai đọan tái tạo da bằng collagen. Mình cũng thực hiện ở Phòng khám Đông y Hoàng Ngân với liệu trình chăm sóc da sau trị mụn, hiện tại, tròn 5 tháng kể từ ngày mình bắt đầu sử dụng Hoàn Nguyên, không ai có thể tưởng tượng rằng cách đây vài tháng mình đã phải khổ sở như thế nào vì mụn, xem ảnh trước và sau điều trị của mình, mọi người đều choáng vì pha lột xác quá ngoạn mục. Thời gian tới, mình sẽ thực hiện uống nhắc lại viên uống Hoàn Nguyên, để duy trì cân bằng nội tiết, ngăn chặn mụn quay lại.
    Hy vọng những chia sẻ về bí quyết trị mụn của mình sẽ giúp ích cho nhiều bạn đang loay hoay trị mụn. Thanh xuân mà cứ mải miết tìm cách chữa mụn thì phí hoài lắm các bạn ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi cho e hỏi với e năm nay 19t, mụn mủ trắng nhiều, với cả mặt e dầu lắm, như bôi mỡ lên mặt. rửa mặt xong tầm 1h đồng hồ là bóng nhẫy lên rồi. mong chị chủ thớt chia sẻ thêm với ạ. E xin cảm ơn
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtuyet12321 Xem bài viết
    Chị ơi cho e hỏi với e năm nay 19t, mụn mủ trắng nhiều, với cả mặt e dầu lắm, như bôi mỡ lên mặt. rửa mặt xong tầm 1h đồng hồ là bóng nhẫy lên rồi. mong chị chủ thớt chia sẻ thêm với ạ. E xin cảm ơn
    Hóng với, Bạn chủ thớt điều trị tận 5 tháng cơ à, đúng là kiên trì thật đấy. mình cũng nhiều mụn đang dùng kem trị của hàn mà chưa thấy đỡ. nhưng chắc mụn thớt nặng lắm nhờ.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng thuốc này mụn đẩy lên nhiều lắm không e? chị bị mụn ẩn dưới da hàng năm nay dùng nhiều loại mà vẫn không hết được cơ. Mà mụn này phải đẩy hết chân lên mới được, trước c k biết cứ cố gắng lấy tay nặn, mụn k hết mà còn sưng vù lên khủng khiếp sau đó thành mụn viêm to. Giờ ngoài mụn còn được khuyến mãi thêm 1 đống thâm, lỗ chân lông to đùng, hình như có cả rỗ nữa cơ. Hức. ai chữa mụn bằng thuốc Hoàn nguyên này thì chia sẻ đi để chị e cùng biết với
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E thì chưa dùng nhưng cũng nghe nói nhiều đến, vào mấy diễn đàn làm đẹp của ce nhiều ng cũng đã sử dụng mà c thấy bảo cũng hết được mụn đấy. Lên cả báo đây này. Mọi ngừoi tham khảo nhé http://vietnamnet.vn/vn/suc-khoe/bo-...ca-439015.html
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E giống hệt chị đây c, mụn ẩn nhìn xa thì khó phát hiện, đến khi nhìn gần thì ôi thôi, mà nhất là trang điểm thì đúng là thảm họa, da dẻ nó sần sùi lên kinh dị. biết là mụn đẩy sẽ lên thì tốt nhưng chỉ sợ đẩy lên rồi nó cứ nằm im k hết thì khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng đang chữa ở trung tâm da liễu chỗ 123 hoàng ngân, nhân chính đây.mình dùng bộ trị mụn màu xanh lá cây, điều trị đang ở giữa tháng thứ 2, nói chung thuốc tác dụng khá chậm. được cái những đầu mụn viêm se và khô đầu nhanh. Da mình đầu nên dùng bộ trị mụn cả nước rửa mặt, bôi và uống thấy hợp, lượng dầu tiết trên da k còn nhiều, có lúc da còn cảm thấy khô nữa. mình k nhiều mụn ẩn nên lượng mụn mới lên cũng k nhiều. nói chung là sp trị mụn bằng thảo dược mình ưng nhất khi sử dụng
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haocom Xem bài viết
    Mình cũng đang chữa ở trung tâm da liễu chỗ 123 hoàng ngân, nhân chính đây.mình dùng bộ trị mụn màu xanh lá cây, điều trị đang ở giữa tháng thứ 2, nói chung thuốc tác dụng khá chậm. được cái những đầu mụn viêm se và khô đầu nhanh. Da mình đầu nên dùng bộ trị mụn cả nước rửa mặt, bôi và uống thấy hợp, lượng dầu tiết trên da k còn nhiều, có lúc da còn cảm thấy khô nữa. mình k nhiều mụn ẩn nên lượng mụn mới lên cũng k nhiều. nói chung là sp trị mụn bằng thảo dược mình ưng nhất khi sử dụng
    Bạn ơi cho mình hỏi với, thấy chủ top nói là mụn đẩy lên nhiều lắm thế ấy ko bị đẩy lên nhiều à. Mụn mới lên tầm bao lâu là tịt. mình cũng đang muốn điều trị nhưng hơn lăn tăn nên muốn hỏi cho kỹ. nhận được cmt của mình thì rep nhé
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới có 1 chị điều trị thôi ạ, còn ai chữa nữa k? hoặc có biết cách trị mụn nào tốt thì lên chia sẻ đị ạ. e dạo nay chăm chỉ đắp rau diếp cá + uống nước rau diếp cá có đỡ chút chút mà k hết hẳn được. hay tại mình k hợp nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giờ mới rep được cmt của các chị e đây. thì hôm mình đến trực tiếp khám, cũng là bs Nhặn khám tư vấn cho. Bs nói tùy từng cơ địa với tùy từng loại mụn có người dùng thuốc mụn đẩy ra nhiều chủ yếu là họ có mụn ẩn dưới da và cơ địa nóng, gan thận nóng lên mới thế. với cả tác dụng nhanh hay chậm cũng phụ thuốc vào mình hợp thuốc nữa đấy các c e ạ. Hôm nọ có con bé kém mình 2t rõ ràng mụn nó nhiều hơn, mụn đầu trắng, viêm chi chít vậy mà lại nhanh hết hơn mình. À mà ở trung tâm còn trị liệu mụn nữa đấy các c, cứ 1 tuần e đến làm 1 lần, làm sạch da xong đắp mặt nạ nữa. mỗi lần đi nặn mụn về thấy mụn đỡ dần dần đi á
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungbt97 Xem bài viết
    Giờ mới rep được cmt của các chị e đây. thì hôm mình đến trực tiếp khám, cũng là bs Nhặn khám tư vấn cho. Bs nói tùy từng cơ địa với tùy từng loại mụn có người dùng thuốc mụn đẩy ra nhiều chủ yếu là họ có mụn ẩn dưới da và cơ địa nóng, gan thận nóng lên mới thế. với cả tác dụng nhanh hay chậm cũng phụ thuốc vào mình hợp thuốc nữa đấy các c e ạ. Hôm nọ có con bé kém mình 2t rõ ràng mụn nó nhiều hơn, mụn đầu trắng, viêm chi chít vậy mà lại nhanh hết hơn mình. À mà ở trung tâm còn trị liệu mụn nữa đấy các c, cứ 1 tuần e đến làm 1 lần, làm sạch da xong đắp mặt nạ nữa. mỗi lần đi nặn mụn về thấy mụn đỡ dần dần đi á
    Vậy thì phải ở gần đó mới chữa được chứ xa thì đến chỗ họ nặn mụn làm sao được nhỉ?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBongNgo_CuCai Xem bài viết
    Vậy thì phải ở gần đó mới chữa được chứ xa thì đến chỗ họ nặn mụn làm sao được nhỉ?
    Giờ đầy nơi họ chuyên nặn mụn mà chệ. Biết chọn địa chỉ uy tín là được chủ yếu là thuốc điều trị thôi chứ e nghĩ nặn mụn nhiều cũng k tốt đâu. dễ để lại thâm mà nặn k khéo còn sẹo rỗ nữa ấy chứ.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy ở đây họ nặn mụn có kỹ thuật lắm, chỉ lấy mụn già chín thôi mụn đang lên nhân thì k đụng vào đâu. tớ thấy TT có gửi thuốc đi cho khách ở xa đấy. hôm đến khám thấy người của bưu điện họ đến lấy thuốc để gói nhiều lắm hỏi ra mới biết là cũng nhiều khách mua về nhà sử dụng mà. bạn thử hỏi xem
    Con cái là tài sản quý nhất của bố mẹ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthiyen19111993 Xem bài viết
    Mình thấy ở đây họ nặn mụn có kỹ thuật lắm, chỉ lấy mụn già chín thôi mụn đang lên nhân thì k đụng vào đâu. tớ thấy TT có gửi thuốc đi cho khách ở xa đấy. hôm đến khám thấy người của bưu điện họ đến lấy thuốc để gói nhiều lắm hỏi ra mới biết là cũng nhiều khách mua về nhà sử dụng mà. bạn thử hỏi xem
    Thật thế à b? mình ở tận Hà giang nên k đi dược, b còn số điện thoại của bác sĩ tư vấn không cho mình xin với? mình gọi điện hỏi thử xem sao?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen_Mien_BienThuy Xem bài viết
    Thật thế à b? mình ở tận Hà giang nên k đi dược, b còn số điện thoại của bác sĩ tư vấn không cho mình xin với? mình gọi điện hỏi thử xem sao?
    Tất nhiên chứ, bùa hộ mệnh đấy. bác sĩ hơi khó tình nhưng nhiệt tình và có chuyên môn nữa. b gọi điện nhờ cô tư vấn xem sao nhé 0983 058 939 (BS Nhặn)
    Con cái là tài sản quý nhất của bố mẹ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthiyen19111993 Xem bài viết
    Tất nhiên chứ, bùa hộ mệnh đấy. bác sĩ hơi khó tình nhưng nhiệt tình và có chuyên môn nữa. b gọi điện nhờ cô tư vấn xem sao nhé 0983 058 939 (BS Nhặn)
    Mình nhận được sdt b gửi rồi nhé, cảm ơn bạn nhiều lắm. có gì tớ sẽ lên topic này nhờ bạn tư vấn nữa nhé.hihi
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đây đây các mẹ nhé. Tìm google ra ngay này. Bài này ngừoi ta phân tích chi tiết đây này https://www.cachdieutrimuntrungca.co...tot-khong.html
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc qua bài của chủ top vội vàng seach bác gu gồ xem sp đấy như thế nào. Thú thực chỉ cần có người nói đỡ mụn là e dùng luôn đấy. giờ e đang bô cùng bất mãn với làn da của mình. Da con gái gì đâu mà xấu tệ xấu hại, e vô cùng tự ti luôn. Đủ thứ thuốc kem bộ mà chả khỏi, lần trc e liều mình thử thuốc tránh thai thì đỡ được các c ạ. Vui kinh khủng, như kiểu chết đuối vớ được cọc, sung sướng vì chắc thoát kiếp nạn với mụn rồi nhưng hỡi ơi. E ngưng uống được đôi tuần mụn lạ rủ rê kéo đến tề tựu trên mặt e. đau khổ định uống lại nhưng k dám vì sợ tác dụng phụ. Giờ dang k biết nên làm gì với mặt mũi mình đây. có ng nói lấy ck sinh con sẽ hết, nhưng mặt kinh tởm thế này ng yêu còn k có huống chi lấy chồng đây, chắc mụn của e do nội tiết rồi các c ạ. Có ai biết cách nào chữa được k?
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoDung1995 Xem bài viết
    Đọc qua bài của chủ top vội vàng seach bác gu gồ xem sp đấy như thế nào. Thú thực chỉ cần có người nói đỡ mụn là e dùng luôn đấy. giờ e đang bô cùng bất mãn với làn da của mình. Da con gái gì đâu mà xấu tệ xấu hại, e vô cùng tự ti luôn. Đủ thứ thuốc kem bộ mà chả khỏi, lần trc e liều mình thử thuốc tránh thai thì đỡ được các c ạ. Vui kinh khủng, như kiểu chết đuối vớ được cọc, sung sướng vì chắc thoát kiếp nạn với mụn rồi nhưng hỡi ơi. E ngưng uống được đôi tuần mụn lạ rủ rê kéo đến tề tựu trên mặt e. đau khổ định uống lại nhưng k dám vì sợ tác dụng phụ. Giờ dang k biết nên làm gì với mặt mũi mình đây. có ng nói lấy ck sinh con sẽ hết, nhưng mặt kinh tởm thế này ng yêu còn k có huống chi lấy chồng đây, chắc mụn của e do nội tiết rồi các c ạ. Có ai biết cách nào chữa được k?
    Mụn nội tiết thì những loại như kem bôi k ăn thua đâu e, phải làm ổn định nội tiết mới hết được. có thể lấy ck sinh con thay máu thì hết mụn được đấy e. hihi. C đùa đấy. c cũng bị mụn nội tiết đây, 35t vẫn vác mặt đi chữa mụn, mà lạ sinh 2 đứa con vẫn lên đều. mụn của c nó lên chủ yếu ở má và cằm, xung quanh mồm. còn trán thì k có cái nào cả. chưa ai bị mụn lại đời như c. hôm xem fb thấy có video khách chữa mụn c bấm vào xem, thế là liều chữa ở trung tâm da liễu đông y. bs nói thuốc uống nó điều hòa nội tiết làm mát gan và thận nên rất tốt, dạng viên tễ nên phải uống nhiều nước, ngày nào c cũng đong 2,5l nước trắng để uống, chưa kể nước canh, hoa quả các kiểu nữa. mụn của c hơn 3 tháng đã hết được hơn 80% rồi, trộm vía da dẻ sáng hơn, mà thuốc này mờ được thâm đấy. nhưng phải kiên trì sử dụng nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentung89mk Xem bài viết
    Mụn nội tiết thì những loại như kem bôi k ăn thua đâu e, phải làm ổn định nội tiết mới hết được. có thể lấy ck sinh con thay máu thì hết mụn được đấy e. hihi. C đùa đấy. c cũng bị mụn nội tiết đây, 35t vẫn vác mặt đi chữa mụn, mà lạ sinh 2 đứa con vẫn lên đều. mụn của c nó lên chủ yếu ở má và cằm, xung quanh mồm. còn trán thì k có cái nào cả. chưa ai bị mụn lại đời như c. hôm xem fb thấy có video khách chữa mụn c bấm vào xem, thế là liều chữa ở trung tâm da liễu đông y. bs nói thuốc uống nó điều hòa nội tiết làm mát gan và thận nên rất tốt, dạng viên tễ nên phải uống nhiều nước, ngày nào c cũng đong 2,5l nước trắng để uống, chưa kể nước canh, hoa quả các kiểu nữa. mụn của c hơn 3 tháng đã hết được hơn 80% rồi, trộm vía da dẻ sáng hơn, mà thuốc này mờ được thâm đấy. nhưng phải kiên trì sử dụng nhé
    Ơn giời đọc được comment của c mà trống ngực e đập thình thịch luôn này c. mụn của c lâu năm như vậy còn khỏi chứ mụn của e chắc chắn có cơ hội rồi c nhỉ? mà e đọc qua bài viết trên top thấy sử dụng thuốc có bị đỏ và khô da phải k c? Các mẹ tham khảo cách trị mụn da nhờn thêm ở đây nhé https://www.cachdieutrimuntrungca.co...o-da-nhon.html
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4