TIN TÀI TRỢ.

Thuốc Tiêu xoang linh dược thang có chữa được viêm xoang mãn tính hơn 10 năm không? Các mẹ cho em xin chút kinh nghiệm với ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.39K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 322 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Batosa6 Xem bài viết
    mẹ nó dùng mấy liệu trình thì khỏi và hết bn hả mẹ nó?
    Tớ thì nhẹ hơn mẹ nên điều trị 2 tháng còn mẹ mình thì phải 3 tháng mới khỏi hoàn toàn, 1 tháng hết 2tr100K được 10 thang thuốc bạn ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dungchinguyen57 Xem bài viết
    Em gái mình xoang cũng nặng đi khám bs khuyên mổ mà em ý sợ lắm. cũng xác định sống chung với lũ, nhưng đợt này bệnh nó hành hạ quá nên em đang tính có khi khuyên nó đi mổ quách cho nó xong các mẹ ạ.
    Theo kinh nghiệm của mình thì việc mổ chỉ giải quyết được việc trước mắt, mổ để lấy mủ xoang và làm sạch hốc xoang thôi. Nếu mẹ nó không phòng tránh cẩn thận thì bệnh sẽ tái phát trở lại. Tốt nhất mẹ khuyên nhủ người nhà điều trị bằng đông y, thời gian điều trị tuy dài nhưng nhẹ nhàng và quan trọng là đông y vừa chữa trị, vừa bồi bổ cơ thể dó đó khi hết bệnh mình sẽ có một cơ thể khỏe.
    • 322 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em gái mình xoang cũng nặng đi khám bs khuyên mổ mà em ý sợ lắm. cũng xác định sống chung với lũ, nhưng đợt này bệnh nó hành hạ quá nên em đang tính có khi khuyên nó đi mổ quách cho nó xong các mẹ ạ.
    Mình cũng có người nhà làm bác sỹ, và người nhà mình khuyên rằng không nên mổ xoang, vì nếu tình trạng bệnh còn có thể điều trị hoặc không cần thiết phải mổ mà vẫn mổ sẽ phá hỏng những tổ chức mũi xoang. Sau mỗi lần mổ, cơ thể sẽ yếu dần do sức đề kháng giảm. Rất nhiều người mình biết đã phẫu thuật nhưng bệnh vẫn tái đi tái lại càng khó điều trị hơn đấy. gđ bạn nên cân nhắc nhé
    • 155 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danhieukhanh Xem bài viết
    Mẹ nó yên tâm nhé, nếu mẹ nó không có thời gian thì nhà thuốc sẽ hỗ trợ mẹ nó sắc thuốc nhé.Thuốc sắc xong được đóng thành cái gói nhỏ 200ml. Mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần uống 1 gói. Thuốc đã sắc bảo quản trong tủ lạnh, khi uống thì làm ấm thuốc. Khi uống, mẹ nó có thể ngâm vào nước nóng khi đạt được độ ấm rồi hãy uống nhé. Lưu ý đừng uống lạnh nhé. Mình bị xoang kiêng nhất là uống đồ lạnh đó.
    Rất cám ơn các kinh nghiệm quý báu của mẹ nó.Thế là e đã giải quyết được một khâu đang còn lăn tăn. Không biết giá cả như thế nào chị nhỉ? Còn cái việc kiêng nước lạnh là hầu như mua hè em không thể kiêng nổi. Uống một hớp nước lạnh thấy sảng khoái và đã hơn nhiều, chứ uống nước thường chẳng thấy đỡ khát chút nào. Kiểu này thì e phải cố gắng kiêng kị thôi.
    • 155 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi libbysam20 Xem bài viết
    Tớ thì nhẹ hơn mẹ nên điều trị 2 tháng còn mẹ mình thì phải 3 tháng mới khỏi hoàn toàn, 1 tháng hết 2tr100K được 10 thang thuốc bạn ạ.
    Chị ơi, không biết một thang thuốc uống được bao lâu nhỉ. Nếu mua thuốc sắc sẵn rồi thì không biết bao nhiêu túi thì được một thang?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 225 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó yên tâm nhé, nếu mẹ nó không có thời gian thì nhà thuốc sẽ hỗ trợ mẹ nó sắc thuốc nhé.Thuốc sắc xong được đóng thành cái gói nhỏ 200ml. Mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần uống 1 gói. Thuốc đã sắc bảo quản trong tủ lạnh, khi uống thì làm ấm thuốc. Khi uống, mẹ nó có thể ngâm vào nước nóng khi đạt được độ ấm rồi hãy uống nhé. Lưu ý đừng uống lạnh nhé. Mình bị xoang kiêng nhất là uống đồ lạnh đó.
    Bây giờ tiện thật đấy, mua thuốc đông y mà cũng không phải sắc nữa. Không biết một thang thuốc thì sắc được mấy túi các mẹ nhỉ?
    Em có nghe tiếng xuân về gõ cửa
    Mang nồng nàn theo gió đón mùa sang
    • 225 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy rất nhiều người khuyên không nên mổ xoang mẹ nó à. Vì có mổ xoang thì nó lại bị tát phát trở lại, mà khi bị mổ, cơ thể sẽ yếu, sức đề kháng giảm do đó có thể bị vi khuẩn xâm nhập trở lại. Và như vậy thì xoang sẽ tái phát trở lại.
    Em có nghe tiếng xuân về gõ cửa
    Mang nồng nàn theo gió đón mùa sang
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 163 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Có cách đơn giản, nhưng mình mới là viêm mũi dị ứng thôi chứ chưa phải xoang thì thấy có hiệu quả, các bạn thử xem nhé:
    Dùng nước muối NaCl 0.9% mua ngoài hiệu thuốc (5k/lọ), cắt núm nhựa, ngửa cổ xịt thẳng vào 2 bên cánh mũi 3-5 phát/lần sau đó nhổ ra.
    Ngửa cổ xịt vào cổ họng, khò khò mấy phát cho nước muối nó vào sâu bên trong cổ họng, rồi nhỏ ra, làm 3-5 phát/lần
    Ngày làm 2 lần vào sáng sớm sau khi đánh răng và tối trước khi đi ngủ.
    Em đã thử và thấy rất hiệu quả, hiện tại vẫn đang làm việc này thường xuyên, mục đích làm cho hốc mũi không bị khô và nếu có dịch thì nó sẽ rửa sạch sẽ hốc mũi./
    • 213 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msmaihai Xem bài viết
    Có cách đơn giản, nhưng mình mới là viêm mũi dị ứng thôi chứ chưa phải xoang thì thấy có hiệu quả, các bạn thử xem nhé:
    Dùng nước muối NaCl 0.9% mua ngoài hiệu thuốc (5k/lọ), cắt núm nhựa, ngửa cổ xịt thẳng vào 2 bên cánh mũi 3-5 phát/lần sau đó nhổ ra.
    Ngửa cổ xịt vào cổ họng, khò khò mấy phát cho nước muối nó vào sâu bên trong cổ họng, rồi nhỏ ra, làm 3-5 phát/lần
    Ngày làm 2 lần vào sáng sớm sau khi đánh răng và tối trước khi đi ngủ.
    Em đã thử và thấy rất hiệu quả, hiện tại vẫn đang làm việc này thường xuyên, mục đích làm cho hốc mũi không bị khô và nếu có dịch thì nó sẽ rửa sạch sẽ hốc mũi./
    Em cũng viêm mũi dị ứng đây, nhưng may dùng thuốc xịt dự phòng nên không tái phát. Đỡ hẳn, chứ trước động nhẹ vào mũi em làm tràng liên thanh hắt xì. Để em thử theo cách của chị bày xem tn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moitinhdau_hn Xem bài viết
    Anh xã nhà em bị viêm xoang nặng hơn 10 năm rồi. Xã em năm nay 32 tuổi, hồi trẻ có sang Nga làm việc hơn 7 năm. Trước khi đi thì sức khỏe của anh ấy vẫn rất tốt, nhưng sang bên đấy rồi đi làm công nhân ở nhà máy dệt, với lại thời tiết lạnh nữa nên dần dần bị bệnh này. Dạo mới bị cũng đã đi khám bác sĩ ở bên đấy rồi ạ, bác sĩ có chọc xoang, dùng 1 số thuốc tây y, thuốc xịt, thuốc nhỏ, … nhưng không hiểu sao mà bệnh không những không khỏi lại còn bị nặng hơn.
    Nhiều năm rồi, đến nay thì anh xã cũng về được hơn 5 năm rồi mà tình trạng bệnh chỉ có càng ngày càng nặng thêm. Trước ở bên đấy chữa không khỏi thì còn nghĩ là do thời tiết lạnh nên vậy, nhưng giờ về nước bao nhiêu năm rồi mà bệnh lại như thế. Anh xã cũng đã đi chữa ở nhiều nơi rồi, từ viện tỉnh, viện Tai – Mũi – Họng, viện Bạch Mai nhưng cứ sau 1 đợt thuốc khoảng 1 thời gian thì bệnh lại tái phát. Gia đình cũng đã thử đi khám ở viện YHCT trung ương nhưng thuốc uống 3 tháng mà bệnh chỉ đỡ được chút xíu thôi ạ.
    Hiện tại thì xã em cứ bị hắt xì hơi liên tục từ sáng sớm luôn, mỗi lần là từng tràng dài. Nước mũi thì nhiều ra liên tục, nhưng lại màu trong chứ ít khi có mủ xanh. Với lại anh ấy hay bị ngạt mũi, phải thở bằng mồn nên đôi khi khô hoặc rát họng. Hắt hơi thì bất kể lúc nào nếu có mùi lạ bất kỳ, bụi... Hắt hơi có lúc tối tăm mặt mũi, nước mắt nước mũi giàn giụa luôn ạ.
    Tình hình bệnh vậy mà chữa nhiều quá rồi nên anh ấy cũng nản quá, chẳng muốn đi chữa ở đâu cả. Cơ mà em thì em xót chồng, ngày nào cũng nhìn chồng như vậy thấy thương lắm luôn ấy ạ, nên là em vẫn tìm hiểu khắp nơi xem có ở đâu có thuốc chữa được bệnh của xã em không.
    Đến hôm vừa rồi mùng 8/3, cơ quan em tổ chức liên hoan, em ngồi nói chuyện với các chị đồng nghiệp thì may sao có chị giới thiệu cho thuốc Tiêu xoang linh dược thang này. Chị ấy bảo nhà chị ấy có chị ấy chữa viêm xoang với mẹ chồng chữa viêm mũi dị ứng cũng nhờ thuốc này mà khỏi. Nên em đang máu tìm hiểu về thuốc này các mẹ ạ. Lên mạng thì thấy cũng rất nhiều người dùng thuốc và phản hồi lại là bệnh đỡ, rồi bệnh khỏi rồi, nhưng mà em cũng ít thấy bệnh ai mà bị lâu với nặng như anh xã nhà em lắm.
    Vậy nên là em muốn lên đây hỏi thử, hội các chị các mẹ trên đây hùng hậu thì có ai đã từng dùng hay có người thân dùng thuốc Tiêu xoang linh dược thang này mà khỏi được bệnh xoang nặng như anh xã em thì cho em xin chút kinh nghiệm với ạ. Thuốc chữa bệnh có hiệu quả không? Nếu có thì cần chữa trong bao lâu và chi phí là bao nhiêu ạ? Được mấy thông tin này thì em cảm ơn các chị các mẹ lắm lắm.
    Yêu cả nhà nhiều ạ!
    Không biết tại sao mà VN mình nhiều người bị xoang đến thế, m nghẹt 1 mũi quanh năm, sáng ra hay sụt xịt, rỉ mũi ra nhiều, đêm chẳng may nằm lạnh sáng dậy sẽ bị hắt xì nhiều, hay bị ngứa và đau ở vòm miệng tiếp giáp với họng, thi thoảng bị xoang mũi, xì ra nhiều, khổ với bất tiện vô cùng…híc…
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi libbysam20 Xem bài viết
    Cho tớ hỏi mẹ nó đã dùng rồi thì thấy uống vào có bị mệt không?chứ trước tớ cũng được giới thiệu cắt thuốc uống ở trên Hòa Bình, uống đến thang thứ 2 là tớ phải bỏ giữa trừng vì cảm thấy người mệt và lúc nào cũng cảm thấy khô họng.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msmaihai Xem bài viết
    Bệnh này nghe nói không chữa khỏi vĩnh viễn mà chỉ chữa được tạm thời! nếu chữa khỏi hẳn được thì tốt quá, bạn đã chữa theo cái này rồi thì chia sẻ thêm cho mọi người học hỏi.
    Hóng hớt cùng các mẹ.
    Thuốc mà các mẹ nhắc đến là thuốc này chuẩn không ạ? Em tìm hiểu trên mạng thấy mọi người bàn về thuốc này nhiều lắm, đọc được bài này thấy họ phân tích rõ ràng chi tiết về thuốc này luôn: http://www.bacsiviemmuiviemxoang.com...-hieu-qua.html

Mọi người khen nhiều thuốc tốt với lại thuốc đông y nên không có hại như tây y khi mình phải dùng lâu dài.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phmthhng23 Xem bài viết
    Hóng hớt cùng các mẹ.
    Thuốc mà các mẹ nhắc đến là thuốc này chuẩn không ạ? Em tìm hiểu trên mạng thấy mọi người bàn về thuốc này nhiều lắm, đọc được bài này thấy họ phân tích rõ ràng chi tiết về thuốc này luôn: http://www.bacsiviemmuiviemxoang.com...-hieu-qua.html

Mọi người khen nhiều thuốc tốt với lại thuốc đông y nên không có hại như tây y khi mình phải dùng lâu dài.
    Ah, chính chồng em đây các chị ơi, chồng em cũng đang chữa xoang bằng thuốc này đây ạ. Chữa từ đầu tháng 3 đến giờ. Chống em xoang sàng sau, bị cách đây cũng tầm 3, 4 năm rồi, trước chữa mấy nơi cũng tình trạng như chủ top ấy ạ. Lần này tìm hiểu thuốc thiếc, bác sĩ các kiểu cận thận lắm mới chọn đến trung tâm thừa kế này. Hôm chồng em khám là được thầy thuốc ưu tú khám cho luôn đấy, bs Phương, giám đốc của trung tâm. Nhà em tìm hiểu trước nên gọi điện đến đặt lịch trước để bs khám cho. Uống đến này thì bệnh cũng đỡ được đôi chút thôi, đỡ chảy mũi với ngạt mũi, cơ mà thấy rõ nhất là ăn tốt lên. Chồng em mình thường cũng người mảnh mảnh thôi, không có to cao vạm vỡ, ăn cũng bình thường, mà từ khi uống thuốc thấy ảnh kêu ăn uống ngon miệng hẳn, mà cũng nhanh đói. Thêm nữa là ngủ cũng ngon hơn trước. Chắc cái này là tác dụng của thuốc đấy các chị ạ.
    • 252 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenchausa Xem bài viết
    Em cũng biết là như vậy, thậm chí nhà e vẫn còn cái ấm sắc thuốc, mẹ em mua ở Lạng Sơn. Nhưng vấn đề là e không có thời gian để sắc ấy.
    Thấy mẹ nào ở trên bảo trung tâm có hỗ trợ sắc thuốc cho đấy mẹ nó ah, nên mẹ nó bận thì có thể mua sẵn như vậy.
    • 60 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_lili Xem bài viết
    Bệnh này nếu ko điều trị, để bệnh nặng là cũng gây ra nhiều biến chứng nguy hiểm đấy ạ.
    Vầng, em thấy bảo nhiều trường hợp ngạt mũi, khó thở, phù nề niêm mạc gây nghẹt thở có thể dẫn tới tử vong nữa cơ, nghe mà rởn da gà luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 123 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moitinhdau_hn Xem bài viết
    Vầng, em thấy bảo nhiều trường hợp ngạt mũi, khó thở, phù nề niêm mạc gây nghẹt thở có thể dẫn tới tử vong nữa cơ, nghe mà rởn da gà luôn.
    Đúng rồi đấy, mình thấy biến chứng nguy hiểm nhất là áp xe não, viêm não. Vỏ não có thể bị viêm vùng tiếp xúc với thương tổn màng não, thương tổn xương. Quan trọng nhất là áp-xe đại não, thùy trán. Dấu hiệu thay đổi tính tình xuất hiện sớm nhất. Các triệu chứng định khu như liệt ít xuất hiện. Hội chứng viêm nhiễm và tăng áp lực sọ não thường xuất hiện rất rõ. Tiên lượng không tốt khi có áp-xe thùy trán.
    • 252 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình đã từng chữa trị rồi mình biết, theo như bác sỹ khám và tư vần thì việc khỏi bệnh tùy thuộc vào thể trạng sức khỏe, sức đề kháng của cơ thể, tình trạng hập thụ thuốc và tình trạng bênh. Một liệu trình điều trị từ 2- 3 tháng mẹ nó nhé. Như mình, tuy bị xoang nặng nhưng hập thụ thuốc tốt, sức đề kháng của cơ thể cao, mình điều trị khoảng hai tháng là khỏi bệnh. Bây giờ, việc của mình là luôn luôn phòng tránh các tác nhân gây bệnh trở lại.
    Mẹ nó chữa bằng cách nào đấy ạ, chúc mừng mẹ nó đã khỏi bệnh nhé.
    • 60 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocat1 Xem bài viết
    Đúng rồi đấy, mình thấy biến chứng nguy hiểm nhất là áp xe não, viêm não. Vỏ não có thể bị viêm vùng tiếp xúc với thương tổn màng não, thương tổn xương. Quan trọng nhất là áp-xe đại não, thùy trán. Dấu hiệu thay đổi tính tình xuất hiện sớm nhất. Các triệu chứng định khu như liệt ít xuất hiện. Hội chứng viêm nhiễm và tăng áp lực sọ não thường xuất hiện rất rõ. Tiên lượng không tốt khi có áp-xe thùy trán.
    Hix bệnh tưởng đơn giản mà biến chứng sợ thật đấy mẹ nó nhỉ, kiểu này thì em phải bắt ông xã điều trị tiếp mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 123 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenchausa Xem bài viết
    Chị ơi, không biết một thang thuốc uống được bao lâu nhỉ. Nếu mua thuốc sắc sẵn rồi thì không biết bao nhiêu túi thì được một thang?
    1 thang thuốc mẹ nó sắc uống đc 3 ngày nhé. Còn thuốc sắc sẵn thì họ đóng thành cái gói nhỏ 200ml. Mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần uống 1 gói.
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giahoahu Xem bài viết
    Cho tớ hỏi mẹ nó đã dùng rồi thì thấy uống vào có bị mệt không?chứ trước tớ cũng được giới thiệu cắt thuốc uống ở trên Hòa Bình, uống đến thang thứ 2 là tớ phải bỏ giữa trừng vì cảm thấy người mệt và lúc nào cũng cảm thấy khô họng.
    Mình chưa uống thuốc ở Hòa Bình nên cũng không biết được như thế nào. Nhưng mình đã từng điều trị xoang ở Trung tâm Thừa kế và Ứng dụng Đông y Việt Nam - Vinacare thì mình thấy như thế này: từ một đên hai tuần đầu sẽ hết các hiện tượng đau nhức đầu, ù tai, mờ mắt. Ngoài ra, bệnh nhân cảm thấy ngủ ngon hơn, ăn uống tốt hơn nhờ các vị thuốc bổ có trong thuốc và đặc biệt mình không thấy bất kỳ một tác dụng phụ nào gây mệt mỏi cả.
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8