TIN TÀI TRỢ.

Thuốc Phụ khang tán chữa bệnh phụ khoa có tốt không? Đã mẹ nào dùng chưa, cho em xin ý kiến với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em bị viêm âm đạo từ lúc còn đang bầu, đến giờ con em đã được 7 tháng rồi, tính ra thì cũng hơn năm. Em cũng đã thử chữa qua nhiều cách rồi, từ đi viện sản, đợt đấy còn được khám bác sĩ Cường cơ, nhưng mà uống thuốc đặt thuốc cũng không ăn thua. Rồi đến đun nước lá bàng, đợt đấy em nghe mấy mẹ trên tâm sự eva mách dùng lá bàng, thế là cũng bắt chồng trèo cây vặt cho, rồi lá trầu không cũng không đỡ là mấy, chỉ thấy khô ráo hơn chút, mà nghe có mẹ bảo ngâm rửa bằng mấy cái lá đấy xong là bị thâm đi nên em cũng tạm biệt luôn.
    Em cũng thử hỏi trên mấy nhóm cho mẹ bỉm sữa trên facebook nhưng mà toàn thấy vào quảng cáo thuốc gia truyền, mấy cái gói nhỏ nhỏ tự gói tự buộc bằng chỉ, đặt vào âm đạo chữa bệnh mà em sợ. Có lần em lướt face với đọc báo thì có mẹ nói thuốc phụ khang tán chữa bệnh phụ khoa tốt lắm, là thuốc đông y, lành tính không lo hại người, vào đọc thì thấy nhiều mẹ khen, em thì vẫn chưa dám tin lắm. Em nghĩ forum mình uy tín, các mẹ chắc có nhiều kinh nghiệm về khoản này nên mới hỏi. Có mẹ nào mà dùng thuốc này rồi thì ới cho em biết với, thuốc có tốt thật không, uống hay đặt, uống tầm bao lâu thì khỏi được ạ?
    Em cảm ơn các mẹ nhiều nhé! >.<

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó không dùng mấy thuốc gia truyền tự quấn rồi buộc chỉ là sáng suốt đấy, cứ nói là thảo dược nhưng ai mà biết được họ cho những gì vào đấy, lại còn tự buộc chỉ nữa, trông chả chuyên nghiệp hay vệ sinh gì cả. cho mình lót dép hóng cái thuốc phụ khang tán xem thế nào chứ thật ra cũng không rõ lắm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình bị cả viêm lộ tuyến cả viêm âm đạo thì dùng thuốc này ok ko nhỉ các mẹ ơi. Trước có tìm hiểu mấy chỗ rồi, mà thấy mấy c ở công ty tâm sự bảo chữa đông y tốt, nên đang tính thử xem sao, cũng có chị mách cho thuốc này luôn đấy.
    Các mẹ có ai bị tình trạng như mình là bị cả 2 bệnh luôn ko ạ, ko biết là như vậy thì chữa có khó lắm ko nhỉ
    • 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ô, đọc bài này mới biết trung tâm thừa kế nổi tiếng cả chữa bệnh phụ khoa. Trước em mới chỉ biết trung tâm vì có người mách với đưa bé nhà em đến khám viêm họng thôi.
    Giờ bị bệnh tìm hiểu mới biết, không biết thuốc phụ khang tán này thế nào? Em cũng chữa ở viện phụ sản mấy đợt rồi mà đều bị tái lại, mấy chị cùng công ty cũng tâm sự bảo chưa đông y tốt nên đang tìm hiểu xem như thế nào.
    À, bên trung tâm thừa kế này có bs Phương, giám đốc trung tâm trước là chữa cho bé nhà em khỏi đấy, không biết bác có khám bệnh phụ khoa không nữa
    • 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E vừa thử gu gồ thì ra cái này, các mẹ đã đọc chưa?
    https://www.dongyvietnam.org/phu-kha...-hien-nay.html

thấy nhiều chị em cũng để lại số điện thoại tư vấn, họ cũng trả lời tận tình đấy chứ, các mẹ thử xem ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetho1508 Xem bài viết
    Ô, đọc bài này mới biết trung tâm thừa kế nổi tiếng cả chữa bệnh phụ khoa. Trước em mới chỉ biết trung tâm vì có người mách với đưa bé nhà em đến khám viêm họng thôi.
    Giờ bị bệnh tìm hiểu mới biết, không biết thuốc phụ khang tán này thế nào? Em cũng chữa ở viện phụ sản mấy đợt rồi mà đều bị tái lại, mấy chị cùng công ty cũng tâm sự bảo chưa đông y tốt nên đang tìm hiểu xem như thế nào.
    À, bên trung tâm thừa kế này có bs Phương, giám đốc trung tâm trước là chữa cho bé nhà em khỏi đấy, không biết bác có khám bệnh phụ khoa không nữa
    Bs Phương có khám phụ khoa nhá chị ơi. Hehe, cô chuyên về phụ khoa đấy c, c thử search google sẽ ra rất nhiều bài của cô về bệnh phụ khoa, nên chị yên tâm đi ạ. Nếu chị đến khám thì chị đặt với bên trung tâm cho khám cô Phương là được rồi ạ
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhân tiện, em có số điện thoại của cô Phương, giám đốc TT thừa kế kia, số cô hay nghe bệnh nhân gọi để tư vận. Có chị mẹ nào có nhu cầu không, em cho cho
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lá trầu không mà rửa nhiều là thâm chỗ đấy đấy mẹ nó, mình đã thử và hối hận bệnh thì k đỡ mà đã thâm sậm nay còn chán hơn, chỉ thấy nó đỡ ngứa một tí thôi chứ bệnh thì k hết đc
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_socson Xem bài viết
    Chào các mẹ, em bị viêm âm đạo từ lúc còn đang bầu, đến giờ con em đã được 7 tháng rồi, tính ra thì cũng hơn năm. Em cũng đã thử chữa qua nhiều cách rồi, từ đi viện sản, đợt đấy còn được khám bác sĩ Cường cơ, nhưng mà uống thuốc đặt thuốc cũng không ăn thua. Rồi đến đun nước lá bàng, đợt đấy em nghe mấy mẹ trên tâm sự eva mách dùng lá bàng, thế là cũng bắt chồng trèo cây vặt cho, rồi lá trầu không cũng không đỡ là mấy, chỉ thấy khô ráo hơn chút, mà nghe có mẹ bảo ngâm rửa bằng mấy cái lá đấy xong là bị thâm đi nên em cũng tạm biệt luôn.
    Em cũng thử hỏi trên mấy nhóm cho mẹ bỉm sữa trên facebook nhưng mà toàn thấy vào quảng cáo thuốc gia truyền, mấy cái gói nhỏ nhỏ tự gói tự buộc bằng chỉ, đặt vào âm đạo chữa bệnh mà em sợ. Có lần em lướt face với đọc báo thì có mẹ nói thuốc phụ khang tán chữa bệnh phụ khoa tốt lắm, là thuốc đông y, lành tính không lo hại người, vào đọc thì thấy nhiều mẹ khen, em thì vẫn chưa dám tin lắm. Em nghĩ forum mình uy tín, các mẹ chắc có nhiều kinh nghiệm về khoản này nên mới hỏi. Có mẹ nào mà dùng thuốc này rồi thì ới cho em biết với, thuốc có tốt thật không, uống hay đặt, uống tầm bao lâu thì khỏi được ạ?
    Em cảm ơn các mẹ nhiều nhé! >.<
    Mình cũng từng nghe qua về thuốc phụ khang tán này nhưng mà là đứa em đồng nghiệp nó dùng, trước con bé này nó cũng khổ sở vì bệnh, hình như là lộ tuyến. Đẻ xong 1 đứa thì bị đấy, kiểu cũng k có kinh nghiệm rồi hiểu biết nên thành ra nặng rồi mới hay. khám chữa nhiều chỗ nhưng mà có thấy khỏi đâu, lâu lâu lại thấy xin nghỉ đi khám một bữa, nghĩ cũng khổ. đợt vừa rồi thì thấy nói là em mới đi khám chỗ nào ấy, thuốc đông y, em kiên trì uống các kiểu, nghe nó nói thì đúng tên thuốc này rồi. hình như là uống 2-3 tháng gì đấy thì khỏi, thấy hôm nào đi làm cũng mang theo thuốc, để ở tủ lạnh cty.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetho1508 Xem bài viết
    E vừa thử gu gồ thì ra cái này, các mẹ đã đọc chưa?
    https://www.dongyvietnam.org/phu-kha...-hien-nay.html

thấy nhiều chị em cũng để lại số điện thoại tư vấn, họ cũng trả lời tận tình đấy chứ, các mẹ thử xem ạ
    Đã thử và 2 tiếng sau thấy bác sĩ gọi lại tư vấn, hỏi thấy cũng ok, chủ yếu họ hỏi xem tình trạng bệnh của mình như thế nào, có khúc mắc gì thì họ giải đáp, chứ không mồi chài mua thuốc như nhiều bên, thế là thấy thiện cảm hơn rồi
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chuẩn là không nên dùng mấy cái thuốc gia truyền tự gói rồi tự nhét vào như thế đâu, nó cứ bảo bong ra được chỗ viêm thế nọ thế kia, nhưng ai mà biết được có thật hay không, có lần mình thử nhắn tin cho mấy chỗ tuyển cộng tác viên bán thuốc ở nhà, hỏi thử xem giờ muốn bán thì vốn liếng ra sao, lãi lỗ thế nào, ai dè hộp thuốc gần 200k, bán đc thì mình đc lãi 100k một hộp @@ thế hoá ra cái giá trị của hộp thuốc đấy nó chỉ mấy chục thôi, sợ xanh mắt luôn. may là chưa mua về dùng, thú thật thì lúc đầu nghe quảng cáo thấy hay lắm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienthuong216 Xem bài viết
    Mình cũng từng nghe qua về thuốc phụ khang tán này nhưng mà là đứa em đồng nghiệp nó dùng, trước con bé này nó cũng khổ sở vì bệnh, hình như là lộ tuyến. Đẻ xong 1 đứa thì bị đấy, kiểu cũng k có kinh nghiệm rồi hiểu biết nên thành ra nặng rồi mới hay. khám chữa nhiều chỗ nhưng mà có thấy khỏi đâu, lâu lâu lại thấy xin nghỉ đi khám một bữa, nghĩ cũng khổ. đợt vừa rồi thì thấy nói là em mới đi khám chỗ nào ấy, thuốc đông y, em kiên trì uống các kiểu, nghe nó nói thì đúng tên thuốc này rồi. hình như là uống 2-3 tháng gì đấy thì khỏi, thấy hôm nào đi làm cũng mang theo thuốc, để ở tủ lạnh cty.
    Uống tận 2-3 tháng cơ à mẹ nó, bthg thuốc tây uống đến hôm thứ 7 thứ 8 là đã thấy sợ lắm rồi đấy, hay thuốc đông y thì đỡ hơn nhỉ, mẹ nào uống rồi cho xin cảm nhận, nó thơm hay hắc, đắng hay ngọt?
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó có biết địa chỉ khám không?
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em bị viêm âm đạo. Đã đi khám và uống thuốc đặt thuốc theo đơn bác sĩ. Nhưng sau đó vẫn không khỏi mà bệnh càng phát triển nặng hơn. Dịch tiết ra màu trắng đục, ngứa ngáy,có mùi chua, đôi lúc vón cục, em cũng nản và mệt mỏi lắm, nếu thuốc đông y mà hiệu quả thì em cũng muốn thử điều trị xem sao chứ thuốc tây nhiều, em toàn bị nổi mụn nhọt, nóng trong, người lúc nào cũng mệt mỏi các mẹ ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chết, các chị cho em hỏi em mấy hôm nay bị ngứa ở 2 bên mép ấy các mẹ ạ, không thấy dịch gì bất thường, đồ lót vẫn sạch, nhưng mà cứ ngứa, râm ran khó chịu, liệu có phải là em bị viêm rồi không? em mới 22, e chưa chồng cũng chưa quan hệ ạ nếu mà là mới bị thì chắc là chữa dễ đúng không các chị? vì em cũng thử tìm hiểu thì thấy nhiều chị em nói là bệnh phụ khoa khoa chữa khó lắm, có khi khỏi 1 thời gian nói lại bị lại mặc dù giữ gìn cẩn thận
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramanh.na Xem bài viết
    Nhân tiện, em có số điện thoại của cô Phương, giám đốc TT thừa kế kia, số cô hay nghe bệnh nhân gọi để tư vận. Có chị mẹ nào có nhu cầu không, em cho cho
    Bạn cho mình số điện thoại của bs Phương được không? Cảm ơn bạn nhiều nhé.
    Mà mình cứ gọi điện là bác sẽ tư vấn cho hay sao hả bạn? Chỉ sợ bác còn khám bệnh bận như vậy thì bác sẽ không nghe máy với tư vấn mấy kiểu như mình ấy.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramanh.na Xem bài viết
    À, nếu bạn biết địa chỉ phòng khám của bs Phương thì cho mình xin luôn nhé. Thank bạn nhiều nhiều.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thấy nhiều mẹ có cùng mối quan tâm mà chưa thấy mẹ nào đã dùng thuốc phụ khang tán vào chia sẻ nhỉ, huhu, là phụ nữ khổ quá, đã bị kinh nguyệt tháng nào cũng hành rồi mà giờ còn bị mấy bệnh về phụ khoa này nữa. Mà em bị xong tìm hiểu mới biết là nhiều người bị bệnh này như vậy đấy các mẹ ạ. Thời gian đầu bị thì sợ với hoang mang kinh khủng, bởi mình vẫn vệ sinh sạch sẽ, cũng ko có ngoài luồng mà sao lại mắc bệnh này. Rồi tự ti nữa, chồng gần gũi thì sợ mà ko dám nói. Cũng may, bh bệnh phụ khoa cũng không còn là chuyện quá đáng sợ nữa rồi, ko phải như kiểu bệnh xã hội kinh dị nữa nên cũng đỡ. Lúc em đi khám ở viện thấy các chị đi khám cũng đông lắm, mà còn có những em trẻ lắm luôn ấy, ngồi nói chuyện thì thấy cũng ngoan, mà ko hiểu sao cũng mắc bệnh vậy.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_socson Xem bài viết
    thấy nhiều mẹ có cùng mối quan tâm mà chưa thấy mẹ nào đã dùng thuốc phụ khang tán vào chia sẻ nhỉ, huhu, là phụ nữ khổ quá, đã bị kinh nguyệt tháng nào cũng hành rồi mà giờ còn bị mấy bệnh về phụ khoa này nữa. Mà em bị xong tìm hiểu mới biết là nhiều người bị bệnh này như vậy đấy các mẹ ạ. Thời gian đầu bị thì sợ với hoang mang kinh khủng, bởi mình vẫn vệ sinh sạch sẽ, cũng ko có ngoài luồng mà sao lại mắc bệnh này. Rồi tự ti nữa, chồng gần gũi thì sợ mà ko dám nói. Cũng may, bh bệnh phụ khoa cũng không còn là chuyện quá đáng sợ nữa rồi, ko phải như kiểu bệnh xã hội kinh dị nữa nên cũng đỡ. Lúc em đi khám ở viện thấy các chị đi khám cũng đông lắm, mà còn có những em trẻ lắm luôn ấy, ngồi nói chuyện thì thấy cũng ngoan, mà ko hiểu sao cũng mắc bệnh vậy.
    Cũng ko biết đc đâu mẹ nó ạ, như mình thì chỉ có ck thôi, nhưng các bạn trẻ bh thì thoáng lắm, với biết về chuyện ng lớn cũng sớm, chứ ko có ngây thơ như chúng ta. Đấy cũng là lý do mà sao bh trẻ mắc bệnh phụ khoa nhiều thế đấy.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em bị cũng lâu rồi mà cứ ngại đi khám, xong đến khi đi khám thì được chẩn đoán là viêm âm đạo, viêm đường tiết niệu, viêm lộ tuyến độ 3, với nhú âm đạo, bác sĩ kê thuốc thì em cứ yên tâm uống thôi, ai ngờ đâu đc bện nặng đến thế nào, đến khi mẹ em giải thích các kiểu cho em mới thấy sợ hai vợ chồng đẻ được 1 cô công chúa rồi, giờ muốn thêm thằng cu nữa mà em bệnh tật thế này thì đẻ đái thế nào đây, các mẹ dùng thuốc nào tốt mà không hại người thì chỉ em với nhé, em chỉ sợ uống thuốc tây lâu quá lại bị ảnh hưởng thôi…
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3