TIN TÀI TRỢ.

Khổ sở vì HÔI NÁCH vào mùa hè. Các mẹ ở Webtretho ai có kinh nghiệm chia sẻ cho em với. Em khổ quá rồi. Helpp me!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.93K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị em trong hội em tên là Hoa hiện em đang làm việc tại nhà máy samsung Bắc ninh. Em bị hôi nách di truyền các chị ạ huhu em khổ quá! Con gái mà bị hôi nách thì kém duyên vô cùng. Mùa đông còn đỡ chứ lại sắp mùa hè rồi… Mùa hè đúng là cơn ác mộng của em. Sáng nào đi làm em cũng tắm, thoa phấn rôm vào nách, xịt khử mùi nách ( em dùng loại của pháp mấy trăm nghìn ấy) nhưng cũng chì được tầm 4 tiếng buổi sáng, sang đến buổi chiều thì coi như không còn tác dụng gì nữa. Trời nóng, mồ hôi ra nhiều làm mùi càng nặng hơn. Em cứ giơ tay lên là mọi người xung quanh lại ngửi thấy và trêu em khiến em tự ti vô cùng. Một bà làm cùng tổ với em còn gọi em là con Hoa hôi nách … Em chỉ muốn cho bà ý một trận…huhu nhưng nghĩ đi nghĩ lại cũng là cũng là tại em huhu
    Em vô cùng mong muốn trong hội mình đã có ai có cách gì chữa khỏi mùi cơ thể không, hay có địa chỉ nào uy tín không giới thiệu cho em để em thoát kiếp nạn này với …. Em cảm ơn các chị rất nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thấy bảo mua phènchua về sát vào nách đảm bảo hết mùi đó, sis thử xem
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganbeo_viettri Xem bài viết
    E thấy bảo mua phènchua về sát vào nách đảm bảo hết mùi đó, sis thử xem
    Phèn chua chĩ giữ được mùi hôi tạm thời chứ ko hết được vàchỉ khử mùi chứ ko làm khô thoáng. e đã thử rồi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi bạn dùng chanh mà xát thẳng vào nách ý.ngàyxát vài lần vào.mình làm cách này thấy đỡ hôi hẳn đó.mà cũng kg bị thâmđâu.giảm ra mồ hôi lun.đừng dùng phèn chua.lúc trước mình dùng.hết hôi đc 1thời gian nhưng thâm nách lắm nhìn kinh í
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình biết cách này cũng có td trị hôi mách nhưng hơi kỳ công một chút .Bạn thử xem có hợp k, chắc mất khoảng 1 thg. Cách làm như sau: Giã tỏi lấynước.Giã gừng lấy nước.Lấy lượng khoảng 50-50 mỗi thứ.Khuấy đều.Trước khi đingủ bạn bôi đều vào nách để vậy đi ngủ . Nhớ là bôi thật đều.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keobeobeokeoxinhxinh Xem bài viết
    bạn ơi bạn dùng chanh mà xát thẳng vào nách ý.ngàyxát vài lần vào.mình làm cách này thấy đỡ hôi hẳn đó.mà cũng kg bị thâmđâu.giảm ra mồ hôi lun.đừng dùng phèn chua.lúc trước mình dùng.hết hôi đc 1thời gian nhưng thâm nách lắm nhìn kinh í
    hjx đã hôi nách rùi cònbôi tỏi nữa chắc chịu hok nổi lun wa
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuthanh321 Xem bài viết
    hjx đã hôi nách rùi cònbôi tỏi nữa chắc chịu hok nổi lun wa
    Thật, hẳn là bôi tỏi vào nách mới sợ..chả bh thử luôn.Nghe đã thấy kinhdị r
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

M bị di truyền từ bố.hôi lm .mình dùng rexona, dove, etiaxil… nhưng thật sự nó ko như quảng cáo làgiữ đc lâu, chắc chỉ tầm 3-4 tiếng thôi, với lại m tẩy lôngthường xuyên.nên tóm lại là tốn tiền mua lăn nách + đi tẩy lông thôi
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đến tt dã lieu đông y chữa đi. Mình chữa ở dấy khỏi đấy. Đắt tínhưng mình thấy hiệu quả hơn hẳn so với những cách mình đã thử.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaLethi1883 Xem bài viết
    Bạn đến tt dã lieu đông y chữa đi. Mình chữa ở dấy khỏi đấy. Đắt tínhưng mình thấy hiệu quả hơn hẳn so với những cách mình đã thử.
    Ui, mình cũng đang chữa ở trung tâm da liễu Đông y đấy, được 2 thángrồi, như những trải nghiệm của mình thì mình thấy về cơ bản thuốc này ổn, uốngthuốc kết hợp xịt thấy mùi giảm rõ rệt, mồ hôi k ra túa lúa như trước. Hy võng lầnnày mình chữa sẽ ok và mong là sau khi hết liệu trình thì cái bệnh này sẽ kquay trở lại ám ảnh mình nữa.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monha96 Xem bài viết
    Ui, mình cũng đang chữa ở trung tâm da liễu Đông y đấy, được 2 thángrồi, như những trải nghiệm của mình thì mình thấy về cơ bản thuốc này ổn, uốngthuốc kết hợp xịt thấy mùi giảm rõ rệt, mồ hôi k ra túa lúa như trước. Hy võng lầnnày mình chữa sẽ ok và mong là sau khi hết liệu trình thì cái bệnh này sẽ kquay trở lại ám ảnh mình nữa.
    Chỗ này phải k bạn?https://www.trungtamdalieudongy.com/...-hieu-qua.html
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cug bj vjem canhday nhug chua bh nghj den vjec chua = dog y mat tu tjn vo cung lun.xjt lannach roj meo nay meo kja cha an thua. dan dan cung nan cha mun chua nua…
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi mới dùng thuốc được 2 tuần cảm nhận của tôi là khi dùng thuốc phảicông nhận mồ hôi cơ thể ra rất đều và K ướt đãm như trước, vùng nách khá khôthoáng, mùi hôi có giảm rõ rệt. Tôi cũng rất hy vọng có được kết quả tốt khiđiều trị !
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chữa ở tt đấy là hétbn 1 tiền thế các c ?!
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mig thấy dùng chanh cug đc mà kb bạn thử chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đây là cách cực kỳ đơn giản mà E đang làm mỗi ngày và cũng đã chia sẻvới nhiều chị E, ai cũng nói là hết mùi, hơn những thế vùng nách còn sáng ra.Trước E cũng có mùi lắm, thập chí lăn nách xong 1 lúc lại thấy chíu khọ rồi^^nhưng h thì E còn chả phải đi mua thăn lăn nach nữa ^^ hihi Mỗi lần tắm xong,chị lau khô vùng nách rồi lấy chanh, hoặc quất xát vào , k phải rửa lại bằngnước. 1 ngày có thể làm 1 hoặc 2 lần. đảm bảo khi ra mồ hôi cũng ko có mui khóchịu. Nếu xát thấy xót thì chị vát chanh/quất (chỉ cần 1/4 quả 1 lần thôi),vắtra 1 cái bát con, rồi lấy bông tẩy trang thấm vào, lau vào vùng nách khô.
    Nhũng sản phẩm sữa tắm càng thơm càng mùi , mọi ng tốt nhất là ko dùngsữa tắm cho vùng nách, chỉ cần rửa sạch bằng nước thường là được. CHú ý đặcbiệt kg bao h được sịt nước hoa vào nách đâu mọi ng nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thấy chẳng mấy có cách nào hiệu quả mấy. quan trọng là tắm rửa sạchsẽ, lăn khử mùi là được, nếu một người có mùi hôi thì rất khó để chữa khỏi vìnó là do tuyến mồ hôi của mỗi người
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thì thấy cách dùng phèn chua, chà chanh, quấtnói chung mấy mẹo đvoi mình là k xi- nhê j…mình đi mấy spa như lavender ban đầucũng bảo chữa đc mà còn chả ăn thua nữa là…
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlinhvuthi Xem bài viết
    mình thì thấy cách dùng phèn chua, chà chanh, quấtnói chung mấy mẹo đvoi mình là k xi- nhê j…mình đi mấy spa như lavender ban đầucũng bảo chữa đc mà còn chả ăn thua nữa là…
    có bạn này giống mình đó. Mình có khi tìm hiểu chỗ trung tâm da liễuđông y xem tn vậy.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chữa đấy đi bạn, mình thấy hiệu quả. Từ ngày dùng thuốc của trung tâmđấy thấy mồ hôi đỡ hẳn k nhiều như trươc, kq thấy rõ nhất là ở khu vực nách.Ngày trước cứ đi đâu về thì vùng nách áo mình ướt sẫm. Tác dụng ban đầu cảmthấy rất hài lòng.
    Con cái là tài sản quý nhất của bố mẹ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2