TIN TÀI TRỢ.

Khám và điều trị phụ khoa tại phòng khám công lập sản phụ khoa Vietmec ở Thanh Xuân có tốt không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 202 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 759 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Em năm nay 26 tuổi, đã có một bé gái. 1 năm trước đây, em bắt đầu bị rong kinh, đau bụng dưới khi đến kỳ và thỉnh thoảng ra máu sau khi quan hệ. Em đi khám bệnh viện Trung ương thì được chẩn đoán mắc polyp tử cung nhưng vì kích thước nhỏ nên bác sĩ chỉ định điều trị bằng thuốc. Em kiên trì theo đơn và trong lần tái khám cuối thì triệu chứng bệnh đã thuyên giảm, bác sĩ cũng khẳng định hết bệnh. Tuy nhiên 2 tháng trở lại đây, các dấu hiệu cũ lại tái phát, lần này em không đi khám ở phòng khám TW nữa mà qua phòng khám tư nhân gần nhà khám thì vẫn kết quả chẩn đoán polyp tử cung, nhưng kích thước phát triển lớn gây tắc nghẽn cổ tử cung và chỉ định cắt polyp (trong khi vừa kết thúc điều trị bằng thuốc theo đơn của bệnh viện TW). Em hoang mang quá không biết tin vào đâu .

Em thì hay khám phụ khoa ở bệnh viện TW nhưng sau lần tái bệnh đấy thì mất niềm tin hẳn luôn. Vợ chồng em mới chuyển ra ở riêng tại Thanh Xuân nên muốn tìm cơ sở y tế khác. Thấy nhiều các bà các mẹ cùng khu chung cư mách đi khám phụ khoa ở Phòng khám công lập sản phụ khoa Vietmec nhưng không biết thực hư thế nào. Chị em nào từng khám phụ khoa chỗ Vietmec thì cho em ít review về chất lượng dịch vụ và giá cả. Phòng khám công lập sản phụ khoa chất lượng cao Vietmec khám phụ khoa có chính xác không? Chứ bình thường em đi khám toàn bị độn chi phí với kê đơn thuốc thừa thãi thôi. Em xin cảm ơn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 158 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Gần nhà mình đây mà. Hóng cái nhỉ!
    • 1,035 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kích thước bao nhiêu mà bảo lớn phải cắt hả bạn? Không phải chỗ bệnh viện trước bảo hết polyp rồi à sao chỗ phòng khám lại bảo ngược lại thế? Nếu bạn ở Thanh Xuân thì cứ đến Vietmec khám thử xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 336 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao phụ nữ lắm bệnh liên quan tới tử cung thế nhỉ? Chủ top phải khám cẩn thận chứ em thấy kiểu khám của các BV nhà nước không ổn lắm, rõ là vừa hết thuốc đi khám chỗ khác lại thấy kích thước lớn hơn. Thế thì quá là bảo uống thuốc kích thích bệnh phát triển à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 300 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng rơi vào trường hợp như bạn này, em đi khám PK cách đây 5 tháng thì phát hiện bị Polyp buồng tử cung dạng nhỏ (17mm), bác sỹ điều trị thì bảo không cần chữa gì, bác sỹ siêu âm thì bảo nên cắt đi mới có con. Không biết làm thế nào, các mẹ nào có kinh nghiệm về vụ Polyp này chia sẻ giúp em với ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,035 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì xác định là đi khám không quan trọng phải tới các bệnh viện tuyến trên, chen lấn, xếp số rồi chờ đợi mệt mỏi, cứ chọn nơi khám chất lượng, gần nhà mình, khỏi lo chặt chém mà dịch vụ nhiệt tình, chu đáo
    • 851 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cũng sống ở Thanh Xuân, khám Vietmec nhiều lần rồi, khám chuẩn lắm đến đấy khám polyp thử xem.
    • 449 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lindau Xem bài viết
    Mình cũng rơi vào trường hợp như bạn này, em đi khám PK cách đây 5 tháng thì phát hiện bị Polyp buồng tử cung dạng nhỏ (17mm), bác sỹ điều trị thì bảo không cần chữa gì, bác sỹ siêu âm thì bảo nên cắt đi mới có con. Không biết làm thế nào, các mẹ nào có kinh nghiệm về vụ Polyp này chia sẻ giúp em với ạ?
    Khi muốn điều trị polyp tử cung, cần theo dõi cụ thể xem kích cỡ khối polyp to hay nhỏ, có khả năng tự hồi phục được hay không, có triệu chứng kèm theo không và tốc độ phát triển như thế nào thì mới xác định là cắt đốt hay không. Nhưng kết quả hai nơi khám của bạn mâu thuẫn quá nên cần đi khám thêm.
    • 379 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Đúng kiểu mỗi thầy phán mỗi kiểu, không biết đường nào mà lần
    • 342 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dùng thuốc điều trị polyp khó có thể khỏi hẳn. Có một số loại thuốc, bao gồm progestins và chất đồng vận hormon chế tiết gonadotropin, có thể làm polyp tử cung co nhỏ lại và giảm triệu chứng. Nhưng sử dụng những loại thuốc như vậy chỉ là giải pháp tạm thời do các triệu chứng thường sẽ quay trở lại một khi ngừng thuốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 584 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hatra Xem bài viết
    Em năm nay 26 tuổi, đã có một bé gái. 1 năm trước đây, em bắt đầu bị rong kinh, đau bụng dưới khi đến kỳ và thỉnh thoảng ra máu sau khi quan hệ. Em đi khám bệnh viện Trung ương thì được chẩn đoán mắc polyp tử cung nhưng vì kích thước nhỏ nên bác sĩ chỉ định điều trị bằng thuốc. Em kiên trì theo đơn và trong lần tái khám cuối thì triệu chứng bệnh đã thuyên giảm, bác sĩ cũng khẳng định hết bệnh. Tuy nhiên 2 tháng trở lại đây, các dấu hiệu cũ lại tái phát, lần này em không đi khám ở phòng khám TW nữa mà qua phòng khám tư nhân gần nhà khám thì vẫn kết quả chẩn đoán polyp tử cung, nhưng kích thước phát triển lớn gây tắc nghẽn cổ tử cung và chỉ định cắt polyp (trong khi vừa kết thúc điều trị bằng thuốc theo đơn của bệnh viện TW). Em hoang mang quá không biết tin vào đâu .

Em thì hay khám phụ khoa ở bệnh viện TW nhưng sau lần tái bệnh đấy thì mất niềm tin hẳn luôn. Vợ chồng em mới chuyển ra ở riêng tại Thanh Xuân nên muốn tìm cơ sở y tế khác. Thấy nhiều các bà các mẹ cùng khu chung cư mách đi khám phụ khoa ở Phòng khám công lập sản phụ khoa Vietmec nhưng không biết thực hư thế nào. Chị em nào từng khám phụ khoa chỗ Vietmec thì cho em ít review về chất lượng dịch vụ và giá cả. Phòng khám công lập sản phụ khoa chất lượng cao Vietmec khám phụ khoa có chính xác không? Chứ bình thường em đi khám toàn bị độn chi phí với kê đơn thuốc thừa thãi thôi. Em xin cảm ơn.
    Trường hợp của bạn giống với trường hợp của mình rồi. Polyp trong niêm mạc tử cung khó nhìn thấy khi siêu âm, với các bác sĩ giỏi thì khác còn với những bác sĩ trình độ siêu âm không tốt là không nhìn thấy đâu. Ngày trước mình có đi siêu âm ở trên pk Vietmec, bác sĩ Mai siêu âm đầu dò cũng được.
    • 280 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Chị thì nghĩ nếu em bị polyp cần đến phòng khám chuyên khoa uy tín để thăm khám và điều trị em nhé, có trường hợp bị polyp cổ tử cung nhưng lại đến khám ở những “thầy lang vườn” để đắp thuốc hoặc tự ý mua, sử dụng viên đặt âm đạo nên bị nhiễm trùng, lở loét và sinh mủ, gây mùi khó chịu ghê lắm. Tốt nhất cứ phải chọn cơ sở uy tín, bác sĩ tay nghề cao ý
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 759 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongcanh01 Xem bài viết
    Chị thì nghĩ nếu em bị polyp cần đến phòng khám chuyên khoa uy tín để thăm khám và điều trị em nhé, có trường hợp bị polyp cổ tử cung nhưng lại đến khám ở những “thầy lang vườn” để đắp thuốc hoặc tự ý mua, sử dụng viên đặt âm đạo nên bị nhiễm trùng, lở loét và sinh mủ, gây mùi khó chịu ghê lắm. Tốt nhất cứ phải chọn cơ sở uy tín, bác sĩ tay nghề cao ý
    Lúc đầu em tới bệnh viện TW cũng thấy an tâm lắm vì tin là ở đó có đội ngũ bác sĩ giỏi chuyên môn, không biết khám sao mà giờ đi khám ở phòng khám tư nhân thì lại bảo kích thước phát triển lớn gây tắc nghẽn cổ tử cung, thực sự là em hoang mang lắm
    • 388 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc đầu em tới bệnh viện TW cũng thấy an tâm lắm vì tin là ở đó có đội ngũ bác sĩ giỏi chuyên môn, không biết khám sao mà giờ đi khám ở phòng khám tư nhân thì lại bảo kích thước phát triển lớn gây tắc nghẽn cổ tử cung, thực sự là em hoang mang lắm
    Nếu bạn không tin tưởng kết quả của bác sĩ thì đối chiếu thêm các triệu chứng của mình. Nếu chu kỳ kinh kéo dài hoặc quá ngắn, kinh thưa, lượng kinh nguyệt quá ít hoặc quá nhiều, chảy máu âm đạo bất thường giữa các chu kỳ kinh nguyệt, sau khi thụt rửa, sau khi quan hệ hoặc sau khi mãn kinh, âm đạo ra chất nhày màu vàng hoặc trắng….thì khả năng là bị polyp thật. Lúc đó hãy đi khám thêm ở một phòng khám khác để chắc chắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 759 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taythiconuong Xem bài viết
    Nếu bạn không tin tưởng kết quả của bác sĩ thì đối chiếu thêm các triệu chứng của mình. Nếu chu kỳ kinh kéo dài hoặc quá ngắn, kinh thưa, lượng kinh nguyệt quá ít hoặc quá nhiều, chảy máu âm đạo bất thường giữa các chu kỳ kinh nguyệt, sau khi thụt rửa, sau khi quan hệ hoặc sau khi mãn kinh, âm đạo ra chất nhày màu vàng hoặc trắng….thì khả năng là bị polyp thật. Lúc đó hãy đi khám thêm ở một phòng khám khác để chắc chắn.
    Vâng, thế nên em đang tham khảo ý kiến các mẹ nhà mình về phòng khám công lập sản phụ khoa chất lượng cao Vietmec để khám lại đấy ạ. Em mất ngủ mấy đêm nay vì lo, đang tìm hiểu thêm về phòng khám Vietmec để đi khám cho an tâm ạ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 297 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, thế nên em đang tham khảo ý kiến các mẹ nhà mình về phòng khám công lập sản phụ khoa chất lượng cao Vietmec để khám lại đấy ạ. Em mất ngủ mấy đêm nay vì lo, đang tìm hiểu thêm về phòng khám Vietmec để đi khám cho an tâm ạ
    Bị polyp cần đến phòng khám chuyên khoa uy tín để thăm khám và điều trị, có trường hợp bị polyp cổ tử cung nhưng lại đến khám ở những “thầy lang vườn” để đắp thuốc hoặc tự ý mua, sử dụng viên đặt âm đạo nên bị nhiễm trùng, lở loét và sinh mủ, gây mùi khó chịu, nguy hiểm lắm
    • 500 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng có thể có trường hợp là bạn đã thực sự khỏi polyp khi điều trị tại BV Trung ương nhưng sau tái phát nên đến khám chỗ phòng khám kia nó mới chẩn đoán là bị polyp.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 294 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon0820 Xem bài viết
    Cũng có thể có trường hợp là bạn đã thực sự khỏi polyp khi điều trị tại BV Trung ương nhưng sau tái phát nên đến khám chỗ phòng khám kia nó mới chẩn đoán là bị polyp.
    Mình cũng nghĩ là có khả năng là bạn chủ top đã khỏi polyp và bị tái phát nên kết quả 2 nơi mới khác nhau như thế. Vì lúc điều trị ở bệnh viện TW bạn chỉ điều trị bằng thuốc mà. Dùng thuốc điều trị polyp khó có thể khỏi hẳn lắm. Có một số loại thuốc, bao gồm progestins và chất đồng vận hormon chế tiết gonadotropin, có thể làm polyp tử cung co nhỏ lại và giảm triệu chứng. Nhưng sử dụng những loại thuốc như vậy chỉ là giải pháp tạm thời do các triệu chứng thường sẽ quay trở lại một khi ngừng thuốc
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 418 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, bị polyp tử cung còn là nguyên nhân gây vô sinh cơ ạ? Nguy hiểm vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 300 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanpv Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bị polyp tử cung còn là nguyên nhân gây vô sinh cơ ạ? Nguy hiểm vậy
    Như mình đây bác sĩ bảo nên cắt đi mới có con, nghĩ mà rầu. Chắc mình cũng phải khám kỹ, chữa dứt điểm cho yên tâm chứ nghĩ nhiều còn làm bệnh nặng thêm ý