Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi địa chỉ Trung tâm Da liễu Đông y Việt Nam chuyên chữa bệnh Da liễu? Đã ai chữa ở đây chưa? Có tốt không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.39K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các chị/em trong hội. Em năm nay 21 tuổi hiện em đang là sinh viên. Mong rằng trong hội có chị nào cũng bị viêm nang lông giống em và đã chữa khỏi có thể tư vấn cho em cách điều trị, chứ em chán lắm rồi. Uống bôi bao nhiêu loại thuốc rồi không khỏi, cứ khỏi rồi lại bị, chỉ đỡ một thời gian lại bị lại.
    Nhìn chân tay em ai cũng hỏi sao không chữa đi cứ để thế này mà có biết rằng em cũng khổ sở, mất bao nhiêu tiền thuốc để chữa viêm nang lông đâu. Gần đây, trong một lần đi gội đầu em có gặp một chị. Chị ấy nhìn chân em và bảo ngày trước chị ý còn bị nặng hơn em, cũng qua đủ cách chả khỏi đến lúc mẹ chị ấy đưa chị ấy đi chữa bằng đông y thì lại khỏi. Em lên mạng tìm hiểu về chữa viêm nang lông bằng đông y thì có rất nhiều thông tin, các bài viết chia sẻ những người đã chữa khỏi bệnh viên mang lông tại Trung tâm Da liễu đông y Việt Nam.
    Gần đây có một chị bạn cùng làm chữa nám da tàn nhang ở đây cũng khuyên vì chị này nói ở đây chữa được nám, thái độ phục vụ nhân viên lịch sự và giới thiệu em đến Trung tâm Da liễu Đông y Việt Nam để chữa nhưng em còn đang phân vân chưa quyết định. Chị nào đã chữa viêm nang lông ở đây rồi thì cho em lời khuyên nhé. Em cảm ơn các chị!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bệnh viêm nang lông này tập xác định là k hết hoàn đâu chủ top nhé, nếu hết viêm thì xác định vẫn còn vết thâm chứ k nhẵn thin thín như chưa bị đâu.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bị viêm lỗ chân lông phải đến hơn 10 năm nay, mà trước đây chả thèm để ý, nên chẳng chữa trị j, lại còn cứ nặn ra nó cứ ra cái j đen đen kèm theo 1 sợi lông tơ mỏng như lặn trứng cá ý ạ, hồi đấy lại còn thích nặn cứ nặn sưng vù cả chân, nặn xong nó lại còn nổi to hơn, mụn càng ngày càng dày hơn, bây giờ em mới thấy sao dại dột, táy máy đến vậy, nhìn chân thấy toàn hoa hic, chẳng tự tin khi mặc váy và quần soóc nữa, có mẹ nào cũng bị như em hoặc biết cách chữa trị chỉ giúp em với, hic hic hic....
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keobeobeokeoxinhxinh Xem bài viết
    em bị viêm lỗ chân lông phải đến hơn 10 năm nay, mà trước đây chả thèm để ý, nên chẳng chữa trị j, lại còn cứ nặn ra nó cứ ra cái j đen đen kèm theo 1 sợi lông tơ mỏng như lặn trứng cá ý ạ, hồi đấy lại còn thích nặn cứ nặn sưng vù cả chân, nặn xong nó lại còn nổi to hơn, mụn càng ngày càng dày hơn, bây giờ em mới thấy sao dại dột, táy máy đến vậy, nhìn chân thấy toàn hoa hic, chẳng tự tin khi mặc váy và quần soóc nữa, có mẹ nào cũng bị như em hoặc biết cách chữa trị chỉ giúp em với, hic hic hic....
    chị nên đi da liễu khám thử xem, chứ để vậy hoài thì chân mình nó xấu lắm, đi đâu cũng ko tự tin. Em cũng bị mấy năm rồi. vào hóng các mẹ đây. Hè đén nhìn ng khác diện váy, soóc mà tủi thân. e cũng như chủ top đi khám da liễu mà k ăn thua. thấy chủ top hỏi có ai điều trị thuốc đông y của trung tâm da liễu đông y việt nam chưa mà k thấy ai vào cmt để hóng với, hix, giờ kem kiểu như k biết nên làm gì nữa ấy.
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ai mắc bệnh này bạn có thể tẩy tế bào chết bằng muối + dầu oliu bạn nhé hoặc là muối + sữa tươi vừa tẩy vừa dưỡng da. Tuần làm 2 lần thôi. sẽ đỡ dần, nhưng phải làm thường xuyên chứ ngưng lại bị lại luôn đấy. Website: https://www.trungtamdalieudongy.com/ trang chính của trung tâm đấy đây này. Mọi người tham khảo đi. Chỗ này trước con bạn em nó chữa mụn trứng cá ở đây. Cũng khỏi rồi. Còn viêm nang lông thì ko biết.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

giờ mới vào diễn đàn tâm sự với các mẹ được đây. thấy topic hay quá lại đúng chỗ mình biết nên có chút ít kinh nnghiệm chắc có mẹ sẽ cần. Mình từng bị đầy hai bên cánh tay rồi, sờ vào thấy lẩn mẩn là ngứa tay không chịu được, thế nên tay vừa thâm vì mụn cũ, vừa đỏ lấm tấm vì mụn mới. Nhìn chán lắm ấy. Rồi một đợt vì mình wax ở chân. thế nào mà viêm luôn ở chân mới khổ chứ. đầu tiên là phải phi ra hiệu thuốc mua về thoa đã, có đỡ nhưng k nhằm nhò gì so với thực tế cả. được mấy tháng có đi thẩm mỹ viện họ tư vấn dịch vụ điều trị viêm nang lông bằng công nghê, liệu trình đắt lắm mà họ k dám cam kết là khỏi hẳn. mình ái ngại vì bỏ 1 số tiền lớn mà k được cam kết gì hết nên k làm. tìm hiểu thấy bộ sản phẩm trị viêm nang lông của trung tâm da liễu đông y việt nam được bào chế hoàn toàn bằng thảo dược mà lại điều trị nhiều phương diện, có thuốc uống, bôi ngày và bôi đêm. suy đi tính lại thì kiểu j cũng điều trị thì chữa trước có phải đỡ hơn k? mạnh dạn đến trực tiếp tt khám (m đến cơ sở 123 hoàng ngân, nhân chính, thanh xuân, hn) gần nhà mình nhất. bs khám và đưa ra liệu trình cho mình, phải từ 2-4 tháng, viêm nang lông của mình nặng tậm 4 tháng mới đỡ được, bs cũng nói là phần viêm có thể hết hoàn toàn nhưng vết thâm do viêm để lại k thể biến mất được. lúc đấy mình nghĩ bụng hết viêm là tốt lắm rồi, sau đó dùng thêm dưỡng thể kiểu j k trắng sáng ra chứ. đầu tiên sử dụng thuốc được mấy ngày thấy mụn lên nhiều, hoảng quá gọi điện cho bs hỏi sao mụn k đỡ mà lên nhiều hơn, bs nói là thời gian đầu nhân mụn sẽ đẩy lên, 1 tg ngắn mụn sẽ hết. mà các c nhớ khi dùng thuốc nên kết hợp với tẩy da chết đấy, k nên dùng sữa tắm nếu có phải dùng loại cho baby vì nó ít hóa chất. sang tuần thư 4 thấy đỡ dần, thuốc uống cũng dễ còn thuốc bôi mùi thảo dược hơi hắc 1 chút nên các mẹ cứ chịu khó làm quen. mình chữa đến tháng t4 cũng được 80-90%, hết viêm nhưng vẫn còn thâm hơi mờ mờ. hiện tại vẫn tẩy da chết đều 2 lần/ tuần để mong sao bệnh k tái phát. đây là mail trung tâm này trungtamdalieudongy@gmail.com, sđt bac sĩ 0983058939, cho các bạn nào cần nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc xong chia sẻ của c mà e mừng quá, e cũng đã tìm hiểu bài thuốc trị viêm nang lông của da liễu đông y rồi đây https://www.trungtamdalieudongy.com/...viem-nang-long. nhưng cứ lo lo sợ kết quả k được như ý. nhưng mà thời gian cũng lâu thật, chỉ sợ e k kiên trì được thôi
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thuốc dễ dùng mà. được cái cũng an toàn,chị họ mình bầu bí vẫn chữa đấy, chả hiểu sao trước đây da đẹp là vậy mà từ khi có thai viêm nang lông khắp người nhưng c ý chỉ dùng thuốc bôi thôi. hazz muốn đẹp phải kiên trì b ơi. chả có gì tự nhiên đến cả, nó là cả 1 quá trình đấy.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng bị cái này, thành ra nhìn chân tay mình mà buồn kinh khủng luôn ý hu. xài sữa tắm tây thi cũng k đỡ tẹo nào luôn. c ơi cho e xin địa chỉ với số điện thoại được k? e cũng ở hà Nội. gọi điện nhờ bs tư vấn qua xem sao?
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuthanh321 Xem bài viết
    Em cũng bị cái này, thành ra nhìn chân tay mình mà buồn kinh khủng luôn ý hu. xài sữa tắm tây thi cũng k đỡ tẹo nào luôn. c ơi cho e xin địa chỉ với số điện thoại được k? e cũng ở hà Nội. gọi điện nhờ bs tư vấn qua xem sao?
    e đọc lại cmt c đã viết địa chỉ ra rồi đấy, chỗ 123 hoàng ngân, nhân chính, thanh xuân, hn nhé. còn đây là sdt 0983 058 939 của bác sĩ Nhặn, bác sĩ cũng lớn tuổi rồi đấy e.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi e sợ uống thuốc này lại ảnh hưởng bla bla các thứ, là con gái chưa ck con nên cứ lo lo. mà để như thế lại tự ti, có khi mua bộ quần áo xinh về chỉ để mặt thử 1 lần còn k dám mặc ra ngoài nữa ấy chứ. suốt ngày mặt quần dài như bà già
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemeo321 Xem bài viết
    các chị ơi e sợ uống thuốc này lại ảnh hưởng bla bla các thứ, là con gái chưa ck con nên cứ lo lo. mà để như thế lại tự ti, có khi mua bộ quần áo xinh về chỉ để mặt thử 1 lần còn k dám mặc ra ngoài nữa ấy chứ. suốt ngày mặt quần dài như bà già
    mình cũng đang điều trị viêm nang lông ở da liễu đông y nhưng ở cơ sở quảng ninh chỗ 116 van lang, hồng gai, Hạ Long, có ai ở quảng ninh vào chia sẻ đi ạ. thuốc thảo dược mà nên cũng yên tâm, k ảnh hưởng gì đâu. ấy chỉ lo quá
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thấy trung tâm da liễu có 3 cơ sở Hà Nội, Quảng Ninh với Tp HCM chắc ở đâu điều trị cũng giống nhau các c nhỉ? hay chữa ở Hn thì hiệu quả hơn.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi changvuichutnao Xem bài viết
    thấy trung tâm da liễu có 3 cơ sở Hà Nội, Quảng Ninh với Tp HCM chắc ở đâu điều trị cũng giống nhau các c nhỉ? hay chữa ở Hn thì hiệu quả hơn.
    tất nhiên là hệ thống phải giống nhau chứ, như mình ở quảng ninh nhưng k biết có cơ sở ở đây nên gọi tư vấn vào đường dây nóng thì biết mình ở quảng ninh họ giới thiệu đến khám trực tiếp ở cơ sở dưới này luôn. và có tư vấn là liệu trình thuốc là giống nhau hoàn toàn. được cái ở đây khâu châm sóc khách rất ân cần và chu đáo nữa. chứ k thái độ như 1 số nơi, cộng với đội ngũ bác sĩ có tay nghề, toàn là người có tiếng trong ngành nên cũng yên tâm. chứ 1 số nơi khác họ chỉ qua khóa đào tạo mấy tháng đã mở spa, thẩm mỹ viện rồi, sợ nhất là gặp phải những nơi như thế
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc được nội dung bình luận của các chị mà e có niềm tin hơn đấy. sẽ cố gắng điều trị mùa hè này còn xinh đẹp lồng lộn nữa chưa. Mọi người đọc chia sẻ của bạn này cũng hay lắm này https://www.trungtamdalieudongy.com/...-cua-trung-tam
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ô, em cũng mới bị bệnh này ở lưng này, không hiểu sao mà lắm mụn, lắm thâm thế. Chán kinh.mờ ở sau lưng thì e bôi thuốc kiểu gì được nhờ, lại ở có 1 mình chứ. e thuê trọ và đang là sinh viên. tiện thể cho e hỏi thuốc có đắt k ạ?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenThi_HoaiThu Xem bài viết
    Ô, em cũng mới bị bệnh này ở lưng này, không hiểu sao mà lắm mụn, lắm thâm thế. Chán kinh.mờ ở sau lưng thì e bôi thuốc kiểu gì được nhờ, lại ở có 1 mình chứ. e thuê trọ và đang là sinh viên. tiện thể cho e hỏi thuốc có đắt k ạ?
    hehe cơ hội nhờ honey bôi thuốc cho đây, chứ mình nhìn gương bôi đôi lúc cũng k hết được đâu e. ghét nhất là bị ở sau lưng, vừa ngứa ngáy vừa tự ti chứ. thuốc k đắt đâu e, mỗi tháng hơn 1 triệu. nói chung là so với giá của thị trường thuốc thảo dược là có cao hơn đấy, nhưng được cái an toàn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cạo lông chân nhiều nên giờ cũg bị viêm lỗ chân lông này. Giờ mặc váy toàn phải mặc quần tất. hôm nọ lướt fb thấy bán thuốc trị viêm nang lông gia truyền mua về ngửi mùi phát sợ luôn các c, nó khó tả lắm. e bôi 1 lần sau đó ngứa râm ran bỏ luôn các mẹ ạ. chả dám mua thuốc linh tinh nữa
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhchichii Xem bài viết
    Em cạo lông chân nhiều nên giờ cũg bị viêm lỗ chân lông này. Giờ mặc váy toàn phải mặc quần tất. hôm nọ lướt fb thấy bán thuốc trị viêm nang lông gia truyền mua về ngửi mùi phát sợ luôn các c, nó khó tả lắm. e bôi 1 lần sau đó ngứa râm ran bỏ luôn các mẹ ạ. chả dám mua thuốc linh tinh nữa
    giờ thị trường liên quan đến thẩm mỹ của ce thì vô tội vạ lắm, phải thật thông thái. cứ sản phẩm nào uy tín có nguồn gốc thì dùng, k nên hảm rẻ rồi rước thêm phiền phức vào người
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e k hiểu sao hè năm ngoái sau 1 trận đi chơi Quan lạn về thì bị viêm chân lông hóa ra lúc đó e mới wax lông c ạ. da lại nhạy cảm nên dính luôn bệnh này. Em bị ở khắp người, ở vùng da dưới ngực em cũng bị mọc mụn đầu đen mà da ở đấy rất mỏng không biết nó mọc kiểu zì, ở bắp tay cũng thế, em lặn ra toàn có mụn thôi. Chẳng biết làm sao nữa. mà không lặn thì nhìn lại khó chịu, ngứa ngáy. có chị nào chữa khỏi rùi, hay đnag điều trị đây? cho e xin địa chỉ mà có sdt bs chữa cho c thì càng tốt với ạ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3