TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non tư thục Little sun , gần chợ Yên Phụ, Tây Hồ

• 2 Lượt chia sẻ
  • 49.7K Lượt đọc
  • 614 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 993 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

thấy các mẹ có con học cùng một trường lập hội để trao đổi thông tin em cũng cin mạn phép mở 1 topic để có mẹ nào có con đang học ở trường Little sun hoặc chuẩn bị vào đó học thì vào đây trao đổi nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, tớ cũng ở Tây Hồ, chỗ thịt chó ý,
    có mỗi trường Little sun là tư thục ở mạn này
    tớ cũng đi qua suốt, nhưng không ưng lắm vì trường ở ngay mặt đường, rất ồn và bụi
    còn chất lượng chăm sóc thì không biết,
    có lẽ đến hè sẽ cho con chim hư hư đi học mấy lớp năng khiếu hay gì đó nửa buổi (nếu có) cho con làm quen với việc đi trẻ
    mẹ nó gửi bé ở Little sun đấy à
    có thông tin gì tư vấn cho tớ với
    • 238 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng ở khu Tây Hồ, và cũng đang ngắm nghía trường Little Sun này. Bác nào có thông tin gì về trường này thì lên tiếng cho em với mẹ Con chim hư hư tìm hiểu nhé. Ruốc nhà em được gần 14 tháng rồi mà nửa năm nữa mẹ cháu đã lại cho ra đời Ruốc em rồi nên phải ngó nghiêng trường lớp cho Ruốc anh từ bây giờ. Hi hi, các mẹ đừng cười nhà cháu đẻ dày nhé

jLuWp7
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ruốc Xem bài viết
    Em cũng ở khu Tây Hồ, và cũng đang ngắm nghía trường Little Sun này. Bác nào có thông tin gì về trường này thì lên tiếng cho em với mẹ Con chim hư hư tìm hiểu nhé. Ruốc nhà em được gần 14 tháng rồi mà nửa năm nữa mẹ cháu đã lại cho ra đời Ruốc em rồi nên phải ngó nghiêng trường lớp cho Ruốc anh từ bây giờ. Hi hi, các mẹ đừng cười nhà cháu đẻ dày nhé
    hé hé, khổ thân ruốc quá, chưa gì đã có em nữa rồi
    thế thì phải đi trẻ sớm thôi
    nhà tớ thì đợi con chim hư hư biết nói, biết gọi khi đi tè hay đi ị mới cho đi trẻ cơ
    ăn ngủ rất hư, nhà cháu hy vọng gửi đi học các cô sẽ rèn được cái nết ăn nết ngủ,
    nhưng cũng đợi con biết biết 1 tí, đi học không bỡ ngỡ và không lạc lõng
    chắc ruốc đi trẻ vào tháng 4 này nhỉ,
    • 238 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_chim_hư_hư Xem bài viết
    hé hé, khổ thân ruốc quá, chưa gì đã có em nữa rồi
    thế thì phải đi trẻ sớm thôi
    nhà tớ thì đợi con chim hư hư biết nói, biết gọi khi đi tè hay đi ị mới cho đi trẻ cơ
    ăn ngủ rất hư, nhà cháu hy vọng gửi đi học các cô sẽ rèn được cái nết ăn nết ngủ,
    nhưng cũng đợi con biết biết 1 tí, đi học không bỡ ngỡ và không lạc lõng
    chắc ruốc đi trẻ vào tháng 4 này nhỉ,
    Chưa chị ạ. Em đang ngó nghiêng trước thôi và cũng phải đợi chắc đến lúc Ruốc 2 tuổi mới cho đi học cơ. Nếu bà ngoại đủ khỏe và em tìm được nanny nào tốt tốt 1 tí thì chưa cho đi học vội, thương lắm. Đến tháng 8 em mới sinh cơ. Em rất ấn tượng cái tên "con chim hư hư" của nhà chị, nhà chị ở chỗ nào của Tây Hồ thế? Em ở đúng đường Tây Hồ đấy.

jLuWp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,344 Bài viết

• 4,492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn có thể cho mình biết thêm về trường này được không, nhà mình ở gần khu vực đó, mình đang tìm trường cho con đi nhà trẻ khoảng tháng 6 năm nay, lúc đó con được 18 tháng thì trường đã nhận chưa?

Nếu chuẩn bị cho con đi học thì cần chuẩn bị những gì nhỉ? VÍ dụ như có phải tập cho con trước cách sinh hoạt, ăn ngủ theo nhà trường không?

CẢm ơn bạn nhiều.
    "Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười"
    • 607 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_con Xem bài viết
    Bạn có thể cho mình biết thêm về trường này được không, nhà mình ở gần khu vực đó, mình đang tìm trường cho con đi nhà trẻ khoảng tháng 6 năm nay, lúc đó con được 18 tháng thì trường đã nhận chưa?

Nếu chuẩn bị cho con đi học thì cần chuẩn bị những gì nhỉ? VÍ dụ như có phải tập cho con trước cách sinh hoạt, ăn ngủ theo nhà trường không?

CẢm ơn bạn nhiều.
    Các mẹ ơi,

Hôm nay, mình gọi điện đến trường Little Sun rồi đấy. Trường nhận bé từ 14 tháng tuổi trở lên, có thể nhận bé 12 tháng tuổi nếu bé ngoan. Mình nhìn ở ngoài thì thấy cơ sở vật chất có vẻ tốt.

Hic, Cún nhà mình mới có 9,5 tháng thôi nhưng mình vẫn muốn tích cực tìm hiểu trước để khi nào bé đi học thì cảm thấy yên tâm. Tại mình không tin tưởng oshin nên vẫn phải đi "ở nhờ " nhà ông bà. Mình định là khi nào bé đủ tiêu chuẩn đi học là cho đi "bộ đội" luôn và chuyển về nhà cũ ở Xuân Diệu, ngay gần trường.

Trường không có chế độ học thử như các trường khác. Nhưng nếu bé đi học mà không thấy hợp thì sẽ hoàn tiền lại. hàng ngày, bắt đầu nhận bé từ 7h sáng và trả bé muộn nhất là 5h30 chiều và có nhận trông ngoài giờ. Bé được ăn sáng tại trường, sau đó ăn nhẹ (hoa quả, sinh tố). Đến trưa thì ăn cháo/bột. Chiều ngủ dậy lại có ăn nhẹ tiếp... Bé đi học từ thứ hai đến thứ bảy. Mình đọc trên mamnon.com noi la trường lắp webcam vào năm 2007 nhưng lúc điện thoại hỏi thì nói là có trong kế hoạch nhưng chưa lắp.

Dù bé nhà mình chưa đến tuổi đi học nhưng thấy cô ở trường bảo cứ đua bé đến chơi và thăm quan cơ sở vật chất. Tốt nhất là khoảng 9h sáng khi đã nhận xong các bé vào lớp hoặc 3h chiều, khi các bé đã ngủ dậy. Mình đang định đi cùng anh xã và bé đến trường vào sáng thứ bảy này xem thế nào, tiện thể gặp cô hiệu trưởng để hỏi han thêm thông tin luôn.

Nếu mẹ meocon, mẹ ruốc có quan tâm thì qua xem thử luôn đi.

Mẹ conchimhưhư ơi, hôm nào rỗi, mẹ nó qua đấy ngó thử xem thế nào. Mình quên chưa kiểm tra nhưng nhìn cấu tạo nhà từ bên ngoài thì có vẻ như là trường có sân chơi bên trong đấy. Trường Rainbow cũng ở ngoài mặt đường mà mình thấy chị bạn mình, là bác sỹ, người nước ngoài gửi con ở đấy cũng khen là tốt, mỗi tội đắt quá, mẹ Cún chẳng chịu được thôi. Nếu Little Sun có sân chơi bên trong thì khoản bụi bặm chác cũng không ảnh hưởng đâu.

Cún là nhóc đầu tiên nên mẹ cháu chưa có nhiều kinh nghiệm chọn trường. Các mẹ có ý kiến gì thì cứ chia sẻ nhé.

Gia đình Cún sẽ đến Little Sun vào thứ bảy này và sẽ report cả nhà về ấn tượng nhé.

P/s: Ở khu vực đấy còn một trường công rất tốt, ở gần khách sạn Công Đoàn Quảng Bá, có 600 k tháng thôi. Cơ sở vật chất rất tốt. sân chơi rộng và nhiều đồ chơi, có cả bể bơi nữa. Mình thì thấy hơn đứt Việt Triều (trường mẹ Cún học ngày xưa Nhà nào có bé cứng cáp (chắc là trên 3 tuổi) thì nên tham khảo
    Cún Chi
    xqaMwcFdp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,344 Bài viết

• 4,492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mẹ Cún nhé. Mình cũng sẽ qua trường xem tình hình thế nào. Bé Bin nhà mình mới được 14 tháng nhưng mình cũng muốn cho đi nhà trẻ sớm một chút vì bà không trông được còn người giúp việc làm thì cũng được nhưng hay nghỉ tùy hứng lắm, thích là nghỉ chẳng cần biết mình phải xin nghỉ làm khổ sở thế nào, nên mình cũng muốn tìm chỗ nào tốt cho con, vừa có thêm bạn lại học thêm nhiều điều mới. Nếu ở đó phù hợp thì mình sẽ cho Bin đi học, có thông tin gì mới mình sẽ post lên cho cả nhà nhé.
    • ABK
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nhà em bác giúp việc sau Tết ko lên nữa nên mẹ cháu cũng đôn đáo tìm trường gấp. Em cũng đang nhắm nhe trường này nhưng chưa biết trường có trông muộn được ko, t7 có làm ko? T2 này kiểu gì cháu cũng phải "tham gia lực lượng" rồi mẹ nào có thông tin hay kinh nghiệm về trường này post lên cho bà con tham khảo với
    • 607 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ABK Xem bài viết
    Nhà em bác giúp việc sau Tết ko lên nữa nên mẹ cháu cũng đôn đáo tìm trường gấp. Em cũng đang nhắm nhe trường này nhưng chưa biết trường có trông muộn được ko, t7 có làm ko? T2 này kiểu gì cháu cũng phải "tham gia lực lượng" rồi mẹ nào có thông tin hay kinh nghiệm về trường này post lên cho bà con tham khảo với
    Mẹ ABK ơi, trường trông từ thứ hai đến thứ bảy mà. Trông từ 7h sáng đến 5h30 chiều. Đọc kỹ bài mình post hôm trước đi.

Ngày mai, nếu không mưa, vào khoảng 9h, mình và anh xã sẽ đưa cả Cún đến đấy thăm quan đấy. Mẹ nào có join được thì đến luôn xem tình hình thực tế thế nào. Mình cũng sẽ mang cả máy ảnh đi để chụp và post lên forum cho các mẹ xem.
    Cún Chi
    xqaMwcFdp7
    • 607 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Mẹ cháu đang bận quá, tối về sẽ post phần nhận xét sau nhé

Đây là ảnh mẹ Cún chụp ở Little Sun, chủ yếu là ở lớp nhà trẻ vì mẹ Cún đang tập trung nghiên cứu lớp này

Resize%20of%20IMG_3331.JPG_thumb

Resize%20of%20IMG_3337.JPG_thumb

Resize%20of%20IMG_3322.JPG_thumb

Sân chơi "nối ra ngoài trời". Đúng là không có sân chơi ngoài trời như mẹ conchim hư hư quan sát.

Resize%20of%20IMG_3351.JPG_thumb

Resize%20of%20IMG_3350.JPG_thumb

Bếp ăn khá sạch sẽ
    Resize%20of%20IMG_3346.JPG_thumb
    Cún Chi
    xqaMwcFdp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 993 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

bé con nhà em được 28 tháng rồi,bé tên là Hiền Khanh, học lớp nhà trẻ bé đi học ở nhiều trường rồi vì em hay phải chuyển nhà, nhưng đến học ở Little sun thì em thấy yên tâm nhất mặc dù xét ra thì còn một số thứ em chưa ưng ý lắm như trường có sân chơi nhỏ, phòng học cũng nhỏ và bé nhà em đi học từ lúc trường mới mở nên ít bạn ( nhưng bây giờ thì đông học sinh hơn rồi ).Bù lại trường có chế độ dinh dưỡng rất tốt, chương trình học thì rất hay và tiến bộ, bé nhà em ở nhà nhiều nên khờ lắm, từ ngày đi học bé biết nhiều thứ hơn, đặc biệt là vệ sinh trường lớp thì rất sạch, hình như ở đây có thuê cả những người như người giúp việc nhà mình ý, chuyên lau rửa, dọn dẹp phòng học và giặt quần áo cho các cháu, nên trường lớp lúc nào cũng sạch đẹp. Em thấy khá yên tâm khi gửi cháu ở đây, các chị muốn biết nhiều thông tin hơn nữa thì điện thoại đến trướng nhé theo số này nhé 8292506, cô hiệu trưởng tên là Lan
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungbinhvan Xem bài viết
    bé con nhà em được 28 tháng rồi,bé tên là Hiền Khanh, học lớp nhà trẻ bé đi học ở nhiều trường rồi vì em hay phải chuyển nhà, nhưng đến học ở Little sun thì em thấy yên tâm nhất mặc dù xét ra thì còn một số thứ em chưa ưng ý lắm như trường có sân chơi nhỏ, phòng học cũng nhỏ và bé nhà em đi học từ lúc trường mới mở nên ít bạn ( nhưng bây giờ thì đông học sinh hơn rồi ).Bù lại trường có chế độ dinh dưỡng rất tốt, chương trình học thì rất hay và tiến bộ, bé nhà em ở nhà nhiều nên khờ lắm, từ ngày đi học bé biết nhiều thứ hơn, đặc biệt là vệ sinh trường lớp thì rất sạch, hình như ở đây có thuê cả những người như người giúp việc nhà mình ý, chuyên lau rửa, dọn dẹp phòng học và giặt quần áo cho các cháu, nên trường lớp lúc nào cũng sạch đẹp. Em thấy khá yên tâm khi gửi cháu ở đây, các chị muốn biết nhiều thông tin hơn nữa thì điện thoại đến trướng nhé theo số này nhé 8292506, cô hiệu trưởng tên là Lan
    Mình cũng qua nghiên cứu trường cuối tuần trước và bắt đầu gửi con từ hôm qua. Chắc là học cùng với con bạn đấy, cháu tên là Tuấn Minh, 32 tháng - học lớp cô Giang và cô Nhung. Còn cô Lan phụ trách chung. Ấn tượng vào cuối ngày đầu tiên đi học của Tí là vui vẻ phấn khởi (mặc dù hơi mếu khóc một tí buổi sáng), quần áo và tất sạch sẽ, khoe là lớp có nhiều đồ chơi lắm mẹ ạ, nào là được cô bón cho ăn (chắc là ngày đầu tiên vì còn lạ lẫm) và được uống sữa... Nói chung là líu lo kể chuyện. Mình cũng thấy có vẻ yên tâm về chế độ dinh dưỡng, điều kiện vệ sinh trường lớp (tuy nhiên mới là ngày đầu nên chưa dám nói mạnh), các cô còn bảo là ko bao giờ được mở cửa hai đầu vì sợ gió lùa.

Tuy nhiên có một điểm băn khoăn - liên quan đến bếp ăn - các mẹ có thể thấy ở chùm ảnh mà mẹ Cún gửi - là bộ nồi nấu ăn cho các con là nồi nhôm, ko hiểu các nhà thế nào nhưng mình nghĩ nên dùng nồi inox thì sẽ bớt độc hại hơn, mà nồi inox to cũng đâu có đắt đâu - mình nghĩ nhà trường nên đầu tư và thôi dùng nồi nhôm. Các mẹ gửi con ở đấy thấy thế nào? có nên cùng góp ý ko?
    • 607 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Ấn tượng của mình hôm đi thăm trường, cũng như các mẹ, là trường sạch đẹp, thiết bị mới, cô giáo nhiệt tình. Nhược điểm là sân chơi bé. Vì mình định gửi Cún Chi đi học vào tháng 5/07, lúc Cún 12 tháng tuổi nên chỉ nghiên cứu kỹ nhất ở lớp nhà trẻ. ở đấy có 5 bé 14 - 18 tháng nhưng không hiểu sao trông các bé không lanh lợi lắm, hay ở tuổi đó thì các bé ít hoạt động???? Cún nhà mình rất nhanh nhẹn và thích hoạt động. Lúc đưa bé vào lớp chơi, mình quan sát thấy các bé khác cứ đứng yên nhìn, trông hơi buồn buồn. Cuối cũng là mỗi Cún nhà mình (9 tháng) là tự chơi bời hò hét inh ỏi. Anh xã đang băn khoăn là không biết phương pháp giáo dục thế nào, chỉ sợ vào học 1, 2 tháng mà Cún cũng trở nên "yên ắng" thế thì nguy hiểm. Hay là ở tuổi ấy, các bé xấu hổ khi có người lạ nhỉ????

Bù lại thì 2 cô ở lớp nhà trẻ có vẻ rất nhiệt tình chăm sóc các bé. Còn cô Lan hiệu trưởng thì bọn mình không có ấn tượng tốt lắm vì cô không giới thiệu về trường nhiệt tình lắm. Mà đây là lần đầu tiên mình đi thăm 1 truồng mầm non nên cũng chưa biết hỏi gì cả. Lúc sau, khi đến thăm Kid's Garden và Dream House được các cô hiệu truởng hướng dẫn rất nhiệt tình, nói là tại sao lớp cho bé 12 tháng ở đây lại tốt và phù hợp, các thứ đồ chới và chương trình học phù hợp và an toàn như thế nào. Vì cô Lan không giới thiệu kỹ càng nên mình cũng chưa thấy là Little Sun hơn các trường khác hay có thế mạnh ở điểm nào. Nghe giới thiệu thì thích Dream House nhất nhưng hơi xa nên chắc dù thích cũng phải nhắm mắt bỏ qua. Còn Kid's Garden ở An Dương thì rất thích cô Tuyết phụ trách trường nhưng cơ sở vật chất của trường thì chưa ưng lắm.

Mình sẽ đi nghiên cứu thêm trường chipchip 2 (Thiên thần nhỏ) vì ở Ngô Tất Tố, gần cơ quan mình/ Nhưng vẫn mong là gửi ở Little Sun nhất vì ngay gần nhà mình. Nghe mẹ Tuấn Minh va tungbinhvan nói các con về nhà thấy thích Little Sun mình cũng yên tâm hơn.

Vụ nồi nhôm thì mình cũng không có kinh nghiệm lắm. Nhưng theo mình nhớ thì Dream House cũng dùng nồi nhôm. Hay vì chỉ có nồi nhôm mới có cỡ to để nấu cho nhiều bé nhỉ.

Mẹ Tuấn Minh và Hiền Khanh tiếp tục quan sát, có gì post nhận xét lên để cả nhà tham khảo nhé.
    Cún Chi
    xqaMwcFdp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[Còn Kid's Garden ở An Dương thì rất thích cô Tuyết phụ trách trường nhưng cơ sở vật chất của trường thì chưa ưng lắm.]

Mình cũng đã tham quan và nói chuyện với cô Tuyết ở Kid's Garden, nói chung cô rất nhiệt tình thuyết minh và trả lời các câu hỏi, cách tổ chức của trường cũng ok, nhưng mình vẫn chọn LS mặc dù học phí ở KG rẻ hơn vì:
    - nhà của KG là 4-5 tầng nhưng các phòng chật và bí, cầu thang rất hẹp và dốc, nên nếu các con quanh quẩn trên tầng 2-3 cứ thấy tội tội thế nào ấy. Phòng ở LS có cửa sổ to, lớp Tí có cả cửa sổ và ban công nên thoáng, cầu thang rộng và ốp gỗ, tầng 1 trải thảm nên các con có thêm chỗ chơi.
    - sàn nhà lát gạch men nhưng phòng chơi chỉ rải tấm xốp một khoảnh bằng cái chiếu thôi, mà trẻ con nó có chịu chơi yên một chỗ đâu, nên mùa đông sẽ bị lạnh (trong khi LS sàn nhà lát gỗ hoàn toàn)
    - ở KG các con ngủ giở đầu đuôi, mấy cháu đắp chung một chăn (trong khi ở LS, mỗi cháu có một đệm, chăn nhỏ riêng)
    - KG ko trông thứ bảy, mà dành ngày đó để các cô dọn dẹp, giặt đồ, mà mình lại muốn gửi cả thứ bảy. Các cô cũng nhận trông thứ bảy 30000VND/ngày nhưng mình lại ko muốn con lang thang trong lúc các cô dọn dẹp mà lại ko có nhiều bạn cùng gửi (LS có trông thứ bảy)
    - bữa sữa của KG vào buổi sáng (cùng với bữa sáng) và uống Cô gái Hà Lan còn bữa sữa của LS vào 4h chiều, uống Enfa. Cái này thì là lựa chọn cá nhân của mình thôi vì Tí ngủ dậy đã uống một bình sữa ở trên giường rồi (khoảng 120cc vào 6h sáng) nên mình thấy menu của LS phù hợp với Tí hơn - 7h30 ăn sáng, 9h30 ăn hoa quả hoặc sinh tố, 11h ăn trưa, 2h30 ăn phụ chiều, 4h uống sữa.

Một vài thông tin trên để các mẹ tham khảo. Một lời khuyên nữa là nên gửi các bé vào chẵn đầu tháng, mẹ cháu gửi đầu tuần có 3 ngày lẻ của tháng 2 nên bị charge 60000VND/ngày x 3 ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,344 Bài viết

• 4,492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ,

Hôm nay mình đã đến thăm quan trường Little Sun. Cảm nhận của mình cũng giống của các mẹ. Mình chắc sẽ cho con đi học ở đây vì gần nhà và có thể cảm thấy yên tâm. Hôm nay mình đến thì có một bé đến nhập học và sẽ vào học ở lớp nhà trẻ vào đầu tháng 3 này. Mình thì chắc đợi qua đợt dịch thủy đậu này mới cho con đi vì qua tháng 3 Bin mới tiêm phòng thủy đậu.

Con mình mới 14 tháng nên chuyện sân chơi hơi nhỏ đối với mình không ngại lắm, vì mình cũng tích cực cho con đi chơi. Con ở nhà cũng nhanh nhẹn và biết nhiều thứ lắm, không biết đi học thì thế nào vì có vẻ mấy bé ở lớp nhà trẻ tuy lớn hơn nhưng so với Bin thì hơi nhút nhát. Nhưng các cô thì rất hiền và yêu trẻ, vì lúc mình đến thấy các bé tự nhiên ra vuốt má cô, có vẻ yêu cô. Đấy là điểm mình thích vì mình không muốn con ở môi trường đem sự dọa dẫm ra để rèn con, ví dụ ở nhà với người giúp việc nếu con không chịu ăn thìa bị dọa sẽ thế này thế kia, mình không đồng ý, nhưng lúc mình đi vắng không thể biết được, mà mình thì muốn con lớn lên tự tin.

Chắc mình sẽ cho con ra đó chơi cho quen trường quen lớp và cô giáo, sau đó đến đầu tháng 4 sẽ cho con nhập ngũ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 993 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

chào các chị, hôm qua em đi đón cháu có nghe cô Lan kể là các chị đến thăm quan trường, hôm nay cũng có chị hàng xóm nhà em đến thăm quan và gửi con luôn ngày hôm nay đấy. Các cô giáo ở đây tuy trẻ tuổi nhưng đều có trình độ chuyên môn cao và rất yêu trẻ.Về chuyện các cháu nhút nhát thì chắc là có khách đến nên các cháu không chới đùa đấy, chứ con em thì mới đi học các cô đều bảo là hiền nhất lớp nhưng bây giờ thì mỗi lân đến đón về thì còn lâu nàng ý mới về nghịch ở sân chơi một lúc nữa mới theo mẹ vềVề khoản tình cảm thì các chị yên tâm, các cô ở đây tình cảm lắm, bé con nhà em đi học về cứ luôn mồm nhắc tên các cô và các bạn , nếu con nào hư, không nghe lời cô giáo thì sẽ bị phạt úp mặt vào tường chứ không bị mắng đâu, nếu bé bị mắng và bị đối xử nặng nề thì sẽ có biếu hiện sợ đi học ngay . Khi em đưa con đi chơi qua trường , bé còn nhận ra lớp học và gọi Ông mặt trời ơi. Tuy nhiên trường học mới mở nên còn nhiều điều thiếu xót, chưa đấy đủ thì các mẹ hãy nhắc nhở các cô, đóng góp ý kiến để tốt cho nhà trường và cho chính con mình luôn. Mỗi khi em đi đón cháu về hay hỏi han tình hình và đóng góp ý kiến lắm . Em thì hay có kiểu kiểm tra đột xuất để biết tình tình thực tế các cô dạy cháu như thế nào, qua 2 lần đi kiểm tra thì đều thu được kết quả tốt nên cũng yên tâm.Các chị có con học ở đây và sắp học ở đây mình trao đổi thông tin thường xuyên nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tí nhà mình sáng nay được mẹ đưa đi học buổi thứ ba, đứng trên xe nấp dưới áo mưa của mẹ mà cu cậu cứ lặp đi lặp lại "con thích đến trường mới lắm mẹ ạ" - làm mẹ thấy yên tâm vì chọn lựa một hồi mà làm con hài lòng - thế là ok rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tí nhà mình sáng nay được mẹ đưa đi học buổi thứ ba, đứng trên xe máy nấp dưới áo mưa của mẹ mà cu cậu cứ lặp đi lặp lại "con thích đến trường mới lắm mẹ ạ" - thế là mẹ thấy mẵn nguyện rồi, sau một hồi lựa chọn tìm hiểu trường cho con
    • 238 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tuấn Minh Xem bài viết
    Tí nhà mình sáng nay được mẹ đưa đi học buổi thứ ba, đứng trên xe nấp dưới áo mưa của mẹ mà cu cậu cứ lặp đi lặp lại "con thích đến trường mới lắm mẹ ạ" - làm mẹ thấy yên tâm vì chọn lựa một hồi mà làm con hài lòng - thế là ok rồi
    Em cảm ơn thông tin của các mẹ. Em chưa vào Little Sun nhưng giờ thì em an tâm hơn nhiều rồi. Vài tháng nữa Ruốc có em, cần đi bộ đội thì em sẽ cho cu cậu đi Little Sun. Một lần nữa rất cảm ơn thông tin các mẹ đã chia sẻ.

jLuWp7