TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non tư thục cao cấp Nốt Nhạc Vui - Lạc Trung

• 2 Lượt chia sẻ
  • 52.4K Lượt đọc
  • 374 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 386 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Chào các mẹ, có mẹ nào có thông tin gì về trường mầm non tư thục cao cấp Nốt Nhạc Vui ở Lạc Trung không, cho mình xin chút thông tin. Thanks các mẹ nhiều.
    TosOp7 II9pp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 96 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pizza
    Chào các mẹ, có mẹ nào có thông tin gì về trường mầm non tư thục cao cấp Nốt Nhạc Vui ở Lạc Trung không, cho mình xin chút thông tin. Thanks các mẹ nhiều.
    Có phải trường này mới mở không hả chị? Nó nằm trong 1 cái ngõ chứ không nằm trong mặt đường? Nếu thế thì cần phải xem xét vì em đã thăm quan rồi. Học phí khá cao khoảng hơn 800.000VND một tháng. Phòng bố trí như nhà riêng, không thấy nơi dành riêng cho ăn uống và vệ sinh? Nếu với mức tiền như thế thì mình có thể tìm chỗ tốt hơn chị ạ.

Mẹ Cún
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình rất muốn biết thêm thông tin địa chỉ, điện thoại trường mầm non tư thục cao cấp Nốt Nhạc Vui ở Lạc Trung. Cảm ơn các mẹ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 386 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mẹ ng_a ơi, địa chỉ đây này: 3A, Ngõ 61 Lạc Trung, ĐT: 6364129. Nếu mẹ có đến thăm quan hay gửi con ở đây thì nhớ post kinh nghiệm lên nhé.
    TosOp7 II9pp7
    • vtv
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ ng_a ơi, địa chỉ đây này: 3A, Ngõ 61 Lạc Trung, ĐT: 6364129. Nếu mẹ có đến thăm quan hay gửi con ở đây thì nhớ post kinh nghiệm lên nhé.
    Các mẹ ơi, con mình đang gửi ở Nốt Nhạc Vui đấy, minh đã gửi được gần 2 tháng rồi, đúng là trường mới mở. Lúc đầu thì bếp ở tầng một, nên chỉ có một cái sân chơi, và các bé ăn ở trong lớp, nhưng bây bếp đã chuyển lên tầng 5, nên họ dùng cái phòng cũ rộng khoảng 40m2 để làm sân chơi, rộng lắm các mẹ ạ. Còn các bé lên ăn tận trên tầng 5. Me Pizza nên đến tham quan xem, cũng thú vi đấy. Trước mình định gửi con ở Chíp Chíp cơ, nhưng trường này ở trong phố hơi ồn, và bí lắm vì không có sân chơi. Nhưng bây giờ bé nhà mình quen ở đây rồi, mình cũng thấy thích. Trường này ở trong ngõ 61, nhưng ngõ rộng hai ô tô tránh nhau vô tư.
    Chúc các mẹ tìm được trường như ý nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 386 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vtv
    Các mẹ ơi, con mình đang gửi ở Nốt Nhạc Vui đấy, minh đã gửi được gần 2 tháng rồi, đúng là trường mới mở. Lúc đầu thì bếp ở tầng một, nên chỉ có một cái sân chơi, và các bé ăn ở trong lớp, nhưng bây bếp đã chuyển lên tầng 5, nên họ dùng cái phòng cũ rộng khoảng 40m2 để làm sân chơi, rộng lắm các mẹ ạ. Còn các bé lên ăn tận trên tầng 5. Me Pizza nên đến tham quan xem, cũng thú vi đấy. Trước mình định gửi con ở Chíp Chíp cơ, nhưng trường này ở trong phố hơi ồn, và bí lắm vì không có sân chơi. Nhưng bây giờ bé nhà mình quen ở đây rồi, mình cũng thấy thích. Trường này ở trong ngõ 61, nhưng ngõ rộng hai ô tô tránh nhau vô tư.
    Chúc các mẹ tìm được trường như ý nhé.
    Lâu rồi mới thấy có người vào cái này, chào mẹ vtv, đúng là ở ngõ này thì yên tĩnh hơn thật, cũng không xa nhà mình lắm nhưng khổ cái lại ngược đường đi làm của mình. tuy nhiên mình vẫn muốn biết chi tiết về trường, bạn có thể trả lời giúp mình mấy câu này không:
    1) học phí bao nhiêu/tháng?
    2) ăn mấy bữa/ngày?
    3) các môn ngoại khoá tổ chức thế nào?
    4) cô giáo nhiệt tình cẩn thận không?
    5) có mấy lớp tất cả?
    TosOp7 II9pp7
    • vtv
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lâu rồi mới thấy có người vào cái này, chào mẹ vtv, đúng là ở ngõ này thì yên tĩnh hơn thật, cũng không xa nhà mình lắm nhưng khổ cái lại ngược đường đi làm của mình. tuy nhiên mình vẫn muốn biết chi tiết về trường, bạn có thể trả lời giúp mình mấy câu này không:
    1) học phí bao nhiêu/tháng?
    2) ăn mấy bữa/ngày?
    3) các môn ngoại khoá tổ chức thế nào?
    4) cô giáo nhiệt tình cẩn thận không?
    5) có mấy lớp tất cả?
    1) Me Pizza ơi, bé Nhím nhà mình học ở đấy là 864.000/tháng cho tất cả các loại tiền (ăn, học,....). Còn tiền xây dựng trường thì họ bảo là tháng 8 mới đóng.
    2) Ăn một ngày 4 bữa: Ăn sáng và uống sữa, trưa ăn cơm hoặc cháo sau đó ăn sữa chua hoặc gì đó, chiều ngủ dậy ăn hoa quả và bữa cuối cùng ăn cháo hoặc bún gì đó.
    3) Các môn ngoại khoá họ bảo sẽ tổ chức từ tháng 5: học tiếng Anh và đàn hát, vì họ bảo là trường mới chưa tổ chức kịp.
    4) Các cô thì đa số rất trẻ, trông cũng tươi cười, và có vẻ nhiệt tình. Thi thoảng cũng có vài sơ suất như một lần quên mũ của bé nhà mình, một lần thì bé bị một bạn làm đổ nước lúc uống gì đó.....
    5) Họ bảo sẽ có 7 lớp, nhưng mình chỉ thấy có 3 lớp thôi. Chắc chưa đủ hs, vì đúng là mới thật.

Mẹ Pizza cứ đến tham quan xem sao, mình thấy cũng được, vừa tầm tiền. Rất thuận tiện, vì ông bà nhà mình ở gần đấy. Phố Kim Ngưu

Tạm biệt mẹ Pizza nhé.
    • 456 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình đang định gửi ĐH vào Chíp Chíp thì nhìn thấy topic này. Nhà mình cũng ở LT nên nếu NNV mà ổn thì gửi ở đây tiện hơn. Bây giờ đã sang tháng 05 rồi, ko biết trường đã tổ chức học ngoại khóa chưa vtv ơi?
    Yêu các con của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • vtv
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy ở Nốt Nhạc Vui có học năng khiếu rồi đấy. Đầy đủ các môn như Anh, múa, vẽ gì đấy. Mẹ DH đã đến trường ấy chưa. Mình cho bé nhà mình học múa.
    Chúc mẹ DH tìm được trường như ý nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 68 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy ở Nốt Nhạc Vui có học năng khiếu rồi đấy. Đầy đủ các môn như Anh, múa, vẽ gì đấy. Mẹ DH đã đến trường ấy chưa. Mình cho bé nhà mình học múa.
    Chúc mẹ DH tìm được trường như ý nhé.
    Bé con nhà mình mới được 22 tháng nếu gửi 1/2 ngày ở Nốt nhạc vui thì họ có nhận không nhỉ? Mẹ vtv có biết buổi trưa các cháu ngủ thì ngủ ở giường hay sàn nhà? Các lớp có điều hoà không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 456 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sáng nay, mình xin nghỉ làm để đưa con đến trường Nốt Nhạc Vui "chơi". Cảm giác sau cả một buổi sáng ở trường thấy rất ổn.

Về lịch sinh hoạt hàng ngày:
    7h30 đến 8h30: đón các cháu và ăn sáng (cháu nào ăn sáng tại trường thì thường được gửi sớm để đến 8h30 là đã ăn sáng xong).
    8h30-9h30: Các con tập thể dục buổi sáng, chơi theo chủ đề, hoạt động góc.
    9h30-10h30: Toàn bộ các lớp tập chung tại phòng chơi tầng 1 để chơi chung, các cô hướng dẫn các anh chị lớn biểu diễn hát múa cho các em bé xem (Mình cũng ngồi chơi cùng các con lúc đó, các cô cứ động viên Đan Hà lên hát nhưng bé nhà mình xấu hổ, thích hát lắm nhưng không dám, toàn trốn sau lưng mẹ hát thầm :1: )
    10h30-11h30: ăn trưa
    11h30-14h30: Ngủ trưa, ngủ dậy ăn hoa quả
    14h30: Học ngoại khóa, xem biểu diễn rối v.v...
    15h30: ăn bữa phụ (cháo, bún, chè v.v...)
    16h30-18h00: Giờ đón con

Về cơ sở vật chất, NNV là một nhà 5 tầng trong một ngõ rộng và yên tĩnh (nhà đầu hồi của một dãy nhà chia lô), có mặt tiền khoảng 6m, có sân nhỏ trước nhà. Mình đã đi tham quan cả 5 tầng, vào tận bếp, nhìn chung là được. Tầng 1 có một phòng sinh hoạt chung nối thẳng ra sân làm chỗ hoạt động ngoài trời khá thoáng mát, có bể cá, có đu quay (loại tự đẩy), có cầu trượt (nhựa), bể bóng v.v... Tầng 2,3,4 mỗi tầng có 2 phòng học. Phòng học rộng rãi, cầu thang rộng, có trải thảm len, có lưới bảo vệ. Tầng 5 có một phòng bếp (rộng, sạch) và một phòng hội trường rất rộng làm phòng ăn và phòng học tập thể cho các con.

Mình cũng trao đổi rất kỹ với cô phụ trách về chương trình học của các con và trình độ của các cô giáo. Nói chung các câu trả lời đều làm mình hài lòng.

Trường cũng tạo điều kiện cho các bé lần đầu tiên đi học được làm quen với trường (ĐH nhà mình cực sợ đi trẻ và nhà mình đã từng thất bại một lần khi cho bé đi trẻ cách đây mấy tháng). Sáng nay và cả tuần sau, Đan Hà nhà mình sẽ chỉ sang chơi lúc đầu giờ sáng, đến bữa ăn thì về, để làm quen với trường thôi chứ chưa nhập học chính thưc. Khi nào con quen dần thì ở lại ăn trưa, quen nữa mới ở lại ngủ trưa và ở cả ngày. Hôm nay, thì Đan Hà nhà mình đang rất thích, thấy các bạn chơi xong đi lên gác cũng có vẻ háo hức muốn lên nhưng mẹ vẫn cảnh giác cho về không quên dặn "nếu con ngoan thì tuần sau mới cho sang chơi tiếp "

@billbong: NNV nhận các bé từ 18 tháng tuổi. Hiện có 2 lớp nhà trẻ đấy mẹ nó ạ. Ngoài các cô giáo trẻ, trường còn mời thêm một bác bảo mẫu đứng tuổi để "chủ trì" lũ nhóc này.
    @vtv: Tìm được vtv làm bạn đồng hành với mình rồi. các mẹ ở gần khu vực này gửi con ở NNV nhé để chúng mình còn lập hội chứ, cứ nhìn các mẹ bên nhà trẻ Chíp Chíp TXS buôn ác quá mà thèm :1:
    • vtv
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi billbong
    Bé con nhà mình mới được 22 tháng nếu gửi 1/2 ngày ở Nốt nhạc vui thì họ có nhận không nhỉ? Mẹ vtv có biết buổi trưa các cháu ngủ thì ngủ ở giường hay sàn nhà? Các lớp có điều hoà không?
    Mẹ bé Billbong ơi, phải đến tận nơi hỏi thôi, chứ mình có biết về việc gửi 1/2 ngày thế nào đâu. Còn ngủ ở đấy là nằm trên đệm, có ga trải mầu sắc loè loẹt, trông vui mắt với bọn trẻ con. Mỗi đứa một đệm, một gối riêng, nhìn thích lắm.
    Sàn nhà họ trải thảm miếng ghép vào nhau, nếu chẳng may các bé đùa nghịch có ngã có lẽ cũng đỡ đau

Mẹ DH ơi, đã gửi con chưa? Mình ít đi đón bé lắm, toàn anh xã đi thôi. Vì mình đi làm về còn làm Osin mà có khổ không cơ chứ
    • vtv
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đan Hà
    Sáng nay, mình xin nghỉ làm để đưa con đến trường Nốt Nhạc Vui "chơi". Cảm giác sau cả một buổi sáng ở trường thấy rất ổn.

Về lịch sinh hoạt hàng ngày:
    7h30 đến 8h30: đón các cháu và ăn sáng (cháu nào ăn sáng tại trường thì thường được gửi sớm để đến 8h30 là đã ăn sáng xong).
    8h30-9h30: Các con tập thể dục buổi sáng, chơi theo chủ đề, hoạt động góc.
    9h30-10h30: Toàn bộ các lớp tập chung tại phòng chơi tầng 1 để chơi chung, các cô hướng dẫn các anh chị lớn biểu diễn hát múa cho các em bé xem (Mình cũng ngồi chơi cùng các con lúc đó, các cô cứ động viên Đan Hà lên hát nhưng bé nhà mình xấu hổ, thích hát lắm nhưng không dám, toàn trốn sau lưng mẹ hát thầm :1: )
    10h30-11h30: ăn trưa
    11h30-14h30: Ngủ trưa, ngủ dậy ăn hoa quả
    14h30: Học ngoại khóa, xem biểu diễn rối v.v...
    15h30: ăn bữa phụ (cháo, bún, chè v.v...)
    16h30-18h00: Giờ đón con

Về cơ sở vật chất, NNV là một nhà 5 tầng trong một ngõ rộng và yên tĩnh (nhà đầu hồi của một dãy nhà chia lô), có mặt tiền khoảng 6m, có sân nhỏ trước nhà. Mình đã đi tham quan cả 5 tầng, vào tận bếp, nhìn chung là được. Tầng 1 có một phòng sinh hoạt chung nối thẳng ra sân làm chỗ hoạt động ngoài trời khá thoáng mát, có bể cá, có đu quay (loại tự đẩy), có cầu trượt (nhựa), bể bóng v.v... Tầng 2,3,4 mỗi tầng có 2 phòng học. Phòng học rộng rãi, cầu thang rộng, có trải thảm len, có lưới bảo vệ. Tầng 5 có một phòng bếp (rộng, sạch) và một phòng hội trường rất rộng làm phòng ăn và phòng học tập thể cho các con.

Mình cũng trao đổi rất kỹ với cô phụ trách về chương trình học của các con và trình độ của các cô giáo. Nói chung các câu trả lời đều làm mình hài lòng.

Trường cũng tạo điều kiện cho các bé lần đầu tiên đi học được làm quen với trường (ĐH nhà mình cực sợ đi trẻ và nhà mình đã từng thất bại một lần khi cho bé đi trẻ cách đây mấy tháng). Sáng nay và cả tuần sau, Đan Hà nhà mình sẽ chỉ sang chơi lúc đầu giờ sáng, đến bữa ăn thì về, để làm quen với trường thôi chứ chưa nhập học chính thưc. Khi nào con quen dần thì ở lại ăn trưa, quen nữa mới ở lại ngủ trưa và ở cả ngày. Hôm nay, thì Đan Hà nhà mình đang rất thích, thấy các bạn chơi xong đi lên gác cũng có vẻ háo hức muốn lên nhưng mẹ vẫn cảnh giác cho về không quên dặn "nếu con ngoan thì tuần sau mới cho sang chơi tiếp "

@billbong: NNV nhận các bé từ 18 tháng tuổi. Hiện có 2 lớp nhà trẻ đấy mẹ nó ạ. Ngoài các cô giáo trẻ, trường còn mời thêm một bác bảo mẫu đứng tuổi để "chủ trì" lũ nhóc này.
    @vtv: Tìm được vtv làm bạn đồng hành với mình rồi. các mẹ ở gần khu vực này gửi con ở NNV nhé để chúng mình còn lập hội chứ, cứ nhìn các mẹ bên nhà trẻ Chíp Chíp TXS buôn ác quá mà thèm :1:

Mẹ DH ơi, cậu quảng cáo cho NNV hay sao mà nói kỹ thế? Nghe mà thèm muốn đẻ thêm đứa nữa để gửi vào đấy.
    • 456 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mẹ DH ơi, cậu quảng cáo cho NNV hay sao mà nói kỹ thế? Nghe mà thèm muốn đẻ thêm đứa nữa để gửi vào đấy.
    Đang muốn quảng cáo để có thêm người buôn chuyện các con đây! Sáng nay, ĐH nhà mình bắt đầu đi học chính thức (nhưng mới chỉ học nửa ngày thôi, khi nào quen hết các bạn và cô giáo thì mình mới cho đi cả ngày).

@billbong: các lớp học có điều hòa mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 68 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đang muốn quảng cáo để có thêm người buôn chuyện các con đây! Sáng nay, ĐH nhà mình bắt đầu đi học chính thức (nhưng mới chỉ học nửa ngày thôi, khi nào quen hết các bạn và cô giáo thì mình mới cho đi cả ngày).

@billbong: các lớp học có điều hòa mẹ nó ạ.
    Mình nghe mẹ Đan Hà miêu tả mà muốn cho bé Bông nhà mình đi học ngay. Mình có gọi điện thoại hỏi thì họ nói là nên cho bé đi cả ngày luôn. Nhưng theo phương pháp của nhà ĐH thì bé làm quen dần dần như vậy sẽ tốt hơn cho bé. Nhà mình cũng gần NNV cách khoảng 400-500m nên việc đi lại cũng rất thuận tiện. Cảm ơn các mẹ đã cho thông tin về trường Nốt nhạc vui nhé.
    • vtv
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ bé Billbong ơi, phải đến tận nơi hỏi thôi, chứ mình có biết về việc gửi 1/2 ngày thế nào đâu. Còn ngủ ở đấy là nằm trên đệm, có ga trải mầu sắc loè loẹt, trông vui mắt với bọn trẻ con. Mỗi đứa một đệm, một gối riêng, nhìn thích lắm.
    Sàn nhà họ trải thảm miếng ghép vào nhau, nếu chẳng may các bé đùa nghịch có ngã có lẽ cũng đỡ đau

Mẹ DH ơi, đã gửi con chưa? Mình ít đi đón bé lắm, toàn anh xã đi thôi. Vì mình đi làm về còn làm Osin mà có khổ không cơ chứ

Mẹ DH ơi, bé nhà cậu học đi chưa? tình hình như thế nào? Bé nhà mình quen rồi nên ổn lắm. Bé nhà cậu học lớp nào? Mình vừa đi công tác mấy hôm, toàn bố con chăm sóc lẫn nhau (tất nhiên có bà ngoại giúp đỡ rồi). Lão thấy mình về mừng hơn bắt được của, mình cứ tỉnh khô, cho lão biết thế nào là "lễ độ"
    • 456 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đan Hà nhà mình đến trường được đúng một tuần rồi nhưng vẫn chỉ đi nửa ngày thôi. ĐH vẫn nhát lắm nên mặc dù ở nhà trẻ có nửa ngày những vẫn phải có bác đi cùng. Đến nắm áo các bạn lên lớp cũng một tay nắm áo, một tay vòng ra sau nắm tay bác, chán thế Sang tuần sau, mình sẽ tập cho ĐH ở lại nhà trẻ ăn sáng và ăn trưa rồi đón về lúc chuẩn bị đi ngủ (bây giờ mới chỉ sang chơi thôi chứ chưa ăn uống gì cả ). Hy vọng hết tuần sau, sang tuần sau nữa là có thể để con lại nhà trẻ một mình cả ngày.

Dạo này, NNV nhận thêm nhiều cháu phết vì vậy lúc đầu mình thấy chỉ có một lớp mẫu giáo thôi (3-4 tuổi) nhưng bây giờ mình thấy các cô tách thành 2 lớp rồi. Một lớp là lớp Đô do cô Nga phụ trách và một lớp gì đó do cô Thuý phụ trách. ĐH nhà mình vẫn chưa vào hẳn lớp nào cả vì vẫn thuộc dạng bình vôi ấy mà, đã đi học thật sự đâu.

Thế bé nhà vtv mấy tuổi rồi? Con học lớp nào? cả Bông nhà billbong nữa, con đi học đã quen chưa? Có 1-2 buổi mình tranh thủ đến trường cả sáng với ĐH thấy ở hai lớp bé (lớp nhà trẻ) chúng nó khóc như ri nhiều lắm (vì trường mới, nhiều cháu mới mà), chả biết có bạn Bông trong số đó không?
    • vtv
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đan Hà nhà mình đến trường được đúng một tuần rồi nhưng vẫn chỉ đi nửa ngày thôi. ĐH vẫn nhát lắm nên mặc dù ở nhà trẻ có nửa ngày những vẫn phải có bác đi cùng. Đến nắm áo các bạn lên lớp cũng một tay nắm áo, một tay vòng ra sau nắm tay bác, chán thế Sang tuần sau, mình sẽ tập cho ĐH ở lại nhà trẻ ăn sáng và ăn trưa rồi đón về lúc chuẩn bị đi ngủ (bây giờ mới chỉ sang chơi thôi chứ chưa ăn uống gì cả ). Hy vọng hết tuần sau, sang tuần sau nữa là có thể để con lại nhà trẻ một mình cả ngày.

Dạo này, NNV nhận thêm nhiều cháu phết vì vậy lúc đầu mình thấy chỉ có một lớp mẫu giáo thôi (3-4 tuổi) nhưng bây giờ mình thấy các cô tách thành 2 lớp rồi. Một lớp là lớp Đô do cô Nga phụ trách và một lớp gì đó do cô Thuý phụ trách. ĐH nhà mình vẫn chưa vào hẳn lớp nào cả vì vẫn thuộc dạng bình vôi ấy mà, đã đi học thật sự đâu.

Thế bé nhà vtv mấy tuổi rồi? Con học lớp nào? cả Bông nhà billbong nữa, con đi học đã quen chưa? Có 1-2 buổi mình tranh thủ đến trường cả sáng với ĐH thấy ở hai lớp bé (lớp nhà trẻ) chúng nó khóc như ri nhiều lắm (vì trường mới, nhiều cháu mới mà), chả biết có bạn Bông trong số đó không?
    Mẹ DH ơi, bé nhà mình còn bé, học lớp Đô, là lớp bé nhất trường, mới có 20 tháng mà. Nhưng lớp Đô là cô Hương chủ nhiệm chứ có phải cô Nga đâu. Cô Nga ở lớp nào mình cũng không biết nữa. Hay là đổi cô rồi, sao mình không thấy anh xã nói gì nhỉ.
    Lớp của Cún nhà mình có ba bé mới, bây giờ lớp ấy là 10 cháu, họ bảo là 15 cháu mới đủ sĩ số. Ở đấy có 3 cô rồi.
    Còn bé DH sẽ vào lớp nào? mấy cô một lớp, có bao nhiếu bạn ở lớp ấy? Mình nghĩ cho con đi học cũng phải kiên quyết một chút, bé nhà mình mấy hôm cũng khóc ghê, nhưng Ô sin nhà mình bỏ về, mình không nghỉ được đành cho con đi, cuối cùng lại hoá hay. Đỡ phải "nịnh" Ô sin mà nó cứ doạ suốt.
    Bây giờ bé đi học ngoan, tăng cân, mình cũng yên tâm.
    Đăng ký cho con học múa, các cô cứ buồn cười vì nó bé quá, nhưng nó cứ thích xem đĩa rồi đứng nhún nhảy theo suốt. Mình kệ nó, cho nó thích.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 68 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ cháu cứ hô quyết tâm mãi mà vẫn chưa cho Bông đi học được. Thấy mẹ Đan Hà nói các con lớp bé cứ khóc như ri làm cho mình thấy lo ngại. Bé Bông nhà mình được 22 tháng cũng bằng tầm tuổi của nhà vtv. Cho mình hỏi mẹ vtv: Khi đi học thì bạn cho con ăn mấy bữa ở Trường? Trước khi đi học có cho con uống sữa hay ăn gì không? Mấy giờ thì nên đón bé? Bé nhà bạn đi học được mấy tháng rồi có quen các bạn không? Có hay bị các bệnh truyền nhiễm (như sốt virut..) do bị lây các bạn không? bạn cho mình ít kinh nghiệm với.
    @ Mẹ Đan Hà: Đan Hà vẫn đi học bình vôi à? Nhà trường cho phép đi học bình vôi bao lâu? Mình cũng định cho Bông đi tiếp xúc dần dần giống như nhà Đan Hà vậy. Một tuần mình chỉ muốn cho Bông qua 2-3 buổi (mỗi buổi 2-3 h) sau đó mới tăng dần thời gian đến trường và ở lại trường, không biết nhà trường có chấp nhận không nhỉ?
    Cảm ơn mẹ vtv và mẹ Đan Hà nhé.
    • 456 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

@vtv: cô Nga dạy lớp mẫu giáo cơ vtv ạ, ĐH nhà mình sắp 3 tuổi rồi mà. Theo mình biết hình như trường mới có 4 lớp thì phải, 2 lớp nhà trẻ, 2 lớp mẫu giáo?

@billbong: Trường ko quy định đi học bình vôi bao lâu cả mẹ nó ạ. ĐH nhà mình khó đi nhà trẻ quá nên mình mới đề nghị trường cho cháu đi tập dần như thế. Bắt đầu tuần này mình cho ĐH ăn ở nhà trẻ (nhưng vẫn có bác tháp tùng tại bữa ăn ). Hy vọng sang tuần sau mình có thể thả con ở nhà trẻ cả ngày vì đầu tháng 6 bác trông trẻ nhà mình về quê rồi.