TIN TÀI TRỢ.

Trường liên cấp quốc tế IQ school - Hà Đông có mẹ nào cho con học ở đây chưa ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 300 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 61 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình năm nay chuẩn bị vào lớp 1, nhà mình ở khu Hà Đông nên đang có ý định tìm trường cho con. Mấy hôm nay mình có đi qua đường Lê Lai thấy có IQ School mà đang thích quá ! Trường to và rộng rãi, có khuôn viên nhiều cây xanh nữa. Mình về cũng có về tìm hiểu thì thấy bảo IQ School có đưa mô hình giáo dục sớm vào bậc tiểu học. Không biết đã mẹ nào cho con học ở trường này chưa, cùng chia sẻ thông tin và cho em xin chút kinh nghiệm với ạ !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 80 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ đang cho con gái học ở đấy đây! Tiêu chí của tớ là cấp 1 quan trọng nhất là kỹ năng, niềm vui khi đến trường và ngoại ngữ vì kiến thức cấp 1 chưa nhiều, đầu tư vào ngoại ngữ để đến cấp 2 con có thể dành nhiều thời gian học kiến thức hơn. Với tiêu chí đấy thì tớ thấy ở đây là phù hợp!
    • 143 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em hóng ké với, năm sau con em mới đi học nhưng vợ chồng em cũng đang chưa biết chọn trường nào, nhà em ở khu Nam Cường
    • 267 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Học trường quốc tế thì tốt rồi nhưng học phí ở đây có cao không nhỉ? Con mình học công lập thì lại vất vả quá. Khối lượng bài vở thì nhiều mà cơ sở vật chất thì kém, chắc đứa sau mình phải xem xét lại về việc chọn trường cho con.
    • 80 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Học phí lớp tiểu học tầm 5-6tr/tháng, mình thấy hợp lý với ctrinh song ngữ, so với các hệ song ngữ ở các trường khác thì là rẻ đó bạn ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhdoan54 Xem bài viết
    Học trường quốc tế thì tốt rồi nhưng học phí ở đây có cao không nhỉ? Con mình học công lập thì lại vất vả quá. Khối lượng bài vở thì nhiều mà cơ sở vật chất thì kém, chắc đứa sau mình phải xem xét lại về việc chọn trường cho con.
    Con mình cá tính mạnh, cũng không phù hợp với trường công, mà mình cùng quan điểm với mẹ ở trên Cấp 1 cần đầu tư ngoại ngữ và kỹ năng, mà hình như trường này dạy tiếng anh theo chương trình của Singapore thì phải các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 160 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng sắp vào lớp 1 đây, đang đau đầu tìm trường cho con mà gia đình vẫn chưa quyết được đây các mẹ ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 489 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oánh dấu để tham khảo nào.
    Mình thấy quanh khu Hà Đông này nhiều trường lắm, nên cũng băn khoăn chưa chọn được trường nào cho bé.
    • 157 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kemdia Xem bài viết
    Con mình cá tính mạnh, cũng không phù hợp với trường công, mà mình cùng quan điểm với mẹ ở trên Cấp 1 cần đầu tư ngoại ngữ và kỹ năng, mà hình như trường này dạy tiếng anh theo chương trình của Singapore thì phải các mẹ nhỉ?
    Đúng đấy mẹ nó ạ, ở đây các môn Tiếng Anh, Toán Tiếng Anh, khoa học tiếng Anh sẽ được giảng dạy theo chương trình chuẩn Quốc tế, theo chương trình tiên tiến của Singapore.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 195 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khackhuong Xem bài viết
    Em hóng ké với, năm sau con em mới đi học nhưng vợ chồng em cũng đang chưa biết chọn trường nào, nhà em ở khu Nam Cường
    Khu Nam Cường sang đến trường cũng tiện mẹ nó nhỉ, mẹ nó nghiên cứu xem vì bé nhà mình học ở đây từ mầm non, mình khá hài lòng khi cho con theo học ở đây.
    • 405 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocninh1984 Xem bài viết
    Bé nhà mình năm nay chuẩn bị vào lớp 1, nhà mình ở khu Hà Đông nên đang có ý định tìm trường cho con. Mấy hôm nay mình có đi qua đường Lê Lai thấy có IQ School mà đang thích quá ! Trường to và rộng rãi, có khuôn viên nhiều cây xanh nữa. Mình về cũng có về tìm hiểu thì thấy bảo IQ School có đưa mô hình giáo dục sớm vào bậc tiểu học. Không biết đã mẹ nào cho con học ở trường này chưa, cùng chia sẻ thông tin và cho em xin chút kinh nghiệm với ạ !
    Em cũng tham khảo thấy có nhiều trường quá, mà không biết chỗ nào là tốt nhất
    • 143 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi secret20 Xem bài viết
    Khu Nam Cường sang đến trường cũng tiện mẹ nó nhỉ, mẹ nó nghiên cứu xem vì bé nhà mình học ở đây từ mầm non, mình khá hài lòng khi cho con theo học ở đây.
    Chương trình dạy của trường là chương trình chuẩn, dạy song ngữ cho trẻ phải không ạ? Em cũng muốn con tiếp xúc với tiếng Anh từ nhỏ. Bé mà được học tiếng Anh sớm thì sẽ học nhanh, nói tốt hơn mà.
    • 405 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dudu_didi Xem bài viết
    Học phí lớp tiểu học tầm 5-6tr/tháng, mình thấy hợp lý với ctrinh song ngữ, so với các hệ song ngữ ở các trường khác thì là rẻ đó bạn ạ!
    Thực ra để chọn trường cho con thì cũng có nhiều lựa chọn nhưng phải chọn được trường nào vừa chất lượng mà giá cả cũng vừa phải. Giờ kinh tế khó khăn rồi, cái gì cũng phải cân nhắc kỹ. Mình nghĩ nếu chương trình dạy học của IQ School mà đảm bảo thì học phí này so với các trường quốc tế khác là ổn đấy.
    • 267 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

5-6 tr/tháng thì đắt gấp mấy lần trường công lập, nhưng mà số lượng học sinh trường công thì ngất trời. Con mình học công lập mà tới 60 cháu 1 lớp, cô giáo thời gian đâu mà quan tâm từng cháu một được. Vì thế chất lượng học cũng không thể sánh với trường quốc tế được. Bố mẹ mà có thu nhập ổn định và biết tính toán chi tiêu một chút là con được học trong môi trường chuẩn cũng đáng.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 195 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khackhuong Xem bài viết
    Chương trình dạy của trường là chương trình chuẩn, dạy song ngữ cho trẻ phải không ạ? Em cũng muốn con tiếp xúc với tiếng Anh từ nhỏ. Bé mà được học tiếng Anh sớm thì sẽ học nhanh, nói tốt hơn mà.
    Đúng rồi mẹ nó ạ, tại IQ School, các con sẽ được học TiếngAnh vào tất cả các buổi chiều theo hệ thống giáo trình Cambridge, kết hợp TiếngAnh trong mọi giờ học khác như khoa học, nghệ thuật,… với mục tiêu các con tưduy được bằng Tiếng Anh, sử dụng Tiếng Anh thành thục như tiếng mẹ đẻ.
    • 61 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    5-6 tr/tháng thì đắt gấp mấy lần trường công lập, nhưng mà số lượng học sinh trường công thì ngất trời. Con mình học công lập mà tới 60 cháu 1 lớp, cô giáo thời gian đâu mà quan tâm từng cháu một được. Vì thế chất lượng học cũng không thể sánh với trường quốc tế được. Bố mẹ mà có thu nhập ổn định và biết tính toán chi tiêu một chút là con được học trong môi trường chuẩn cũng đáng.
    Mình tính rồi, cho con công lập xong đi học thêm nếm tiếng anh và các kiểu phụ thu cũng quá tội, mà thời gian học của con kéo dài, lại còn di chuyển thì cả mẹ cả con đều vất vả! Thôi thì thà cố một tý mà thời gian học hiệu quả hơn, sĩ số thấp hơn, thì cũng được!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 160 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

1 lớp 60 cháu thì cũng đáng ngại thật đấy, làm sao cô có thể xát xao với từng cháu được, bạn nào mà tập trung, ý thức tự giác cao thì ko sao, chứ bạn nào mà chểnh mảng, mất tập trung cái là tụt lùi ngay.
    • 144 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ đang cho con gái học ở đấy đây! Tiêu chí của tớ là cấp 1 quan trọng nhất là kỹ năng, niềm vui khi đến trường và ngoại ngữ vì kiến thức cấp 1 chưa nhiều, đầu tư vào ngoại ngữ để đến cấp 2 con có thể dành nhiều thời gian học kiến thức hơn. Với tiêu chí đấy thì tớ thấy ở đây là phù hợp!
    Tôi chọn tiêu chí gần nhà và chi phí hợp lý, tiểu học chỉ cần thế đã! nhưng nếu trg này mà dạy full tiếng anh cả chiều mà giá 5trd thì cũng ổn. Coi như 500 phút t.a/tuần, khỏi học thêm tiếng anh!
    • 157 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocninh1984 Xem bài viết
    Mình tính rồi, cho con công lập xong đi học thêm nếm tiếng anh và các kiểu phụ thu cũng quá tội, mà thời gian học của con kéo dài, lại còn di chuyển thì cả mẹ cả con đều vất vả! Thôi thì thà cố một tý mà thời gian học hiệu quả hơn, sĩ số thấp hơn, thì cũng được!
    Đồng ý với mẹ nó, cho bé học ở đây thì tiện cả đôi ba đường, bé không phải đi học thêm ở ngoài nữa, bố mẹ đỡ vất vả hơn nhiều, mà mẹ nó yên tâm là tối về nhà mình cũng không phải dạy con học đâu, vì họ ko giao bài tập về nhà cho bé nữa cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 147 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình quan tâm đến ngoại khóa, mẹ nào có thông tin gì chân thực nhất comment cho mình biết với!