TIN TÀI TRỢ.

Trường Hoa Hồng thực nghiệm - phố Vĩnh Hồ/Thái Thịnh

• 1 Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 1.38K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 259 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đang định gửi con gái vào trường mầm non hoa hồng ở khu Thái Thịnh, Vĩnh hồ ấy, có mẹ nào cho con học ở đó không cho em xin chút dũng cảm với, con chưa đi học mà mẹ đã run rồi!
    Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 165 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Linh meo a!
    Cách đây gần 5 năm rồi con tớ cũng đi học ở nhà trẻ Hoa Hồng... Phòng học của con lại ngay sát phòng ngủ của tớ. Một hôm về nhà nghỉ trưa đang mơ màng trong giấc mộng đẹp thì chợt nghe như tiếng con khóc... Nằm im xem các cô dạy dỗ cháu thế nào... Thấy thằng bé khóc ngằn ngặt 15 phút ko thôi... đang bùng nhùng suy nghĩ ko biết làm thế nào thì chợt nghe "đét.. đét.. khóc gì mà khóc lắm thế!!!" Ôi thôi tớ chạy một mạch sang trường hỏi cô sự thể ra sao? Đại để là thằng bé đang ngủ đái dầm rồi khóc chứ có sao đâu.???. từ hôm đó tớ cho con ở nhà chào tạm biệt cô giáo... Mà cậu biết không 8/3, tết tây, tết ta phong bì đủ cả ( thậm chí hơi dày nữa) ngoài ra chưa kể mẹ cháu đi công tác có chút quà gọi là.. Uất đến nghẹn lòng.
    Một chuyện khác: Chị hàng xóm ở cùng tầng nhà mẹ chồng. Chiều đi đón con về thấy dấu vết 5 đầu ngón tay trên má con... truy xét mãi hoá ra bị cô vả vì cái tội đánh nhau với bạn. Chị ấy vác con lên tận hiệu trưởng rồi đâu cũng vào đấy... Cuối cùng gửi con qua tư thục.
    Mình chỉ khuyên bạn thế này: Nếu con còn nhỏ quá thì cứ cho ở nhà dưỡng sức đi. Mình thấy nhiều người khen nhà trẻ Hoa Hồng lắm nhưng chắc với mẫu giáo lớn thôi.
    • 14 năm
    • 259 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Ôi chị Hà ơi, đọc bài viết của chị em lại chùn bước rồi. Thực ra em định gửi con vào lớp chị bạn học của AX nhà em, chị ấy dạy lớp từ 36T đến 48T, nhưng bé nhà em mới được 27T nhưng chị ấy bảo cứ xin vào lớp chị cũng được để chị chăm cho, như thế có đủ yên tâm không các mẹ, em thấy lớp đông quá 50 cháu, 4 cô giáo và mấy sv thực tập, con mình lại chưa ăn được cơm, nếu vào lớp chị ấy thì hàng ngày chị ấy phải đi xin cháo riêng cho con mình. Em thì muốn cho con đi học cho có nề nếp hơn chứ ở nhà chỉ toàn... khôn vặt thôi !!!
    • 15 năm
    • 81 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nào cho con đi học ở trường này cho mình hỏi thăm kinh nghiệm với. Cơ sở vật chất, học phí, chất lượng dạy và học, chăm sóc cô giáo....ntn? và xin vào trường này có khó không?
    Mẹ Jun & Tít (HN)
    • 17 năm
    • 62 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Me Jun&tít ah, betrung nhà mình vừa ra trường đấy. Nói chung là rất tốt về cả chăm sóc và giáo dục trẻ. Học phí bao gồm cả ăn bữa sáng + trưa và bữa phụ chiều khoảng 300.000d/tháng. Xin vào trường này cũng hơi khó, nhưng xin mách bạn xin địa chỉ NR của cô hiệu trưởng thì cũng đỡ. Còn cô giáo cũng tốt, về dinh dưỡng bạn an tâm luôn gì các cô thường phấn đấu thi đua không để cháu nào sụt cân. Nhất là năm cuối, betrung nhà mình phát triển trông thấy hàng ngày. Mình nghĩ bạn đến tham khảo xem sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 189 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trường Hoa hồng ngay gần nhà mình nhưng mình chưa cho con học ở đấy vì ko tiện đón mà cho con học trường tư thục Minh Hải, con mình học ở đay thấy cơ sở vật chất con khá lắm nhưng đóng tiền hơi nhiều gần 600 tất thảy. Có điều hoà mà nên cứ thêm gì là đóng góp đấy. Nhưng khổ nỗi con mình đi học thì sút cân hơn ở nhà, mắt thâm quầng vì ngủ ít, hom nào về nhà cũng ngủ sớm. Còn trường Thái thịnh là trường công nhưng cơ sở vật chất cũng khá đấy, lại đóng ít tiền hơn trường dân lập mà con cái vẫn nên cân đều đều thì tốt quá, sao các mẹ ko thử xem thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 178 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng đang định cho bé nhà em sang năm sẽ đi học mẫu giáo ở trường này đấy vì trường gần nhà, tiện ông bà có thể đón cháu đi về được hơn nữa em cũng thấy nhiều người khen trường này lắm. Duy chỉ có điều bà nội còn hơi lăn tăn là trường ở gần cái sông Tô lịch bị ô nhiễm nặng quá nên bà lo sợ những hôm dở trời sẽ bốc mùi khó chịu. Nhưng thấy mẹ bé trung nói vậy em lại thấy yên tâm hơn rồi, chắc sẽ quyết định cho bé học trường này vậy.
    • 272 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng cho bé nhà mình đến trường Hoa Hồng đấy, mặc dù đi lại hơi xa nhưng mình thích trường này lắm
    Bé nhà mình sắp 2 tuổi , vào nhập học đóng 962 000, trong đó xây dựng trường 400 N cho 4 năm.
    1 lớp có 4 cô giáo
    diện tích theo mức 6 m sân vưòn và 2, 5 m phòng ở cho 1 bé
    Trường rộng 8000 m 2 và nghe cô hiệu trưởng nói là mới nhận Huân chương lao động gì đó.
    Lớp của con mình thì mình o đựoc ngó vào vì nó nhìn thấy mẹ sẽ khóc , Lớp buông kín rèm cửa nên chẳng biết tình hình xấu tốt thế nào nhưng mà có 1 trong 4 cô thì có lẽ phải gần 5o tuổi nói to lắm thì mình o thích lắm(Mình thích cô trẻ hơn)
    Nhưng khi chờ bố nó có lần đến 1 tiếng rưõi thì mình được xem 1 lớp đối diện với lớp 3 A là lớp cho các bé 3 tuổi thì rất thích các cô giáo
    Họ dạy bé hát và múa bài chú ếch con,các cháu múa và hát theo cô va theo băng nhạc.
    Cô giáo còn trẻ và múa thậm chí còn hăng say hơn cả các cháu ấy. Vừa múa vừa cười rạng rỡ nên mình thích lắm, vì mình thấy lòng yêu nghề của các cô giáo ấy
    Nghe cô hiệu trưởng quảng cáo thì thấy nói trường thường xuyên là nơi thực tập và kiến tập của gv trường cao đẳng nhà trẻ mẫu giáo TW 1.
    Còn thì mình vẫn lo lắng lắm vì o biết sau cai màn che xanh kia thì con mình có đưoc đối xử công bằng o?
    Mình o lo các cô nghiêm khắc quá mà chỉ lo o có sự công bằng thì trẻ con nó sẽ cảm nhận rất nhanh
    Hôm nay bé nhà mình đi học vẫn khóc. Con khóc mẹ khóc thấy khổ sở quá
    Quyên 9035484 (cityphone)
    Địa chỉ Ngõ 126 Hoàng Quốc Việt Nhà A 2 - 2 )
    • 272 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bổ sung thêm
    các bữa trưa ông nội cháu thưòng đến bón cho cháu ăn vì mới đi học chưa quen ăn, ông nội khó tính lắm nhưng về lại rất khen ngợi món cháo nấu ở đó, thơm ngon, sánh, đủ cà rốt bắp cải khoai tây, thịt băm , gạo tấm
    Bé nhà mình ăn hay nôn trơ nhưng ăn món này lại hợp lắm, 10' hết bát cháo.
    • 17 năm
    • 62 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ơi khéo nhầm nhé, ở Thái Thịnh có 2 trường Hoa Hồng, trường Hồng thực nghiệm ở sau rạp Đống Đa cũ và trường Hoa Hồng ở gần sông Tô Lịch. Betrung nhà mình học ở Hoa hồng thực nghiệm, ở đây mình thấy thật sự tốt và đã giới thiệu cho một số người quen. Còn trường Hoa hồng ở gần sông Tô Lịch mình cũng không rõ lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 81 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

uh uh, tr­ường mình muốn hỏi là Hoa hồng ở sau rạp Đống đa.
    Mẹ Jun & Tít (HN)
    • 272 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

[QUOTE=betrung]Các mẹ ơi khéo nhầm nhé, ở Thái Thịnh có 2 trường Hoa Hồng, trường Hồng thực nghiệm ở sau rạp Đống Đa cũ và trường Hoa Hồng ở gần sông Tô Lịch. Betrung nhà mình học ở Hoa hồng thực nghiệm, ở đây mình thấy thật sự tốt và đã giới thiệu cho một số người quen.

Ý mình cũng định nói là trường này
    Trường Hoa Hồng thực nghiệm ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 178 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ồ hoá ra là có hai trường Hoa Hồng cũng ở Thái thịnh ạ, em cứ tưởng trường Hoa Hồng ở gần sông Tô lịch cơ.
    Trường Hoa Hồng thực nghiệm có khó xin lắm không các chị ơi, và họ nhận trẻ từ bao nhiêu tháng?. Em định ra tết cho bé nhà em đi học, không biết họ có nhận không? Các mẹ có kinh nghiệm cho con học ở đó rồi cho em biết với nhé. Xin cảm ơn các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,121 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang học ở Vinaconex. Nhưng nhà ông bà ở Thái Thịnh. Ông bà cũng bảo cho cháu về trường Hoa Hồng gần nhà để ông bà đón cho tiện. Anh con bác của bé nhà mình cũng học Hoa Hồng thực nghiệm. Nhưng nghe bà kể về nhà trẻ đấy mình cũng hơi lo. Bà bảo đến toàn thấy các cô bật đĩa và tivi cho các cháu xem có thấy dạy dỗ gì đâu. Có hôm bà đến đón, cháu ị đùn các cô để nguyên trong quần như thế để ông bà đón về. Nghe sợ quá.
    Nhưng nghe các mẹ kể thế thì thấy trường cũng tốt đấy chứ. Có lẽ mình cũng phải xem đến năm 3 tuổi có nên cho bé nhà mình về trường này không. Vừa rẻ mà lại vừa nhờ vả được ông bà.
    Có vấn đề gì ở trường Hoa Hồng thực nghiệm các mẹ nhớ kể cho mình biết với nhé. Thanksssss :-)
    Mẹ Cá - Hà nội
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 272 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lớp của con nhà mình có bé mới có 13 tháng
    con mình thì 20 tháng rồi
    lớp 40 cháu 4 cô.Lớp nào cũng 2 cô già và 2 cô trẻ bằng tuổi tụi mình
    cô già thì gần bằng mẹ chồng mình :4:
    còn vì là trường thực hành của CĐSPNTMG TW nên thường xuyên chịu cảnh thêm giáo viên thực tập
    ít thì 3 cô thực tập 1 lớp nhiều thì 5 cô
    Tổng là 7 đến 9 cô 1 lớp
    Bé nhà mình mấy lần đến bất chợt thì thấy các cô thực tập thường bế trên lòng dỗ dành (vì mói đi nên vẫn khóc)
    5/9 bé nhập trường thì đóng 980 000
    sau đó họp phụ huynh đóng thêm 100 000
    1 tháng học phí 320 -350 000
    trường này mình rất kết đó
    nhưng bé thì vẫn khóc nhưng ngoan hẳn lên
    Ngồi bô đi ị đúng giờ
    đến giờ ngủ là nằm ra ngủ o phải dỗ nưa
    ăn thì nhanh hơn hẳn và o cần dỗ dành hay xúc cho ăn
    À nhưng mà mình cũng có phong bì cho cô trong dịp đầu năm vào lớp (do hỏi các phụ huynh khác hôm đi họp phụ huynh. họ nói chỉ 50 000 thôi........)
    Tuy vậy mình đoán thì o phải vì 50 N mà các cô chăm cháu.
    ăn thì mình ra buổi trưa nhiều lắm đều thấy rất thơm ngon, và o có bé nào la khóc hết, đều ăn hết suất.
    Nhưng hôm họp phụ huynh thì thấy có vài chú muỗi o bay mà bò, đi bộ dưói đất ý. Lo các con bị muỗi đốt
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Minh Ngọc ơi cho mình hỏi mọt chút nhé. Con mình cũng muôn đi học ở trường này lắm nh­­ung các mẹ bảo là xin vào khó lắm, bạn có cách gì giúp mình với nhé. Mình cám ơn nhiều nhiều.
    • 105 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ Minh Ngọc ơi,
    Cho mình hỏi là Trường mầm non Hoa Hồng này nhận hồ sơ từ thời gian nào trong năm. Mình định cho Tí đi học ở đây từ tháng 9 sang năm (2006) để nhờ ông bà ngoại đưa đón giùm.

Cảm ơn mẹ MN.
    • 272 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình o rõ thời gian đâu bạn ơi
    bạn đến trường hỏi vậy nhé
    nhưng muốn đi học thangs 9 thì phải đăng ký trước hình như ít nhất 2 tháng
    • 14 năm
    • 275 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Đúng rồi, trường MN thực hành Hoa Hồng thường đã bán hồ sơ vào đầu tháng 7, đơn bán hết ngay nhưng các mẹ cứ chờ đến đầu tháng 8 lại có đợt bán tiếp vì nhà trường cũng phải trừ đi số lượng đơn ảo đấy, không sợ khó đâu. Mình thì cũng đã cho con nhà mình học ở đó tháng 8 vừa rồi, nhưng con bé chỉ đi đủ được 1 tuần thì 3 tuần nghỉ ốm, mình sốt ruột cho con nghỉ luôn. Thực ra vì có chút quen biết nên cô hiệu trưởng mới nhận vì mình còn không kịp mua đơn cơ (vì không để ý lắm), nhưng mình thấy đầu tháng 8, thậm chí đầu tháng 9 vẫn có nhiều người xin học được. Mình còn đã kịp làm luật với các cô giáo, nhưng đau nhất là vừa làm thứ 6 tuần trước thì sang tuần sau con mình ốm liên miên, thế là bỏ của chạy lấy người.
    Thực ra, nhà mình có người giúp việc chuyên trông con bé, cho bé đi học rồi lại ngồi rỗi cả ngày chẳng phải làm gì, chỉ nhăm nhe đến 3hp.m là đi đón em, thế là mình tiếc tiền cho con nhóc nghỉ luôn, quy về một mối cho đỡ tốn tiền học.
    Này nhé, quen hiệu trưởng như mình cũng không tốt bằng quen bảo vệ hay cô giáo hay thậm chí là cấp dưỡng đâu. Vì họ sẽ biết sát sao hơn cách mua hồ sơ ntn, vào lớp nào có cô giáo hiền, tận tình đâu. Lớp con mình có cô giáo chính thì cũng được, nhưng cô giáo phụ (mình gọi thế) thì hơi bị terrible, lúc nào cũng "em đi về đi sao cứ phải nhìn con thế... em không tin cô giáo à... đây đây nếu thích nhìn con thì vào hẳn lớp mà xem này..." ối giời ôi, con tôi mới đi vài ngày thôi, nó còn bé quá mà híc..híc, nghĩ lại vẫn thấy thương nó quá. (Nói nhỏ thôi: Nhưng khi làm law thì đỡ hẳn nhé).
    Con mình nó 2,5t lúc vào trường nhưng nó không ăn cơm mà chỉ ăn cháo, (trường đó không có lớp cháo cho mẫu giáo bé đâu, nếu không muốn xuống hẳn lớp nhà trẻ, mà con mình thì nhận thức nhanh, ngoan, nghe cô giáo răm rắp nên không học với lớp nhà trẻ được, thiệt nó lắm), vào lớp cơm rồi chỉ có nó với 1 đứa nữa ăn cháo mà nghe các cô kêu ca mệt lắm nên mình mới lobbie đấy.
    Tóm lại mình nghĩ rằng, với em bé nào mà ăn tốt, ngủ tốt thì nên đi học ở trường đó. Còn những em bé như con nhà mình: chưa biết ăn cơm cho dù mọi mặt khác thì cô giáo rất khen- thì nên đi học ở trường tư hoặc một trường công nào đó bình thường thôi nhưng ít lớp đi một tí, ít học sinh đi một tí và gần nhà nhất để tiện qua lại, chứ mình cũng hơi sợ chữ "trường điểm" lắm. (nhà mình gần trường MN Hoa Hồng ở mương Thái Thịnh hơn, cũng được đấy, khu nhà mình nhiều người gửi lắm mà bọn trẻ lớn nhanh hoạt bát thông minh xinh xẻo lắm). Bao giờ con mình lớn hơn, cứng cáp hơn, khoảng 4 tuổi thì có lẽ mình sẽ cho nó sang Thực hành HH để nó có được nền giáo dục (có lẽ) tốt hơn chăng? vì dù sao thì mình cũng xác định tư tưởng con mình 6tuổi rưỡi mới được vào lớp 1 (sinh 1.1.03 mà), nên thoải mái thời gian đi học (sao lúc đẻ mình không căn nhỉ, à mà phải căn lúc... tạo hình nó cơ...hơ...hơ...). Tóm lại là cả 2 trường Hoa Hồng đó đều duyệt được.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 143 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Violet_hn
    Con bé nhà mình cũng học ở trường Mầm Non Thực Nghiệm Hoa Hồng, mình thấy cơ sở vật chất rất tốt, lớp rộng (gần 70 m2), có điều hoà (do phụ huynh học sinh đóng góp), đồ chơi đẹp (toàn thấy xếp Lego ngoại) ăn uống có vẻ cũng ngon vì thấy con lười ăn lắm mà về nhà suốt ngày bảo cháo này không ngon bằng ở trường, học hành thì mình cứ lấy kết quả ra thôi, mỗi môn năng khiếu đóng thêm 20.000 VND, mình cho con học vẽ, múa và hát. 3 tuổi mà nó vẽ được con mèo, con chó, gà, vịt, bóng bay, một số chữ cái cơ bản.... hôm nào mình scan cho các mẹ xem thử... Chi phí tiền học một tháng bao gồm cả năng khiếu là 380.000 VND. , Mình xin được vào trường này cũng hết sức tình cờ, mẹ nào có nhu cầu msg để mình tư vấn cho, chỉ quà cáp bình thường thôi ... Ở hiền gặp lành... hihihii

Nhà trẻ tư thục Minh Hải cũng là 1 lựa chọn tốt đấy .... mình thấy nhiều người khen lắm
    Minh cũng đang có ý định xin cho con học trường Hoa Hồng đây. Bạn xem có cách nào tư vấn giúp mình với.