TIN TÀI TRỢ.

Mầm non B Phan Chu Trinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.2K Lượt đọc
  • 277 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 705 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình sắp sửa cho con đi học nhà trẻ, băn khoăn quá, nhà mình cũng gần với trường Mầm non B, quận Hoàn Kiếm, (trường này chếch hàng chè Thái ở đầu đường Hai Bà Trưng ấy) nên nó cũng nằm trong sự lựa chọn của mình. Vậy mẹ nào đang cho con học ở đó thì tư vấn cho mình với nhé. Thanks các mẹ nhìu nhìu.

Mời các bạn vào thăm cái tổ tò vò của chị em tớ nhé: https://blog.360.yahoo.com/blog-1tLUc...xE5EvptzG0AOJ3

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nào biết lớp điểm của trường Mầm non B khác với lớp thường thế nào không?
    iiiii
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiquynh
    Các mẹ ơi có mẹ nào biết lớp điểm của trường Mầm non B khác với lớp thường thế nào không?
    Chị ơi,
    Ở trường Mần non B có lớp điểm à? Em cho con em học ở đó 02 năm nay mà không biết. Lớp đó là lớp nào hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng không biết là có từ khi nào nhưng hình như năm ngoái có một lớp mở cho lớp mẫu giáo nhỡ. Năm nay bé nhà mình mới vào lớp bé mình cũng đã xin vào lớp đó rồi nhưng không biết lớp này có khác gì với các lớp khác.
    iiiii
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bây giờ mình muốn đăng ký cho con gái 3,5 tuổi vào trường mầm non B ở Phan Chu Trinh, vậy mà không được, làm thế nào bây giờ, liệu có phải gặp riêng cô giáo nào không hả các mẹ. Cho tớ xin ít kinh nghiệm.
    :1: Không đâu bằng nhà mình :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng không biết là có từ khi nào nhưng hình như năm ngoái có một lớp mở cho lớp mẫu giáo nhỡ. Năm nay bé nhà mình mới vào lớp bé mình cũng đã xin vào lớp đó rồi nhưng không biết lớp này có khác gì với các lớp khác.
    Lớp điểm là lớp cô nào thế hả chị? Theo em thì lớp điểm hay không điểm thì cô giáo cứ tận tâm với con của mình là yên tâm rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 88 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang có bé 3 tuổi năm nay học mẫu giáo tại trường Mầm non B- Phan Chu Trinh nhưng rất phân vân vì trường này là Bán công mà lớp thì rất đông không biết chất lượng dạy và học thế nào,cô giáo nào dạy tốt ??? mẹ nào có bé học ở trường này cho mình biết với- cám ơn nhiều lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bin&Boong
    Mình đang có bé 3 tuổi năm nay học mẫu giáo tại trường Mầm non B- Phan Chu Trinh nhưng rất phân vân vì trường này là Bán công mà lớp thì rất đông không biết chất lượng dạy và học thế nào,cô giáo nào dạy tốt ??? mẹ nào có bé học ở trường này cho mình biết với- cám ơn nhiều lắm
    Bé nhà em cũng mới đi học ở trường mầm non B đấy. Ở cơ quan em mọi người cho con học ở đây nhiều lắm. Em thấy các anh chị bảo trường này tuy là trường bán công nhưng chất lượng tốt. Và mọi người nói rằng lớp C1 có cô Thuỳ được lắm vì vậy em xin cho con em vào lớp C1. Bé nhà chị học lớp nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 88 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebehuy03
    Bé nhà em cũng mới đi học ở trường mầm non B đấy. Ở cơ quan em mọi người cho con học ở đây nhiều lắm. Em thấy các anh chị bảo trường này tuy là trường bán công nhưng chất lượng tốt. Và mọi người nói rằng lớp C1 có cô Thuỳ được lắm vì vậy em xin cho con em vào lớp C1. Bé nhà chị học lớp nào?
    Mẹ behuy03 ơi. Bé nhà mình học lớp C4 cô Hương và cô Châu. Bé học được hai tháng rồi, mình thấy các cô cũng tốt lắm.Cám ơn mẹ behuy nhé. Mà bé Huy sinh tháng mấy vậy (hỏi vậy tại vì đang có sinh nhật dê con 6 tháng cuối năm nên ko biết có nhà mẹ Bé Huy ko để còn giao lưu ý mà :1: )
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ behuy03 ơi. Bé nhà mình học lớp C4 cô Hương và cô Châu. Bé học được hai tháng rồi, mình thấy các cô cũng tốt lắm.Cám ơn mẹ behuy nhé. Mà bé Huy sinh tháng mấy vậy (hỏi vậy tại vì đang có sinh nhật dê con 6 tháng cuối năm nên ko biết có nhà mẹ Bé Huy ko để còn giao lưu ý mà :1: )
    Chị ơi tổ chức sinh nhật dê con 6 tháng cuối năm ở đâu vậy cho em tham gia với, bé Huy nhà em sinh tháng 11 chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi sinh nhật dê con ở đâu vậy cho em tham gia với, bé Huy nhà em sinh tháng 11 chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có cu lơn năm nay dã 5 tuổi ( cuối cấp mà) hóc ở MN B 3 năm phải nói các co chăm chau thì ko chê vào đâu đước, con mình mới vào trương có 13kg nay cháu đã 23kg rồi mình dự định năm sau cũng cho cháu thứ hai nhà mình vào trường đáy , mẹ Bin&Boong gửi ở đáy thì yên tâm mỗi tội chi phí thì tương đối cao đáy,
    • 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Hi, chào mẹ Bin&Boong, tớ cũng có con theo học lớp C4 đây, con nhà bạn đi học lâu chưa??? Bé tên là gì vậy? bé đã quen với lớp học chưa?
    Bé Trúc Linh nhà mình vào lớp hôm 6/9, hôm vừa rùi đi họp phụ huynh thấy nhiều mẹ quen mặt mà chưa dám hỏi, đoán là thành viên WTT.
    Con bé nhà tớ mới đi học là đi liền một lèo cả ngày, không đón về giữa chừng, nhưng có vẻ chịu đi học, chỉ khóc tí tẹo khi chào mẹ thôi, còn thì chơi ngoan lắm, mỗi tội lười ăn kinh. Chắc là đi học sẽ ko được ăn no như ở nhà nhưng bù lại khi về nó có nhu cầu ăn là mẹ sướng, lại đi ngủ sớm nữa vì chắc ở trường chưa quen việc ngủ trưa chung giường với bạn.
    Mình thấy trường này tốt nên xin cho con vào học. Hôm nay bé bị trớ 2 lần, cô Châu phải gọi điện cho mình và nói ông bé đến đón sớm, cô còn giặt 2 bộ quần áo cho bé nữa. Nói chung mình thấy tạm yên tâm về các cô ở lớp C4 - lớp bé nhất và được quan tâm nhiều hơn các lớp khác.
    Mẹ Bin& Boong có ý kiến gì chia sẻ cùng nhé, hẹn gặp lại sau.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ mebehuy03 ơi, bé mình cũng học lớp C1 đấy bé tên là Nguyễn Khánh Vi thế bé nhà bạn tên là gì. Bé đi học có khóc không?
    iiiii
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ mebehuy03 ơi, bé mình cũng học lớp C1 đấy bé tên là Nguyễn Khánh Vi thế bé nhà bạn tên là gì. Bé đi học có khóc không?
    Chào mẹ chiquynh. Bé nhà mình tên là Vũ quang Huy. Hình như mình đã gặp 2 mẹ con Khánh Vi rồi thì phải, hôm mình xuống Văn phòng nộp tiền học phí í. Hôm ấy bạn Khánh Vi nhận ra Huy còi nhà mình. Bé nhà mình mới đi học thì có khóc, bây giờ thì hết rồi nhưng vẫn chưa thích đi học. Sáng nào dậy cũng "mẹ ơi con ko đi học đâu".
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 88 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebehuy03
    Chị ơi tổ chức sinh nhật dê con 6 tháng cuối năm ở đâu vậy cho em tham gia với, bé Huy nhà em sinh tháng 11 chị ạ.
    Xin lỗi mẹ bé Huy vì hôm nay mới mới trả lời mẹ nó -hichic tại mấy hôm gần sn cứ ngóng xem mẹ nó có nhắn gì ko thì ko thấy đến tận lúc mẹ nó nhắn thì đã qua ngày tổ chức rùi. Sinh nhật dê tổ chức tại Fortuna hôm 9/9 mẹ nó ạ, vui lắm, toàn hội dê 6 tháng cuối năm 2003 trên WTT thôi. Hẹn mẹ nó dịp khác nhé. Mình sẽ nhắn cho bạn, có thêm mẹ nó tham gia mình sẽ thấy vui hơn nhiều :1:
    • 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mẹ Bin Boong ơi, hôm qua lớp C4 được khám sức khoẻ cho các con, bé nhà bạn thế nào? Linh nhà mình thấy cô giáo nói là hơi nhẹ cân, tai mũi họng không sao.
    Hôm nay cô giáo yêu cầu nộp quyển sổ chăm ngoan của bé với 3 ảnh mà chưa kiếm được cái nảo ưng ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 88 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalacuabienkhoi
    Nói chung mình thấy tạm yên tâm về các cô ở lớp C4 - lớp bé nhất và được quan tâm nhiều hơn các lớp khác.
    Mẹ Bin& Boong có ý kiến gì chia sẻ cùng nhé, hẹn gặp lại sau.
    Chào mẹ bé Trúc Linh, Bé nhà mình tên là Lâm Nguyên. Mình cũng đồng ý với bạn về chất lượng dạy và cô giáo trong lớp C4. Các con được chăm sóc khá chu đáo và các mẹ ở lớp này cũng nhiệt tình và hiền :1:. Bé nhà mình rất còi và lười ăn nên các cô cũng hay lưu ý với mình về tình trạng của cháu. Hôm nào ăn ít là cô lại bảo về cho cháu ăn thêm sữa, hoặc nếu ăn nhiều vào bữa chiều cô cũng nói là ko nên cho ăn gì ngay ( vì cô sợ bố mẹ cháu lại hay la cà mấy hàng sữa chua, trứng vịt lộn ngoài cổng :4: ). Hôm trước cháu bị Zona nghỉ mất gần 10 hôm mà các cô còn đi thăm hỏi đấy bạn ạ. Mà mình nói thật là cũng hơi thấy ngại vì mới vào chưa thăm hỏi gì các cô cả, mình nghĩ đấy là lương tâm của người giáo viên bạn nhỉ.Mai mình sẽ đến hỏi bé nhà mình chỉ bạn Trúc Linh. Còn Lâm Nguyên nhà mình bạn cứ xem trong lớp có cháu nào còi còi hay cho tay vào mồm là chính cu cậu đấy ( Cái tật này nói mãi ko sửa được, cứ nghĩ ngợi điều gì là bé nhà mình lại cho cái tay lên mồm ). Hẹn có dịp gặp bạn nhé.
    • 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

@ mẹ BB: Ui, tên bé là Lâm Nguyên hay quá nhỉ. Bé Linh nhà mình chưa biết nhiều bạn đâu, chỉ kể về bạn Bông, bạn Thuỷ, bạn Minh Anh thôi. Không phải là nhát mà là nhiều bạn quá, chưa nhớ hết được. Con bé nhà mình cũng còi lắm, có 12.8kg thôi (theo cân của cô, chứ ở nhà mẹ cháu cân được 13.5kg). Bé hay bị nôn và lười ăn lắm, các cô đến khổ với nó vì tội ăn lâu, chậm. Mình cũng đang tính hay gần đến Trung thu thì biếu mỗi cô một phong bì để các cô có quà cho con, nhưng nghĩ cứ thấy vô duyên thế nào ý, mà không làm thế thì chẳng còn cách nào cả. Chả nhẽ mang cả hộp bánh đến. Mẹ Nguyên có ý gì khác không mách mình với. Mình vụng mấy khoản này quá đi mất. Hàng này, mình nhờ ông nội Linh đi đón bé nên ít có dịp tiếp xúc với các cô lắm. Có gì mẹ Nguyên góp ý nhé. Vui nhất là có người "cùng hội cùng thuyền".
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 88 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalacuabienkhoi
    @ Bé hay bị nôn và lười ăn lắm, các cô đến khổ với nó vì tội ăn lâu, chậm. Mình cũng đang tính hay gần đến Trung thu thì biếu mỗi cô một phong bì để các cô có quà cho con, nhưng nghĩ cứ thấy vô duyên thế nào ý, mà không làm thế thì chẳng còn cách nào cả. Chả nhẽ mang cả hộp bánh đến.
    Mẹ Trúc Linh thân mến, Hôm nọ trên diễn đàn có topic các mẹ bàn về chuyện có nên quà cho cô 2/9 và trung thu ko? Người nói có ngừoi nói ko, mình thì cũng chưa quà cáp gì cho cô cả, nhưng có lẽ trung thu này mình cũng có chút gì để gọi là cảm ơn cô nhỉ ? Mình thấy nói là nếu biếu bánh thì biếu thật sớm vào ( tầm 5/8 am trở đi) còn ko thì phong bì mẹ nó ạ . Ko biết ý kiến mẹ nó thế nào, mình cũng đang phân vân quá.