TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào có con học trường mầm non Đống Đa không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 61.6K Lượt đọc
  • 766 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị em trong DD, cho em hỏi có mẹ nào có con học ở trường mầm non Đống Đa phố đào Duy Anh không, em đang có ý định xin cho con vào trường này phần vì gần nhà, trường lại rộng rãi thoáng mát hiện tại bé nhà em đang học tại 1 trường tư thục mọi cái nói chung cũng được mỗi tội trường có không gian hẹp quá. Mẹ nào biết thông tin về trường này cho em biết với ạ. Cám ơn các mẹ nhiều !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

truong nay OK day
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangthuytinh76
    Chào các anh chị em trong DD, cho em hỏi có mẹ nào có con học ở trường mầm non Đống Đa phố đào Duy Anh không, em đang có ý định xin cho con vào trường này phần vì gần nhà, trường lại rộng rãi thoáng mát hiện tại bé nhà em đang học tại 1 trường tư thục mọi cái nói chung cũng được mỗi tội trường có không gian hẹp quá. Mẹ nào biết thông tin về trường này cho em biết với ạ. Cám ơn các mẹ nhiều !
    Trường này đạt trường tiêu chuẩn QG nên mình nghĩ bạn yên tâm. Cơ sở hạ tầng tốt, ăn uống vệ sinh nhưng sữa thì không nằm trong thực đơn hàng ngày thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có con đang học ở trường này. Nhưng nếu con bạn trái tuyến thì phải tìm cách xin vào trường nhờ người quen hoặc đến thẳng gặp cô hiệu trưởng. Nên đến sớm đi bạn ạ, hình như ngày 15/7 họ bán đơn xin học thì phải. Năm ngoái mình nhờ bạn giới thiệu đến xin cho con học, phải qua kiểm tra sơ tuyển, sau đó phong bì bồi dưỡng mỗi cô 300k, hình như có cả cô hiệu trưởng tham gia sơ tuyển. Tổng chi phí khoảng 1000K. Nhưng con mình được học trong điều kiện cơ sở vật chất môi trường tốt, các cô giáo cũng tận tình lắm mà học phí của trường nhà nước lại thấp thôi bạn ạ, năm ngoái con nhà mình trung bình mỗi tháng chỉ đóng học khoảng 250K.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn, em cũng đang tìm người để nhở vả đây, HK nhà em thuộc phường Phương Liên nên chắc là trái tuyến.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi địa chỉ cụ thể của trường này? Cám ơn bạn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

HK nhà em thuộc phường Phương Liên nên chắc là trái tuyến.
    Nhà mình ở Phương Liên nhưng hộ khẩu lại Kim Liên khu C (nên cũng trái tuyến). Về trường Đống Đa, năm ngoái mình thấy nếu trái tuyến cứ mua hồ sơ bình thường và khi nộp thì nộp thêm 500K trái tuyến là xong. Nhưng năm nay co lẽ do các bé sinh năm 2003 nhiều quá hay sao mà các đối tượng trái tuyến xin vào không dễ dàng như trước. Mình chưa vào hẳn trường còn nhìn ngoài thấy trường rất thoáng mát và rộng rãi. Các mẹ có con đã học ở trường Đống Đa có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé.

Sáng nay Bi dậy sớm
    Tặng mẹ đoá hoa tươi
    Ôm Bi mẹ mỉm cười
    Mẹ yêu con nhiều lắm!:
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Bi ve
    Nhà mình ở Phương Liên nhưng hộ khẩu lại Kim Liên khu C (nên cũng trái tuyến). Về trường Đống Đa, năm ngoái mình thấy nếu trái tuyến cứ mua hồ sơ bình thường và khi nộp thì nộp thêm 500K trái tuyến là xong. Nhưng năm nay co lẽ do các bé sinh năm 2003 nhiều quá hay sao mà các đối tượng trái tuyến xin vào không dễ dàng như trước. Mình chưa vào hẳn trường còn nhìn ngoài thấy trường rất thoáng mát và rộng rãi. Các mẹ có con đã học ở trường Đống Đa có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé.
    Đứa lớn nhà mình vẫn đang học ở đấy, trái tuyến nhưng do quen biết nên vẫn xin được từ 2004. Trường tốt, các cô tận tình, chăm sóc sát sao (đấy là lớp của con mình thế, các cô khác thì mình không biết). Có vấn đề gì là cô thông báo ngay. Cơ sở vật chất tốt, rộng rãi nhưng không có điều hoà. Hình như đợt này đang bán đơn tuyển sinh cho bé sinh 2003. Mình tính xin cho bé con nhà mình học năm nay nhưng lo không được vì nó sinh 2004.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng có HK kim Liên, C9.Hai đứa nhà mình đanghọc mầm non Hoa sữa.Mình cũng nghe nói trường Đống Đa tốt hơn.Đứa lớn Tháng 9 này vào lớp 1 tiểu học Kim Liên rồi.Đứa bé sinh tháng 2.2003.Có lẽ mình sẽ xin chuyển sang trường Đống đa thôi.Các mẹ cho mình hỏi, bé nhà mình đúng tuyến như vậy thì nộp đơn có dễ không và có phải thêm $$$ không? chỉ giúp mình với nhé.Cảm ơn các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOACUONG
    mình cũng có HK kim Liên, C9.Hai đứa nhà mình đanghọc mầm non Hoa sữa.Mình cũng nghe nói trường Đống Đa tốt hơn.Đứa lớn Tháng 9 này vào lớp 1 tiểu học Kim Liên rồi.Đứa bé sinh tháng 2.2003.Có lẽ mình sẽ xin chuyển sang trường Đống đa thôi.Các mẹ cho mình hỏi, bé nhà mình đúng tuyến như vậy thì nộp đơn có dễ không và có phải thêm $$$ không? chỉ giúp mình với nhé.Cảm ơn các mẹ.
    To HOACUONG : Bạn ở C9 có biết Lan k? Con Lan cũng đang học Đống Đa. HK nhà mình C13. Mình đã nhờ xin được cho con (Cũng sinh tháng 2/2003) vào học ĐONG ĐA rồi. Bạn qua trường luôn đi vì trường bắt đầu "tuyển sinh" từ 12-16/7 hay sao đấy.

Sáng nay Bi dậy sớm
    Tặng mẹ đoá hoa tươi
    Ôm Bi mẹ mỉm cười
    Mẹ yêu con nhiều lắm!:
    • 932 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOACUONG
    Theo mình biết đúng tuyến để mua hồ sơ từ B1-B10, chỉ tiêu tuyển sinh là 90 cháu.khi vào trường các cháu trái tuyến làm đơn tự nguyện đóng xây dựng trường, mức thấp nhất là 500K.Con mình năm nay cũng vào đó học, cũng ở diện trái tuyến.Nhà mình ở B1 trung tự.Hy vọng lại được gặp người quen nhỉ.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Qua thông tin từ các mẹ bề trường mình cũng muốn cho con được học ở đây quá nhưng ngặt một nỗi bé nhà mình sinh năm 2002 HK phường PL mà năm nay trường lại không tuyển các bé 2002, mình lại không có mối quan hệ nào thân thiết để xin cho bé. Các mẹ có cao kiến gì hay có thể giúp được mẹ cháu không. Cám ơn các mẹ nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Cu Bi nhà mình đã có tên trong danh sách lớp 9 của trường Đống Đa. Có bé nào cùng lớp với Cu Bi nhà mình k các mẹ ơi. 8/8 bắt đầu đi học mà tình hình sức khoẻ của Bi k được tốt lắm (ốm hơn 1 tháng rồi, hiện nay đang bị loạn khuẩn do uống nhiều thuốc quá). Giá như trước khi đi học con khoẻ thì đỡ lo hơn.

Sáng nay Bi dậy sớm
    Tặng mẹ đoá hoa tươi
    Ôm Bi mẹ mỉm cười
    Mẹ yêu con nhiều lắm!:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi : Cu Bi Ve
    Cảm ơn mẹ Cu Bi Ve nhé.May hôm rồi bận quá.Minh HK Kim Liên nhưng sống ở Thanh Nhàn nên không biết Lan.Chac không cho bé đi học ở Đống đa được rồi vì chác hôm nay đã hết hạn nộp hố sơ.Var lại ông bà nội cháu kêu đi hơi xa, sợ không đón được.Buoonf quá.Chac lại phải tiếp tục học mầm non Hoa Sữa rồi.
    CẢm ơn các mẹ nhiều! (phông chữ hôm nay làm sao chán quá)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tớ cũng thích trường Đống Đa này lắm, đang xin cho con ko biết có được ko? Bé nhà tớ chỉ còn 1 năm nữa thôi là vào lớp 1 rồi, ko biết xin có dễ ko?????
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Co me nao biết ve Mam Non Hoa Thuy Tiên ( trong trương CDSPMG) Hoang Q.Viet Quan cau giay
    Me chau mươn xin cho chau nam toi vao nhung thay bay gio kho qua..... giúp em dương di nhu the nao
    • 932 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Cu Bi nhà mình đã có tên trong danh sách lớp 9 của trường Đống Đa. Có bé nào cùng lớp với Cu Bi nhà mình k các mẹ ơi. 8/8 bắt đầu đi học mà tình hình sức khoẻ của Bi k được tốt lắm (ốm hơn 1 tháng rồi, hiện nay đang bị loạn khuẩn do uống nhiều thuốc quá). Giá như trước khi đi học con khoẻ thì đỡ lo hơn.
    ơ sao biết lớp rồi à Cu Bi ơi, sao thấy bảo đến 28/7 mới ra xem lớp cơ mà.Con gái mình đi ra gặp gỡ các cô các cô đang chê còi quá đây này, hỏi phỏng vấn lại ko chịu nói chẳng hiểu sẽ vào lớp nào đây.Học cùng nhau thì tốt nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menhimdanhda
    ơ sao biết lớp rồi à Cu Bi ơi, sao thấy bảo đến 28/7 mới ra xem lớp cơ mà.Con gái mình đi ra gặp gỡ các cô các cô đang chê còi quá đây này, hỏi phỏng vấn lại ko chịu nói chẳng hiểu sẽ vào lớp nào đây.Học cùng nhau thì tốt nhỉ.
    Đúng rồi 28/7 mới công bố chính thức còn Bi thì mình biết theo đường "không chính thức" . Bi nhà mình mặc dù đã được gửi từ khi 18 tháng, mặc dù là "đấng nam nhi" :4: :4: :4: nhưng vô cùng nhút nhát. Hôm đi "phỏng vấn" khi các cô hỏi lại còn mếu mếu nhưng vẫn chịu nói. Bi không đến nỗi còi lắm nhưng rất hay ốm (họng và mũi không được tốt mà). Hết tuần này là biết được Bi và Nhím có học cùng nhau không đây.

Sáng nay Bi dậy sớm
    Tặng mẹ đoá hoa tươi
    Ôm Bi mẹ mỉm cười
    Mẹ yêu con nhiều lắm!:
    • 932 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Đúng rồi 28/7 mới công bố chính thức còn Bi thì mình biết theo đường "không chính thức" . Bi nhà mình mặc dù đã được gửi từ khi 18 tháng, mặc dù là "đấng nam nhi" :4: :4: :4: nhưng vô cùng nhút nhát. Hôm đi "phỏng vấn" khi các cô hỏi lại còn mếu mếu nhưng vẫn chịu nói. Bi không đến nỗi còi lắm nhưng rất hay ốm (họng và mũi không được tốt mà). Hết tuần này là biết được Bi và Nhím có học cùng nhau không đây.
    Bi Ve ơi NHím cũng học lớp số 9 đấy, bạn tên gì đấy?8/8 đến đi học gặp nhua làm quen nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menhimdanhda
    Bi Ve ơi NHím cũng học lớp số 9 đấy, bạn tên gì đấy?8/8 đến đi học gặp nhua làm quen nhé.
    Nhím đi học được hơn 1 tuần rồi phải không? Hôm 8/8 mình cũng cho Bi đến lớp nhưng chỉ gọi là đến lấy ngày thôi vì hôm đó Bi vẫn ốm (về còn phải đi viện 2 ngày). Thứ 2 vừa rồi mới đi buooir đầu tiên. Nhím đi học thế nào? có ngoan không? Ăn uống có tốt k? Có ngủ được k? Còn Bi nhà mình vẫn khóc lắm, sáng nào cũng khóc cũng nôn, sáng ra là con không muốn đi học đâu. Mẹ Nhím đã tiếp xúc nhiều với các cô chưa? Sáng mẹ Nhím đưa con đi học hay bố? Khi nào hẹn gặp nhau nhé.

Sáng nay Bi dậy sớm
    Tặng mẹ đoá hoa tươi
    Ôm Bi mẹ mỉm cười
    Mẹ yêu con nhiều lắm!: