TIN TÀI TRỢ.

Có ai cho con học ở trường Apollo Gò vấp không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26K Lượt đọc
  • 175 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebin_kitty Xem bài viết
    Hôm nay mình đã được Phòng Thanh tra giáo dục mời lên làm việc cùng với phía nhà trường(có cô Thảo đại diện), sau khi làm việc mình cũng thấy hài lòng với cách giải quyết của trường(đã hoàn lại phí mình đã đóng - 3,8tr). Hôm nhà trường nói không hoàn lại mình thật sự bức xúc nên chia sẻ trên mạng với các từ ngữ đã dùng như"cướp cạn" mình thấy trong lúc nóng nói trường như vậy cũng thấy có lỗi, mình xin lỗi các Mẹ và Trường nhé! giờ thì hiểu nhau rồi hihiiiiii.
    Lời xin lỗi đáng giá ngàn vàng nhỉ ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 992 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Hôm nay mình đã được Phòng Thanh tra giáo dục mời lên làm việc cùng với phía nhà trường(có cô Thảo đại diện), sau khi làm việc mình cũng thấy hài lòng với cách giải quyết của trường(đã hoàn lại phí mình đã đóng - 3,8tr). Hôm nhà trường nói không hoàn lại mình thật sự bức xúc nên chia sẻ trên mạng với các từ ngữ đã dùng như"cướp cạn" mình thấy trong lúc nóng nói trường như vậy cũng thấy có lỗi, mình xin lỗi các Mẹ và Trường nhé! giờ thì hiểu nhau rồi hihiiiiii.
    Mẹ nó thật may khi được trường hoàn lại tiền đó, vì hồi đó giờ mình làm trong lĩnh vực kinh doanh về giáo dục nên mình biết hầu như chỗ nào cũng " không hoàn lại tiền trong bất cứ trường hợp nào" kể cả là chưa học buổi nào hoặc nếu có thì chỉ hoàn độ 50 -60% thôi, trừ khi lỗi là do phía nhà trường quá thời hạn mà chưa có lớp cho học viên thì mới hoàn 100%.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 272 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebin_kitty
    ...có điều cách trường cung cấp thông tin và hành xử thì mình thấy không giống Trường, Trường gì mà không cho học thử, muốn vào học thì đóng tiền, nhưng khi cơ sở không đáp ứng xin nghỉ thì lại không hoàn lại tiền(mặc dù chỉ học làm quen 2 buổi sáng), mình thấy vừa vô lý và quảng cáo sai sự thật nên chia sẻ để Mẹ nào muốn gửi vào đây thì thận trọng hơn.
    Mình thấy bạn mới cần thận trọng khi đưa con đi học, thứ nhất không có trường nào cho học thử cả, cho đến làm quen thì có, (con mình đến chơi làm quen ở đây cả tuần lễ) còn đã đóng tiền thì là gởi thật, ăn thật và mọi điều xảy ra với bé là cô giáo và nhà trường phải chịu trách nhiệm thật, con người chứ phải đồ vật đâu mà bạn thử hả bạn? Mình chỉ thí dụ, trong 2 buổi sáng bạn gửi con, nếu không may, bé té, bạn đến trách mắng cô giáo thử hay thật??? Thừ 2: cái cơ sở vật chất, bạn phải thấy nó trước khi gửi con chứ nhỉ?!

Việc Phòng Thanh tra giáo dục giải quyết cho bạn thật là tuyệt vời! Mình và các mẹ cần đánh dấu điều này làm "án lệ", sau này cứ gừi con 1, 2 bữa, không thích nữa cho nghỉ, trường hoàn lại hết 100% tiền đã đóng! Cám ơn Phòng Thanh tra giáo dục, hoan hô trường APOLLO làm gương cho các trường khác!

"Tâm sinh tính, tâm sinh tướng"!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 517 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vui nhờ!
    Đang nản vì con ho hoài không hết, vào đây cứ là "mắt tròn mắt dẹt"! Kiểu này chắc phải hướng con đi "học luật phòng thân" rồi!

"Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương"
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh_thuy Xem bài viết
    Vui nhờ!
    Đang nản vì con ho hoài không hết, vào đây cứ là "mắt tròn mắt dẹt"! Kiểu này chắc phải hướng con đi "học luật phòng thân" rồi!
    Biết đâu làm luật sư thiệt thì sao, con có năng khiếu đấy nhe. ( có gen) Hiiii
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 496 Bài viết

• 781 Được cảm ơn

Tiger nghỉ học 2 tháng, giờ đi học lại thì trường bắt đóng tiền giữ chỗ 500k, tiền học 1 tuần và 1 ngày là 850k. Trời ơi, sao mà "chém" quá vậy? Giờ chẳng lẽ vì cục tức mà đi chuyển trường cho con sao???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 517 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heobebe Xem bài viết
    Biết đâu làm luật sư thiệt thì sao, con có năng khiếu đấy nhe. ( có gen) Hiiii
    Muốn làm LS thì không được bộp chộp, chị 3 tui lăng xăng lắm, trả lời nhanh như gió vậy! Không ổn đâu cô ơi!

Nghề của tui, tui khoái mấy người chẳng nghe ai, chỉ nghe họ lắm, nói chưa hết câu mà nhảy ra trả lời, tui khoái vậy! hi hi hi ....

"Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương"
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang nhăm nhe trường này cho bé 24 tháng nhà mình, nhưng thông tin về trường ít quá nên cũng chẳng biết thế nào. Trường ko có web, khi đến tham quan gặp cô hiệu trưởng cũng chỉ nhận được tờ giấy chi tiết về học phí thôi chứ chẳng thấy hình ảnh hoạt đông gì của trường. Mình cứ lăn tăn mãi chưa dám quyết. Mẹ nào có gửi bé ở trường này cho mình hỏi thăm chút nhé. Bé nhà mình ăn hay ói không biết các cô ở đây có đánh nhiều không? Bé 24th có được học năng khiếu hay hoạt động gì khác ngoài ăn với ngủ ko? Thực đơn có được thông báo cho phụ huynh ko? Mong các mẹ có kinh nghiệm với Apollo giúp mình với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 496 Bài viết

• 781 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cineeha Xem bài viết
    Mình cũng đang nhăm nhe trường này cho bé 24 tháng nhà mình, nhưng thông tin về trường ít quá nên cũng chẳng biết thế nào. Trường ko có web, khi đến tham quan gặp cô hiệu trưởng cũng chỉ nhận được tờ giấy chi tiết về học phí thôi chứ chẳng thấy hình ảnh hoạt đông gì của trường. Mình cứ lăn tăn mãi chưa dám quyết. Mẹ nào có gửi bé ở trường này cho mình hỏi thăm chút nhé. Bé nhà mình ăn hay ói không biết các cô ở đây có đánh nhiều không? Bé 24th có được học năng khiếu hay hoạt động gì khác ngoài ăn với ngủ ko? Thực đơn có được thông báo cho phụ huynh ko? Mong các mẹ có kinh nghiệm với Apollo giúp mình với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Con mình học đây từ lúc 13 tháng, bây giờ đã 28,5 tháng rồi. Đến thời điểm này thì mình khá hài lòng với các cô ở lớp con mình. Một mình do con mình ăn uống dễ tính, một phần các cô lại rất chịu khó nên mình rất an tâm gửi con cho cô. Hoạt động thì quá chừng, lâu lâu lại có văn nghệ, triển lãm tranh, đi tham quan gốm sứ Minh Long... Sáng thứ 6 hàng tuần con mình được học bơi (hoặc vọc nước là chủ yếu). Mỗi ngày đều có report đại loại như con ăn có ói ko, ăn hết suất hay không ăn được, đi tiêu lúc nào. Mỗi cuối tháng sẽ có sổ tay gửi cho ba mẹ, trong đó nêu rõ con học gì, chủ đề thế nào, nhận xét của các cô và hình của con trong tháng đó. Thực đơn thì đầu tuần được dán lên bảng thông báo để phụ huynh biết được cả tuần con mình ăn gì.
    Mình đi làm về trễ nên gửi thêm ngoài giờ, một tháng trả thêm 200k, nói chung cũng chấp nhận được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Elhnirt nhiều. Trong lúc đợi các mẹ trợ giúp e đã đưa bé nhà e đến làm quen với các cô các bạn rồi. Mọi thứ khá ổn, em vẫn đang theo dõi phản ứng của các cô với ca khó nhà em.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng định đi qua Apollo xem thử, mà sao trường này không có website hay hình ảnh gì nhỉ, mình tìm mãi mà chẳng có. Thấy có mẹ khen, có mẹ chê, mình cũng băn khoăn quá thôi...
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaolinhnhat Xem bài viết
    Đậm đỏ là y chang bé nhà mình bây giờ, ngày trước gặp ai cũng chào giờ thì không. Bé 15 tháng chắc học chung lớp Winnie với bé nhà mình rồi, chiều mấy giờ mẹ nó đón bé?
    Giờ chị còn cho bé theo học A nữa ko chị. Con em tết này 18 tháng đang tính cho đi học mà thấy chị comment nên hỏi lại cho chắc. Cá nhân chị thấy trường này có được không ?
    • 992 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngogiang103 Xem bài viết
    Giờ chị còn cho bé theo học A nữa ko chị. Con em tết này 18 tháng đang tính cho đi học mà thấy chị comment nên hỏi lại cho chắc. Cá nhân chị thấy trường này có được không ?
    Bé nhà mình vẫn đang học ở đây, cùng lớp với bé nhà mẹ elhnirt, các cô rất nhiệt tình và quan tâm tới đặc điểm của từng bé, chiều về ngoài tờ nhật ký gửi về cô đều bc đầy đủ những hành động hay câu nói gì đặc biệt của bé ngày hôm đó nữa. Nói chung là cảm nhận của mình về trường cũng giống như cm của mẹ elhnirt ở trên .
    • 992 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

À, trường có FB, bạn vô FB search Apollo Trường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaolinhnhat Xem bài viết
    À, trường có FB, bạn vô FB search Apollo Trường.
    Cám ơn chị nhé,
    • 217 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cineeha Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Elhnirt nhiều. Trong lúc đợi các mẹ trợ giúp e đã đưa bé nhà e đến làm quen với các cô các bạn rồi. Mọi thứ khá ổn, em vẫn đang theo dõi phản ứng của các cô với ca khó nhà em.
    Mẹ Cineeha ơi. Mẹ cho bé học ở Apollo thế nào rồi? Cho mình chút nhận xét đi. Bé mình được 29 tháng rồi, bé mình ăn rất ít, hay ói, chưa biết kêu tè, ị, khó ngủ nữa. Mình đang tìm trường cho bé đi học mà chỉ sợ bé khó quá bị cô quýnh thôi.
    Mẹ nó cho mình thêm thông tin và nhận xét về trường này nha. Giờ bé của mẹ nó còn học ở Apollo ko?
    comment by WTT mobile view
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9