TIN TÀI TRỢ.

Có ai cho con học ở trường Apollo Gò vấp không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26K Lượt đọc
  • 175 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,165 Được cảm ơn

Trường này mới mở, nằm gần trường Vihempich. Tháng 9 trường khai giảng. Rộng đến 500m2, trong đó sân chơi chiếm đến gần 300m2 rồi. Có nhiều cây xanh, có hồ bơi, và đồ chơi
    Mình chỉ đọc quảng cáo thôi. Lớp học có lót gỗ, trải thảm. Có phòng bếp, y tế riêng biệt.
    Thức ăn có nguồn gốc rõ ràng (Thịt cá của Vissan, rau củ quả của Big C, nước uống Lavie, sữa abbot)
    Lớp học ít bé. 1 cô chăm 3-5 bé. Các cô có bằng cấp sư phạm.
    Học phí 2.500.000/tháng. (Không phụ thu thêm chi phí nào nữa)
    Còn nhiều thứ hay ho. Nghe quảng cáo mê quá. Mà mình không biết thực hư thế nào. Có mẹ nào cho con học ở trường này, tham quan cụ thể cơ sở vật chất của trường thì chia sẻ cho mình biết với nhé.
    Mình tính cho bé học Bé Ngôi Sao mà học phí cao quá, không chịu nổi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mình cũng nhận được tờ rơi quảng cáo trường này và đã đi tham quan trường rồi, đúng là trường có sân chơi rộng, có hồ bơi (các bé sẽ bơi vào ngày thứ sáu mỗi tuần), xích đu, cầu tuột, xe đạp, xe lắc... , lớp học sàn gỗ, có quạt và máy lạnh, thực đơn đọc qua thì rất phong phú, họ nói bắt đầu 6/9 sẽ co GV người nước ngoài của trung tâm Apollo dạy mỗi ngày 30 phút, có BS BV Hồng Đức trực mỗi tuần 3 ngày. Con mình đang học trường BNS đây, cũng được 2 năm rồi nhưng lần này trường tăng học phí cao quá với lại mình cũng ưng ý trường Apollo (gần nhà mình hơn) nên mình sẽ chuyển con qua đây học. Mà đến hết tháng 9 trường có chương trình khuyến mãi miễn phí tiền cơ sở vật chất đó (1.5tr/năm). Hôm tuần rồi mình đến, lơp tuổi con mình chỉ có 5 bé vậy mà sáng nay ông xã mình đến đăng ký nhập học thì lớp đã là 17 bé rồi và trường sẽ tách ra lớp mới. Nãy giờ mình quảng cáo miễn phí hơi nhiều nhỉ, mẹ cứ đi tham quan trường đi, biết đâu sau này sẽ gặp nhau trên diễn đàn của PH trường Apollo nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, trường này nhận bé mấy tháng vậy chị?
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thấy trường treo bảng là nhận từ 12 tháng đó, bạn đến tham quan trường thử đi. Con mình đi học được 3 ngày rồi, thấy bé không sợ khi đi học nên mình cũng an tâm.
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lúc trước con mình học ở trường kid world nhưng mình thấy chất lượng bữa ăn kém quá, mà học phí lại tăng liên tục nên quyết định chuyển trường cho con. Qua xem thử Apollo thì thấy cũng được nên quyết định gởi bé ở đây .
    Mới gần 1 tháng mà bé nhà mình thay đổi rất nhiều, bé ăn được nhiều hơn , biết rửa tay trước khi ăn, sức khỏe tốt hơn, biết chào hỏi người lạ ...Hi.
    • 994 Bài viết

• 2,171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Trường này mới mở, nằm gần trường Vihempich. Tháng 9 trường khai giảng. Rộng đến 500m2, trong đó sân chơi chiếm đến gần 300m2 rồi. Có nhiều cây xanh, có hồ bơi, và đồ chơi
    Mình chỉ đọc quảng cáo thôi. Lớp học có lót gỗ, trải thảm. Có phòng bếp, y tế riêng biệt.
    Thức ăn có nguồn gốc rõ ràng (Thịt cá của Vissan, rau củ quả của Big C, nước uống Lavie, sữa abbot)
    Lớp học ít bé. 1 cô chăm 3-5 bé. Các cô có bằng cấp sư phạm.
    Học phí 2.500.000/tháng. (Không phụ thu thêm chi phí nào nữa)
    Còn nhiều thứ hay ho. Nghe quảng cáo mê quá. Mà mình không biết thực hư thế nào. Có mẹ nào cho con học ở trường này, tham quan cụ thể cơ sở vật chất của trường thì chia sẻ cho mình biết với nhé.
    Mình tính cho bé học Bé Ngôi Sao mà học phí cao quá, không chịu nổi.
    Mình mới tham quan trường hôm qua... cảm nhận của mình là:
    - Khuôn viên trường rộng, nhiều cây xanh và trò chơi như mẹ jukeeko nói nhưng mặt bằng sân thì hơi gồ ghề, các cháu dễ té nếu chạy nhảy. Có lẽ vì vậy nên các cháu lớp bé 1 tuần chỉ được ra sân chơi có 3 lần mà chủ yếu là chơi nhà banh ở trong nhà, ko đi ra ngoài.
    - Mình cũng nghe nói các cô có ít nhất là bằng CD nhưng vào lớp học thì thấy các cô trẻ quá... ko biết mình có đa nghi quá hay không?
    - Điều làm mình băn khoăn nhất là đây là trường MN tư thục chứ ko phải trường công mà người tiếp PH mặt cứ lạnh như tiền, ko có được 1 nụ cười... Mình đi về mà băn khoănn tự hỏi ko biết mình có nói gì/làm gì sai không?

Vài dòng cảm nhận của cá nhân mình để các mẹ tham khảo nhé...Mình chỉ muốn share với các mẹ cảm nhận của 1 bà mẹ đang trên đường tìm trường cho con học thôi... Mẹ nào ko vừa ý thì bỏ qua cho mình nhé...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heocon236 Xem bài viết
    Chị ơi, trường này nhận bé mấy tháng vậy chị?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynh phuc oanh vu Xem bài viết
    Mình thấy trường treo bảng là nhận từ 12 tháng đó, bạn đến tham quan trường thử đi. Con mình đi học được 3 ngày rồi, thấy bé không sợ khi đi học nên mình cũng an tâm.
    Mình có hỏi thì ở trường bảo là nhận cháu từ 18 tháng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,165 Được cảm ơn

Mình chưa vào hẳn trong trường. Nhìn ở phía ngoài vào thì thấy rộng, nhưng cũng không nhiều cây xanh. Sân bằng xi măng. Phần trồng cỏ chắc ở phía trong mà cũng khá bé. Cũng sợ con chơi dễ bị xây xước.
    Nhưng đối với mình cơ sở vật chất không quan trọng bằng sự tận tâm của các cô giáo nên mình cho con học trường khác rồi. Vì trường này mới mở, mình chả biết thế nào. Còn trường kia các mẹ khen nhiều nên mình thấy yên tâm hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

Mình chưa vào hẳn trong trường. Nhìn ở phía ngoài vào thì thấy rộng, nhưng cũng không nhiều cây xanh. Sân bằng xi măng. Phần trồng cỏ chắc ở phía trong mà cũng khá bé. Cũng sợ con chơi dễ bị xây xước.
    Nhưng đối với mình cơ sở vật chất không quan trọng bằng sự tận tâm của các cô giáo nên mình cho con học trường khác rồi. Vì trường này mới mở, mình chả biết thế nào. Còn trường kia các mẹ khen nhiều nên mình thấy yên tâm hơn.
    bạn cho con học trường nào vậy?
    • 1,906 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Con của mẹ nó học trường nào vậy? Mình đang định chuyển trường cho con.
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,165 Được cảm ơn

Mình cho học thì khá xa nhưng thuận đường đi làm. Đi xe máy chắc cũng mất hơn 20p. Mình cho con học happy kids phú nhuận. (Có topic trong đây)
    Cơ sở vật chất không tốt nhưng cô giáo thì tốt, tận tâm phù hợp cho các bé từ 18th-36 tháng.
    Đến tuổi học mẫu giáo thì mình sẽ chuyển con qua Sơn Ca 5, gần nhà hơn
    • 1,906 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimvaximuoi Xem bài viết
    Mình mới tham quan trường hôm qua... cảm nhận của mình là:
    - Khuôn viên trường rộng, nhiều cây xanh và trò chơi như mẹ jukeeko nói nhưng mặt bằng sân thì hơi gồ ghề, các cháu dễ té nếu chạy nhảy. Có lẽ vì vậy nên các cháu lớp bé 1 tuần chỉ được ra sân chơi có 3 lần mà chủ yếu là chơi nhà banh ở trong nhà, ko đi ra ngoài.
    - Mình cũng nghe nói các cô có ít nhất là bằng CD nhưng vào lớp học thì thấy các cô trẻ quá... ko biết mình có đa nghi quá hay không?
    - Điều làm mình băn khoăn nhất là đây là trường MN tư thục chứ ko phải trường công mà người tiếp PH mặt cứ lạnh như tiền, ko có được 1 nụ cười... Mình đi về mà băn khoănn tự hỏi ko biết mình có nói gì/làm gì sai không?

Vài dòng cảm nhận của cá nhân mình để các mẹ tham khảo nhé...Mình chỉ muốn share với các mẹ cảm nhận của 1 bà mẹ đang trên đường tìm trường cho con học thôi... Mẹ nào ko vừa ý thì bỏ qua cho mình nhé...

Mẹ nó chỉ cụ thể trường nằm khúc nào đường An Nhơn ko? Tối qua mình tính đi qua trường xem bên ngoài trường thế nào mà mình tìm mãi ko ra, chỉ thấy trường Hoa Mặt Trời, đi vào trong tìm mãi ko thấy số 40 đâu cả, đến cuối đường thì thấy nó dẫn vào 1 con hẻm ra đường Lê Đức Thọ thì phải, mà trên đường vào toàn thấy quán ăn, quán nhậu & quán cà phê ko hà, hơi xô bồ.
    • 144 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình mới chuyển bé từ Kids word sang Apollo được 4 ngày, chả hiểu cô và trò có cái gì mà bé nhà mình đi học đến ngày thứ 3 thì chả còn một giọt nước mắt nào nữa cả, quay lại chào tạm biệt và mi gió mẹ một cách vui vẻ,
    Tham gia 2 bữa ăn cùng con thì thấy cũng tương đối hài lòng, chứ ko phải giật mình hốt hoảng như khi nhìn thấy tô mì gói như bên KW, vệ sinh cũng tương đối sạch sẽ, các con ăn xong đều có khăn để lau miệng,
    Cô giáo phụ trách lớp tuy có hơi trẻ thật đấy, nhưng trẻ cũng có cái lợi của trẻ chứ nhỉ.
    Chả biết con học hành ra sao, chứ thực sự giờ mình cảm thấy tương đối hài lòng với những gì đáng để quan tâm tại một trường mầm non.
    Hy vọng Apollo sẽ duy trì những mặt mạnh và phát triền hơn nữa để tạo được thêm lòng tin cho phụ huynh học sinh, ít nhất cũng có chỗ yên tâm để bỏ con lại chứ..............
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

các cô giáo trẻ thì sẽ áp dụng được các pp dạy mới hơn, đặc biệt là pp giải thích, hướng dẫn, ko đánh mắng, phạt. còn các cô giáo lớn tuổi thì rất khó tránh vụ đánh, dù nặng hay nhẹ.
    • 144 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

enjoylife nói thế không công bằng rồi, các cô trẻ có thế mạnh của các cô trẻ, còn các cô lớn tuổi cũng có thế mạnh của họ chứ, cái quan trọng là cái tâm, lương tâm nghề nghiệp của cô chứ ko phải ở tuổi, cô nào có máu đánh trẻ thì kể cả trẻ hay già đều chiến tất, cô giáo Như 29 tuổi đó, còn trẻ chán, sao hành bé Vinh không còn chút lương tâm nào thế?
    Có lẽ cái cần là lương tâm các cô, các cô được học hành, được đào tạo để làm cô giáo, nhất lại là cô giáo mầm non thì tự các cô cũng hiểu vai trò của các cô to lớn đến mức nào mà, vì các cô chính là những nét viết đầu tiên lên trang giấy trăng về trường học trong các con mà.
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thì đi tham quan trường Happy Kid ở Phú Nhuận thì không thấy hài lòng chút nào vì truờng bé quá, không có sân, phòng học thì nhỏ mà không được thoáng vì nó không phải hình chữ nhật mà là hình ngũ giác (không biết diễn tả sao nữa) cứ thấy ngộp ngộp, chỉ được là có camera ở phòng cô hiệu trưởng đề xem các bé thôi nhưng cũng không thấy hết cả phòng học đâu nhé.
    Về trường Apollo meokhongduoi hỏi ờ trên thì nó ở gần trường Hoa Mặt Trời đó mẹ à, chỉ cách 2-3 căn gì đó thôi, sáng nay chở con đi học mới thấy trường đang sửa lại cổng nên chắc vì thế mẹ không tìm thấy, trường cũng lát gạch lại sân chơi để các bé có thể chạy xe được, mình rất đồng tỉnh về việc này vì hôm trước định góp ý rồi nhưng còn chần chờ chưa nói nay trường làm rồi, mình hài lòng ghê.
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,165 Được cảm ơn

Đồng ý CSVC của Happy kids phú nhuận không tốt. Nhưng cô giáo cực kỳ tốt nhé. Mà con mình còn nhỏ, cần sự quan tâm chăm sóc của cô nhiều hơn là sân trường rộng.
    Mình chỉ kiếm trường có cô giáo tốt, dàn Ban Giám Hiệu tốt thôi. Còn CSVC chỉ cần tương đối. (Mình không đợi được chuyện may rủi - con hên thì gặp cô tốt, xui thì thì gặp cô xấu. Mình không đợi chuyện đó mà chủ động kiếm ngay từ đầu)
    Mình học chung với con 1 tuần đầu. Các cô không đánh bé (ý mình nói các bé khác, không phải con mình), không ép bé ăn. Bé bệnh thì gửi cô cho uống thuốc. Cô tận tâm lắm. Mình chẳng thấy cô nào đánh. Bé quậy thì nghiêm khắc la thôi. Chứ không thấy đánh. Có ị, đái dầm, ói, cô lau mình, thay áo, tắm rửa. Chả thấy la lối gì. Con mình khóc (Hay các bé khác khóc), thấy cô ôm, vỗ về kiên nhẫn. Mà các cô cũng nắm bắt tâm lý của từng bé lắm
    Ban Giám hiệu thì chuyên môn rất giỏi, rất tâm lý.
    Mình cũng đã tham quan lớp con mình học, thấy thoáng lắm chứ không bít bùng đâu
    Apollo GV gần nhà mình, nhưng đi làm thì ngược đường quá nên mình thôi. Chứ CSVC theo như quảng cáo của tờ rơi, thì mình thấy okie quá rồi.
    • 144 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Đồng ý CSVC của Happy kids phú nhuận không tốt. Nhưng cô giáo cực kỳ tốt nhé. Mà con mình còn nhỏ, cần sự quan tâm chăm sóc của cô nhiều hơn là sân trường rộng.
    Mình chỉ kiếm trường có cô giáo tốt, dàn Ban Giám Hiệu tốt thôi. Còn CSVC chỉ cần tương đối. (Mình không đợi được chuyện may rủi - con hên thì gặp cô tốt, xui thì thì gặp cô xấu. Mình không đợi chuyện đó mà chủ động kiếm ngay từ đầu)
    Mình học chung với con 1 tuần đầu. Các cô không đánh bé (ý mình nói các bé khác, không phải con mình), không ép bé ăn. Bé bệnh thì gửi cô cho uống thuốc. Cô tận tâm lắm. Mình chẳng thấy cô nào đánh. Bé quậy thì nghiêm khắc la thôi. Chứ không thấy đánh. Có ị, đái dầm, ói, cô lau mình, thay áo, tắm rửa. Chả thấy la lối gì. Con mình khóc (Hay các bé khác khóc), thấy cô ôm, vỗ về kiên nhẫn. Mà các cô cũng nắm bắt tâm lý của từng bé lắm
    Ban Giám hiệu thì chuyên môn rất giỏi, rất tâm lý.
    Mình cũng đã tham quan lớp con mình học, thấy thoáng lắm chứ không bít bùng đâu
    Apollo GV gần nhà mình, nhưng đi làm thì ngược đường quá nên mình thôi. Chứ CSVC theo như quảng cáo của tờ rơi, thì mình thấy okie quá rồi.
    Chả biết cô có tốt không, ban giám hiệu thế nào, nhưng mình thấy cô giáo tiếp đón mình lúc mình vào thăm trường ý, hỏi chán, tham khảo chán rồi đến khi cô bảo đăng ký cho bé học, mình thấy không muốn đăng ký nên còn chần chừ, thế là cô thay đổi thái độ luôn, lạnh lùng, khinh miệt...............................
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuotchui Xem bài viết
    Chả biết cô có tốt không, ban giám hiệu thế nào, nhưng mình thấy cô giáo tiếp đón mình lúc mình vào thăm trường ý, hỏi chán, tham khảo chán rồi đến khi cô bảo đăng ký cho bé học, mình thấy không muốn đăng ký nên còn chần chừ, thế là cô thay đổi thái độ luôn, lạnh lùng, khinh miệt...............................
    Mình lúc đầu cũng đến tham khảo đăng kí cho con học vì nghe các mẹ bên top kia khen quá! Nhưng mình hơi thất vọng vì mình thấy hôm mình đến tìm hiểu và hôm mình đem con đến làm quen thì thấy thái độ các cô ko đc thân thiện lắm+ trường ko có không gian cho con (mình nghĩ con nít dù bé cỡ nào cũng cần có không gian để hít thở khí trời và vận động để nâng cao thể lực chứ ko thể nhốt như gà công nghiệp đc)+ mình thấy bình sữa của các con (lớp 18-24 tháng) để gần cửa toilet thấy có vẻ ko hợp vệ sinh mà mấy cái bình cũng ko đc đậy nắp lại nên mình đã bỏ ý định cho con học ở đây rồi và đã đăng kí cho con học trường khác rồi. Trường mới ít cháu, các cô thân thiện và rất nhiệt tình, con mình đi học đến ngày thứ 2 đã ko khóc nữa (con mình ở nhà khó lắm!)
    Nhưng nghe các mẹ khen Apolo cũng đánh dấu để nghiên cứu!
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,165 Được cảm ơn

Mình đăng ký đến lần thứ 3 ấy rồi mới cho học. Lần 1 lúc con được cỡ 16 tháng, lần 2, 18 tháng. Lần 3 là 23 tháng. Đăng ký trong danh sách chờ chứ chưa đóng tiền. Thấy cũng chả sao cả. Lần đầu thấy cô ngồi bàn tuyển sinh cũng hơi lạnh lùng. Lần 2 thì gặp đúng cô hiệu trưởng khá tận tình nên thấy thoải mái hơn chút.
    Cả 1 tuần cho con lê la khắp trường từ 8g-10g, cũng chả ai nói gì hết. Cô nói tùy thuộc vào quyết định của mình mà cho con lên lớp hay không. Con không chịu lên lớp mình cũng thôi, cứ cho chơi ở sân. Có 1-2 ngày lên lớp với con, quan sát đúng giờ ăn, thấy phòng của con có nhiều cửa sổ và không khí thoáng. Thấy các bé ngoan, ngồi ăn. Bé nào ói thì cô thay áo. Chả nghe thấy tiếng la mắng chút nào.
    Con mình còn nhỏ, nhưng biết nói chuyện nhiều. Đón con, con đã hí hửng nói - Học vui lắm. Con vẽ hình màu xanh "ná" cây.
    1 tuần thì thấy có cô hiệu trưởnG & hiệu phó (khoảng 3-4 ngày/1 tuần)& các cô giáo khác đứng trực tiếp đón bé. Thân thiện với các bé lắm.
    Tầm 7-8g thì thấy có tập thể dục cho các bé ở sân dưới (Chỉ 1 tốp). Mình cũng thấy sân chật. Nhưng nghĩ con mình còn nhỏ thì cần sự chăm sóc của các cô nhiều hơn. Mình cũng thấy có taxi đón các bé lớn ra hồ bơi học bơi.
    Có bữa ngồi lê la với con. Thấy có bé đang tập thể dục, át xì một cái, mũi dãi lòng thòng. Cô giáo liền lấy khăn giấy lau mũi sạch sẽ cho bé. Không quát mắng. Bé bệnh nhẹ vẫn gửi ở trường & các cô cho bé uống thuốc giùm mình.
    Mình nghĩ trường phù hợp với các bé từ 18-36 tháng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hì, có chị nào cho con học trường Apollo ở chung cư z751 ko ạ?sắp tới bé e 18 tháng e định cho con học ở đó, trường mới nên e cũng chưa biết thế nào ạ.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9