TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm về tìm trường mầm non cho bé ở Hà nội

• 2 Lượt chia sẻ
  • 45.1K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thấy có trường mầm non chip chip ở Trần Xuân Soạn, không biết có mẹ nào cho con học ở đây rồi cho em xin review với ạ. Em cảm ơn cả nhà ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 59 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào cho con học trường Mầm non Vầng trăng ở ngõ 406 Âu Cơ, Nhật Tân chưa ạ? Cho em xin comment về trường này với ạ.

Thank all.
    Mối's Store - nhận các order handmade từ len, sợi https://www.facebook.com/haancrochet/
    Cung cấp hàng xuất dư cho bé https://www.facebook.com/Moistorethoitrangchobe/?ref=aymt_homepage_panel
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rất thích trường Sunrise Kidz, các mẹ thử tìm hiểu nhé, có cả ở phố cổ và Cầu Giấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sau một thời gian dài tìm hiểu các trường, em có chọn cho con học ở trường mầm non Helios ở 234 Phạm Văn Đồng, quận Bắc Từ Liêm. Trường có cơ sở vật chất tốt, không gian thoáng đãng vì nằm trong khuôn viên biệt thự, trước mặt là vườn hoa, đằng sau là khu vực công viên-hồ. Ôi, khoản này em thích mê lý ý vì con được ra ngoài chơi nhiều chứ không bị bó hẹp với 4 bức tường. Con nhà em hơn 3 tuổi nên được học khá nhiều chương trình, trong đấy học tiếng anh với người nước ngoài 2 buổi/ tuần. Những ngày đàu cho con đi học xót ruột kinh khủng vì con nhà em là đứa mè nheo và từ bé đã bám mẹ. Được cái đi học sau 1 tháng là yêu trường và bám cô chủ nhiệm, về hay kể chuyện trường lớp. rồi cô yêu con thế nào bla bla.... nghe cũng thấy yên tâm.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Có mẹ nào đã cho con học ở mầm non khu vực Nguyễn Ngọc Vũ cho em xin ý kiến. E đang tìm trường cho con. Cháu được hơn 2 tuổi nhưng rất nhát, ko cho ai động vào người hết ấy. E cho đi học cho bạo dạn mà lo lắng quá. Để tiện việc chăm non đưa đón e tìm trường ở khu vực Nguyễn Ngọc Vũ. Hiện thấy có 3 trường là Thomas, Linh Linh và Mặt trời thế giới. Mẹ nào có con gửi ở các trường ấy rồi ko? Cho e ý kiến nhé! Em xin chân thành cảm ơn!
    À, mức kinh tế nhà em ko nhiều, nên tìm trường khoảng 3trieu đổ lại (cả ăn). Có mẹ nào còn biết trường nào tốt và giá hợp lý mách e nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình học ở Chip Chip - Trần Xuân Soạn cách đây 3 năm rồi, không biết bây giờ sao chứ hồi trước thì chán lắm, cứ nghĩ lại là thương con vô cùng. Lúc 2 tuổi con học lớp bé thì các cô hiền, sang năm chuyển lớp thì con sợ đi học, không dám ị hay tè và khát nước, về nhà cũng nhịn, mẹ phải gặng hỏi nhiều lần lắm con mới kể là sợ cô. Ngoài ra trường hay thu các khoản không báo trước (ví như trường thu tiền mua đĩa CD ghi hình ảnh của tất cả các con tham gia chợ quê hay gì đó với giá 60k/1đĩa mà mình không thấy đĩa, chỉ nhận được trả lời là lẫn đâu đó. Lần 2 các cô tự bỏ đĩa vào ba lô cho con, khi xem thì chỉ thấy có 1 cảnh lướt qua con chỗ đông người thôi. Mình chỉ thắc mắc là không ai hỏi mình có đăng ký mua cái này hay nộp cái kia không mà cứ cuối tháng là đóng tiền như 1 điều hiển nhiên). Bố mẹ đưa đón con ở tầng 1, không được lên trên lớp. Sổ nhật ký thì các cô rất chăm chỉ ghi ăn, ngủ đủ, chơi ngoan (hôm nay thứ 4 thì đã ghi trước cả ngày thứ 5 rồi ạ). Chỉ duy nhất có bà HT thì các con đến bà rất véo von, bà rất khéo nên hồi đầu mình đã tin tưởng gửi con ở đó để rồi hối hận đã làm con trở nên nhút nhát. May sao con được chuyển vào học trường mới ở Trần Quốc Toản nên đã tự tin hơn và biết nhiều về tiếng Anh. Mình cũng yên tâm khi con nói rằng "cô không đánh, chỉ bảo sai thì ngồi suy nghĩ về hành động của mình, khi nào nghĩ xong thì nói với cô". Các cô giáo, cô văn phòng và bác bảo vệ rất thân thiện, chương trình học rất ok, lịch học cũng như giờ ăn uống rõ ràng. Mình để con trai lớn học thử vài tháng rồi cũng cho bé thứ 2 vào nhưng chỉ được ghi danh sách chờ vì trường mới nhận 1 bé khác, phải để cho bé đó quen lớp và các cô đỡ vất vả trong 1-2 tuần thì mới nhận bé tiếp theo. Đến giờ con trai lớn đã ra trường nhưng cuối tuần vẫn về trường cũ học tiếng Anh và bé thứ 2 nhà mình đang học ở đó, con rất thích đi học, con chưa được 3 tuổi mà suốt ngày líu lo hát và nói tiếng Anh. Con trai lớn của mình khi ra trường còn được cô trao lại 1 cặp các bài học, đánh giá, hình ảnh của con trong suốt quá trình ở trường, giờ xem lại thích lắm. Cuối năm trường có buổi họp nhận xét tình hình học của con và tư vấn chọn trường tiểu học phù hợp với từng con dựa trên thông tin cảm nhận về trường tiểu học của 1 số phụ huynh có con mới ra trường năm trước (năm nay mình rất vui lại được chia sẻ cảm nhận về trường tiểu học của con cho các em JK).
    Nghe như mình đang quảng cáo về trường JK nhiều nhỉ. Thật sự mình rất cảm ơn các cô ở đây, mỗi tội cơ sở ở TQT không có sân chơi rộng nhưng được cái các cô cũng luân phiên cho các con ra ngoài chơi. Cơ sở ở Hoàng Minh Giám thì đẹp và có sân to ngoài trời trước và sau nhưng con lại cứ quen học ở JK Trần Quốc Toản. Quanh đấy có cả Việt Mỹ ở phố Huế, Thần Đồng ở Trần Hưng Đạo nữa ạ (hai trường này nghe nói cũng được nhưng mình chưa tham khảo vì con học JK cũng ổn rồi).
    Mình và 1 mẹ nữa cũng quen trong ngành giáo dục đều thấy khen trường lắm. Khi mình vào diễn đàn tìm trường tiểu học cho con thấy cũng có nhiều mẹ nói trường mầm non JK có nhiều con đỗ tiểu học Nguyễn Siêu đấy.
    Vài lời chia sẻ để các mẹ tham khảo nhé.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng cùng quan tâm với mẹ nó. Tìm được chỉ mình với nhé. Con mình cũng nhát, lười ăn nên muốn tìm trường có cô chăm con tốt
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mn ơi cho m hỏi chút trường Voi con có camera k hả mn?
    P/s: bé nhà m được 15m rồi, m đang tham khảo trg cho con khu vực phúc tân hoàn kiếm - hn, các mẹ chia sẻ với m với !!!
    comment by WTT mobile view
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có quen chị trên Sở Giáo dục đào tạo Hà Nội, chị ấy nói tại Hà Nội rất nhiều trường, nhóm lớp mầm non hoạt động không phép, không thực hiện các quy định của pháp luật về giáo dục mầm non. Các mẹ thông thái khi đăng ký học cho con nhớ hỏi kỹ giấy phép hoạt động nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bố Mẹ có biết giai đoạn từ 0-6 tuổi là giai đoạn vàng hình thành tính cách và nhân cách của trẻ không ạ?
    Bố Mẹ hãy thử tim hiểu về trường Mầm non Giáo dục Nhân cách Khai Trí đi ạ, Bố Mẹ sẽ nhận ra điều gì là cần thiết nhất cho các con vào thời điểm này đấy ạ:

🍀KHAI TRÍ theo mô hình Mầm Non Giáo Dục Nhân Cách lấy việc giáo dục Đạo Đức, Lễ nghĩa làm nền tảng kết hợp sáng tạo với các phương pháp giáo dục hiện đại để các bé được phát triển toàn diện về NHÂN CÁCH - TRÍ TUỆ - KỸ NĂNG.

🍀KHAI TRÍ triển khai chương trình giáo dục kỹ năng sống theo giáo trình “PHÉP TẮC NGƯỜI CON” - Chương trình đã áp dụng thành công và có nhiều thành tựu tại các nước tiên tiến như Singapore, Nhật Bản, Hàn Quốc, Mỹ, Úc... với việc tập trung vào 10 giá trị cốt lõi hình thành nên nhân cách:
    ☀Hiếu dưỡng Cha Mẹ;
    ☀Tôn sư trọng đạo;
    ☀Cung kính, lễ phép;
    ☀Nhân ái, yêu thương;
    ☀Cần cù, tiết kiệm;
    ☀Gọn gàng, ngăn nắp;
    ☀Tôn trọng vạn vật;
    ☀Hòa thuận, hợp tác;
    ☀Khỏe mạnh, sạch sẽ;
    ☀Thật thà, trung thực.

🍀KHAI TRÍ có hơn 20 nét văn hóa Nhà trường với các hoạt động ý nghĩa và thường xuyên nhằm giúp các con gieo mầm những hạt giống nhân cách tốt đẹp từ nhỏ như: Văn hóa cúi chào; Ngày Yêu Thương (thứ 2 hàng tuần); Sinh nhật tri ân (hàng tháng); Văn hóa Ngày lễ; Đọc lời cảm ơn trước khi ăn; Văn hóa buffet (hàng tháng); Văn hóa xếp dép & sắp xếp mọi vật gọn gàng ngăn nắp; Chào cờ Tổ quốc và hát Quốc ca (sáng thứ 2 hàng tuần); Góc bình yên (trước giờ ngủ trưa); Bé yêu lao động; Góc Gia đình (hàng sáng); Nghi lễ đầu giờ và cuối giờ học; CLB Nuôi dạy con ngoan (tối thứ 3 hàng tuần); THƯ PHỐI HỢP GIÁO DỤC gửi phụ huynh (mỗi tuần một lần)...

MẦM NON GIÁO DỤC NHÂN CÁCH KHAI TRÍ
    🏠Biệt thự song lập số 2, Khu LICOGI 13, Số 164 Khuất Duy Tiến, Q. Thanh Xuân, Hà Nội
    📌fb.com/mamnonkhaitrihn
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6