TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm về tìm trường mầm non cho bé ở Hà nội

• 2 Lượt chia sẻ
  • 45.1K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà mình học bên mầm non Bách Việt ở Đống Đa. Không phải trường quốc tế mà là mầm non chất lượng cao. Các cô giáo được cái chăm con tốt, thái độ dịu dàng. Mình ưng nhất là có camera 24/24 cho phụ huynh theo dõi. Đi làm thi thoảng lại mở ra xem con ^^. Đợt trước qua Justkid cũng thấy có camera nhưng không mở cho phụ huynh xem mà chỉ xem được khi phụ huynh đề nghị thôi.
    Học phí tầm 3,2tr/ tháng. Tính cả học năng khiếu Múa, vẽ và tiếng anh rồi. Điều kiện kinh tế nhà mình cũng chỉ cho bé học được chỗ nào 3-4 triệu thôi. Nhưng thấy con học được, vui vẻ, tháng nào cũng có lễ hội với dã ngoại ngoài trời nên cũng yên tâm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình xin lỗi vì đợt vừa rồi bận quá, không lên đây up thông tin thường xuyên và cập nhật thêm thông tin cho các mẹ được.
    Vì đợt vừa rồi dành hết thời gian cho chị Mi mọt lên cấp 2, đau đầu chọn trường cho chị Mi ah.
    Đợt này quay lại thấy có một số trường mới.
    Mình sẽ ghi lại địa chỉ, đến thăm các trường này và phản hồi lại các mẹ biết thông tin và đánh giá của mẹ Mi để các mẹ tham khảo.
    Thân mến.
    PS.
    Suri học Vinschool được 7 tháng rồi. (Vinschool Long Biên)
    Mẹ Mi sẽ viết bài và bổ sung thông tin để các mẹ tham khảo ah.
    Trong veo một ánh mắt cười
    Trong veo khuôn mặt - khoảng trời của Ba
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mẹ trecon0704 cho con học ở đâu chưa?
    Vụ justkid tăng giá mẹ Mi chưa nắm được, mẹ Mi sẽ đi thị sát thêm tình hình.
    Mẹ Mi thấy trường các bà xơ cũng được đấy.
    Còn Suri thì đợt này học bên Vinschool mẹ nó ah.
    Ở gần Hồ Gươm con có thêm Chip Chip thấy cũng được, mẹ Mi sẽ đi tham quan thêm rồi thông tin với mẹ nó nhé.
    Thân mến.
    • 1,908 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trường của các sơ xin vào khó lắm đó, bạn tớ chờ xếp hàng mãi mới được các sơ nhận đó
    ubUVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng vào hóng xem em cũng đang tìm trường cho bạn nhà e mà lăn tăn lắm((

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Menatbe
    • 1,908 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menatbe Xem bài viết
    Em cũng vào hóng xem em cũng đang tìm trường cho bạn nhà e mà lăn tăn lắm((

Nhà mẹ nó ở mạn nào? Và chấp nhận mức học phí khoảng bao nhiêu? Mong muốn tìm trường như thế nào với con?

Có thể tớ không biết nhiều trường nhưng mẹ nó cung cấp thông tin biết đâu tớ có thể gợi ý cho mẹ nó vài trường để tìm kiếm.
    ubUVp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà e ở Long Biên mẹ nó à. Vk ck e thu nhập cũng bt nên cũng chỉ dừng lại ở mức <=10tr thôi. Nếu trg ở xa mà có bus đưa đón thì e cũng ok. Nhờ mẹ nó tư vấn giúp ạ

• 1,908 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menatbe Xem bài viết
    Nhà e ở Long Biên mẹ nó à. Vk ck e thu nhập cũng bt nên cũng chỉ dừng lại ở mức <=10tr thôi. Nếu trg ở xa mà có bus đưa đón thì e cũng ok. Nhờ mẹ nó tư vấn giúp ạ

Ở mức < 10 triệu thì có nhiều option lắm, tớ recommend 3 trường là Reggio Emilia, Sakura Montessori và Fuji nhưng 3 trường này cách nhà mẹ nó khoảng 7-10km, 3 trừong đều có school bus nên tớ nghĩ cũng ok
    ubUVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Suri học Vinshool bên Long Biên đấy mẹ nó ạ. Mẹ nó thử qua xem có ưng không.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 480 Bài viết

• 1,560 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang định cho con học Fuji Trần Thái Tông, bạn có thể cho mình thêm ít thông tin về trường được ko. Cảm ơn bạn.
    • 1,908 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yu_na Xem bài viết
    Mình đang định cho con học Fuji Trần Thái Tông, bạn có thể cho mình thêm ít thông tin về trường được ko. Cảm ơn bạn.
    Mẹ nó vào đây mà xem thông tin về học phí và lịch đón con: http://www.fuji.edu.vn
    đt: 04 6671 5858

Ngoài ra có lưu ý là trường giảm 33% học phí trong vòng 12 tháng cho các học sinh đăng ký học trong 3 tháng: 4,5,6 đấy, nên mẹ nó đến trường xem nhanh nếu ưng thì đăng ký học để được hưởng giảm giá nhé

Tớ thấy ưu điểm của trường là trường mới, phòng gym khá hay, chưa kể đối diện CV Cầu Giấy nên các con được sang đó chơi cũng rất ổn ... nói chung vận động ổn keke tớ khoái nhất vụ vận động cho các bạn bé
    ubUVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 480 Bài viết

• 1,560 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi witch141v Xem bài viết
    Mẹ nó vào đây mà xem thông tin về học phí và lịch đón con: http://www.fuji.edu.vn
    đt: 04 6671 5858

Ngoài ra có lưu ý là trường giảm 33% học phí trong vòng 12 tháng cho các học sinh đăng ký học trong 3 tháng: 4,5,6 đấy, nên mẹ nó đến trường xem nhanh nếu ưng thì đăng ký học để được hưởng giảm giá nhé

Tớ thấy ưu điểm của trường là trường mới, phòng gym khá hay, chưa kể đối diện CV Cầu Giấy nên các con được sang đó chơi cũng rất ổn ... nói chung vận động ổn keke tớ khoái nhất vụ vận động cho các bạn bé
    Tớ thì đi thăm trường rồi, nghĩ bạn biết về trường nên muốn tìm hiểu như về thái độ, cách chăm sóc trẻ của các cô....và trường thì ko đối diện cv Cầu Giấy đâu, các con cũng phải đi bộ chừng 500m nếu muốn ra cv.
    • 1,908 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yu_na Xem bài viết
    Tớ thì đi thăm trường rồi, nghĩ bạn biết về trường nên muốn tìm hiểu như về thái độ, cách chăm sóc trẻ của các cô....và trường thì ko đối diện cv Cầu Giấy đâu, các con cũng phải đi bộ chừng 500m nếu muốn ra cv.
    Tớ thì không biết nhiều về trường này vì con tớ đang học ở Reggio, nhưng con bạn trong nhóm t8 tớ chơi đang gửi ở đấy mà feedback của em ấy là hài lòng
    ubUVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình không biết nhiều về trường này nhưng cũng đã đi Dream house, Little Havard, Flying Finger, và Peace School (Mầm non Hòa Bình). Trừ Peace School và Flying Finger là ngôi trường, có khuôn viên, khu vui chơi ngoài trời, còn Dream house và Little Havard đều là 1 tầng trong khu nhà chung cư nên không gian ngoài trời và khu vực vui chơi không thể tốt hơn được. Flying Finger thì theo kiểu Montessori, nằm trong khu Hapulico, khu vui chơi trong nhà thì bí lắm, đồ chơi thì ko rõ nguồn gốc, trẻ vào chơi nhiều mình sợ ngộ độc mất. Các phòng học thì bài trí cực chuyên nghiệp. Có sân chơi trên tầng thượng cho các con. Nhưng mình lại thích kiểu của Peace School (Mầm non Hòa Bình) hơn. Vì tất cả diện tích của họ đều là trường, một phần xây trường, một phần lớn làm sân chơi ngoài trời, thảm cỏ, núi đồi theo chuyên đề cho các con. Con mình đến là bỏ giày dép ở ngoài cửa vào chơi các khu trong nhà. Nhà vệ sinh thì theo kiểu riêng tư, có gạch chống trơn cho trẻ, hay lắm. Đồ chơi thì toàn Smoby, Fisher Tikes, Xếp hình Lego và nhiều hãng nổi tiếng nữa. Toàn là đồ chơi trí tuệ. Nên mình rất thích. Với mức học phí và ăn khoảng 4-6 triệu thì mình thấy ưu việt hơn hẳn, Mẹ nào quan tâm thì vào fanpage của trường: peaceschool.hanoi theo dõi và ngâm cứu. Nếu thấy thích thì bố trí đến thăm, cứ phải nhìn thấy, cảm nhận hết rồi mới yên tâm gửi con hay không được. Quan trọng nữa là phải đưa cả con đến. Nếu con thích trường, thì việc đưa con đi học cũng dễ dàng hơn là ép con. Có cả website của trường hoặc số điện thoại, các mẹ gọi điện đến hỏi xem. Hy vọng các mẹ sớm tìm được và yên tâm với môi trường giáo dục cho con mình.
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em chưa có bé nhưng chị gái em có con gái gửi ở trường mầm non song ngữ Hòa Bình ở khu vực Nam Trung Yên. Em thấy trường này có hệ thống cơ sở vật chất rất tốt, đào tạo hệ song ngữ và có cả hệ tiểu học. Chị em bảo cho bé học trường này để sau này học lên tiểu học luôn. Từ khi đi học, cháu gái em về cứ líu lo nói tiếng anh, mặc dù không nói sõi lắm nhưng bé lại nhớ được rất nhiều từ. Các chị thử cho bé đến thăm quan trường xem.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đợt rồi nhà mình cũng bon chen nộp hồ sơ vào trường các bà xơ đấy nhưng trượt hồ sơ rồi. Hic, hiện tại chưa chốt được cho con trường nào. Nhà mình ở đường Thành,các mẹ ơi giúp mình trường nào gần hồ Gươm nhất không? Các mẹ giới thiệu toàn trường xa nhà mình quá...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ! Bạn nhà e đợt rồi ốm ặt ẹo làm em chả còn thời gian tìm trường nữa. Em đành chăm con cho lại 1 thời gian nữa rồi tính tiếp vậy ạ((

• 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà mình cũng bị vẻ bề ngoài của trường mầm non hoà bình thu hút nên cho con học, sau 1 tháng thì mình thấy thất vọng. Lớp vắng các cô k để ý con, học được ít, sổ liên lạc học được 1 tháng thì ghi đc 3 ngày. Con về chơi với gấu thì bảo có muốn cô bẻ gãy chân không?... Rồi rất nhiều vấn đề nhưng mình bức xúc nữa là việc k được hoàn tiền học phí khi đóng 3 tháng mà chỉ học 1 tháng, vì mình đã coi như mất tiền phí đầu vào 4 triệu rồi. Nhà trường bảo một là chị cho con học nốt số tiền còn lại rồi nghỉ hai là chị mất hết tiền. Mẹ nào định học thì nên cân nhắc nhé
    • 1,908 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphamthihong84 Xem bài viết
    Đợt rồi nhà mình cũng bon chen nộp hồ sơ vào trường các bà xơ đấy nhưng trượt hồ sơ rồi. Hic, hiện tại chưa chốt được cho con trường nào. Nhà mình ở đường Thành,các mẹ ơi giúp mình trường nào gần hồ Gươm nhất không? Các mẹ giới thiệu toàn trường xa nhà mình quá...
    Mẹ nó phải đưa budget dự kiến thì mọi người mới tư vấn trường được, chứ nhiều lúc trường tốt mà lại over budget thì cũng khó cơ
    ubUVp7
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ có nhiều thông tin bổ ích quá. Có mẹ nào biết trường nào có dạy Montessori ở quận Hoàn Kiếm ko ạ? Quanh khu vực bờ Hồ thì tốt ạ. Em có bé 22m, đang muốn tìm trường để sắp tới chi bé đi học a.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6