TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm về tìm trường mầm non cho bé ở Hà nội

• 2 Lượt chia sẻ
  • 45.1K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi merongcon2012 Xem bài viết
    Just Kid ở số 3 Trần Quốc Toản, không phải Trần Hưng đạo mẹ Mi ạ. Trường có nhận 1 year không ?
    He he, kiu kiu mẹ nó, mình viết nhầm rùi, justkid 3 ở Trần quốc Toản, (cứ tưởng 2 ông họ hàng với nhau thì ở gần nhau, ai dè,,,, he heMình tìm cách sửa bài mà chưa đc, hình như bây giờ k tự sửa được bài sau 5p à???Trường nhận bé từ 12 tháng đấy, hay mẹ nó vô đây đi, nhập hội, bé nhà mình cũng là Rồng nhí mà :-)
    Trong veo một ánh mắt cười
    Trong veo khuôn mặt - khoảng trời của Ba
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 219 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Mi nhé, mẹ nó tỉ mỉ chi tiết thật, cu Khoai nhà mình 15 tháng rồi, minh cũng đang ngâm cứu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Cái này không phải Việt Mỹ ở Phố Huế đâu merongcon2012 a. Em hỏi về trường mầm non song ngữ Việt Mỹ trong hệ thống American School ấy ạ. Có mẹ nào đang có con gửi ở đó rồi cho em xin thông tin với ạ.
    • 598 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meohaanh Xem bài viết
    Cái này không phải Việt Mỹ ở Phố Huế đâu merongcon2012 a. Em hỏi về trường mầm non song ngữ Việt Mỹ trong hệ thống American School ấy ạ. Có mẹ nào đang có con gửi ở đó rồi cho em xin thông tin với ạ.
    Vậy ah, mình hỏi google thôi. Để mình tìm hiểu xem có thông tin gì sẽ chia sẻ.
    NfIrp7
    • 598 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMi Xem bài viết
    He he, kiu kiu mẹ nó, mình viết nhầm rùi, justkid 3 ở Trần quốc Toản, (cứ tưởng 2 ông họ hàng với nhau thì ở gần nhau, ai dè,,,, he heMình tìm cách sửa bài mà chưa đc, hình như bây giờ k tự sửa được bài sau 5p à???Trường nhận bé từ 12 tháng đấy, hay mẹ nó vô đây đi, nhập hội, bé nhà mình cũng là Rồng nhí mà :-)
    Cảm ơn bạn. Mình muốn cho bé đi học sớm nhưng bố và bà duyệt cho đến tháng 9 khi bé biết đi mới được đi học. Đến lúc đó bé được hơn 13 tháng, bây giờ được hơn 11 tháng trộm vía cũng muốn đi lắm rồi, đứng được một lúc còn vịn được vào cái gì thì chị ý đi nhanh thoăn thoắt!
    Bạn nhớ update tình hình học của con cho mình tham khảo nhé.
    NfIrp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Vậy ah, mình hỏi google thôi. Để mình tìm hiểu xem có thông tin gì sẽ chia sẻ.
    Mẹ nó tìm hiểu rồi post thông tin và kinh nghiệm nên cho mọi người biết với nhé.
    • 598 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MẹMi ơi hôm qua mình qua JK xem lớp khoảng 2pm thấy các bé rồng nhí vừa ngủ dậy, có một cô đứng ở góc lớp đang chuẩn bị bữa ăn chiều cho các con. Nhưng thấy một bạn chắc bé nhất lớp vẫn còn nằm ngủ trên sàn có lót chăn trong khi các bạn khác lớn hơn dậy hết đi lao xao xung quanh mà có một cô đang chuẩn bị cho các con ăn thôi. Nhìn mình hơi lo sợ cá bé lớn dậy trước đi qua dẫm lên tay or đùa nhau ngã vào bé đang ngủ. Không biết lúc đó các cô khác đâu, sao ko thấy cô nào trông cho bé đang còn ngủ dưới sàn. Mẹ Mi thử quan sát thêm nhé.
    NfIrp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 437 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

E gửi bé út ở mầm non A phố Phan Chu Trinh ấy ạ. E thấy ở đây được a
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị Me Mi ơi nhà em ở ngay gần trường Dòng 31 Nhà chung nhưng xin vào khó quá,chị có thể cho em biết có cách nào xin không nhưng em cũng thật thà là nếu phải chạy nhìu xiền quá thì em chịu ạ chị có thể liên lạc với em qua số 0903214339 được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

MẹMi ơi hôm qua mình qua JK xem lớp khoảng 2pm thấy các bé rồng nhí vừa ngủ dậy, có một cô đứng ở góc lớp đang chuẩn bị bữa ăn chiều cho các con. Nhưng thấy một bạn chắc bé nhất lớp vẫn còn nằm ngủ trên sàn có lót chăn trong khi các bạn khác lớn hơn dậy hết đi lao xao xung quanh mà có một cô đang chuẩn bị cho các con ăn thôi. Nhìn mình hơi lo sợ cá bé lớn dậy trước đi qua dẫm lên tay or đùa nhau ngã vào bé đang ngủ. Không biết lúc đó các cô khác đâu, sao ko thấy cô nào trông cho bé đang còn ngủ dưới sàn. Mẹ Mi thử quan sát thêm nhé.
    Bạn bé nhất có khi là Suri nhà tớ rùi ^__^ Có mấy hôm bạn ý ngủ dậy muộn hơn các bạn. Tớ sẽ góp ý thêm vụ này, nhưng quả thật những cái như thế thì không tránh hết được khi đi lớp đâu (vô tình mà). Nhưng các bạn cũng đều biết tránh nhau đấy mẹ rồng con 2012 à. Các cô ở đây chăm bé cũng được, đợt này đã bổ sung thêm 1 cô nữa cho lớp Rồng nhí, nâng tổng số cô lên là 4 cô/9 cháu đấy ạ. Mẹ nó định cho bé đi chưa, bé sinh tháng mấy? Theo mình nếu cho đi thì cứ để bé đi vững rồi đi lớp là ổn nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Nhim_de_thuong Xem bài viết
    chị Me Mi ơi nhà em ở ngay gần trường Dòng 31 Nhà chung nhưng xin vào khó quá,chị có thể cho em biết có cách nào xin không nhưng em cũng thật thà là nếu phải chạy nhìu xiền quá thì em chịu ạ chị có thể liên lạc với em qua số 0903214339 được không?
    Mẹ nó ở gần thì thi thoảng chạy sang xin các bà là được mà.
    Mỗi tội đợt này đủ sĩ số lớp bé rồi nên các bà không nhận thêm nữa mẹ nó ạ.
    Có gì thì phải đợi 1 đợt nữa nếu có bé chuyển lên lớp lớn cơ mẹ nó ạ.
    • 598 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn bé nhất có khi là Suri nhà tớ rùi ^__^ Có mấy hôm bạn ý ngủ dậy muộn hơn các bạn. Tớ sẽ góp ý thêm vụ này, nhưng quả thật những cái như thế thì không tránh hết được khi đi lớp đâu (vô tình mà). Nhưng các bạn cũng đều biết tránh nhau đấy mẹ rồng con 2012 à. Các cô ở đây chăm bé cũng được, đợt này đã bổ sung thêm 1 cô nữa cho lớp Rồng nhí, nâng tổng số cô lên là 4 cô/9 cháu đấy ạ. Mẹ nó định cho bé đi chưa, bé sinh tháng mấy? Theo mình nếu cho đi thì cứ để bé đi vững rồi đi lớp là ổn nhất.
    Mình đăng ký và nộp tiền rùi! Mình đưa con gái đi chơi đến cuối tháng 8 về đi học luôn. Hy vọng lúc đó bạn ý biết đi. Giữa tháng 7 này được 1 tuoi mẹ Mi ạ.
    NfIrp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

^__^ Vậy là có "đồng bọn" rùi.
    Thế nickname của nhóc là gì merongcon2012? Bạn ý cũng là con gái nhỉ? (dòm sơ đồ phát triển tớ đoán thế, LittleSun có phải nickname của bạn ý k?)
    Mong sớm gặp bạn ý nhá. hi hi
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Suri ơi, học phí của trường Justkid bao nhiêu thế ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Tớ có trả lời bên này ạ, bạn xem qua nhé
    https://www.webtretho.com/forum/f385/...-toan-1707886/
    Học phí 4.830K + ăn 55K, nếu k uống sữa của trường thì trừ 15K ạ
    Chi tiết bên topic kia tớ có nói ạ (sợ nói nhiều chỗ quá lại bị bảo là spam hay quảng cáo mẹ nó ạ.
    Mẹ nó định cho bé đi học à? Bé lớn chưa ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Hôm trước mình có qua Sunrisekidz Hàng Than,nhưng đợt vừa rồi bận quá nên chưa up bài lên để chia xẻ cùng các mẹ được. Hôm nay mình tóm tắt sơ lược một số cảm nhận, đánh giá của mình về Sunrise kidz Hàng Than hiện nay nhé. - Cảm giác đầu tiên là các cô có vẻ không chuyên nghiệp và nhiệt tình như hồi Mi học ở đó. - Hiện tại trường có cả lớp hệ thường (học phí rẻ hơn ~~3.5 tr/tháng gì đó) hệ này không dạy theo phương pháp montessori đâu các mẹ ạ. - Lớp dạy theo montessori thì học phí cũng bình thường, chưa phải đắt lắm, thấy bảo rẻ hơn ở mấy cơ sở tiêu chuẩn quốc tế của Sunrise Kidz, tầm 7-8 tr gì đó (nhiều lại chi phí nên mình tóm lược lại khoảng tiền đó). Khi mình lên lớp thì thấy các cô giải thích là hôm nay 2 lớp hệ Thường và hệ Montessori vắng nên 2 lớp được học ghép chung. Mình thấy có 1 cô giáo già và 1 cô trẻ đang trông. Mình sang lớp bên cạnh - lớp Montessori (tuổi 18 th- 3 tuổi) thì trống, không có cô giáo nhưng có 1 bạn ngồi chơi 1 mình, Lúc đó cô văn phòng giật mình và vội hỏi xem tại sao bé còn chơi lại 1 mình trong lớp mà không ai trông... Mình hơi thất vọng chút vì điều đó... Vì có vẻ không được chuyên nghiệp như mình vẫn khen và vẫn nhớ về Sunrise Kidz... Các cô có trách nhau chút về việc để bé chơi 1 mình... mình thấy vậy nên tránh xuống tầng 1. Sau đó mình tham khảo sổ sách theo dõi các con thì phải nói sổ sách khá ok. Hàng tuần các bố mẹ được nhận thực đơn, chương trình học - bản in màu gửi về. Chương trình học và thực đơn trình bày khoa học, món ăn khá ok. Hàng tháng các con được cân đo, đánh giá, được ghi vào sổ theo dõi riêng. Tuy nhiên, bây giờ ở trường không có phòng y tế và bác sĩ riêng như ngày xưa mà thấy cô bảo là kết hợp với Y tế phường để khám sức khoẻ định kỳ cho các con... Hàng ngày các con được học 1 tiếng với giáo viên nước ngoài => theo mình là hơi ít so với mức học phí của trường. ... Một lát mình lên phòng ăn của các con thì quả thật cách cho ăn của các cô không được như ngày xưa: khuyến khích, khích lệ con ăn và tự xúc. Bây giờ thì lớp 18m-3 tuổi đang được các cô xúc, bên cạnh 1 số bạn có sẵn 1 cái bát innox để hứng... chớ... hix hix... liệu để thế có thành thói quen cho các bạn ý không nhỉ? Mình thấy các cô cho ăn không khéo lắm và có 3-4 bé chớ liền, cứ chớ là có bát hứng luôn... Có bạn vừa ăn xong - chớ thốc tháo - vừa lau mồm cho con xong cô lại tiếp tục xúc cho con ăn tiếp sữa chua (trước đó ăn cháo vừa chớ)... Mình thấy vậy thì cũng rút lui và hẹn sẽ liên lạc sau... ... Chẳng biết thế nào nhưng sau buổi thăm đó, mình cứ như ở trên mây ý... Cảm giác hơi hẫng một chút và hơi buồn... Mình thấy đội ngũ các cô giáo ở đây không thích như hồi bé lớn nhà mình học. cảm giác ở trường, cách dạy cũng khác... ... Nói chung không biết nhận xét gì, chỉ ghi lại vài dòng cho các bố mẹ tham khảo ạ... PS. À, từ lúc mình đến đến lúc lên nhà ăn, phòng nào cũng đầy mùi trớ... Sợ ghê. Cô văn phòng được cái nhiệt tình khi tiếp mình, và hình như cũng ngửi thấy mùi trớ ở các phòng nên cô cũng nhắc các cô dọn vệ sinh lại...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình cập nhật một chút thông tin thêm về Trường Vinschool:
    Đợt này trường đã đi vào hoạt động được vài tháng nên có vẻ đã quy củ hơn.
    Bác bảo vệ cũng khá ổn, khi ra vào trường thăm quan thì khách phải đeo thẻ: Cái này mình ủng hộ vì thấy khá quan tâm đến sự an toàn của các con (nhiều trường các con chạy chơi ra ngoài cũng không biết :-( )
    Đầu năm, các con được khám sức khoẻ tại Vinmec hoặc có bsi đến khám => Vụ này thì cộng điểm thêm cho vinschool.
    Hy vọng, khi nhiều học sinh lên trường vẫn giữ được chất lượng ổn định và ngày càng ổn hơn để các mẹ yên tâm gửi con.

4. Trường Vinschool – Tập đoàn Vincom
    Đây cũng là một trong số các trường mình đặt gạch để cho con đi học.
    Điều thứ nhất là vì mình thấy Tập đoàn Vincom làm gì cũng có vẻ khá uki.
    Ví dụ, lên Vincom, vô toalet thấy sạch mà nói chung mấy toà nhà lớn ở Hà nội chưa thấy mấy toà nhà được như vậy (hay mình đi ít quá nên chưa biết hết những chỗ tốt hơn ).
    Ở Vincom số người ra vào hàng ngày rất đông nhưng đội ngũ vệ sinh giữ vệ sinh khá tốt.
    Các toà nhà Vincom xây cũng tốt, bệnh Viện Vinmex cũng tốt… Hix, không biết có nghiện Vincom quá không. Nhưng mình cũng mua cho bé thẻ khám ở Vinmex…
    Vậy suy ra, nhiều khả năng (có thể) Vinschool cũng ok…
    Thế là tham gia hội thảo, thế là tham gia tìm hiểu…
    ----
    Thứ bảy vừa rồi qua trường ngó nghía, và xin tả lại chút để các mẹ có thêm thông tin.
    TRường có cơ sở vật chất tốt, phòng học rộng rãi, thoáng. Hành lang các tầng cũng rộng rãi, thoải mái.
    Chỗ rửa tay cho các con khá tiện (có tầng cao cho trẻ lớn, tầng thấp cho trẻ nhỏ).
    Có bể bơi nông cho độ tuổi mẫu giáo. => Cái này thì không phải trường nào cũng có. Có phòng y tế rộng.
    Các tầng đều có sân chơi là 1 ban công rất rộng (bằng 1 phòng ở nhà trẻ công), được rào chắn khá cẩn thận, nhưng các cô nói là thường các bạn chơi ở tầng 1 còn ban công này chỉ dùng tập thể dục.
    Tầng 1 có 1 sân chơi to, trồng cỏ ngắn, mịn, nhiều cây và nhiều trò chơi cho các bạn nhỏ, tuy nhiên sân chơi ở ngay cạnh 1 ống thoát khí của toà Vincom LongBien (tớ đoán thế) khá ồn.
    Các phòng học có khá nhiều đồ chơi. (tuy nhiên do ngày nghỉ nên tớ chưa sờ mó được các loại đồ chơi này nên không biết có xịn không, nhưng đồ chơi khá mới và phong phú.
    Thấy bảo sắp tới có cả phòng thư viện nữa, nghe cũng hấp dẫn.
    Tuy nhiên tớ thấy cầu thang không trải thảm, đá hoa cứng mà không trải thảm, các bạn lớp bé thì ở tầng 2 => việc di chuyển xuống tầng 1 cũng hơi khó khăn một chút. (tất nhiên có thể các bạn nói rằng trẻ con tập thì được hết => nhưng cái gì cũng nên cẩn trọng thì tốt hơn, nhỉ? Vì các bạn tuổi nhỏ rất hiếu động và nghịch, ai dám chắc là sẽ không bao giờ có bạn bị cộc đầu?)
    Nhưng vì con nhà tớ bé nên tớ chưa gửi, vì tớ e rằng trường mới các cô chưa được đào tạo nhuần nhuyễn (bao giờ cái gì mới cũng cần có thời gian để nắm bắt và làm quen) các cô cũng vậy, cần thời gian để thấm nhuần phong cách dạy dỗ mà Ban Giám Hiệu muốn triển khai.
    Với cả, hôm đi nghe hội thảo, thấy nói chung chung quá, chưa có gì cụ thể nên mình đoán việc xác lập cách dạy vẫn chưa clear lắm.
    Với cả, xem lịch học, lịch dạy vẫn còn sơ sài quá.
    Với cả, thấy định hướng dạy vẫn chưa được nói cụ thể => phải chăng là cũng chưa định hình được rõ???
    Với cả, nhiều cái mới quá nên chắc trường cũng cần thời gian để đi vào quy củ…
    Nhưng mình nghĩ với các bạn lớn thì sẽ dễ dàng hơn, các bạn dễ thích nghi và đã tự lập nên đi Vinschool thời điểm này cũng rất ok với mức giá đang được khuyến mại.
    (Nếu tham gia thời gian này mức giá sau khi được giảm nhiều loại phí thì chỉ khoảng 2,5-3tr/tháng – quá ư bình dân với những gì Vinschool quảng cáo, và với cả cơ sở vật chất mà Vinschool đang có.
    PS. Có 1 điểm thấy chưa ưng là toalet của các lớp là theo tầng (không có toalet khép kín cho lớp nhỏ). Với các bạn lớp nhỏ mà phải di chuyển suốt ngày để đi toalet thì không tiện lắm, mí cả toalet cũng lát gạch hoa khá trơn, không có dép đi riêng trong khu vực toalet, mình thấy toalet không sạch bằng trường các bà xơ khá ướt và rất dễ bị ướt sàn => sẽ trơn cho các con. (hôm đó các cô giải thích là bình thường khô lắm, còn hôm nay vệ sinh nên mới ướt)...
    Với các bạn lớp lớn thì không thành vấn đề về việc chạy ra khỏi lớp đi vệ sinh nhưng nói chung mình thích nhà vệ sinh gần hoặc khép kín hơn...

Vài điều chia xẻ để các mẹ tham khảo.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mẹ rồng con cho bé đi học chưa? Lớp nào nhỉ mà Mẹ Mi không gặp?
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng định viết về trường mà mình lựa chọn cho con mình, thì mẹ nó lại hỏi. Phần về trường Suri, mẹ Mi cũng sẽ tả sơ qua để các mẹ biết. Mình lượn nhiều nơi mà chưa thấy chỗ nào có thể an tâm một chút gửi con. Và rồi mình đến với Just kid 3 - Trần Hưng Đạo. Tuy rằng, trường cũng còn nhiều điểm cần phải góp ý và hoàn thiện hơn, nhưng mình xin được nói về những mặt được, nhìn thấy được ngay khi đến với Just kid 3 - Mình chia xẻ lên đây hy vọng cũng là kinh nghiệm để các mẹ góp ý với các trường đang học để con được học trong môi trường tốt hơn, hoặc để các trường vào đọc thấy có gì có thể cùng rút kinh nghiệm. ĐƯỢC: 1- Trông các cô khá thân thiện, ăn nói nhẹ nhàng. 2- Bất cứ khi nào mình đến không có tình trạng nhấm nháy, gọi ý ới để báo với lớp phía trên như một số trường. 3- Có thể lên thăm, dòm con (tuy nhiên không được làm ảnh hưởng đến con - các cô đã dán cửa kính để các con không nhìn ra ngoài nhưng khoét 1 lỗ nhỏ để bố mẹ dòm được). 4 - Ở một lớp có một cái cột trụ, thì nó được bọc bằng nệm để các con không bị đau nếu va phải. 5- Các ổ cắm được bịt kín. 6- Trường có sân chơi ngoài trời và các con có nhiều giờ học ngoài trời. 7- Các bạn lớp lớn thì được đi bơi hàng tuần (2-3 buổi gì đó) còn các bạn lớp bé thì được bơm bể bơi thông minh, cầu trượt để chơi ở sân trường. 8- Có sân chơi trong nhà để các con chơi: cầu trượt, bóng... 9- Cầu thang đá hoa nhưng trải thảm để hạn chế đau khi các con lỡ chân, lỡ tay 10- Cầu thang có các cánh cửa và các cô khá ý thức với việc ra vào chốt cửa. 11- Các lớp học đều có cửa sổ có khí trời. 12- Thảm ngồi chơi của các con là loại thảm Hàn Quốc xịn không độc (Ba Suri sướng nhất vụ này vì thảm giống thảm ở nhà của Suri). 13- Trên nhà ăn có máy sấy bát. 14- Bác bảo vệ khá thân thiện, lần nào mẹ Suri đến cũng nhớ dắt xe lên và xuống cho mẹ Suri, mẹ Suri để ý thì ai bác cũng thế. 15- Mẹ Suri ấn tượng hôm trời mưa địu Suri đến các cô ùa ra cởi áo mưa, đỡ đồ cho mẹ, đỡ Suri => rất thân thiết. 16- Trường có lịch đi dã ngoại cho các con, chương trình học của trường cũng phong phú, khá mở và kích thích phát triển. 17- Các cô chấp nhận việc KHÔNG ÉP CON ĂN: TRỪ TRƯỜNG HỢP GIA ĐÌNH YÊU CẦU ÉP (hix, mẹ Suri mới biết thêm rằng có một số bố mẹ ép con ăn và bắt các cô cũng phải thế, ép con ăn hết xuất) ;-( .... Thôi tạm kể thế thôi, không thành quảng cáo thì chít. Nhưng điểm mẹ Suri đang hài lòng nhất là cô Hiệu trưởng Hoài - cô biết lắng nghe, và tiếp nhận ý kiến của phụ huynh... Tạm thời thế đã ạ. Phần Chưa được thì để mẹ Suri góp ý thêm, hy vọng JK3 sẽ ngày càng tiến bộ. Mà nói chung mẹ Suri cũng không khoái lắm nếu lớp bé lại đông lên bất ngờ :-( hix Giờ 8 cháu 3 cô với mẹ là ổn, 9 cháu 3 cô thì hơi vất vả rồi... Lớp mà nhiều bạn mới 1 lúc thì cũng ảnh hưởng đến các bạn khác, khóc... nói chung mẹ Suri định để Suri ổn định rồi mới chia xẻ ạ. Nhưng vì mẹ nó hỏi nên mẹ Suri cũng trả lời ạ.
    Mẹ Suri ơi, bé Suri đợt này đi học có ngoan ko, bé vẫn học ở Just Kid 3 hả mẹ? Mình cũng đang tính đợt tới Ben nhà mình 18 tháng cho con đi lớp, nhà mình ở gần bờ Hồ nên cũng đang muốn tìm trường nào yên tâm một chút mà ở quanh khu vực này cho tiện đưa đón con. Mẹ Suri cập nhật thêm tình hình hiện nay của lớp Suri cho mình tham khảo với nhé! Mình cực kỳ thích quan điểm và sự chu đáo tỉ mỉ của Mẹ Suri mà cũng khâm phục mẹ nó lắm lắm vì sự tinh ý ấy. Nếu có thời gian thì cho mình thêm thông tin với nhé! Vc mình thu nhập cũng trung bình nên mới đầu chỉ định tìm trường nào học phí tầm <=3,5tr thôi nhưng nếu học phí cao hơn (<=5tr) mà con được chăm sóc chu đáo, học trong môi trường tốt, lành mạnh thì vc cũng cố mẹ nó ah.Tất cả vì tương lai các con! Cảm ơn mẹ Suri trước nhé!
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ôi mình vừa qua page của Just Kid thì được biết học phí từ 18 tháng là 5,5tr chưa kể tiền ăn, nếu thêm tiền ăn vào khoảng xấp xỉ 6,5-7tr/tháng. Hic. Thế này thì mình khó lòng mà theo đc rùi mặc dù rất ham . Làm thế nào bây giờ? Thật ra mình chỉ muốn tìm 1 trường mà các cô yêu trẻ, nhẹ nhàng, chăm sóc chu đáo, nhiều hoạt động để giúp con mình tự tin, tự chủ, vui vẻ là hoàn hảo đối với mình rồi. Còn khoản tiếng Anh và phát triển trí não mình có thể dạy con tại nhà được. Do vậy mình nghĩ ko nhất thiết fai là các trường Quốc tế (vì các trường này có vẻ thiên về tiếng Anh, và học phí đắt cũng do trường fai đầu tư nhiều giáo viên nước ngoài). Các mẹ thông thái tư vấn giúp mình với!!!!
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6