TIN TÀI TRỢ.

Đây là món giúp em bổ sung 50% nhu cầu canxi mỗi ngày cho con để cao khỏe nè các mẹ, quá đơn giản luôn!

• 99 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 900 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 485 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yakurt Xem bài viết
    sữa có nhiều canxi em thấy khó uống lắm đấy chứ, có mấy loại hương vị vậy chị
    Không cần phải nhiều canxi đâu chị ạ Canxi vừa đủ thôi.

Mà trước giờ mọi ngừoi cứ toàn bổ sung Canxi vào buổi sáng là sai nha. Hấp thụ canxi tốt nhất là vào buổi tối, nên nhớ đừng quên cho con ly sữa trước khi đi ngủ nha mấy mom
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,744 Bài viết

• 723 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Ôi, cái này cũng sai lầm nha chị ơi. Hệ tiêu hóa của con còn non yếu lắm, mỗi lần thay đổi là mỗi lần con phải thích nghi lại từ đầu nên chị thay đổi xoành xoạch vậy là không tốt đâu nhé.
    Chị nghĩ mỗi loại sữa có thành phần hơi khác nhau một chút. Và sữa chỉ là một loại thực phẩm bổ sung cho bé. Nên bổ sung qua lại thôi chứ có gì mà không tốt nhỉ. Con chị uống một loại lâu chúng ngán là không chịu uống ấy. Chả lẽ khi chúng ngán thì ngưng chờ một thời gian uống lại. Nên đi siêu thị chị cho chúng tự chọn các loại sữa chúng thích về uống thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 468 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cookoo247 Xem bài viết
    Không cần phải nhiều canxi đâu chị ạ Canxi vừa đủ thôi.
    Mà trước giờ mọi ngừoi cứ toàn bổ sung Canxi vào buổi sáng là sai nha. Hấp thụ canxi tốt nhất là vào buổi tối, nên nhớ đừng quên cho con ly sữa trước khi đi ngủ nha mấy mom
    Bổ sung vừa phải, đúng liều lượng là được ha mẹ nó. Tối nào mình cũng chuẩn bị 1 ly sữa cho con hết, giờ thì uống hộp cho tiện, uống tầm 7:30 sau khi ăn tối xong 30-45 phút, uống trễ quá dễ bị tè dầm hihi.
    • 2,032 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blueTshirt Xem bài viết
    Chị thấy nuôi con không cực, chủ yếu là mình hiểu biết về dinh dưỡng và những thực phẩm cần thiết cho sự phát triển của con, cần thiêt lắm mới phải đi khám dinh dưỡng. Mỗi bé có một sự phát triển khác nhau nên cứ thịt cá trứng sữa và phân chia theo nhóm thực phẩm (tham khảo tháp dinh dưỡng ở các trạm y tế hoặc tra trên mạng) rồi chế biến cho con mỗi bữa ăn. Thiếu canxi là ảnh hưởng lắm nhưng ngày xưa các cụ có sữa đâu, toàn nước cơm mà vẫn phát triển bình thường, cao to lớn mạnh đó thôi.
    Tớ cũng nghĩ như mẹ này. Mình cho con ăn đa dạng các món ăn, sáng sớm cho con tắm nắng. Sữa nào cũng ó thành phần canxi hết nên mình cho con uống sữa nào cũng được để bổ sung canxi cho con thôi. Chỉ cần quan trọng nguồn gốc sữa thế nào là được à.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,744 Bài viết

• 723 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi looky812003. Xem bài viết
    Tớ cũng nghĩ như mẹ này. Mình cho con ăn đa dạng các món ăn, sáng sớm cho con tắm nắng. Sữa nào cũng ó thành phần canxi hết nên mình cho con uống sữa nào cũng được để bổ sung canxi cho con thôi. Chỉ cần quan trọng nguồn gốc sữa thế nào là được à.
    Uh, mình thấy nhiều mẹ đặt nặng chuyện uống sữa nào chỉ uống 1 loại mãi mãi luôn. Làm vậy chỉ tổ con mình nó ngán. Cho uống các loại sữa khác nhau cũng như kiểu đa dạng món ăn cho con thôi chứ có gì là quan trọng chứ nhỉ. Ngày xưa thời mình làm gì có sữa để uống, được ai tặng cho hộp sữa nào mừng còn hơn gì ấy chứ.
    • 2,032 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi htnloc Xem bài viết
    Bổ sung vừa phải, đúng liều lượng là được ha mẹ nó. Tối nào mình cũng chuẩn bị 1 ly sữa cho con hết, giờ thì uống hộp cho tiện, uống tầm 7:30 sau khi ăn tối xong 30-45 phút, uống trễ quá dễ bị tè dầm hihi.
    Con mình cũng thành thới quen rồi tối nào cũng phải làm 1 ly sữa mới ngủ được. Còn chuyện bổ sung canxi vừa phải mình cũng không biết làm sao mà vừa phải nữa. Mình không biết ngày con nạp vào người được bao nhiêu canxi, nếu mình mua thêm canxi cho con uống lỡ thừa canxi thì sao. Thừa canxi còn nguy hiểm hơn là thiếu canxi nữa đó nha.
    • 2,899 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình cũng thành thới quen rồi tối nào cũng phải làm 1 ly sữa mới ngủ được. Còn chuyện bổ sung canxi vừa phải mình cũng không biết làm sao mà vừa phải nữa. Mình không biết ngày con nạp vào người được bao nhiêu canxi, nếu mình mua thêm canxi cho con uống lỡ thừa canxi thì sao. Thừa canxi còn nguy hiểm hơn là thiếu canxi nữa đó nha.
    Nhà em sáng 1, tối 1
    Nhét thêm 1 bình vô cặp tới trường
    • 485 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanhdung Xem bài viết
    Nhà em sáng 1, tối 1
    Nhét thêm 1 bình vô cặp tới trường
    Nhà em cũng đang phải tính tới mua sữa nè.
    Em xác định trước, không có sữa thì cho con sữa hộp,chớ em không ham ba cái vụ đi xin sữa mẹ đâu.
    Nhỏ em thấy thằng cháu uống Nan, cứ hết Nan 1, nan 2 thì qua Lactogen. Trộm vía,má cứ hây hây lên á
    Giờ đi học thì má nó cho mang theo Milo, còn sáng tối thì lớn lớn chớ vẫn cho uống Lac =)))))
    Có thêm sữa nước này chắc má nó nhàn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi betonymeo Xem bài viết
    Đây là dấu hiệu của việc thiếu canxi mà mẹ không biết nè. Để đến như vậy là thiếu nặng lắm rồi, tội nghiệp bé.
    làm mẹ thì phải học nhiều thứ lắm chứ không chỉ là bản năng thôi đâu mẹ nó nhỉ...
    con mình thì được cái là mê sữa và chịu uống sữa lắm nên mẹ đỡ đau đầu hẳn,chứ ăn thì con cũng ăn uống bình thường thôi mà khả năng canci hấp thụ qua thức ăn chỉ được khoảng 50% thôi các mẹ ạ,nên kiểu gì giai đoạn vàng của con thì phải bổ sung canci qua sữa là an toàn và hiệu quả nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cookoo247 Xem bài viết
    Nhà em cũng đang phải tính tới mua sữa nè.
    Em xác định trước, không có sữa thì cho con sữa hộp,chớ em không ham ba cái vụ đi xin sữa mẹ đâu.
    Nhỏ em thấy thằng cháu uống Nan, cứ hết Nan 1, nan 2 thì qua Lactogen. Trộm vía,má cứ hây hây lên á
    Giờ đi học thì má nó cho mang theo Milo, còn sáng tối thì lớn lớn chớ vẫn cho uống Lac =)))))
    Có thêm sữa nước này chắc má nó nhàn
    Con mình mới sinh ra cũng uống Nan của Nestle nè,sau lớn thì chuyển sang sữa tươi thì mình cho thử nhiều loại,giờ lớn 5t rồi nên càng thoải mái,
    Mà mẹ nó ơi Milo chỉ là thức uống bổ sung cho bé từ 6 tuổi nha,đừng để bé mê quá rồi không chịu uống sữa khác đó vì Milo nhiều bé uống xong ghiền không chịu uống sữa khác đó hihi
    • 6,588 Bài viết

• 3,367 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    Con mình mới sinh ra cũng uống Nan của Nestle nè,sau lớn thì chuyển sang sữa tươi thì mình cho thử nhiều loại,giờ lớn 5t rồi nên càng thoải mái,
    Mà mẹ nó ơi Milo chỉ là thức uống bổ sung cho bé từ 6 tuổi nha,đừng để bé mê quá rồi không chịu uống sữa khác đó vì Milo nhiều bé uống xong ghiền không chịu uống sữa khác đó hihi
    Ủa chị,thức uống bổ sung hả? Không phải sữa hả? Đó giờ em tưởng là sữa pha sô cô la chớ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Ủa chị,thức uống bổ sung hả? Không phải sữa hả? Đó giờ em tưởng là sữa pha sô cô la chớ
    Milo là cacao lúa mạch chứ không hẳn là sữa đâu,uống bổ sung cho bé rất tốt nha,nhưng uống sữa tươi nguyên chất giúp con đầy đủ chất hơn và canci cũng nhiều hơn...mà chị đọc có nhiều thông tin nói rẳng việc pha cacao sữa vào sữa sẽ giúp khả năng hấp thụ canci cao hơn bình thường,không biết đúng không,thỉnh thoảng chị vẫn cho bé uống Milo nè.
    • 447 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yakurt Xem bài viết
    sữa có nhiều canxi em thấy khó uống lắm đấy chứ, có mấy loại hương vị vậy chị
    Sữa nhiều canxi đúng là khó uống thật, nhưng với người lớn thôi, còn trẻ con vẫn uống bình thường, sữa em bé khó uống lắm vì mình không quen. Con mình uống mê ly luôn,
    • 6,588 Bài viết

• 3,367 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Milo là cacao lúa mạch chứ không hẳn là sữa đâu,uống bổ sung cho bé rất tốt nha,nhưng uống sữa tươi nguyên chất giúp con đầy đủ chất hơn và canci cũng nhiều hơn...mà chị đọc có nhiều thông tin nói rẳng việc pha cacao sữa vào sữa sẽ giúp khả năng hấp thụ canci cao hơn bình thường,không biết đúng không,thỉnh thoảng chị vẫn cho bé uống Milo nè.
    Ui cám ơn chị lắm nè. HIhi, em cũng hơi mù mờ, cứ nghe đồn là bổ sung canxi tốt là làm tới thôi. Dĩ nhiên là nghe đồn thì cũng phải kiểm chứng bằng cách tra tài liệu này nọ lọ chai đã hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 443 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình hay cho con ăn các món ăn từ biển, đây là nguồn cung cấp canxi đa dạng nhất và tốt nhất mình biết . Các mẹ có thể kết hợp và thay đổi theo bữa để con đỡ bị ngán, khi thì súp cua, canh cua, miến xào cua, cháo nghêu ..Sữa thì nhiều loại mà, cứ sữa là mọi người mặc định có canxi rồi.
    • 6,588 Bài viết

• 3,367 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myvnus Xem bài viết
    Mình hay cho con ăn các món ăn từ biển, đây là nguồn cung cấp canxi đa dạng nhất và tốt nhất mình biết . Các mẹ có thể kết hợp và thay đổi theo bữa để con đỡ bị ngán, khi thì súp cua, canh cua, miến xào cua, cháo nghêu ..Sữa thì nhiều loại mà, cứ sữa là mọi người mặc định có canxi rồi.
    Ăn mà đủ là ngày 3 con cua hoặc 1 kg tôm nha chế ơi! Chưa thấy canxi đâu mà thấy nguy cơ gút rồi á
    Cứ sữa cho lành
    • 899 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ, thừa hay thiếu đều không tốt hết. Bởi vậy nên khi thấy con có triệu chứng thiếu canxi nên đưa đến bác sĩ để kiểm tra.
    • 1,293 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myvnus Xem bài viết
    Em cũng hay cho con em ăn hải sản để bổ sung thêm canxi nhưng mà con em hỏng thích lắm. Để em đổi qua sữa này cho con uống, hi vọng cung cấp đủ lượng canxi cho con.
    • 5,144 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không chỉ trẻ em mà người lớn hay người già cũng vậy,nên nhiều khi bỏ quên không chăm lo thì ảnh hưởng tới sức khỏe nè.
    Mình có cô bạn,có con bé lười uống sữa từ bé,mà mẹ cũng không để ý đến lúc con mọc răng chậm,sau đó thì răng đen sì và hư hết trơn,đi bác sĩ khám thì mới biết bé thiếu chất,đặc biệt là canci,phải bổ sung thuốc đó.
    Các mẹ có con nhỏ mà con mập mạp mũm mĩm thì thường cũng hay bị thiếu canci mà không biết,con chậm bò,đi....quá thì cũng phải nghĩ con thiếu canci nữa đó.
    Nói đến việc mọc răng của các con thì mình cho rằng đây chính là dấu hiệu cho biết bé có bổ sung đủ canci hay không. Vì có bé 4 tháng đã nhém mọc răng, có bé 8 tháng mà chưa thấy chiếc răng nào, đi BS thì BS bảo rằng bé chậm mọc răng do thiếu canci, do thiếu phơi nắng, do thiếu bổ sung,..... Nói chung canci rất cần thiết cho cơ thể, không chỉ trẻ nhỏ mà cả người lớn, thai phụ,....
    • 899 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blueTshirt Xem bài viết
    Sữa nhiều canxi đúng là khó uống thật, nhưng với người lớn thôi, còn trẻ con vẫn uống bình thường, sữa em bé khó uống lắm vì mình không quen. Con mình uống mê ly luôn,
    Chắc người lớn mình quen uống ngọt ngọt rồi, sữa nhiều canxi thường có vị lợ lợ nhưng con em đã quen với sữa không đường rồi nền sữa này không thành vấn đề.