TIN TÀI TRỢ.

Đây là món giúp em bổ sung 50% nhu cầu canxi mỗi ngày cho con để cao khỏe nè các mẹ, quá đơn giản luôn!

• 99 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 900 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,592 Bài viết

• 3,368 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Làm sao mà biết được con mình thiếu canxi các mẹ nhỉ, đâu thể chỉ dựa vào chiều cao mà phán rằng con thiếu canxi vì bé chưa tới giai đoạn dậy thì mà, so với chuẩn thì chuẩn nào là chính xác nhất?
    Cái khó trong nuôi con là khi nào con đủ khi nào con thiếu cũng không thể nhìn bằng cảm quan, chỉ có thể đưa đi khám để biết thôi chị à.
    Với cả nhiêèu mẹ thích bổ sung cho con bằng đưiờng ăn uống, nhưng ai biết trong lá rau, trong miếng thịt có nhiêu canxi, có nhiêu vitamin...rồi có hao hụt khi nấu nướng không, rồi ngày ăn nhiêu là đủ
    Nuôi con cực quá à
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 355 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Cái khó trong nuôi con là khi nào con đủ khi nào con thiếu cũng không thể nhìn bằng cảm quan, chỉ có thể đưa đi khám để biết thôi chị à.
    Với cả nhiêèu mẹ thích bổ sung cho con bằng đưiờng ăn uống, nhưng ai biết trong lá rau, trong miếng thịt có nhiêu canxi, có nhiêu vitamin...rồi có hao hụt khi nấu nướng không, rồi ngày ăn nhiêu là đủ
    Nuôi con cực quá à
    Đúng đó chị, em ngán nhất mấy bà cô bên chồng nhà em. Đứa nào cũng sắm cái cân li ti, xong rồi ngồi cân chút gạo chút thịt... đem nấu ... ta nói ... bắt mệt. Xong rồi ngồi phán như thánh.
    Ăn uống đủ dữ lắm, xong thằng nhỏ gầy thì kiu là con mình gầy mà đủ chất, chắc chắn. Tới chừng suy dinh dưỡng thì ná thở. Thằng mập thì kêu là con tao khỏe, nó mập nhưng chắc. Xong đi khám thì thiếu sắt, thiếu canxi
    Ta nói...
    Mệt đủ đường
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Đọc cái này mới thấy ná thở nè các chế

Canxi là một trong những vi chất vô cùng cần thiết đối với sự phát triển của trẻ nhỏ, không chỉ giúp xương cứng cáp mà còn hỗ trợ bé đạt được chiều cao “chuẩn” khi trưởng thành. Tuy nhiên: Làm sao để cung cấp đủ nhu cầu canxi hằng ngày cho con?
    Theo nghiên cứu của Viện Y Tế Hoa Kỳ, nhu cầu canxi hằng ngày của trẻ có sự khác nhau theo độ tuổi. Trẻ càng lớn nhu cầu canxi càng cao:
    canxi-be-_1
    Trẻ có thể nhận được canxi thông qua chế độ ăn dinh dưỡng, đa dạng các loại thực phẩm giàu canxi như rau màu xanh đậm, hải sản, tôm cá nhỏ ăn cả xương, đậu nành, phô mai, sữa chua…Tuy nhiên, việc canxi hấp thu hiệu quả vào cơ thể hay không còn phụ thuộc nhiều vào khả năng hấp thu, thói quen ăn uống hàng ngày, sự kết hợp của các nhóm thực phẩm khác nhau, trẻ có nhận đủ vitamin D để hỗ trợ hấp thu canxi hay không…Ví như để đáp ứng đủ nhu cầu canxi hàng ngày của trẻ 7-9 tuổi là 700mg canxi, tương ứng với lượng canxi có trong 3 con cua hoặc 1kg tôm. So sánh vui này cho thấy số lượng thực phẩm cần thiết để có thể cung cấp đủ canxi cho nhu cầu của trẻ ở giai đoạn này là rất lớn.

Chính vì thế, dù hiện nay, điều kiện ăn uống tại nước ta đã cải thiện nhưng vẫn có đến 24,6% trẻ em Việt Nam bị suy dinh dưỡng thấp còi (theo thống kế của Viện Dinh dưỡng Quốc gia năm 2016.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hic hic, nếu như vậy thì nhóc nhà anh 2 em phải ăn mỗi ngày 3 con cua (tính chi ly ra khoảng 400k) hoặc 1 kg tôm (khoảng 300k) haha =)) sạt nghiệp để cho con đủ canxi
    Thôi, em uống sữa cho lành ạ
    • 447 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Nuôi con cực quá à
    Chị thấy nuôi con không cực, chủ yếu là mình hiểu biết về dinh dưỡng và những thực phẩm cần thiết cho sự phát triển của con, cần thiêt lắm mới phải đi khám dinh dưỡng. Mỗi bé có một sự phát triển khác nhau nên cứ thịt cá trứng sữa và phân chia theo nhóm thực phẩm (tham khảo tháp dinh dưỡng ở các trạm y tế hoặc tra trên mạng) rồi chế biến cho con mỗi bữa ăn. Thiếu canxi là ảnh hưởng lắm nhưng ngày xưa các cụ có sữa đâu, toàn nước cơm mà vẫn phát triển bình thường, cao to lớn mạnh đó thôi.
    • 6,592 Bài viết

• 3,368 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi toilahoalala Xem bài viết
    canxi-be-_1
    Trẻ có thể nhận được canxi thông qua chế độ ăn dinh dưỡng, đa dạng các loại thực phẩm giàu canxi như rau màu xanh đậm, hải sản, tôm cá nhỏ ăn cả xương, đậu nành, phô mai, sữa chua…Tuy nhiên, việc canxi hấp thu hiệu quả vào cơ thể hay không còn phụ thuộc nhiều vào khả năng hấp thu, thói quen ăn uống hàng ngày, sự kết hợp của các nhóm thực phẩm khác nhau, trẻ có nhận đủ vitamin D để hỗ trợ hấp thu canxi hay không…Ví như để đáp ứng đủ nhu cầu canxi hàng ngày của trẻ 7-9 tuổi là 700mg canxi, tương ứng với lượng canxi có trong 3 con cua hoặc 1kg tôm. So sánh vui này cho thấy số lượng thực phẩm cần thiết để có thể cung cấp đủ canxi cho nhu cầu của trẻ ở giai đoạn này là rất lớn.

Chính vì thế, dù hiện nay, điều kiện ăn uống tại nước ta đã cải thiện nhưng vẫn có đến 24,6% trẻ em Việt Nam bị suy dinh dưỡng thấp còi (theo thống kế của Viện Dinh dưỡng Quốc gia năm 2016.
    Phần in đậm thấy căng nhỉ nàng nhỉ? 24.6% các con vẫn bị suy dinh dưỡng thấp còi. Nghe thật chóng mặt.
    Hồi đó mình cũng cho con uống Nestle Nan,rồi qua các dòng Nestle theo tuổi con. Giờ trên 6 tuổi, chả biết cho uống gì. Milo cả ngày thì cũng kỳ =)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 459 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueTshirt Xem bài viết
    Chị thấy nuôi con không cực, chủ yếu là mình hiểu biết về dinh dưỡng và những thực phẩm cần thiết cho sự phát triển của con, cần thiêt lắm mới phải đi khám dinh dưỡng. Mỗi bé có một sự phát triển khác nhau nên cứ thịt cá trứng sữa và phân chia theo nhóm thực phẩm (tham khảo tháp dinh dưỡng ở các trạm y tế hoặc tra trên mạng) rồi chế biến cho con mỗi bữa ăn. Thiếu canxi là ảnh hưởng lắm nhưng ngày xưa các cụ có sữa đâu, toàn nước cơm mà vẫn phát triển bình thường, cao to lớn mạnh đó thôi.
    Em thấy nội như cái vụ uống nước cơm mà phát triên bình thường là đúng, nhưng cao to lớn mạnh là sai à nha
    Chị thấy không, khỏi nói đâu xa.
    Như nhà em ông bà ngoại hồi đó được uống sữa (thời trước 54) thì cao lớn, tới ba mẹ em (ở Nghệ An) uống nước gạo thì đẹt còn hơn gì, tới em thời ba mẹ ăn bo bo thì càng đẹt
    8x đời đầu chiều cao 1m6 được gọi là cao, nhưng thử tới 8x đời cuối, hoặc 9x coi, ... chưa kể tụi nó bây giờ lớp 10 mà cao 1m85, cũng là chuyện bình thường
    Cho nên em nói, dinh dưỡng - nhất là sữa - rất quan trọng đối với chiều cao và sư phát triển của con
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 459 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Phần in đậm thấy căng nhỉ nàng nhỉ? 24.6% các con vẫn bị suy dinh dưỡng thấp còi. Nghe thật chóng mặt.
    Hồi đó mình cũng cho con uống Nestle Nan,rồi qua các dòng Nestle theo tuổi con. Giờ trên 6 tuổi, chả biết cho uống gì. Milo cả ngày thì cũng kỳ =)
    Nestle có nhiều thứ mà chị, đâu nhất thiết phải Milo
    Em thấy giờ có thêm cái này cũng hay hay nè
    Sữa nước Nestlé với 3 hương vị thơm ngon Xoài Đào, Trái Cây, Việt Quất. Mỗi hộp Sữa nước Nestlé đều giàu canxi tự nhiên thân thiện với cơ thể, giúp đáp ứng 25% nhu cầu canxi hàng ngày cho trẻ. Chỉ 2 hộp Sữa nước Nestlé kết hợp với ăn uống hàng ngàymẹ có thể an tâm rằng con đã nhận đủ lượng canxi cần thiết để khôn lớn mỗi ngày.
    canxi-be-2
    • 899 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm sao mà biết được con mình thiếu canxi các mẹ nhỉ, đâu thể chỉ dựa vào chiều cao mà phán rằng con thiếu canxi vì bé chưa tới giai đoạn dậy thì mà, so với chuẩn thì chuẩn nào là chính xác nhất?
    Có rất nhiều dấu hiệu để nhận biết trẻ bị thiếu canxi như răng bị sâu và chậm mọc, rụng tóc vành khăn, trẻ biết đi muộn, biếng ăn - chán ăn, khó ngủ - ngủ không ngon giấc...Khi trẻ có các triệu chứng này, các chị khẩn trương đưa trẻ đến gặp bác sĩ để kiểm tra nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,592 Bài viết

• 3,368 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi betonymeo Xem bài viết
    Có rất nhiều dấu hiệu để nhận biết trẻ bị thiếu canxi như răng bị sâu và chậm mọc, rụng tóc vành khăn, trẻ biết đi muộn, biếng ăn - chán ăn, khó ngủ - ngủ không ngon giấc...Khi trẻ có các triệu chứng này, các chị khẩn trương đưa trẻ đến gặp bác sĩ để kiểm tra nhé.
    Cái này chỉ áp dụng cho các bé còn nhỏ thôi chị ơi, chứ như bọn nhóc lớn rồi thì làm sao mà kiểm soát được ạ?!
    Chỉ có cách bổ sung cho con theo kiểu ngày nửa lít sữa...thịt cá theo chuẩn thôi ạ
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói chung trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại sữa, sữa nào cũng ghi bổ sung dưỡng chất cần thiết cho con phát triển toàn diện. Nhưng mình nghĩ mỗi đứa trẻ nó thích nghi với từng loại sữa khác nhau, vì vậy xem con mình phù hợp sữa gì cho con uống sữa đó, và cái điều quan trọng nhất là không mua phải sữa giả.
    Đổ mực máy in tại Hà Nội, nạp mực máy in tại HCM với loại mực tốt nhất trên thị trường, sửa máy in chuyên nghiệp nhất
    • 6,592 Bài viết

• 3,368 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi napmucinphuongdong Xem bài viết
    Nói chung trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại sữa, sữa nào cũng ghi bổ sung dưỡng chất cần thiết cho con phát triển toàn diện. Nhưng mình nghĩ mỗi đứa trẻ nó thích nghi với từng loại sữa khác nhau, vì vậy xem con mình phù hợp sữa gì cho con uống sữa đó, và cái điều quan trọng nhất là không mua phải sữa giả.
    Em nghĩ chắc cách tốt nhất hiện giờ để mua sữa là vô siêu thị mua thôi, chứ mua ở ngoài đại lý cũng khó nói lắm.
    Em cũng đồng ý với chị vụ phù hợp sữa gì...không phải cứ sữa mắc tiền là hợp với con mình đâu. Hồi kỳ cho con uống sữa Nhật sữa Úc các thể loại, con vừa bón vừa còi. Đổi sang Nan, Lactogen thì lại mát, cực ổn luôn
    • 3,180 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi doi_la_be_kho Xem bài viết
    Có làm mẹ rồi mới thấy nuôi con không hề đơn giản các mẹ ạ. Chưa nói đến chuyện dạy dỗ, học hành, chỉ tính riêng chuyện ăn uống của con thôi mà mẹ đã có trăm nghìn thứ phải lo. Giờ không còn quan niệm cho con ăn no là đủ mà mẹ phải làm sao cung cấp đủ dưỡng chất cho con mỗi ngày nữa. Với em, lo lắng lớn nhất là làm cách nào bổ sung đủ canxi cho con cao khỏe, phát triển thể chất tốt nhất, không khéo lại bị còi xương thì khổ.

Em biết bữa ăn hàng ngày thì không cách gì cung cấp đủ lượng canxi cho con cả nên thường tìm loại sữa nào có bổ sung canxi cho con uống. Mà giờ sữa nào cũng thấy có canxi cả các mẹ, nên em cũng không biết uống bao nhiêu là đủ. May sao, hôm bữa đọc báo em phát hiện loại sữa nước mới của Nestlé ghi rõ cung cấp 25% nhu cầu canxi cho trẻ luôn. Như vậy có nghĩa là mỗi ngày em cho con uống 2 hộp là yên tâm rồi. Thật đơn giản, tiện lợi các mẹ ạ. Có mẹ nào cho con uống sữa này giống em không? Em thấy sữa này có đến 3 mùi vị cho con thay đổi nữa chứ, con không bị ngán chút nào. Thấy tiện dụng và ngon quá em chia sẻ cho các mẹ biết nè, 2 hộp sữa này mỗi ngày là mẹ hoàn toàn yên tâm rồi nhé! Giờ thì sữa này trở thành bí kíp chăm con của em rồi nè các mẹ.
    Đúng chuyện mình đang quan tâm tìm hiểu đây, khổ lắm mấy mom, con thì thấy phát triển bình thường vì nghỉ ăn uống ngủ nghỉ tốt ký tăng đều nhưng cuối cùng lại thiếu canxi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 905 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Đúng chuyện mình đang quan tâm tìm hiểu đây, khổ lắm mấy mom, con thì thấy phát triển bình thường vì nghỉ ăn uống ngủ nghỉ tốt ký tăng đều nhưng cuối cùng lại thiếu canxi.
    Oh làm sao mà mẹ nó biết con thiếu canxi vậy, em cũng lo quá vì em từ hồi giờ ít quan tâm bổ sung bao nhiêu canxi thì đủ, thấy cứ cho con uống sữa hộp là nghỉ đủ rồi, can em so với mấy bạn cùng lứa thì thấp hơn chút
    • 867 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Canxi rất cần thiết cho sự phát triển của con nhất là xương giúp bé cao lớn, con em lúc nhỏ có lần bị khó ngủ cứ vật vờ hoài, quấy khóc, em cho đi bs dinh dưỡng kiểm tra thì bs nói thiếu canxi, từ đó em về cho bé nhà em uống sữa có hàm lượng canxi cao hơn và bs thêm từ thức ăn có canxi cao
    • 879 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi doi_la_be_kho Xem bài viết
    Có làm mẹ rồi mới thấy nuôi con không hề đơn giản các mẹ ạ. Chưa nói đến chuyện dạy dỗ, học hành, chỉ tính riêng chuyện ăn uống của con thôi mà mẹ đã có trăm nghìn thứ phải lo. Giờ không còn quan niệm cho con ăn no là đủ mà mẹ phải làm sao cung cấp đủ dưỡng chất cho con mỗi ngày nữa. Với em, lo lắng lớn nhất là làm cách nào bổ sung đủ canxi cho con cao khỏe, phát triển thể chất tốt nhất, không khéo lại bị còi xương thì khổ.

Em biết bữa ăn hàng ngày thì không cách gì cung cấp đủ lượng canxi cho con cả nên thường tìm loại sữa nào có bổ sung canxi cho con uống. Mà giờ sữa nào cũng thấy có canxi cả các mẹ, nên em cũng không biết uống bao nhiêu là đủ. May sao, hôm bữa đọc báo em phát hiện loại sữa nước mới của Nestlé ghi rõ cung cấp 25% nhu cầu canxi cho trẻ luôn. Như vậy có nghĩa là mỗi ngày em cho con uống 2 hộp là yên tâm rồi. Thật đơn giản, tiện lợi các mẹ ạ. Có mẹ nào cho con uống sữa này giống em không? Em thấy sữa này có đến 3 mùi vị cho con thay đổi nữa chứ, con không bị ngán chút nào. Thấy tiện dụng và ngon quá em chia sẻ cho các mẹ biết nè, 2 hộp sữa này mỗi ngày là mẹ hoàn toàn yên tâm rồi nhé! Giờ thì sữa này trở thành bí kíp chăm con của em rồi nè các mẹ.
    Bắt tay mẹ nó cái nha, con mình lúc trước cũng thiếu canxi may mà phát hiện ra sữa Nestle hộp cung cấp 25% nhu cấu canxi trong mỗi hộp,, may mà con em cũng thích uống vì hương vị ngon, thơm, giờ thì nghiện lu6on rồi mẹ nó ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 772 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacai123 Xem bài viết
    Bắt tay mẹ nó cái nha, con mình lúc trước cũng thiếu canxi may mà phát hiện ra sữa Nestle hộp cung cấp 25% nhu cấu canxi trong mỗi hộp,, may mà con em cũng thích uống vì hương vị ngon, thơm, giờ thì nghiện lu6on rồi mẹ nó ah.
    sữa có nhiều canxi em thấy khó uống lắm đấy chứ, có mấy loại hương vị vậy chị
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 613 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yakurt Xem bài viết
    sữa có nhiều canxi em thấy khó uống lắm đấy chứ, có mấy loại hương vị vậy chị
    Dễ uống lắm mẹ nó ơi, người lớn dùng được luôn mà, sữa nước Nestlé với 3 hương vị thơm ngon Xoài Đào, Trái Cây, Việt Quất đó
    • 6,592 Bài viết

• 3,368 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi secsu821 Xem bài viết
    Oh làm sao mà mẹ nó biết con thiếu canxi vậy, em cũng lo quá vì em từ hồi giờ ít quan tâm bổ sung bao nhiêu canxi thì đủ, thấy cứ cho con uống sữa hộp là nghỉ đủ rồi, can em so với mấy bạn cùng lứa thì thấp hơn chút
    Các chị có thể tham khảo link này, em thấy bạn Nestle mở ra web này nhiều cái hay ho phết
    https://www.giadinhnestle.com.vn/lam...y-cho-con.html
    • 6,592 Bài viết

• 3,368 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacai123 Xem bài viết
    Nhà chị cũng theo sát thị trường quá ha em hay đi Vinmart, chưa thấy nhập hàng này nên bữa giờ chưa biết tới.
    Hic hic
    Viết tới đây mò sang web của Nestle thấy là hàng này chưa bán ở miền Nam hu hu hu
    Tại sao
    Tại sao
    Làm sao cho con em uống được đây???
    Sản phẩm hiện đã được phân phối tại:

Các cửa hàng thuộc 11 tỉnh/ thành:

+ Hà Nội

+ Hải Phòng

+ Hải Dương

+ Nghệ An

+ Hà Tĩnh

+ Thanh Hóa

+ Thái Bình

+ Hưng Yên

+ Nam Định

+ Bắc Giang

+ Bắc Ninh

Và hệ thống siêu thị miền Bắc (từ Vinh trở ra khu vực miền Bắc) gồm:

+ BigC

+ Metro

+ AEON

+ Lotte

+ Auchan

+ Intimex

+ Fivimart

+ Vinmart

+ Vin+...