TIN TÀI TRỢ.

Đây là món giúp em bổ sung 50% nhu cầu canxi mỗi ngày cho con để cao khỏe nè các mẹ, quá đơn giản luôn!

• 99 Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 900 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có làm mẹ rồi mới thấy nuôi con không hề đơn giản các mẹ ạ. Chưa nói đến chuyện dạy dỗ, học hành, chỉ tính riêng chuyện ăn uống của con thôi mà mẹ đã có trăm nghìn thứ phải lo. Giờ không còn quan niệm cho con ăn no là đủ mà mẹ phải làm sao cung cấp đủ dưỡng chất cho con mỗi ngày nữa. Với em, lo lắng lớn nhất là làm cách nào bổ sung đủ canxi cho con cao khỏe, phát triển thể chất tốt nhất, không khéo lại bị còi xương thì khổ.

Em biết bữa ăn hàng ngày thì không cách gì cung cấp đủ lượng canxi cho con cả nên thường tìm loại sữa nào có bổ sung canxi cho con uống. Mà giờ sữa nào cũng thấy có canxi cả các mẹ, nên em cũng không biết uống bao nhiêu là đủ. May sao, hôm bữa đọc báo em phát hiện loại sữa nước mới của Nestlé ghi rõ cung cấp 25% nhu cầu canxi cho trẻ luôn. Như vậy có nghĩa là mỗi ngày em cho con uống 2 hộp là yên tâm rồi. Thật đơn giản, tiện lợi các mẹ ạ. Có mẹ nào cho con uống sữa này giống em không? Em thấy sữa này có đến 3 mùi vị cho con thay đổi nữa chứ, con không bị ngán chút nào. Thấy tiện dụng và ngon quá em chia sẻ cho các mẹ biết nè, 2 hộp sữa này mỗi ngày là mẹ hoàn toàn yên tâm rồi nhé! Giờ thì sữa này trở thành bí kíp chăm con của em rồi nè các mẹ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi doi_la_be_kho Xem bài viết
    Có làm mẹ rồi mới thấy nuôi con không hề đơn giản các mẹ ạ. Chưa nói đến chuyện dạy dỗ, học hành, chỉ tính riêng chuyện ăn uống của con thôi mà mẹ đã có trăm nghìn thứ phải lo. Giờ không còn quan niệm cho con ăn no là đủ mà mẹ phải làm sao cung cấp đủ dưỡng chất cho con mỗi ngày nữa. Với em, lo lắng lớn nhất là làm cách nào bổ sung đủ canxi cho con cao khỏe, phát triển thể chất tốt nhất, không khéo lại bị còi xương thì khổ.

Em biết bữa ăn hàng ngày thì không cách gì cung cấp đủ lượng canxi cho con cả nên thường tìm loại sữa nào có bổ sung canxi cho con uống. Mà giờ sữa nào cũng thấy có canxi cả các mẹ, nên em cũng không biết uống bao nhiêu là đủ. May sao, hôm bữa đọc báo em phát hiện loại sữa nước mới của Nestlé ghi rõ cung cấp 25% nhu cầu canxi cho trẻ luôn. Như vậy có nghĩa là mỗi ngày em cho con uống 2 hộp là yên tâm rồi. Thật đơn giản, tiện lợi các mẹ ạ. Có mẹ nào cho con uống sữa này giống em không? Em thấy sữa này có đến 3 mùi vị cho con thay đổi nữa chứ, con không bị ngán chút nào. Thấy tiện dụng và ngon quá em chia sẻ cho các mẹ biết nè, 2 hộp sữa này mỗi ngày là mẹ hoàn toàn yên tâm rồi nhé! Giờ thì sữa này trở thành bí kíp chăm con của em rồi nè các mẹ.
    Làm mẹ rồi thì muôn nỗi lo cho con,ai làm mẹ cũng như nhau hết mẹ nó nhỉ,
    Theo mình tìm hiểu thì canci khi con còn trong bụng mẹ thì canci được hấp thụ qua bào thai,tất cả từ mẹ,nhưng khi bé ra đời thì cơ thể không tự tổng hợp canci được mà phải hấp thụ qua quá trình ăn uống,tuy nhiên lượng canci trong ăn uống thường chỉ đạt 50% mà thôi,nên việc bổ sung canci qua thức uống dinh dưỡng hay dược phẩm là cần thiết cho các bé,nhất là ở độ tuổi nhỏ rất cần canci để phát triển toàn diện.Mà sữa chính là thực phẩm bổ sung an toàn và hiệu quả nhất đó,chứ dược phẩm thì chỉ nên bổ sung khi có chỉ định của bác sĩ thôi các mẹ nhỉ.
    Mình cũng có tìm hiểu về loại sữa Nestle mẹ nó nói nè,xưa giờ nhà mình rất tin tưởng thương hiệu này.
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    Làm mẹ rồi thì muôn nỗi lo cho con,ai làm mẹ cũng như nhau hết mẹ nó nhỉ,
    Theo mình tìm hiểu thì canci khi con còn trong bụng mẹ thì canci được hấp thụ qua bào thai,tất cả từ mẹ,nhưng khi bé ra đời thì cơ thể không tự tổng hợp canci được mà phải hấp thụ qua quá trình ăn uống,tuy nhiên lượng canci trong ăn uống thường chỉ đạt 50% mà thôi,nên việc bổ sung canci qua thức uống dinh dưỡng hay dược phẩm là cần thiết cho các bé,nhất là ở độ tuổi nhỏ rất cần canci để phát triển toàn diện.Mà sữa chính là thực phẩm bổ sung an toàn và hiệu quả nhất đó,chứ dược phẩm thì chỉ nên bổ sung khi có chỉ định của bác sĩ thôi các mẹ nhỉ.
    Mình cũng có tìm hiểu về loại sữa Nestle mẹ nó nói nè,xưa giờ nhà mình rất tin tưởng thương hiệu này.
    Calcium cần thiết cho connít lắm lắm luôn đó
    Không chỉ để cho con cao lớn đâu nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Calcium cần thiết cho connít lắm lắm luôn đó
    Không chỉ để cho con cao lớn đâu nha
    không chỉ trẻ em mà người lớn hay người già cũng vậy,nên nhiều khi bỏ quên không chăm lo thì ảnh hưởng tới sức khỏe nè.
    Mình có cô bạn,có con bé lười uống sữa từ bé,mà mẹ cũng không để ý đến lúc con mọc răng chậm,sau đó thì răng đen sì và hư hết trơn,đi bác sĩ khám thì mới biết bé thiếu chất,đặc biệt là canci,phải bổ sung thuốc đó.
    Các mẹ có con nhỏ mà con mập mạp mũm mĩm thì thường cũng hay bị thiếu canci mà không biết,con chậm bò,đi....quá thì cũng phải nghĩ con thiếu canci nữa đó.
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không chỉ trẻ em mà người lớn hay người già cũng vậy,nên nhiều khi bỏ quên không chăm lo thì ảnh hưởng tới sức khỏe nè.
    Mình có cô bạn,có con bé lười uống sữa từ bé,mà mẹ cũng không để ý đến lúc con mọc răng chậm,sau đó thì răng đen sì và hư hết trơn,đi bác sĩ khám thì mới biết bé thiếu chất,đặc biệt là canci,phải bổ sung thuốc đó.
    Các mẹ có con nhỏ mà con mập mạp mũm mĩm thì thường cũng hay bị thiếu canci mà không biết,con chậm bò,đi....quá thì cũng phải nghĩ con thiếu canci nữa đó.
    Em thấy dạo gần đây nhiều người thích share mấy bài phản đối bổ sung vi chất dinh dưỡng, kêu là chỉ cần ăn đủ là đủ.
    Hic
    Em nói thiệt, em thấy nó cứ sai sai sao đó chị ạ.
    Làm sao mình phỏng đoán được nay con ăn vô được nhiêu can xi, nhiêu kẽm, nhiêu C, nhiêu B đâu cơ chứ!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 447 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Cái gì chứ sức khỏe và dinh dưỡng cho con là điều tối quan trọng của sự phát triển thể chất con trẻ, ngày nào mình cũng chuẩn bị 2 hộp hết. Canxi rất cần cho chiều cao của con tuổi ăn tuổi lớn nên không thể làm ngơ được. Nestle sữa nước cung cấp tới 25% canxi cho bé thì quả thật đáng lưu tâm nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,734 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì nghĩ giờ thị trường quá trời sữa. Mà sữa nào cũng có đầy đủ các chất. Cái chính là bữa ăn hàng ngày cho bé mới quan trọng, còn sữa cũng chỉ là một loại thực phẩm bổ sug thôi nên sữa nào chả được hả các mẹ. Nên mình đổi sữa cho con liên tục để con khỏi ngán.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Em cũng đang loay hoay tính toán làm kiểu gì để bổ sung canxi cho con đây vì thấy con có dấu hiệu bị chững lại, không phát triển nữa. Các bạn cùng lớp ai cũng cao vượt hơn con gần cái đầu ý. Chắc em phải cho con uống sữa này như chủ top xem sao. Mà cái này có định lượng sẵn nên yên tâm hẳn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn chủ top nhiều lắm, em đang rất quan tâm đến vấn đề này. Đang loay hoay không biết bổ sung canxi thế nào cho đúng, cho đủ. Con em cũng thuộc dạng chậm lớn, còi xương lắm.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Cám ơn chủ top nhiều lắm, em đang rất quan tâm đến vấn đề này. Đang loay hoay không biết bổ sung canxi thế nào cho đúng, cho đủ. Con em cũng thuộc dạng chậm lớn, còi xương lắm.
    Đúng là canxi rất quan trọng trong sự phát triển của con trẻ. Trước đây em cứ chăm chăm vào mấy dưỡng chất bổ não này nọ thôi giờ mới giật mình vì con chậm lớn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Mình thì nghĩ giờ thị trường quá trời sữa. Mà sữa nào cũng có đầy đủ các chất. Cái chính là bữa ăn hàng ngày cho bé mới quan trọng, còn sữa cũng chỉ là một loại thực phẩm bổ sug thôi nên sữa nào chả được hả các mẹ. Nên mình đổi sữa cho con liên tục để con khỏi ngán.
    Ôi, cái này cũng sai lầm nha chị ơi. Hệ tiêu hóa của con còn non yếu lắm, mỗi lần thay đổi là mỗi lần con phải thích nghi lại từ đầu nên chị thay đổi xoành xoạch vậy là không tốt đâu nhé.
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blueTshirt Xem bài viết
    Cái gì chứ sức khỏe và dinh dưỡng cho con là điều tối quan trọng của sự phát triển thể chất con trẻ, ngày nào mình cũng chuẩn bị 2 hộp hết. Canxi rất cần cho chiều cao của con tuổi ăn tuổi lớn nên không thể làm ngơ được. Nestle sữa nước cung cấp tới 25% canxi cho bé thì quả thật đáng lưu tâm nha.
    Chị ơi, sữa này có dễ uống không chị? Có những vị gì ạ? Con em cũng hơi kén uống sữa nên muốn đổi sữa cho bé phải nghiên cứu thật kỹ.
    • 821 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em cũng đang loay hoay tính toán làm kiểu gì để bổ sung canxi cho con đây vì thấy con có dấu hiệu bị chững lại, không phát triển nữa. Các bạn cùng lớp ai cũng cao vượt hơn con gần cái đầu ý. Chắc em phải cho con uống sữa này như chủ top xem sao. Mà cái này có định lượng sẵn nên yên tâm hẳn.
    Con em cũng thuộc thành phần tí hon trong lớp đây chị ơi, rầu hết sức hà. Trộm vía, bạn ấy thích uống sữa nên em đổi qua sữa này xem sao. Sữa này mua trong siêu thị hả các chế?
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Trước đây em cũng quan niệm sai lầm là con ăn uống được là đủ, uống sữa nào cũng được, không quan trọng. Đến khi nhìn con mình lúc nào cũng nhỏ hơn bạn mới thấy hối hận, giai đoạn này cần phải bổ sung đủ lượng canci cho trẻ, em cố gắng bồi bổ cho con từ bây giờ.
    • 821 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Chị ơi, sữa này là sữa gì vậy chị? Em nghe cũng mê quá nè, có 3 vị cho con thay đổi thì không lo bị ngán. Chị chủ top nhớ cho em xin thong tin nhé
    • 892 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng chủ đề em quan tâm luôn cả nhà ạ, biết là canxi rất quan trọng đối với con mà không biết bổ sung như thế nào cho đúng. Con em ăn uống khó khăn lắm, thuộc dạng thấp bé nhẹ cân nên rầu hết sức hà.
    • 892 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em không dám đổi sữa lung tung cho con chị à, mỗi lần thay đổi phải cả tuần mới dám đổi 100%, chứ không thay đổi liên tục như chị. Mà có sữa con không hạp, uống vào bị táo bón, có sữa uống không tăng cân được, khổ lắm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    • 1,281 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blueTshirt Xem bài viết
    Con em trước giờ cũng uống Nestle nhưng loại sữa nước này mới nghe lần đầu, chị cho em xin thêm thông tin với, em mua cho cầu thủ tí hon nhà em uống thử xem.
    • 892 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây là dấu hiệu của việc thiếu canxi mà mẹ không biết nè. Để đến như vậy là thiếu nặng lắm rồi, tội nghiệp bé.

• 931 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Làm sao mà biết được con mình thiếu canxi các mẹ nhỉ, đâu thể chỉ dựa vào chiều cao mà phán rằng con thiếu canxi vì bé chưa tới giai đoạn dậy thì mà, so với chuẩn thì chuẩn nào là chính xác nhất?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)