TIN TÀI TRỢ.

Con em đang bị thiếu chiều cao trầm trọng, em lo lắng quá, phải làm sao hở các mẹ?

• 93 Lượt chia sẻ
  • 23.4K Lượt đọc
  • 682 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhung1985 Xem bài viết
    Trời, trước khi cho con học bơi thì cũng phải cho con học các kĩ năng hít, thở và giữ an toàn khi bơi rồi chị ơi. Chứ cái gì cũng sợ cũng lo thì không có cơ hội cho con va chạm và học hỏi thêm những điều mới mẻ trong cuộc sống đâu
    Chị đâu có nói là lo con bị thế này, thế khác đâu em! chỉ là nói về trường hợp bé bị đuối nước trên cạn. Có nghĩa là ngoài những TH bị đuối nước khi đang bơi ra, còn có những trường hợp đuối nước nhưng nguy hiểm không xảy ra ngay với con mà lại tới sau khi con đã lên bờ, cơ thể quá mệt do con vận động nhiều vượt quá so với khả năng của con khiến con bị đuối và dẫn tới nguy hiểm. Có nghĩa là các bậc phụ huynh luôn phải để mắt tới con ngay cả khi đã có thể nghĩ rằng con mình đã được an toàn,
    Còn bây giờ hầu hết các phụ huynh cho con đi học bơi thì cũng là học của giáo viên có chuyên môn nên các con được học bài bản, bơi đúng kỹ thuật và phát huy được tối đa khả năng mà không bị mất sức, nhanh mệt... nhưng với nhiều con mà khi dinh dưỡng không được đảm bảo thì khi hoạt động thể dục thể thao các con cũng rất nhanh xuống sức, nhanh mệt...
    Vậy nên để con có thể tham gia hoạt động thể thao các mẹ cũng nhớ chú ý đến dinh dưỡng cho con, đảm bảo bù đắp lượng calo mà con cần tiêu tốn khi vận động. Như vậy hoạt động thể thao mới tác dụng tốt tới sự phát triển của con được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lướt WTT, lướt cả topic này nữa. Đọc cmt của các mẹ thì mình vừa chợt nhận ra một điều:
    Đứa lớn nhà mình, ngoài sữa mẹ ra thì đa phần mình sử dụng các sản phẩm sữa của Nestle' cho con. Bao gồm cả sữa bột và sữa nước.
    Đứa thứ hai do có nhà viện trợ tài trợ cho loại sữa khác nên mình ít sử dụng Nestle' cho con hơn.
    Giờ so sánh kết quả thì đứa lớn lúc nào cũng có chiều cao phát triển vượt trội: 6 tuổi cao 1,25m. Giờ 9 tuổi 1.5m, Còn đứa nhỏ giờ 6 tuổi mới hơn 1,1m chút chút. Sầu ơi là buồn...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trẻ bây giờ được bố mẹ nuôi không thiếu gì nhưng dường như bé ko hấp thụ đc í. 1 phần cũng do mình ko biết con cần j tại thời điểm con cần. bé 6 tuổi thì có sữa kèm theo thể dục vận động hợp lý mẹ nó sắp xếp lịch cho con để bé đủ time vừa học vừa chơi thỏa mái