TIN TÀI TRỢ.

Con em đang bị thiếu chiều cao trầm trọng, em lo lắng quá, phải làm sao hở các mẹ?

• 93 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 682 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,599 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có thể lắm chứ bạn ơi, mình để ý những hôm sữa đúng vị thì con uống thun thút còn khác vị của bé là bé chẳng buồn lấy uống đấy. Mẹ nó thử đổi vị sữa cho con xem sao
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhdoc Xem bài viết
    Con em cũng lười uống sữa số 1 luôn, hôm nào ép lắm mới uống được khoảng nửa hộp. Hay là do mùi vị của sữa, cứ bảo con không thích uống sữa. Mà tôm cua cũng ứ thích ăn mới lạ chứ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luathang5 Xem bài viết
    Em cũng quan tâm đến vụ bổ sung cho các bạn nhỏ ở nhà. Làm thế nào để biết là cơ thể con đang bị thiếu canxi hả các mẹ ơi. Sữa thì con em vẫn uống đều á nhưng sao thấy các con vẫn thấp bé trong lớp í
    Mình thấy có sữa nước Nestlé ghi rõ 1 hộp bổ sung 25% nhu cầu canxi mỗi ngày cho trẻ, đang muốn đổi cho con uống sang loại này đây, vì nếu uống sữa này rõ ràng con được hấp thu tối thiểu 25% rồi, còn thêm ăn uống nữa, nếu có thiếu cũng không bao nhiêu nhỉ?
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 1,599 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lúc 5h-8h sáng là vitamin D rất nhiều đó. Ngày hè 5h sáng trời đã sáng lắm rùi. Nhưng ngoài việc tắm nắng thì cũng phải bổ sung vitamin, canxi qua đường ăn uống nữa nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuytom Xem bài viết
    Tắm nắng sáng giúp hấp thu canxi tốt là chuẩn mà chị, sáng lúc con đi học chị đừng che chắn kĩ quá thế là tắm nắng luôn trên xe lúc đến trường đó...hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 511 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hip30062010 Xem bài viết
    lúc 5h-8h sáng là vitamin D rất nhiều đó. Ngày hè 5h sáng trời đã sáng lắm rùi. Nhưng ngoài việc tắm nắng thì cũng phải bổ sung vitamin, canxi qua đường ăn uống nữa nhé
    Vâng có chứ em vẫn cho con uống thêm sữa, bổ sung nguồn thực phẩm chứa nhiều canxi, ngoài HN tầm này vẫn chưa nhiều nắng phải 9h mới tắm được ạ.
    • 4,035 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Mình thấy có sữa nước Nestlé ghi rõ 1 hộp bổ sung 25% nhu cầu canxi mỗi ngày cho trẻ, đang muốn đổi cho con uống sang loại này đây, vì nếu uống sữa này rõ ràng con được hấp thu tối thiểu 25% rồi, còn thêm ăn uống nữa, nếu có thiếu cũng không bao nhiêu nhỉ?
    Em cũng có nhìn thấy bé hàng xóm uống sữa này đấy, ngoài vỏ hộp ghi rõ chữ 25% canxi, con em 3 tuổi em muốn xây dựng cho con nền tảng ngay từ bây giờ, để con cao lớn thông minh thì em cho con uống luôn được không nhỉ?
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • 1,599 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hình như 25% lượng canxi là nhiều hơn các loại sữa thông thường đó bạn. Như vậy là canxi có trong sữa Nestle là chủ yếu còn gì
    • 1,599 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuytom Xem bài viết
    Vâng có chứ em vẫn cho con uống thêm sữa, bổ sung nguồn thực phẩm chứa nhiều canxi, ngoài HN tầm này vẫn chưa nhiều nắng phải 9h mới tắm được ạ.
    chắc sang tuần là nắng lắm rồi đấy, vào hè rồi còn gì. Mẹ nó xem và lựa chọn sữa cho bé phù hợp nhé, bổ sung canxi thường xuyên chiều cao của con sẽ được cải thiện
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có thể lắm chứ bạn ơi, mình để ý những hôm sữa đúng vị thì con uống thun thút còn khác vị của bé là bé chẳng buồn lấy uống đấy. Mẹ nó thử đổi vị sữa cho con xem sao
    Con mình thích uống sữa lắm luôn nhưng không ăn tôm cua, cho ăn là ép lắm mới ăn xisum chỉ mong sữa bù đắp lại phần canxi cần thiết cho con thôi
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chắc sang tuần là nắng lắm rồi đấy, vào hè rồi còn gì. Mẹ nó xem và lựa chọn sữa cho bé phù hợp nhé, bổ sung canxi thường xuyên chiều cao của con sẽ được cải thiện
    Hè cho bé nhiều trải nghiệm và cần thêm năng lượng để hoạt động thể thao nữa
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetuandung Xem bài viết
    Con trai em năm nay đã được 6 tuổi rồi, sang năm là sẽ vào lớp một, nhưng bé chỉ cao khoảng 1m thôi. So với các bạn cùng trang lứa, quả thật con thấp bé hơn hẳn.
    Nhiều người bảo có lẽ cơ thể con không hấp thu dưỡng chất vì con ăn uống vẫn bình thường. Riêng em, em lo là con không được cung cấp đủ canxi hàng ngày nên chậm phát triển chiều cao. Em cũng không rõ nhu cầu của con ở lứa tuổi này như thế nào, làm sao để biết con đã đủ lượng canxi mỗi ngày chưa? Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.
    Mấy ngày nay mình cũng thấy quảng cáo nhiều về sữa nước cung cấp đầy đủ canxi cho con, nhưng mẹ nào cho con uống rồi cho mình xin vài ý kiến được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình thích uống sữa lắm luôn nhưng không ăn tôm cua, cho ăn là ép lắm mới ăn xisum chỉ mong sữa bù đắp lại phần canxi cần thiết cho con thôi
    Bé nhà mình cũng lười ăn tôm cua, cá, mà trong những thực phẩm đấy có rất nhiều canxi , nên nếu trong sữa nước mà có hàm lượng can xi như các mẹ bảo thì tiện quá nhỉ , chỉ cần mua về cho con uống bổ sung thêm can xi thôi.
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Em cũng nghĩ là con thiếu canxi nên mới thấp còi như thế, cũng muốn bổ sung canxi cho con nhưng không biết bao nhiêu là đủ? Con em cũng ít chịu uống sữa lắm, các mẹ có gợi ý loại sữa giàu canxi nào mà thơm ngon dễ uống không ạ?
    Mình cũng nghĩ bé thiếu canxi bé sẽ thấp còi, nhưng bổ sung thêm canxi như thế nào cho đủ và phù hợp và bằng cách gì ý các mẹ.. . Mình cũng rất quan tâm đến sản phẩm sữa nước của Nestles thấy nói bổ sung canxi cho bé rất phù hợp nên cũng muốn mua về cho con dùng thử sản phẩm
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hình như 25% lượng canxi là nhiều hơn các loại sữa thông thường đó bạn. Như vậy là canxi có trong sữa Nestle là chủ yếu còn gì
    25 Nhu cầu canxi là sao các mẹ ? có phải trong sữa có từng đó canxi đủ cần cho con không vậy?
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa nước mới của Nestles thấy chị văn phòng mình mua cho con bảo dễ uống lắm, nhiều hương vị trái cây thơm ngon mà bọn trẻ rất thích nên mình cũng đang định mua về cho bọn nhỏ ở nhà đây.
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimyeu2008 Xem bài viết
    Em cũng có nhìn thấy bé hàng xóm uống sữa này đấy, ngoài vỏ hộp ghi rõ chữ 25% canxi, con em 3 tuổi em muốn xây dựng cho con nền tảng ngay từ bây giờ, để con cao lớn thông minh thì em cho con uống luôn được không nhỉ?
    Giờ để con phát triển toàn diện thì không chỉ ăn uống đầy đủ mà cần phải được bổ sung thêm sữa. Vì nhiều khi trong quá trình nấu ăn cũng làm mất đi vitamin vốn có trong thực phẩm mình chế biến. Nên mình thấy bổ sung thêm sữa cho con là hợp lý nhất, mà giờ sữa có thêm canxi cho con thì quá tuyệt vời các mẹ ạ
    • 902 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghuongtk Xem bài viết
    Không biết có phải gen di truyền không mà cháu trai mình học lớp 3 rồi mà chiều cao thì khiêm tốn quá. Ngày trước tụi mình chẳng nghĩ tới nhưng giờ trẻ mà lùn là coi như vứt rồi nhất là những bé trai ấy
    ngày xưa đâu có sữa uống nên thế hệ 5x, 6x như mình ít có người cao lắm, giờ các con có sữa uống để tăng chiều cao nên ít bé bị lùn lắm
    0_7231 https://www.giadinhnho.com/juki/thanh lý vài thứ không dùng, new 100%

https://www.flickr.com/photos/16842620@N05/
    • 902 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Chủ top ơi có thể do con bị thiếu canxi đấy, 6 tuổi mà mới cao 1m là không ổn đâu. KHông biết mẹ có cho bé uống sữa hàng ngày không nhỉ
    giờ thấy các cháu sướng thật đấy, có sữa uống để tăng chiều cao và nhiều loại sữa phù hợp cho từng lứa tuổi nữa chứ, chứ đâu như thời của ông bà cha mẹ chúng ngày xưa, có cơm để ăn là tốt rồi nói chi có sữa để uống, mà nếu uống sữa thì chỉ có sữa đặc ông Thọ thôi

• 902 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan27121968 Xem bài viết
    Không hiểu có phải con mình ăn ít nên thể trạng lúc nào cũng mệt mỏi không nhỉ? Đi học cứ giờ ra chơi bé chạy nhảy mệm mỏi vào giờ học cô lại gọi điện bảo bé nghịch mệt không học được
    con ăn ít mẹ có thể bổ sung sữa và các chế phẩm từ sữa cho con để bổ sung canxi, như vậy con sẽ hết mệt khi chạy nhảy đó em

• 902 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Em cũng nghĩ là con thiếu canxi nên mới thấp còi như thế, cũng muốn bổ sung canxi cho con nhưng không biết bao nhiêu là đủ? Con em cũng ít chịu uống sữa lắm, các mẹ có gợi ý loại sữa giàu canxi nào mà thơm ngon dễ uống không ạ?
    giờ có nhiều loại sữa và nhiều hương vị khác nhau, em cho con uống thử sữa hương dâu, hương va ni hoặc socola, thay đổi loại sữa sau mỗi tuần, có thể con sẽ từ từ chịu uống sữa, như thế mới cải thiện chiều cao được

• 902 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luathang5 Xem bài viết
    Mà có phải cứ uống sữa là đủ canxi đúng không các mẹ nhỉ? em thấy cũng tùy loại sữa nữa mà. Nếu mà móng tay bé hay có dấu lấm chấm trắng là biểu hiện của bị thiếu canxi phải ko ạ?
    dấu chấm trắng trên móng tay ngày xưa là gọi là hạt gạo đó em, hồi xưa chị rất thích nhìn chấm trắng trên móng tay mình vì độc quyền mà, chỉ có mình chị có thôi, giờ mới biết đó là dấu hiệu thiếu vi chất như kẽm, canxi, vitamin C... Cũng may con và cháu của chị giờ không bị chấm trắng trên móng tay, đó là do các cháu được bổ sung sữa từ bé