TIN TÀI TRỢ.

Con em đang bị thiếu chiều cao trầm trọng, em lo lắng quá, phải làm sao hở các mẹ?

• 93 Lượt chia sẻ
  • 23.7K Lượt đọc
  • 682 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,608 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trước con mình cũng có biểu hiện giống con bạn đấy. Nhưng mình đã đổi chế độ ăn, chế độ sinh hoạt của con. đặc biệt là tăng cường sữa cho con mỗi ngày đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Con em thì thường có biểu hiện mệt mỏi, không thích chạy nhảy như các bạn, em nghĩ do con ốm yếu nên không hoạt động thể chất nhiều được. Nhưng các chị đồng nghiệp thì bảo do cơ thể con thiếu chất nên con không tập trung học tập, không hoạt động nhiều. Em chỉ biết cố gắng cho con ăn nhiều hơn nhưng quả thực con rất lười ăn, lại không chịu uống sữa nữa các mẹ ạ, em phải làm sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình cũng học lớp 1, cách đây 2 năm thấy bé tăng chiều cao cũng được nhưng dạo gần đây mẹ bị chê là nuôi con sao mà không thấy nó lớn nên đang rầu lắm các mom ạ
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mẹ nó giống nhà mình này. thế hệ mình lùn rồi nên biết sẽ rất mất tự tin khi ra đường, mặc đồ cũng xấu nữa. Thế nên thế hệ con mình mình phải trú trọng chiều cao
    Nhìn ảnh đứng 1 mình thấy không đến nỗi nào mà sao đứng kế các bạn lại thấy nhùn hơn, nhùn hơn bạn gái, lại bằng em lớp lá cơ, huhu.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 4,579 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng có thể sữa mẹ chọn cho con không phù hợp, con không thích vị đó bạn ơi. Đôi khi cũng phải theo sở thích của con ý. Mình thấy trên thị trường có nhiều loại sữa tốt lắm mẹ nó tham khảo xem
    Em cũng nghĩ là con thiếu canxi nên mới thấp còi như thế, cũng muốn bổ sung canxi cho con nhưng không biết bao nhiêu là đủ? Con em cũng ít chịu uống sữa lắm, các mẹ có gợi ý loại sữa giàu canxi nào mà thơm ngon dễ uống không ạ?
    • 363 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng quan tâm đến vụ bổ sung cho các bạn nhỏ ở nhà. Làm thế nào để biết là cơ thể con đang bị thiếu canxi hả các mẹ ơi. Sữa thì con em vẫn uống đều á nhưng sao thấy các con vẫn thấp bé trong lớp í
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 427 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng nghĩ là con thiếu canxi nên mới thấp còi như thế, cũng muốn bổ sung canxi cho con nhưng không biết bao nhiêu là đủ? Con em cũng ít chịu uống sữa lắm, các mẹ có gợi ý loại sữa giàu canxi nào mà thơm ngon dễ uống không ạ?
    Con em cũng lười uống sữa số 1 luôn, hôm nào ép lắm mới uống được khoảng nửa hộp. Hay là do mùi vị của sữa, cứ bảo con không thích uống sữa. Mà tôm cua cũng ứ thích ăn mới lạ chứ.
    • 4,047 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó giống nhà mình này. thế hệ mình lùn rồi nên biết sẽ rất mất tự tin khi ra đường, mặc đồ cũng xấu nữa. Thế nên thế hệ con mình mình phải trú trọng chiều cao
    Nhưng muốn tăng chiều cao cho con không phải đơn giản là bổ sung canxi nhiều đâu chị, phải bổ sung sao đúng độ tuổi, như con em 3 tuổi cần bao nhiêu mg canxi 1 ngày nè.
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 519 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em thì thường có biểu hiện mệt mỏi, không thích chạy nhảy như các bạn, em nghĩ do con ốm yếu nên không hoạt động thể chất nhiều được. Nhưng các chị đồng nghiệp thì bảo do cơ thể con thiếu chất nên con không tập trung học tập, không hoạt động nhiều. Em chỉ biết cố gắng cho con ăn nhiều hơn nhưng quả thực con rất lười ăn, lại không chịu uống sữa nữa các mẹ ạ, em phải làm sao?
    Con lười ăn mẹ nên thay đổi khẩu phần ăn cho con đa dạng, ví dụ như muốn con đầy đủ canxi bắt con ăn tôm, cua, cá nhiều con sợ, khiến con chán ăn. Thì thay vào đó mình bổ sung cho con các chế phẩm từ sữa như phomai, sữa chua, váng sữa...
    • 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng bù cho con nhà em ngày cứ 2 hộp sữa đều, đấy là mẹ còn kìm hãm cho uống 2 hộp thui đó, uống nhiều dư canxi so với tuổi, con nhà em 9 tuổi ạ
    • 1,608 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng học lớp 1, cách đây 2 năm thấy bé tăng chiều cao cũng được nhưng dạo gần đây mẹ bị chê là nuôi con sao mà không thấy nó lớn nên đang rầu lắm các mom ạ
    chê gì chứ chê con không lớn ai mà chẳng rầu cơ chứ. Phải tìm rõ nguyên nhân mẹ nó ah
    • 1,608 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Nhìn ảnh đứng 1 mình thấy không đến nỗi nào mà sao đứng kế các bạn lại thấy nhùn hơn, nhùn hơn bạn gái, lại bằng em lớp lá cơ, huhu.
    Thế các cụ mới nói "ra đường lắm kẻ còn giòn hơn ta" mà. Phải cho con ra chỗ đông mới biết con thế nào, lớn-bé, nhanh nhen-hay không nhanh nhẹn, thông minh-hay không thông minh...
    • 237 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhdoc Xem bài viết
    Con em cũng lười uống sữa số 1 luôn, hôm nào ép lắm mới uống được khoảng nửa hộp. Hay là do mùi vị của sữa, cứ bảo con không thích uống sữa. Mà tôm cua cũng ứ thích ăn mới lạ chứ.
    Trẻ con mà có đứa nào chịu ăn hải sản đâu, mẹ có thể cho con ăn nhiều rau xanh, sữa chua, phomai thực phẩm đấy cũng bổ sung canxin đó ạ. Song song là cho con uống thêm sữa giàu canxi, chị đã nghe sữa nước Nestlé mới chứa 25% canxi chưa?
    • 4,579 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuytom Xem bài viết
    Con lười ăn mẹ nên thay đổi khẩu phần ăn cho con đa dạng, ví dụ như muốn con đầy đủ canxi bắt con ăn tôm, cua, cá nhiều con sợ, khiến con chán ăn. Thì thay vào đó mình bổ sung cho con các chế phẩm từ sữa như phomai, sữa chua, váng sữa...
    Cũng đa dạng rồi ấy nhưng không biết là cơ thể có đủ không. Chưa kể nghe nói phải tắm nắng thì mới có vitamin D và giúp lượng Canxi được hấp thụ tốt hơn , ngoặc nỗi buổi sáng ít có thời gian tắm nắng nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 427 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi melatatca345 Xem bài viết
    Trẻ con mà có đứa nào chịu ăn hải sản đâu, mẹ có thể cho con ăn nhiều rau xanh, sữa chua, phomai thực phẩm đấy cũng bổ sung canxin đó ạ. Song song là cho con uống thêm sữa giàu canxi, chị đã nghe sữa nước Nestlé mới chứa 25% canxi chưa?
    Em chưa nghe bao giờ, trước giờ con em hay thích uống sữa Milo thôi. NGhe bảo cao khỏe với xem mấy quảng cáo của Milo ghiền quá. Mà sữa này mùi vị thế nào ạ?
    • 175 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetuandung Xem bài viết
    Con trai em năm nay đã được 6 tuổi rồi, sang năm là sẽ vào lớp một, nhưng bé chỉ cao khoảng 1m thôi. So với các bạn cùng trang lứa, quả thật con thấp bé hơn hẳn.
    Nhiều người bảo có lẽ cơ thể con không hấp thu dưỡng chất vì con ăn uống vẫn bình thường. Riêng em, em lo là con không được cung cấp đủ canxi hàng ngày nên chậm phát triển chiều cao. Em cũng không rõ nhu cầu của con ở lứa tuổi này như thế nào, làm sao để biết con đã đủ lượng canxi mỗi ngày chưa? Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.
    Lớp 1 mà 1m thì quá thấp rồi đó mẹ ạ, con em 1m2 mà em thấy còn nhỏ con lắm rồi. Mẹ cho em đi khám bên dinh dưỡng xem bác sĩ tư vấn thế nào. Con em thì vẫn nằm trong chuẩn bình thường, thế nhưng lúc nào cũng lo con bị thiếu chất này nọ, chắc do tâm lý quá.
    • 363 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuhientai Xem bài viết
    Chẳng bù cho con nhà em ngày cứ 2 hộp sữa đều, đấy là mẹ còn kìm hãm cho uống 2 hộp thui đó, uống nhiều dư canxi so với tuổi, con nhà em 9 tuổi ạ
    Mà có phải cứ uống sữa là đủ canxi đúng không các mẹ nhỉ? em thấy cũng tùy loại sữa nữa mà. Nếu mà móng tay bé hay có dấu lấm chấm trắng là biểu hiện của bị thiếu canxi phải ko ạ?
    • 1,148 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luathang5 Xem bài viết
    Mà có phải cứ uống sữa là đủ canxi đúng không các mẹ nhỉ? em thấy cũng tùy loại sữa nữa mà. Nếu mà móng tay bé hay có dấu lấm chấm trắng là biểu hiện của bị thiếu canxi phải ko ạ?
    Đúng đó bạn ơi, trong sữa canxi, vitamin, DHA...là chủ yếu. Nên duy trì sữa cho con mỗi này. Bé thiếu canxi thường cơ thể không được khỏe, hay ốm vặt, ngủ không ngon giấc
    • 1,148 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhthao12 Xem bài viết
    Lớp 1 mà 1m thì quá thấp rồi đó mẹ ạ, con em 1m2 mà em thấy còn nhỏ con lắm rồi. Mẹ cho em đi khám bên dinh dưỡng xem bác sĩ tư vấn thế nào. Con em thì vẫn nằm trong chuẩn bình thường, thế nhưng lúc nào cũng lo con bị thiếu chất này nọ, chắc do tâm lý quá.
    KHông biết có phải duy trì uống sữa mỗi ngày,rèn luyện thể thao (con mình rất thích môn bơi lội) không mà con trai dạo này thấy cao hẳn lên, đi đâu cũng được mọi người khen.
    • 237 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhdoc Xem bài viết
    Em chưa nghe bao giờ, trước giờ con em hay thích uống sữa Milo thôi. NGhe bảo cao khỏe với xem mấy quảng cáo của Milo ghiền quá. Mà sữa này mùi vị thế nào ạ?
    Milo cũng được nhưng con nhà mình uống hơi bị nóng, giờ mình chuyển qua dùng sữa nước Nestlé mới rui mẹ nó ạ, sữa uống thơm vị trái cây lại giàu canxi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 519 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng đa dạng rồi ấy nhưng không biết là cơ thể có đủ không. Chưa kể nghe nói phải tắm nắng thì mới có vitamin D và giúp lượng Canxi được hấp thụ tốt hơn , ngoặc nỗi buổi sáng ít có thời gian tắm nắng nè.
    Tắm nắng sáng giúp hấp thu canxi tốt là chuẩn mà chị, sáng lúc con đi học chị đừng che chắn kĩ quá thế là tắm nắng luôn trên xe lúc đến trường đó...hihi.