Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phòng tránh nhiễm khuẩn trời ẩm thấp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 669 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mưa phùn, độ ẩm trong không khí cao thuận lợi cho sự phát triển của virus gây bệnh nhất là các bệnh về đường hô hấp. Em xin chia sẻ một số mẹo vặt sau giúp các mẹ phòng tránh cho bé nhé:
    1. Tăng cường sức đề kháng bằng cách bổ sung nước mỗi ngày để tránh nguy cơ mất nước, thực đơn khoa học, hợp lý đầy đủ chất dinh dưỡng, tằng cường nhiều rau xanh, hoa quả tươi . luyện tập thể dục thường xuyên
    2. Giữ ấm cho cơ thể : Trẻ cần được giữ ấm bụng để tránh các bênh về đường tiêu hóa. Cơ thể luôn luon được giữ ấm, nhất là đôi chân.
    3. Nhà cửa phải đảm bảo vệ sinh sạch sẽ, nên đóng kín cửa để hạn chế không khí ẩm vào nhà. Chăn ga gối thường xuyên phải thay để tránh nấm mốc.
    4. Quần áo luôn được sấy hoặc là khô để tránh vi khuẩn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thời tiết miền Bắc đợt này thật khó chịu, nồm ẩm làm mọi thứ đều mốc meo hết cả lên. Mẹ nào có con cơ địa dị ứng nhớ phải giữ nhà cửa sạch sẽ để con khỏi bị viêm mũi, ho và viêm phế quản nhé
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mùa này mới là mùa trẻ em dễ ốm, nên phải phòng ho cảm cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Môi trường sống cũng rất quan trọng để cho bé khỏe mạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Con nhà em cơ địa dị ứng, viêm phế quản từ nhỏ, cứ mùa nồm này kiểu gì cũng bị. Mẹ suốt ngày phải lau lia các vật dụng, không để nấm mốc phát triển, nhất là em bé nào còn nhỏ, các mẹ nhớ vệ sinh đồ chơi cẩn thận vì các bé rất hay ngậm vào mồm.