Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nên sử dụng siro biếng ăn cho bé như nào cho đúng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.74K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mấy hôm nay vào diễn đàn em học được nhiều cách để cho con hết biếng ăn. Ngoài việc áp dụng các biện pháp khoa học như cho con ăn theo nhu cầu, không cho xem ti vi hay không cho con ăn quá 30 phút, em thấy nhiều mẹ có khuyên cho các bé uống một số loại siro dành cho trẻ biếng ăn để bổ sung cho bé các yếu tố vi lượng như kẽm, sắt.
    Em cũng đang định mua về cho con dùng thử nhưng vẫn lăn tăn, không biết nên cho uống các siro này trong bao nhiêu lâu, có nên cho con uống dài hạn không ạ? Các mẹ đã cho con dùng rồi, khi dừng thuốc có bị biếng ăn trở lại không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em nghe nói sản phẩm này rất tốt và an toàn cho trẻ, nghe nói đâu là một đợt phải dùng từ 6-8 lọ thì phải, mẹ nó thử vào đây tham khảo thêm nhé : http://ichnhi.vn/bieng-an/siro-an-ng...FRObvQodGMIGcA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em nghĩ trước khi uống thuốc mẹ nó nên cho con đi khám viện dinh dưỡng xem bác sĩ kết luận bé thiếu chất gì, cần bổ sung cái gì rồi hãy mua thuốc bổ sung cho con, chứ không nên tự ý kê thuốc cho con .
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aioshow2007 Xem bài viết
    Em nghĩ trước khi uống thuốc mẹ nó nên cho con đi khám viện dinh dưỡng xem bác sĩ kết luận bé thiếu chất gì, cần bổ sung cái gì rồi hãy mua thuốc bổ sung cho con, chứ không nên tự ý kê thuốc cho con .
    Viện dinh dưỡng đường Yecxanh phải không mẹ nó nhỉ? Nhưng em nghe nói trên đó cho nhiều loại thuốc lắm ạ
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đúng là nếu đi khám dinh dưỡng thì tốt nhất rồi mẹ nó à, nhưng khám dinh dưỡng cũng phức tạp kinh khủng, phải làm xét nghiệm máu để xem con thiếu vi chất gì, như em cho con đi khám, chờ các mẹ khám thì gần như 100% các bé khám đều thiếu vi chất và vitamin, khoáng chất. Do vậy chỉ định là như nhau các mẹ ạ, đơn thuốc dinh dưỡng bổ sung vi chất cũng như nhau. Vì vậy, em cũng cho con khám 1 lần, lần sau em tự cho uống, THực ra không phải kháng sinh hay thuốc Tây gì đó, mà là thuốc bổ mà, nước ngoài họ dùng như thực phẩm bổ xung hàng ngày thôi. Em là em cứ tự mua. Mẹ nó nên cho con uống khoảng 6 tuần nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé. Nhưng khi dừng uống thuốc con có biếng ăn trở lại không nhỉ?
    • 15 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vậy là có thể dùng sản phẩm giúp con ăn tốt hơn các mẹ nhỉ? Trước giờ em cứ sợ dùng xong ngưng con k ăn nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Vậy là mình cũng yên tâm cho con uống rồi, từ trước đến giờ cứ e dè mãi
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu trẻ có dấu hiệu biếng ăn, mẹ nó nên bổ sung thực phẩm chứa kẽm và selen
    comment by WTT mobile view