Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hành trình giúp con trai mẹ hết biếng ăn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.67K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có nuôi con mới hiểu lòng cha mẹ, giờ mẹ mới thấm thía hết câu nói đó khi nuôi con trai của mẹ. Con là một cậu bé rất sáng dạ, thông minh, ngoan ngoãn nhưng lúc nhỏ con rất lười ăn lười uống. Mới 8 tháng tuổi con đã đình công không chịu ăn uống, mẹ xót ruột quá nên tìm đủ mọi thông tin in từng tập tài liệu về nhà để đọc, mẹ cũng dày công lang thang trên mạng vào những trang web để tìm những các phương pháp dạy con ăn uống như BLW, kinh nghiệm ăn dặm của các nước Châu Âu, kinh nghiệm ăn dặm của Nhật Bản và học hỏi những kinh nghiệm của những người có con nhỏ, nhưng mọi phương pháp đều thất bại.
    Hằng ngày thấy con cứ trở trời là đau, có khi cả tháng con thăm bác sỹ 2-3 lần là chuyện thường ngày, đặc biệt là sức đề kháng và khả năng hấp thu của con rất kém, chỉ cần con ho một tiếng là mọi thức ăn mà mẹ dày công ép đều được con cho ra ngoài, nuôi hoài cả năm mà con không lên ký nào làm mẹ hết sức rầu rĩ, mọi người cứ nói ba mẹ ăn hết phần của con hay sao mà con nhỏ như cái kẹo vậy, tuy chỉ là những lời nói đùa thôi nhưng nó như xát muối vào vết thương lòng của mẹ.
    Tình cờ ngồi nói chuyện với chị đồng nghiệp cùng phòng mẹ, được bác ấy giới thiệu loại thuốc bổ Siro ăn ngon Ích Nhi chuyên dành cho trẻ biếng ăn suy dinh dưỡng, lúc đầu mẹ cũng lưỡng lự lắm, vì mẹ cũng thử vài loại siro trị biếng ăn rồi, nhưng cũng không thành công, nhưng mẹ vẫn hi vọng và điều kỳ diệu đã đến, con uống tầm được một tháng là đã có chuyển biến tích cực, ăn không còn nôn trớ và mẹ cảm giác con bắt đầu thích thú với việc ăn uống, mẹ mừng lắm con có biết không. Cùng với việc cho con uống Siro ăn ngon Ích Nhi, ba mẹ luôn thay nhau tìm hiểu các món ăn con thích và bổ dưỡng, chế biến đa dạng các thức ăn để cho con ăn đỡ ngán, trang trí hình thức sao cho bắt mắt để con thích thú trong việc ăn uống. Hành trình cùng con vượt khỏi tình trạng biếng ăn suy dinh dưỡng của ba mẹ gian nan như vậy đó, nhưng bù lại bây giờ con trai rất ngoan, tự lập trong việc ăn uống, đó là điều mẹ hạnh phúc nhất con trai ạ.

DSC_8273_copy
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 124 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thằng Tin nhà em cũng đang dùng cái này nè, vừa rồi nó đau làm biếng ăn lắm, giờ uống thấy hiệu quả lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 238 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con trai nhìn đáng yêu quá đi, yêu con nhiều.
    • 38 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Chia sẻ hay quá chị ơi, con em cũng làm biếng ăn lắm, để em mua về cho bé uống xem sao
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebobo1013 Xem bài viết
    Chia sẻ hay quá chị ơi, con em cũng làm biếng ăn lắm, để em mua về cho bé uống xem sao
    Mừng lắm em à, nó ăn uống được chị hạnh phúc vô cùng, bữa nay có da có thịt lắm em.
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=nguyenthithuthao90;35691179]Thằng Tin nhà em cũng đang dùng cái này nè, vừa rồi nó đau làm biếng ăn lắm, giờ uống thấy hiệu quả lắm.[/QUOTE
    con chị cũng vậy tầm uống 3 chai là thấy ăn uống ngon lành rồi. hihi
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

loại này dễ uống ko em, thằng đầu chị nó làm biếng ăn lắm, 9 tuổi mà có 24 kg à, rầu hết sức, ở nhà thuốc bán đúng ko em.
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieupham123 Xem bài viết
    loại này dễ uống ko em, thằng đầu chị nó làm biếng ăn lắm, 9 tuổi mà có 24 kg à, rầu hết sức, ở nhà thuốc bán đúng ko em.
    dạ ở các nhà thuốc đều có đó chị, mua về cho bé dùng thử, 9 tuổi mà 24 kg là hơi ốm đó chị. nó ăn được thì mới lên kg. có gì báo em nha.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungnguyen84 Xem bài viết
    dạ ở các nhà thuốc đều có đó chị, mua về cho bé dùng thử, 9 tuổi mà 24 kg là hơi ốm đó chị. nó ăn được thì mới lên kg. có gì báo em nha.
    ok em nè, chiều đi mua cho nó uống xem sao.
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieupham123 Xem bài viết
    ok em nè, chiều đi mua cho nó uống xem sao.
    Theo em biết thì trong thức ăn mình ăn hằng ngày rất thiếu hụt các vi chất nên uống các loại siro này cung cấp các vi chất như vitamin (A, B, C, D, E...) và nhóm các nguyên tố khoáng (canxi, photpho, sắt, kẽm, iod, selen, đồng...) sẽ giúp con hấp thụ tốt hơn đó chị ạ.
    • 120 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Cháu mợ đẹp trai quá đi, chúc con ăn nhiều mau lớn học giỏi nha
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hienthao88 Xem bài viết
    Cháu mợ đẹp trai quá đi, chúc con ăn nhiều mau lớn học giỏi nha
    hihi, cảm ơn mợ Thảo nhiều nhiều nè. Chúc mợ mau có tin vui nha
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MaiLe5 Xem bài viết
    con trai nhìn đáng yêu quá đi, yêu con nhiều.
    Cảm ơn cô Lệ nhiều nhiều nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,163 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hay quá bà ơi
    anim_783c5380-2da4-8074-f502-d6fab56e6a1bde08kM6de08p7anim_575451db-7591-fe24-7d3b-1fd26f103c70anim_39b87b14-1489-4704-d5f0-de5137516e80anim_134c7e9b-ffd3-fdf4-555b-c16664c218ab
    url=https://lilypie.com]Jh4m3HwJh4mp7[/url]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 180484 Xem bài viết
    hay quá bà ơi
    Cảm ơn bà, đúng là nuôi con mới hiểu lòng cha mẹ bà nhỉ.
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 180484 Xem bài viết
    hay quá bà ơi
    Ngày nay nuôi con cực bà nhỉ, ngày xưa cứ bỏ lăn lóc mà lớn khỏe re, giờ chỉ có việc ăn uống mà khổ ơi là khổ.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ngày nay nuôi con cực bà nhỉ, ngày xưa cứ bỏ lăn lóc mà lớn khỏe re, giờ chỉ có việc ăn uống mà khổ ơi là khổ.
    Cộng nhận giờ nuôi con vất vả quá các mẹ nhỉ, có mỗi bữa ăn thôi mà như đánh vật, cả gia đình phục vụ 1 đứa trẻ con. Đợt này em sẽ mua thử Ích Nhi về cho bé dùng thử xem sao, hy vọng là cũng hợp thuốc như bé nhà chi.
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aioshow2007 Xem bài viết
    Cộng nhận giờ nuôi con vất vả quá các mẹ nhỉ, có mỗi bữa ăn thôi mà như đánh vật, cả gia đình phục vụ 1 đứa trẻ con. Đợt này em sẽ mua thử Ích Nhi về cho bé dùng thử xem sao, hy vọng là cũng hợp thuốc như bé nhà chi.
    đúng là chuẩn ko cần chỉnh nè, có 1 đứa con mà ông bà cha mẹ làm đủ mọi cách để ép nó ăn từng muỗng cháo.
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh nghiệm hay quá, đúng là chăm con mới hiểu bạn nhỉ, chúc bé hay ăn chóng lớn nha.
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Có nuôi con mới hiểu lòng cha mẹ, giờ mẹ mới thấm thía hết câu nói đó khi nuôi con trai của mẹ. Con là một cậu bé rất sáng dạ, thông minh, ngoan ngoãn nhưng lúc nhỏ con rất lười ăn lười uống. Mới 8 tháng tuổi con đã đình công không chịu ăn uống, mẹ xót ruột quá nên tìm đủ mọi thông tin in từng tập tài liệu về nhà để đọc, mẹ cũng dày công lang thang trên mạng vào những trang web để tìm những các phương pháp dạy con ăn uống như BLW, kinh nghiệm ăn dặm của các nước Châu Âu, kinh nghiệm ăn dặm của Nhật Bản và học hỏi những kinh nghiệm của những người có con nhỏ, nhưng mọi phương pháp đều thất bại.
    Hằng ngày thấy con cứ trở trời là đau, có khi cả tháng con thăm bác sỹ 2-3 lần là chuyện thường ngày, đặc biệt là sức đề kháng và khả năng hấp thu của con rất kém, chỉ cần con ho một tiếng là mọi thức ăn mà mẹ dày công ép đều được con cho ra ngoài, nuôi hoài cả năm mà con không lên ký nào làm mẹ hết sức rầu rĩ, mọi người cứ nói ba mẹ ăn hết phần của con hay sao mà con nhỏ như cái kẹo vậy, tuy chỉ là những lời nói đùa thôi nhưng nó như xát muối vào vết thương lòng của mẹ.
    Tình cờ ngồi nói chuyện với chị đồng nghiệp cùng phòng mẹ, được bác ấy giới thiệu loại thuốc bổ Siro ăn ngon Ích Nhi chuyên dành cho trẻ biếng ăn suy dinh dưỡng, lúc đầu mẹ cũng lưỡng lự lắm, vì mẹ cũng thử vài loại siro trị biếng ăn rồi, nhưng cũng không thành công, nhưng mẹ vẫn hi vọng và điều kỳ diệu đã đến, con uống tầm được một tháng là đã có chuyển biến tích cực, ăn không còn nôn trớ và mẹ cảm giác con bắt đầu thích thú với việc ăn uống, mẹ mừng lắm con có biết không. Cùng với việc cho con uống Siro ăn ngon Ích Nhi, ba mẹ luôn thay nhau tìm hiểu các món ăn con thích và bổ dưỡng, chế biến đa dạng các thức ăn để cho con ăn đỡ ngán, trang trí hình thức sao cho bắt mắt để con thích thú trong việc ăn uống. Hành trình cùng con vượt khỏi tình trạng biếng ăn suy dinh dưỡng của ba mẹ gian nan như vậy đó, nhưng bù lại bây giờ con trai rất ngoan, tự lập trong việc ăn uống, đó là điều mẹ hạnh phúc nhất con trai ạ.

DSC_8273_copy

Cảm
    Cảm ơn Mom, mình xin phép được chia sẻ trên Facebook cá nhân của mình để nhiều mẹ có con biếng ăn có được giải pháp ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2