Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giúp con ăn nhiều rau hơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 544 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 390 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố mẹ nào cũng thường có thói quen nhắc nhở con phải ăn rau, ăn cá mới giúp lớn nhanh và tăng cường trí nhớ, nhưng các con không hề quan tâm đến lời khuyên của mình đâu. Bố mẹ nên hiểu rõ chọn ra những hương vị ưa thích của trẻ như cà rốt, củ cải … bạn có thể kết hợp các loại rau củ này nấu với thịt cá để bé ăn kèm bé sẽ ăn được nhiều hơn như canh xương ninh củ cải, cà rốt, cá kho với củ cải …
    Nếu trẻ không thích ăn rau xanh và hoa quả, bạn có thể làm sinh tố rau, sinh tố hoa quả có kèm theo trộn với kem, vani … các bé sẽ rất thích ăn đấy. Bạn làm món salat trộn, nấu mì rau thịt, nấu cháo đỗ xanh, cháo đỗ đen … Chế biến rau thành nhiều món khác nhau để bé ăn lạ miệng và ngon hơn, không nên suốt ngày chỉ làm một món rau luộc hoặc rau xào, bé sẽ nhanh ngấy và chán. Hãy làm phong phú bữa ăn của bé với nhiều món khác nhau thì bé sẽ ăn được nhiều và ngon hơn.
    Đừng nên lấy cơm thật nhiều vào bát bắt bé ăn mà hãy lấy một chút thôi, có thể bắt trẻ ăn khoán theo kiểu “con phải ăn 2 bát một bữa mới đủ tiêu chuẩn là bé ngoan, mới mau lớn được”, khi bé ăn xong thì khen bé một câu động viên để bé vui “con của mẹ ngoan quá, sắp ăn hết rồi này” hoặc là nói ” hai mẹ con mình cùng ăn đua xem ai ăn nhanh hết bát cơm sớm nhất nhé”.
    Mỗi ngày một niềm vui, chúc các con luôn là niềm hạnh phúc của các bố các mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em thấy rau mùa hè thường dễ ăn cho trẻ con hơn như rau muống, rau đay mồng tơi. Trẻ con hầu như đứa nào cũng thích ăn canh rau muống luộc nhưng phải làm thế nào cho con ăn cả cái thì mới tốt, nhiều chất sơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà mình chỉ thích có hai loại rau đó là rau muống và rau bắp cải. Ngoài ra các loại khác bắt chúng nó ăn, nhìn chúng nó ăn rấ khổ.
    • 33 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Bé nhà em lại thích rau ngót nấu canh lắm. Băm nhỏ cũng ko thích ăn lắm, dù đã nhỏ lắm rồi. Nên em nấu chín xong, vớt ra một ít thịt, rau và nước rồi xay nhỏ ra, cho ra chén thì bé ăn hết cả chén canh đó! Không biết em làm vậy có tốt không nữa! Nhưng để nguyên cái thì bé không chịu ăn! Hic
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lacminhvien Xem bài viết
    Bé nhà em lại thích rau ngót nấu canh lắm. Băm nhỏ cũng ko thích ăn lắm, dù đã nhỏ lắm rồi. Nên em nấu chín xong, vớt ra một ít thịt, rau và nước rồi xay nhỏ ra, cho ra chén thì bé ăn hết cả chén canh đó! Không biết em làm vậy có tốt không nữa! Nhưng để nguyên cái thì bé không chịu ăn! Hic
    Em thấy rau ngót nấu với trứng cũng rất dễ ăn đấy nhé. Cách chế biến rất đơn giản, nhanh gọn: Cho một it dầu ăn vào đun nóng lên, cho rau ngót vào đảo qua cho tái, đập trứng vào rồi tiếp tục đảo đến khi trứng chín thì mới cho nước vào, đun sôi lên là bắt ra luôn. Các mẹ thử chế biến cho con ăn xem nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Làm kiểu này rau ngót nấu với trứng mềm hơn nấu với thịt hoặc xương, nước cũng rất ngọt mà không hề tanh nhưng nhớ phải xào đến khi trứng chin các mẹ nhé
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bapcao Xem bài viết
    Em thấy rau mùa hè thường dễ ăn cho trẻ con hơn như rau muống, rau đay mồng tơi. Trẻ con hầu như đứa nào cũng thích ăn canh rau muống luộc nhưng phải làm thế nào cho con ăn cả cái thì mới tốt, nhiều chất sơ
    Bé nhà em thì ngược lại. Rau mùa đông như bắp cải, cải ngọt rất thích. Bạn ấy có thể ăn vã rau nhiều, ăn cái tốt lắm ạ, cho bạn ấy tự ăn mẹ nó ạ.
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bapcao Xem bài viết
    Em thấy rau ngót nấu với trứng cũng rất dễ ăn đấy nhé. Cách chế biến rất đơn giản, nhanh gọn: Cho một it dầu ăn vào đun nóng lên, cho rau ngót vào đảo qua cho tái, đập trứng vào rồi tiếp tục đảo đến khi trứng chín thì mới cho nước vào, đun sôi lên là bắt ra luôn. Các mẹ thử chế biến cho con ăn xem nhé
    Cảm ơn mẹ có cách chế biến rất ngon và dễ ăn, làm lại nhanh nữa. Đánh dấu để mùa hè em áp dụng luôn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang3taynguyen Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ có cách chế biến rất ngon và dễ ăn, làm lại nhanh nữa. Đánh dấu để mùa hè em áp dụng luôn ạ
    Mình thấy mùa hè rau ngót quê rất sẵn, trứng thì lúc nào cũng có ở tủ lạnh rồi, món này rất ngon, dễ ăn và phù hợp với mẹ nào bận rộn