Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đánh tan cơn ho do nhiễm lạnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 794 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 289 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thường làm cách chườm muối và gừng ấm lên rốn cho bé để trị ho do cảm lạnh bằng cách: Lấy 200g muối ăn thô và 100 g gừng thái sợi, đem rang hỗn hợp này lên rồi đổ vào khăn, buộc chặt lại. Nhân lúc hỗn hợp còn nóng hãy chườm qua lại ở vùng rốn (độ ấm nóng mà làn da có thể chịu được), làm như vậy trong khoảng 3 -5 phút. Sau đó chườm qua lại hai bên sườn, mỗi bên 5 phút cho đến khi hỗn hợp không còn nóng thì dừng lại. Làm cách trị ho này 1 lần/1 ngày vào lúc trước khi đi ngủ.Đảm bảo đêm đó bé sẽ ngủ ngon và không bị cơn ho quấy rối. Thân.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 489 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách này của mẹ nó hay đấy nhỉ, nhưng có khi chỉ ho nhẹ thôi thì áp dụng được, chứ ho đờm hay gì thì liệu có ăn thua ko mẹ nó ơi?
    • 398 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sophia Xem bài viết
    Cách này của mẹ nó hay đấy nhỉ, nhưng có khi chỉ ho nhẹ thôi thì áp dụng được, chứ ho đờm hay gì thì liệu có ăn thua ko mẹ nó ơi?
    Mình cũng nghĩ vậy, ho đờm chắc phải dùng đến siro ho thì mới tiêu đờm và giảm ho được
    comment by WTT mobile view
    • 489 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bichngoc86 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ vậy, ho đờm chắc phải dùng đến siro ho thì mới tiêu đờm và giảm ho được
    Mẹ nó hay cho bé dùng siro của hãng nào vậy? Thành phần có an toàn ko?
    • 398 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sophia Xem bài viết
    Mẹ nó hay cho bé dùng siro của hãng nào vậy? Thành phần có an toàn ko?
    Siro ho cảm Ích Nhi mẹ nó ạ. Thành phần chính gồm quất, húng chanh và mật ong, giúp giải cảm, giảm ho và tiêu đờm rất hiệu quả.
    • 489 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Siro ho cảm Ích Nhi mẹ nó ạ. Thành phần chính gồm quất, húng chanh và mật ong, giúp giải cảm, giảm ho và tiêu đờm rất hiệu quả.
    À loại này thì mình biết, thấy hiệu thuốc gần nhà mình cũng bán, note lại vậy chẳng may bé ho thì mua cho con dùng thử xem sao.
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em cũng dùng bạn này vì đọc kỹ trên website thấy các thành phần như Quất, Mật Ong, Húng chanh, Cát cánh đều được trồng và thu hái theo tiêu chuẩn của tổ chức y tế thế giới cơ đấy. Nên em yên tâm mua cho cả 2 bạn. anh lớn thì loại Ích nhi HO cảm 3+, bạn bé thì Ích Nhi ho cảm
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhdoan54 Xem bài viết
    Mình thường làm cách chườm muối và gừng ấm lên rốn cho bé để trị ho do cảm lạnh bằng cách: Lấy 200g muối ăn thô và 100 g gừng thái sợi, đem rang hỗn hợp này lên rồi đổ vào khăn, buộc chặt lại. Nhân lúc hỗn hợp còn nóng hãy chườm qua lại ở vùng rốn (độ ấm nóng mà làn da có thể chịu được), làm như vậy trong khoảng 3 -5 phút. Sau đó chườm qua lại hai bên sườn, mỗi bên 5 phút cho đến khi hỗn hợp không còn nóng thì dừng lại. Làm cách trị ho này 1 lần/1 ngày vào lúc trước khi đi ngủ.Đảm bảo đêm đó bé sẽ ngủ ngon và không bị cơn ho quấy rối. Thân.
    Cách này hay nhưng lích kích quá, lại chỉ sợ làm bé bị bỏng thôi ạ, em nghĩ bôi dầu tràm cho bé vừa nhanh, tiện mà không lo bị bỏng đâu