Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chữa cảm lạnh cho bé bằng Dầu Tràm-Khuynh Diệp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.19K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bản thân em rất ghét bôi các thể loại có mùi, kể cả giặt bằng xả em cũng không thích, nước hoa thì không, Dầu gió bôi lại càng ghét. Ngày trước bà ngoại cứ nói là nên bôi Dầu Tràm - Khuynh Diệp cho bé con để phòng cảm lạnh. Hi, bà đi Huế mua cả 2 loại dầu Tràm, Khuynh Diệp nhưng em toàn ko dùng. Rồi bà mua loại Dầu Tràm - Khuynh Diệp ÍCh Nhi có cả 2 loại, mùi cũng không hắc lắm, nhưng mình vẫn không dùng.
    Tối hôm trước, bé con đạp chăn khi ngủ, tỉnh dậy khoảng 4h sáng, thấy lưng con lạnh quá. Vừa lo vừa sợ kiểu gì sáng cũng ho và mũi mà lại đi công tác. Hôm đó có bà ngoại ngủ cùng vì bố đi công tác. Bà lấy luôn Dầu Tràm - Khuynh Diệp nói mình xoa và lưng, ngực, gan bàn chân, Hai bà con tích cực xoa. May mà bé con ngủ tiếp. Hồi hộp cả ngày xem con có bị ho hay sổ mũi không. Trộm vía lần này con thoát.
    Không biết có phải do xoa Dầu Tràm - Khuynh Diệp Ích Nhi không nữa, nhưng đúng là xoa xong người con ấm lên thật.
    Lần sau chắc ko thích mùi vẫn phải nghe lời bà ngoại dùng các mẹ ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em còn nghe nói Dầu Tràm - Khuynh diệp pha nước uống không biết thế nào các mẹ nhỉ? các mẹ có kinh nghiệm nhiều dùng Dầu Tràm - Khuynh Diệp cho em xin ý kinh nghiệm để dùng cho hiệu quả ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nhà mình thì hay nhỏ vào nước để tắm cho con để chống cảm. Cứ cho vài giọt vào nước là thơm khắp phòng, ngửi cũng thấy dễ chịu
    • 827 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ích Nhi cũng có sản phẩm dầu tràm hả mẹ nó, mình vẫn hay dùng dầu tràm của Huế, gửi mua cũng phức tạp phết, nếu loại này dùng tốt thì để mình mua thử dùng cho tiện đỡ phải nhờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomunnhinhanh Xem bài viết
    Ích Nhi cũng có sản phẩm dầu tràm hả mẹ nó, mình vẫn hay dùng dầu tràm của Huế, gửi mua cũng phức tạp phết, nếu loại này dùng tốt thì để mình mua thử dùng cho tiện đỡ phải nhờ.
    Vậy thì tiện quá rồi, mình cũng hay phải gửi người mua tận Huế, đóng chai to quá, i bằng thủy tinh, có hôm nhỡ tay đánh vỡ một lọ, tiếc ơi là tiếc
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đúng là dầu Tràm rất tốt, mà lại hoàn toàn thiên nhiên nữa. Cơ bản là phải mua dầu chuẩn. Mình có người bạn ở Huế làm ở sở nông nghiệp, làm việc với mấy hợp tác xã sản xuất sản phẩm nông nghiệp trong đó có dầu tràm, mỗi làn nhờ mua cũng nhiều nhiều, mua hộ cho bạn bè, người quen và dùng dần.
    DẦU TRÀM LỘC THỦY - HUẾ (sản phẩm nông nghiệp tiêu biểu 3 năm 2013, 2014, 2015)
    Sản phẩm của người nông dân HTX Lộc Thủy, Phú Lộc, Huế. (Dầu Tràm tốt nhất Huế)
    Dành cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ, phụ nữ sau sinh
    Đại lý tại Hà Nội: P604,DN1, CT3, Văn Khê, Hà Đông, HN
    SDT: 0986.194.195
    • 53 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang3taynguyen Xem bài viết
    Bản thân em rất ghét bôi các thể loại có mùi, kể cả giặt bằng xả em cũng không thích, nước hoa thì không, Dầu gió bôi lại càng ghét. Ngày trước bà ngoại cứ nói là nên bôi Dầu Tràm - Khuynh Diệp cho bé con để phòng cảm lạnh. Hi, bà đi Huế mua cả 2 loại dầu Tràm, Khuynh Diệp nhưng em toàn ko dùng. Rồi bà mua loại Dầu Tràm - Khuynh Diệp ÍCh Nhi có cả 2 loại, mùi cũng không hắc lắm, nhưng mình vẫn không dùng.
    Tối hôm trước, bé con đạp chăn khi ngủ, tỉnh dậy khoảng 4h sáng, thấy lưng con lạnh quá. Vừa lo vừa sợ kiểu gì sáng cũng ho và mũi mà lại đi công tác. Hôm đó có bà ngoại ngủ cùng vì bố đi công tác. Bà lấy luôn Dầu Tràm - Khuynh Diệp nói mình xoa và lưng, ngực, gan bàn chân, Hai bà con tích cực xoa. May mà bé con ngủ tiếp. Hồi hộp cả ngày xem con có bị ho hay sổ mũi không. Trộm vía lần này con thoát.
    Không biết có phải do xoa Dầu Tràm - Khuynh Diệp Ích Nhi không nữa, nhưng đúng là xoa xong người con ấm lên thật.
    Lần sau chắc ko thích mùi vẫn phải nghe lời bà ngoại dùng các mẹ ạ.
    Bây giờ mình mới biết Ích Nhi có dòng dầu tràm này đấy. Mình toàn phải ship từ Huế ra thôi. Bây giờ, mình biết ích nhi có thì ra hàng thuốc mua luôn cho tiện đỡ phải đặt hàng mệt hết cả người.
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Có loại dầu tràm - khuynh diệp, có cả Tràm và khuynh diệp luôn, mùi cũng dễ chịu hơn loại tràm Huế mua cũng dễ. Nhà em lúc nào cũng sẵn 2 lọ phòng ko thấy lọ này có lọ khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang3taynguyen Xem bài viết
    Có loại dầu tràm - khuynh diệp, có cả Tràm và khuynh diệp luôn, mùi cũng dễ chịu hơn loại tràm Huế mua cũng dễ. Nhà em lúc nào cũng sẵn 2 lọ phòng ko thấy lọ này có lọ khác.
    Đúng là dầu tràm Ích Nhi dùng rất tiện, lọ bé bé tiện để đầu gường mà không sợ vỡ, mang đi đâu cũng được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)