Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cho bé ăn theo nhu cầu - nhịn ăn mấy ngày liền

• 0 Lượt chia sẻ
  • 661 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em chào các mẹ!
    Con nhà em được hơn 2 tuổi rồi, em vẫn cho ăn cháo nhưng bé rất lười ăn ạ. Mỗi lần ăn đều phải xem ti vi hoặc có một trò gì đó để nghịch thì mẹ mới có thể đút cho được một thìa cháo. Em rất mệt mỏi khi cho bé ăn nên đã quyết định sẽ áp dụng biện pháp khoa học mà các mẹ vẫn chia sẻ trên diễn đàn. Em đã ngừng cho con xem ti vi khi ăn, chỉ còn để một ít đồ chơi trước mặt. Khi cho con ăn em không ép con nữa, con không ăn là em thôi luôn. Nhưng kết quả thật thảm hại các mẹ ạ. Mỗi bữa bé chỉ ăn được 2-3 thìa, kéo dài đến 3 ngày nay rồi. Em sốt ruột quá, không biết có nên áp dụng tiếp hay không? Các mẹ cho em lời khuyên với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 44 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Hic mẹ cũng can đảm nhỉ! Thực ra khi các mẹ chia sẻ cho con ăn theo nhu cầu, theo sở thích là các mẹ đã chuẩn bị tâm lý để đối mặt cùng vấn đề này rồi! Hồi trước, bé em cũng không ăn, ăn cực kỳ ít, 2-3 thìa là chạy đi chơi, không ăn nữa! Em không ép vì có ép con sẽ lấy tay bịt miệng lại! Em dừng, không cho bé ăn nữa mà pha sẵn bình sữa, đợi con đói sẽ tự ăn! EM không để chén cháo lại chờ con đói rồi ăn tiếp đâu! Bữa thứ 2 em cho con ăn cơm nhão, trứng nấu cà chua, xay thêm thịt, để 2 chén khác nhau, em cho bé ăn 1/3 muỗng cơm thì cho bé ăn tiếp 1/2 muỗng thức ăn! Ban đầu bé chỉ ăn hết 1/3 số cơm thức ăn em chuẩn bị thôi! Mỗi bữa, em thay đổi thực phẩm cho bé, nhưng chế biến dạng sệt cho bé dễ ăn! Có thể bé nhà chị muốn đổi sang ăn cơm nhão rồi, bé em 14 tháng là em cho ăn cơm nát rồi! Giờ bé ăn cơm, canh, như người lớn, cũng ko ăn nhiều, mỗi bữa chỉ ăn 1/2 chén cơm thôi! Nhưng vậy là được rồi! Em thường dần miếng thịt cho bé nhai, bé sẽ nhả bã ra híc híc vẫn chua chịu nuốt thịt nhưng ăn hết mấy con tôm luôn, em phát hiện ra bé em rất thích ăn tôm luộc! Huhu mà tôm thì măc xiền lắm! Nên mỗi tuần em cho bé ăn 2 lần thôi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé. Em đang chuyển dần cho con sang ăn cơm nát và ăn thô hơn, đồng thời cho uống siro biếng ăn. Trộm vía, bé có vẻ hợp tác hơn
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bapcao Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó nhé. Em đang chuyển dần cho con sang ăn cơm nát và ăn thô hơn, đồng thời cho uống siro biếng ăn. Trộm vía, bé có vẻ hợp tác hơn
    Em cũng nghĩ là bé thiếu chất đấy. Mẹ nên cho con uống thêm siro ăn ngon Ích Nhi, con vừa đủ chất, lại vừa giúp con ăn ngon hơn, hấp thu tốt hơn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang3taynguyen Xem bài viết
    Em cũng nghĩ là bé thiếu chất đấy. Mẹ nên cho con uống thêm siro ăn ngon Ích Nhi, con vừa đủ chất, lại vừa giúp con ăn ngon hơn, hấp thu tốt hơn nhé
    Mẹ nó cho em hỏi loại này dùng có tốt không, thành phần lành tính chứ ah. Em nghe nói mỗi đợt hình như phải uống vài lọ đúng không ah ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con uống rồi, vừa kết hợp thay đổi chế độ ăn với uống thêm Ích Nhi, nhưng chỉ sợ không uống nữa bé lại không chịu ăn thôi
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nếu bé không thiếu vi chất, mẹ cho ăn điều độ thì không biếng ăn đâu? Nhưng nếu bé ăn không đủ Kẽm và Vitamin thì nên bổ xung định kỳ mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nếu bé không thiếu vi chất, mẹ cho ăn điều độ thì không biếng ăn đâu? Nhưng nếu bé ăn không đủ Kẽm và Vitamin thì nên bổ xung định kỳ mẹ nó ạ.
    Định kỳ là khoảng bao nhiêu lâu một lần mẹ nó nhỉ