Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chanh mật ong dùng cho bé 1 tuổi trở lên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 711 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 53 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nhà mình mỗi khi thay đổi thời tiết hay làm món này cho bé. Mình chia sẻ lên đây để các mẹ cùng học hỏi nha.
    Các mẹ chuẩn bị: Một quả chanh và ba thìa mật ong.
    Cách làm: Chanh vắt nước, đổ vào nước sôi sau đó đun thêm từ 3 đến 5 phút. Cho thêm mật ong rồi để nguội cho bé uống dần.Cho trẻ uống hỗn hợp này trước khi ăn 1 tiếng hoặc sau ăn 2-3 tiếng là tốt nhất, tránh cho bé bị nôn trớ.
    Trộm ví con cứ húng hắng ho mà mình cho dùng khoảng 1 tuần là đỡ các mẹ ạ. Mẹ nào còn phương pháp nào hay thì cùng chia sẻ nhé !
    Thank's
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em thì có bí quyết dùng lá Húng chanh, quất hấp với đường phèn, khi hấp xong thì cho mật ong vào.
    Nếu ko có Húng chanh trồng và Quất bà ngoại gửi thì em mua Ích Nhi Ho cảm có đúng các thành phần đó luôn.
    À, còn đang áp dụng thành công món thoa dầu Tràm - KHuynh diệp vào ngực, lưng, gan bàn chân. Món này em vừa được bà ngoại truyền và đã áp dụng rất tốt phòng cảm lạnh cho con mom ạ.
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thêm vào đó, em cũng học các mẹ cho ăn cháo tía tô với thịt nạc thăn, sườn. Ninh sườn với cháu cho nhừ, sau đó băm nhỏ thịt vào cho thịt chín, tiếp đó, lá tía tô thái thật nhỏ, mịn và cho bé ăn ngày 2-3 bữa. Bé sẽ khỏi nhanh hơn và giải cảm tốt hơn.
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Nhà mình lúc rảnh rỗi thì hay mua húng chanh về hấp mật ong cho con uống, bây giờ bận quá mua Ích Nhi ho cảm cho con uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mẹ nào có con hợp với húng chanh nên trồng lấy một chậu, vừa tiện, vừa sạch. Nhưng nhớ phải trồng nơi sáng cây mới phát triển tốt, lá nhiều tinh dầu. Ghét một cái là húng chanh hợp với mùa hè, mùa đông là mùa ho hắng thì lại rất ít lá.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimthienbao Xem bài viết
    Nhà mình mỗi khi thay đổi thời tiết hay làm món này cho bé. Mình chia sẻ lên đây để các mẹ cùng học hỏi nha.
    Các mẹ chuẩn bị: Một quả chanh và ba thìa mật ong.
    Cách làm: Chanh vắt nước, đổ vào nước sôi sau đó đun thêm từ 3 đến 5 phút. Cho thêm mật ong rồi để nguội cho bé uống dần.Cho trẻ uống hỗn hợp này trước khi ăn 1 tiếng hoặc sau ăn 2-3 tiếng là tốt nhất, tránh cho bé bị nôn trớ.
    Trộm ví con cứ húng hắng ho mà mình cho dùng khoảng 1 tuần là đỡ các mẹ ạ. Mẹ nào còn phương pháp nào hay thì cùng chia sẻ nhé !
    Thank's
    Mình thì lại hay ngâm chanh đào, mật ong, đường phèn dùng quanh năm mà không phải lích kích làm mỗi khi dùng