Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cách chăm con đúng hay không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 502 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết các mẹ thế nào chứ với nhà em thì bữa ăn như kiểu vật lộn, bé nhà em 2 tuổi rồi mà còi lắm, không biết là nguyên nhân do đâu nữa, 2 tuổi mà mới được có 9kg, không phải bé không ăn được mà phải nói là ăn khá tốt. Hôm vừa rồi em cũng cho đi khám dinh dưỡng xem bé có thiếu chất gì không để còn biết bổ sung thì bác sĩ khám cũng bảo bé thể trạng bình thường. Đưa con về nhà với tâm trạng buồn rầu, bỗng tối đó có bà trẻ đến chơi, bà bảo con mày ăn bữa cơm gì kéo dài đến hơn tiếng đồng hồ mà không xong, lại còn vừa ăn vừa chơi nữa. Kéo dài bữa cơm cho trẻ như vậy là không tốt. Làm như vậy cơ thể trẻ lúc nào cũng trong tình trạng no , hơn nữa nó lại còn ăn vặt suốt ngày, làm như vậy thì trẻ không tiêu hóa kịp để cơ thể thèm ăn. Bảo sao con nó còi cọc. Các mẹ nào cũng có tình trạng con tương tự như vậy, chia sẻ với em. Em cũng không hiểu bà nói vậy có đúng không, em mới đứa đầu nên kinh nghiệm chinh chiến không nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 121 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì ko như vậy, nhưng thấy nhà hàng xóm, cu con nhà chị ấy cũng thế. Mỗi bữa cơm kéo dài hàng tiếng đồng hồ, mình nhìn thấy còn sốt ruột nữa là. Nếu là mình thì chỉ cho ăn trong 1 khoảng thời gian giới hạn nào đó, khoảng 30 phút, con ăn đến đâu thì ăn, chưa hết cũng dừng, để bé còn tiêu hóa và bữa sau còn ăn được. Chứ ăn liên miên kéo dài như vậy, cảm giác bé ko có cơn đói, nên ăn chậm càng chậm đó.
    • 425 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé Nhím nhà mình cũng chỉ được ăn trong vòng 30 phút là phải dừng lại, cho bé ăn lâu quá không tốt.
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bé nhà bạn vậy là hơi còi rồi, còi, ốm lười ăn rồi lại còi, cứ luẩn quẩn vậy mệt lắm ạ
    Mẹ cho bé bổ xung Ích Nhi ăn ngon đi, ổn lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé thứ hai nhà mình lười ăn mình cũng cho uống Siro ăn ngon Ích Nhi