Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết con không ra mồ hôi trong mùa nồm ẩm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 771 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình thấy đúng là chăm trẻ thật khó. Lạnh quá cũng ho, sổ mũi, hơi nóng là đổ mồ hôi cũng ho sổ mũi. Mùa đông thì lại dễ cứ mặc ấm là Ok, mùa hè cũng ko đáng ngại, Ngại nhất là mùa Xuân, vừa lạnh vừa ẩm.
    Ngày trước, với bé đầu chưa có kinh nghiệm, mình lo khoản con ra mồ hôi lắm. Đi học thì cứ ngày 2 lần gọi cho cô giáo nhờ thay áo, về nhà thì suốt ngày chăm chăm lo lau mồ hôi cho con. Lúc ngủ mình còn phải để chuông đêm 2 lần dậy thay áo cho con nữa.
    Đến bé thứ 2 thì cảm giác đỡ mồ hôi hơn. Đi học thì tới lớp mình chỉ mặc 1 áo thôi, đúng là lớp lúc nào cũng ấm mà bọn trẻ lại vận động nhiều nên gần như lúc nào cũng nóng.
    Về nhà cũng vậy, nếu con vận động chạy nhảy thì chỉ mặc 1 áo, khi ra hành lang chơi thì thêm 1 áo gile thôi. Tối ngủ gần như không đắp chăn bông, chỉ đắp 1 cái tắm to ở trên và ở dưới 1 cái ở chân phòng con đạp chăn thôi. Khăn dài và rộng nên có lăn vẫn còn khăn ở bụng. Tối trước lúc ngủ bôi dầu Tràm - Khuynh Diệp Ich Nhi vào ngực, lưng, gan bàn chân cho con. Để lọ dầu Tràm - Khuynh diệp ở đầu giường, bất kỳ khi nào, đang đêm ngủ mà bật dậy thấy con lạnh thì bôi luôn.

Trộm vía bạn bé thấy đỡ mồ hôi hơn các mom ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể đặt khăn sữa ở lưng cho con, lúc nào ướt chỉ cần rút khăn ra, cho khăn khác vào là được, khỏi phải thay áo, ảnh hưởng đến giấc ngủ của con
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chỉ cần bôi dầu tràm vào lòng bàn chân và cổ cho bé là hết hả mẹ nó, phương pháp này hay thật, em chưa nghe nói đến bài thuốc này bao giờ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy ngày nay trời ẩm thấp, con em mồ hôi cũng nhiều lắm, em cũng dùng biện pháp đơn giản như các mẹ hay truyền tai nhau là dùng khăn xô lau mồ hôi, đôi khi lại còn bật quạt thoang thoảng để bé đỡ nóng, nhưng em thấy bạt quạt thì đôi khi bé đang ra mồ hôi lại thành lạnh, cách của mẹ nó ở trên cũng hay đấy, tối vê em dùng thử cho bé xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chắc mình cũng phải thử, chứ cứ loạch oạch thay khăn cho con làm ngủ mất cả ngon
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangvangbienxanh0713 Xem bài viết
    Chỉ cần bôi dầu tràm vào lòng bàn chân và cổ cho bé là hết hả mẹ nó, phương pháp này hay thật, em chưa nghe nói đến bài thuốc này bao giờ.
    Em cũng học phương pháp này từ bà ngoại, Thực sự lúc đầu cũng bướng không theo. Nhưng sau thấy đúng mà lại ko hại gì, nên em áp dụng luôn. Giờ thì nghiện. Cứ nửa đêm mắt nhắm mở sờ thấy con lạnh là bôi luôn cho lành mẹ nó ạ. Nó như phản xạ ấy.
    • 398 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng sợ nhất trời nồm ẩm này đấy, ko mặc thì sợ bé lạnh, mặc vào thì ra mồ hôi, ko để ý 1 cái là cảm lạnh rồi ho luôn, nên mình hay đề phòng, bôi dầu tràm cho bé lúc đi ngủ, chớm ho là cho uống ngay siro ho Ích NHi.