Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết chưa ho của mẹ Thuhien2008

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.29K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thân gửi BTC chương trình cùng các mẹ thông thái!

Có phải thức đêm chăm con những lúc con ốm, con sốt, con đau mời thấu hiểu lòng mẹ. Làm mẹ lần hai rồi mà sao vẫn vẹn nguyên cái cảm giác bồi hồi, xúc động . Bao kiến thức chăm con từ tập 1 giờ lại như mới đối với mình. Vẫn theo phương châm của mẹ mình " tuyệt đối" không nên cho con dùng kháng sinh từ bé là tốt nhất.

Mình chăm con cẩn thận lắm, vệ sinh hàng ngày cho con với nước muối sinh lý và luôn giữ ấm cho con khi mùa lạnh về đêm. Mình nhớ mãi khi nuôi bé lớn, cả đêm ho đến buốt ruột là mình không tài nào ngủ được. Ra cơ quan các chị toàn bảo mình con em ho thế mà em cứ chữa theo cách đơn giản đó thi sao hết ho được.Phải cho con dùng kháng sinh mới khỏi được. Đúng là các mẹ không kiên trì thì không thể chữa bệnh cho con mà nói không với " kháng sinh : được. Cách dân gian mà mình vẫn áp dụng cho hai bé con nhà mình là :" Lá hẹ hấp đường phèn" hay " Quất hấp đường phen" các này rất đơn giản mà lại dễ làm các mẹ chỉ cần chuẩn bị
    3 Quả quất và 1 thìa ca phê đường phèn, quất bổ đôi cho cùng đường phèn vào chiếc chén sứ rồi cho vào nồi cơm, hoặc mẹ có thể dùng hấp cách thuỷ. Trước mình toàn làm cho con uống còn mẹ thì ăn hết bã . Cách này mình cũng thấy hiệu quả, nhưng quả thật là hơi mất thời gian. Sau này khi được chị cùng làm chia sẻ một loại siro trị ho giải cảm, giảm ho, tiêu đờm lại tăng sức đề kháng cho trẻ.

Hơn cả là toàn dược liệu từ thiên nhiên. Thành phần trong đó có: Húng Chanh, Quất Mật ong nguyên chất,Đường phèn,tinh chất gừng mình mình quá, vì nhiều khi đâu phải lúc nào cũng có lá hẹ hay quất trong nhà đâu. Mình mừng hơn vớ được vàng đó là Siro Ho Cảm Ích Nhi các mẹ ạ!Hôm đó Cu bin nhà mình đang uống quất hấp đường phèn, chuyển sang uống Ích Nhi, tưởng cu cậu sợ không uống ai dè thích mùi thơm khen ngon uống liền ah. Giảm ho ngay sau ngày thứ hai luôn. Đúng là " Thuốc tỉên" Giờ đi đâu mình thấy yên tâm hơn khi trong túi luôn có hộp Ich nhi. Nên mình chia sẻ cùng các mẹ . Cảm ơn các mẹ đã đọc bài chia sẻ của mình.

17410376_1228450667262852_293827452_n_zpshwssd6l2
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    yêu quá bin ơi
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bichvan2010 Xem bài viết
    yêu quá bin ơi
    Cảm ơn em nhiều nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,163 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chúc may mắn
    anim_783c5380-2da4-8074-f502-d6fab56e6a1bde08kM6de08p7anim_575451db-7591-fe24-7d3b-1fd26f103c70anim_39b87b14-1489-4704-d5f0-de5137516e80anim_134c7e9b-ffd3-fdf4-555b-c16664c218ab
    url=https://lilypie.com]Jh4m3HwJh4mp7[/url]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi,hay quá
    • 36 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bin càng lớn càng giống ông tiến bà nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tui là tui ngưỡng mộ hai con nhà bà lắm ý
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà chị cũng thích uống ích nhi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 180484 Xem bài viết
    chúc may mắn
    Cảm ơn mẹ Thảo đã ủng hộ nhé!
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Bé nhà chị cũng thích uống ích nhi!
    Ich Nhi dễ uống nên các bé đều yêu thích chị ạ.
    • 1,715 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Thân gửi BTC chương trình cùng các mẹ thông thái!

Có phải thức đêm chăm con những lúc con ốm, con sốt, con đau mời thấu hiểu lòng mẹ. Làm mẹ lần hai rồi mà sao vẫn vẹn nguyên cái cảm giác bồi hồi, xúc động . Bao kiến thức chăm con từ tập 1 giờ lại như mới đối với mình. Vẫn theo phương châm của mẹ mình " tuyệt đối" không nên cho con dùng kháng sinh từ bé là tốt nhất.

Mình chăm con cẩn thận lắm, vệ sinh hàng ngày cho con với nước muối sinh lý và luôn giữ ấm cho con khi mùa lạnh về đêm. Mình nhớ mãi khi nuôi bé lớn, cả đêm ho đến buốt ruột là mình không tài nào ngủ được. Ra cơ quan các chị toàn bảo mình con em ho thế mà em cứ chữa theo cách đơn giản đó thi sao hết ho được.Phải cho con dùng kháng sinh mới khỏi được. Đúng là các mẹ không kiên trì thì không thể chữa bệnh cho con mà nói không với " kháng sinh : được. Cách dân gian mà mình vẫn áp dụng cho hai bé con nhà mình là :" Lá hẹ hấp đường phèn" hay " Quất hấp đường phen" các này rất đơn giản mà lại dễ làm các mẹ chỉ cần chuẩn bị
    3 Quả quất và 1 thìa ca phê đường phèn, quất bổ đôi cho cùng đường phèn vào chiếc chén sứ rồi cho vào nồi cơm, hoặc mẹ có thể dùng hấp cách thuỷ. Trước mình toàn làm cho con uống còn mẹ thì ăn hết bã . Cách này mình cũng thấy hiệu quả, nhưng quả thật là hơi mất thời gian. Sau này khi được chị cùng làm chia sẻ một loại siro trị ho giải cảm, giảm ho, tiêu đờm lại tăng sức đề kháng cho trẻ.

Hơn cả là toàn dược liệu từ thiên nhiên. Thành phần trong đó có: Húng Chanh, Quất Mật ong nguyên chất,Đường phèn,tinh chất gừng mình mình quá, vì nhiều khi đâu phải lúc nào cũng có lá hẹ hay quất trong nhà đâu. Mình mừng hơn vớ được vàng đó là Siro Ho Cảm Ích Nhi các mẹ ạ!Hôm đó Cu bin nhà mình đang uống quất hấp đường phèn, chuyển sang uống Ích Nhi, tưởng cu cậu sợ không uống ai dè thích mùi thơm khen ngon uống liền ah. Giảm ho ngay sau ngày thứ hai luôn. Đúng là " Thuốc tỉên" Giờ đi đâu mình thấy yên tâm hơn khi trong túi luôn có hộp Ich nhi. Nên mình chia sẻ cùng các mẹ . Cảm ơn các mẹ đã đọc bài chia sẻ của mình.

17410376_1228450667262852_293827452_n_zpshwssd6l2
    Hay quá em, chị mua về cho con dùng thử xem thế nào.
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Hay quá em, chị mua về cho con dùng thử xem thế nào.
    Ích Nhi dễ uống mà lại hiệu quả chị ạ.