Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé hết ho nhờ củ cải trắng và gừng tươi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 698 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 60 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Dẫu biết ho là một chức năng tự nhiên và bảo vệ cơ thể bằng cách đánh bật các chất kích thích gây khó chịu trong phổi, cổ họng. Cơn ho khiến cho người ho cảm thấy mệt mỏi và rất khó chịu, đặc biệt là trẻ em. Cách chữa ho của mình đơn giản nhưng rất hiệu nghiệm, được bà nội mình chỉ cho, mình cũng thường áp dụng cho bé con nhà mình. Các mẹ chuẩn bị củ cải trắng, gừng xay nhuyễn bỏ vào bát sứ, thêm một ít nước lọc và một ít mật ong đem hấp cách thủy cỡ 10- 15 phút đưa ra cho bé uống, mỗi lần 2-3 thìa cà phê, uống 3 lần/ một ngày. Uống cho đến khi bé hết ho. Các mẹ thử làm xem nhé, biết đâu bé nhà các mẹ cũng hợp cách này, đỡ phải dùng kháng sinh, hại lắm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cả củ cải và gừng đều có vị cay, trẻ con có uống được không mẹ nó nhỉ
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Lại biết được một bài thuốc mới, nhưng mất công ghê.
    • 43 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế này em phải ghi lại lúc cần áp dụng vì nhà em hay bị ho lắm ý, có thêm bài thuốc mà k cần kháng sinh là em thích rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm thế này thì tốn thời gian lắm nhỉ? chứ nhà em toàn dùng siro ho của Ích nhi thui tiện mà lại thành phần tự nhiên nên em cũng an tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cứ note hết các phương pháp mà các mẹ trao đổi lại, phòng khi lúc cần đến. Vì nhiều khi cơ địa bé cũng thay đổi hay sao ấy, lúc thì hợp cái này, lúc thì hợp cái khác, với cả nhiều khi hết nguyên liệu này thì sẽ có cái khác thay thế. Cám ơn các mẹ thông thái rất nhiều