Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bài thuốc chữa ho dân gian bằng phổi heo và lá hẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.12K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 362 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Mình có phương thức chữa ho bằng lá hẹ do bà ngoại mình hướng dẫn mình chữa cho bé, mình rất ngại dùng kháng sinh cho con vì sợ bé mất sức đề kháng (lờn thuốc)post lên đây để các mẹ tham khảo và cho ý kiến nhé, không biết là do hợp hay sao mà bé nhà mình uống 2-3 ngày là bớt hẳng.
    - Nguyên liệu : 100gr phổi , một nắm tay lá hẹ.
    rửa sạch phổi heo và lá hẹ , cho vào chưng cách thủy hoặc cho vào nồi cơm. lấy nước cho bé uống, mình cho bé uống thường xuyên mỗi lần một ít thôi vì sợ bé bợn, 2 tiếng cho bé uống một lần vài ngày là bé hết ho.
    Các mẹ cùng chia sẻ phương thức trị ho của mình nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 291 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ thấy mọi người hay bảo Phổi là bộ phận tích tụ nhiều độc tố nhất trên cơ thể lợn. Vậy hấp cách thủy như bạn nói liệu có an toàn để làm thuốc cho con không đấy?
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 362 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ bộ phận nào cũng có lợi và hại hết - Phổi lợn (trư phế) có vị nhạt, tính lạnh, có tác dụng mát phổi, giảm ho, trừ đờm; thường dùng trị viêm đường hô hấp, lao phổi, hen phế quản, ho lâu ngày,…
    • 16 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

thấy mom post cách này lạ quá, lên mạng tìm kiếm thì đúng phổi heo có lợi chữa bệnh về phổi, mình áp dụng ngay xem thế nào, cảm ơn bạn đã chia sẻ
    • 14 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cách này mình thấy lạ quá, mình thử áp dùng cho bé nhà mình mí được
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình có đọc cách này ở đâu nhưng có 1 mẹ chia sẻ đi từ khái niệm "Ăn gì - Bổ nấy". Thực sự mình thấy nghi ngại vì ít người dùng quá mẹ nó à.
    Mình thì cứ ai dùng nhiều thì mình theo chứ nghĩ phổi lợn mình cũng chưa ăn bao giờ luôn, giờ hấp cho trẻ thì không biết thế nào nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm món này không ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dạo quanh các topic để tìm phương pháp cho con gái mình, cách nào mình cũng áp dụng nhưng không thành công bé nahf mình cứ đi học một bữa là về ốm cả tuần , buồn quá mẹ ak, cách bạn này lạ quá, chuyên gia vào giải thích có được không? phổi heo thì ngày bé mình có ăn nhưng sau này thấy ít người ăn phổi heo lắm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mom ơi mình mới vừa tìm thông tin này trên mạng có cái nói dùng được có cái nói không nhưng mình thấy câu này "Ghi chú Theo sách Tuệ Tĩnh "Trư phế là phổi heo vị ngọt tính mát, không độc, tác dụng mát phế, trị ho, giáng đàm hỏa, trừ hư nhiệt”.", chắc là có tác dụng thật í nhưng quan trọng phải tìm được phổi heo sạch cơ
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Những kinh nghiệm quá độc thế này thì chắc em chưa áp dụng đâu ạ. Em là em cứ Húng chanh, mật ong cho lành ạ. Hết Húng chanh nhà trồng hoặc bận thì em dùng em Ích Nhi Ho cảm cho nhanh. Thấy nhiều mẹ cũng khen lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 362 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Mình sinh ra lớn lên ở quê mọi người vẫn ăn phổi heo, phổi bò là món ăn bình thường nên khi dùng thuốc này mình chẳng thấy ngại gì hết, với lại bé con mình cũng rất hợp với thuốc. khi nào đó mình sẻ thử bài thuốc lá húng chanh và ích nhi xem sao.
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ đã cung cấp thông tin khoa học. Theo sách của cụ Tuệ Tĩnh thì chắc mình yên tâm rồi ạ. Quan trọng tìm phổi heo sạch các mẹ nhỉ? Nói tới sạch hay bẩn chẳng biết thế nào ạ.
    • 14 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thật khó để tìm phổi heo sạch
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Lục phủ ngũ tạng của động vật nếu là con vật khỏe thì t tốt các mẹ ạ, còn không thì nhiều khi em thấy cũng sợ.
    • 14 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cứ dặn người bán thịt quen lấy cho bé vậy
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hi, em dánh dấu nhưng thực sự chưa dám áp dụng ạ.