TIN TÀI TRỢ.

GrabBike giúp đưa đón con đi học thanh toán bằng thẻ GrabPay quá tiện lợi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.36K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà em học lớp 1 nhiều khi không có thời gian đưa đón con vì bận công việc nên em cứ đặt GrabBike để các bác tài đến đón về tận nhà mà em thấy vô cùng an tâm nữa. Con còn nhỏ nên em cũng không có cho con giữ tiền trong người (rất nguy hiểm) nên khi chưa có thanh toán bằng GrabPay thì cũng thấy hơi bất tiện nhưng mà từ khi biết tới được thanh toán bằng thẻ GrabPay thì quá đơn giản, thuận tiện và tiết kiệm thời gian, cứ đặt xe quãng đường bao nhiêu tự động trừ tiền trong tài khoản em thấy rất là nhanh chóng nữa. Nên nếu mà ai đi GrabBike cứ thanh toán bằng thử GrabPay cho tiện lợi và tiết kiệm thời gian nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 403 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Con lớn chút chứ con nhỏ quá đi Grabbike cũng không yên tấm lắm . Mặc dùng có số dthoai với cty quản li nhưng vẫn lo lo sao á.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng vậy, hôm nào kẹt họp hay đi khách hàng không về kịp rước con là book nhờ GrabBike rước dùm. Ông xã thì công tác liên miên nên không nhờ được.
    • 157 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamoimonmen Xem bài viết
    Con lớn chút chứ con nhỏ quá đi Grabbike cũng không yên tấm lắm . Mặc dùng có số dthoai với cty quản li nhưng vẫn lo lo sao á.
    Đúng là giao con cho người khác đưa đón về cũng lo lắm, nhưng mình thấy mấy anh tài xế Grabbike vui vẻ, lịch sự và có theo dõi hành trình nên mình cũng yên tâm nhiều. Lắm khi bận việc đột xuất tới không kịp là book grabbike xong alo con biết, con mình nói là mấy chú lịch sự lắm, thân thiện nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 153 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Con nhà em học lớp 1 nhiều khi không có thời gian đưa đón con vì bận công việc nên em cứ đặt GrabBike để các bác tài đến đón về tận nhà mà em thấy vô cùng an tâm nữa. Con còn nhỏ nên em cũng không có cho con giữ tiền trong người (rất nguy hiểm) nên khi chưa có thanh toán bằng GrabPay thì cũng thấy hơi bất tiện nhưng mà từ khi biết tới được thanh toán bằng thẻ GrabPay thì quá đơn giản, thuận tiện và tiết kiệm thời gian, cứ đặt xe quãng đường bao nhiêu tự động trừ tiền trong tài khoản em thấy rất là nhanh chóng nữa. Nên nếu mà ai đi GrabBike cứ thanh toán bằng thử GrabPay cho tiện lợi và tiết kiệm thời gian nha.
    ý của mẹ này rất hợp lý, nhiều khi cho con đi học, cho con giữ tiền mình không yên tâm lắm, nên không có cho con cầm tiền. Nhưng từ lúc Grabbike có dịch vụ thanh toán bằng thẻ, thì mình chỉ cần book Grab thanh toán bằng thẻ, không phải sợ con k có tiền trả khi kết thúc hành trình, mà còn tránh được rủi ro con cầm tiền bị này nọ vì con còn nhỏ quá
    • 766 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Mình không vote chuyện thuê người lắm các mẹ ạ. Mình thì thích được đưa đón con, mình còn có thể hỏi han, chuyện trò với con nhiều hơn. Giờ cuộc sống vội vã, thời gian được gần con rất ít nên mình luôn tranh thủ thời gian có thể ở bên con.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    Mình cũng vậy, hôm nào kẹt họp hay đi khách hàng không về kịp rước con là book nhờ GrabBike rước dùm. Ông xã thì công tác liên miên nên không nhờ được.
    Nhà em còn chẳng có ở gần ông bà xã em thì toàn đi công trường nên việc đưa con toàn vợ đảm nhiệm, thành ra nhiều hôm bận họp, đi gặp khách hàng là phải nhờ tới GrabBike may mà có thanh toán bằng Grabpay nên cũng tiện lợi không phải đưa tiền cho con cầm trả tài xế.
    • 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovely_Sea Xem bài viết
    Mình không vote chuyện thuê người lắm các mẹ ạ. Mình thì thích được đưa đón con, mình còn có thể hỏi han, chuyện trò với con nhiều hơn. Giờ cuộc sống vội vã, thời gian được gần con rất ít nên mình luôn tranh thủ thời gian có thể ở bên con.
    Bố mẹ nào chẳng muốn có nhiều thời gian để đón con nhưng mà nhiều khi công việc bận nên phải nhờ người đón, nhà em nếu bận cũng nhờ ông bà đón giúp nếu k có người thân thì phải thuê thôi chị ơi, k phải thường xuyên nhưng mà bận thì phải cần tới liền.
    • 275 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu con nhỏ quá đi grabBike cũng không nên lắm. Dù có tiện lợi thật nhưng sợ là con của mình còn nhỏ sẽ quen dần với người lạ, như vậy sẽ nguy hiểm cho con. Lớn một chút nữa thì vô tư luôn. đây chỉ là ý kiến của mình thôi nhé, nếu có gì sai mọi người cứ góp ý
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hntruclinh Xem bài viết
    Mình nghĩ nếu con nhỏ quá đi grabBike cũng không nên lắm. Dù có tiện lợi thật nhưng sợ là con của mình còn nhỏ sẽ quen dần với người lạ, như vậy sẽ nguy hiểm cho con. Lớn một chút nữa thì vô tư luôn. đây chỉ là ý kiến của mình thôi nhé, nếu có gì sai mọi người cứ góp ý
    Dạ đi grabBike cũng may là gần chị ơi, chở con về văn phòng luôn cho em chứ k có chở về nhà, thường thì có hôm đi học võ luôn nên nếu nếu không đi GrabBike thì cũng rất bất tiện, em thì thấy cũng tiện vì dịch vụ rất tiện hơn nữa cũng rõ ràng người chở, tới hay chưa mình đều biết luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,989 Được cảm ơn

ĐÚng là mỗi htời mỗi tện lợi đúng không các mẹ. MÌnh nghĩ, ngày xưa không có điện thoại ấy, cứ đứng đợi ba mẹ ở cổng trường, không biết là khi nào bố mẹ mới đến nơi, rồi cảm giác bị bỏ rơi, sợ bố mẹ không đến đón nó hoang mang lắm luôn =)) Giờ thì cải thiện cho con đỡ lo lắng như mình ngày xưa.
    • 618 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình học cấp 2 rồi nhưng mình cũng phải đưa đón mỗi ngày nhưng mà từ lúc có Grab mình đỡ lắm luôn! Sáng nào mà thấy nguy cơ kẹt đường, trễ làm vì mình phải đưa con đi học rồi mới đi làm là mình cứ book Grab cho con đi. Mẹ đỡ phải căng thẳng, đến cơ quan ko bị dòm ngó nè!
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sgniemnho Xem bài viết
    Con mình học cấp 2 rồi nhưng mình cũng phải đưa đón mỗi ngày nhưng mà từ lúc có Grab mình đỡ lắm luôn! Sáng nào mà thấy nguy cơ kẹt đường, trễ làm vì mình phải đưa con đi học rồi mới đi làm là mình cứ book Grab cho con đi. Mẹ đỡ phải căng thẳng, đến cơ quan ko bị dòm ngó nè!
    những khi con học thêm đó chị vào giữa buổi mình đang làm thì không về đón con đi học được nên con lớn mình cũng an tâm cho con đi dịch vụ của GrabBike là tiện lợi nhất con cũng không có lo không ai chở đi học nữa.
    • 517 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiện lợi, nhanh chóng, giá rẻ đi lại an toàn nên mình cũng thường xuyên sử dụng dịch vụ của GrabBike đây cứ tải ứng dụng đi đâu nhập mấy phút là có xe, đi đường xa cũng thấy an toàn giá lại rẻ nữa.
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh1983 Xem bài viết
    Tiện lợi, nhanh chóng, giá rẻ đi lại an toàn nên mình cũng thường xuyên sử dụng dịch vụ của GrabBike đây cứ tải ứng dụng đi đâu nhập mấy phút là có xe, đi đường xa cũng thấy an toàn giá lại rẻ nữa.
    Có mẹ nào có con lớp 3,4 dùng uber đưa con đi học và rước con k ah?? Chia sẻ em chút kinh nghiệm. Em định book xe cho con đi học 1 mình vì buổi chiều 2 vợ chồng k đón con dc do trường con xa! Lúc trước có tài xế ôm gần nhà nhưng giờ chú ấy nghỉ chạy nên tìm người khó quá! Mà anh xã em sợ bắt uber mỗi ngày mỗi người khác nhau k an toàn cho con! Dạo này nhiều vụ lên báo quá nên lo!
    Các mẹ thấy uber như thế nào ah! Dự định của tụi em có khả quan k! Cám ơn mọi người
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)