Chữa thoái hóa đốt sổng cổ chỗ ThS BS Nguyễn Thị Tuyết Lan ở TT Thuốc dân tộc đã mẹ nào thử chưa cho em xin kinh nghiệm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.07K Lượt đọc
  • 177 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,142 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ!
    Có mẹ nào giống trường hợp của em không? Em làm công việc văn phòng, hay phải ngồi máy tính áp lực công việc lớn, nhiều khi cứ phải mang việc về, thức đêm làm lâu ngày dẫn đến đau mỏi hết vùng vai gáy. Mới đầu chỉ cần em xoa bóp vùng đau với nằm nghỉ thì là hết nhưng khoảng 5 tháng trở lại đây thì hễ ngồi máy tính tầm 15-20 phút hay khi thức dậy vào buổi sáng là cổ lại đau nhức không thể cử động được, hoặc chỉ cúi làm việc một tý là đau nhức hết vùng cổ đằng sau. Sờ thì thấy vùng cơ xung quanh rất căng cứng. Nhiều lúc bị tê nhức một bên cánh tay hoặc thi thoảng bị đau hết nửa đầu, cảm giác đến mức đầu muốn nổ tung. Lúc đó em toàn phải uống 2 viên panadol nó mới đỡ.
    Em mới đi khám ở phòng khám tư nhân gần nhà, có chụp chiếu thì bác sĩ nói em bị thoái hoá đốt sống cổ C4-5, rồi kê đơn thuốc. Em cũng uống theo chỉ định của bác sĩ, uống hết thuốc thấy hết đau tưởng khỏi rồi ai dè 2 tháng gần đây bệnh lại tái phát, lại còn đau hơn trước nhiều. Em có đi khám lại, lần này bác sĩ kê đơn nhiều thuốc hơn nhưng cũng không thấy đỡ nhiều. Mà từ đợt uống thấy người cứ mệt mỏi, da thì nổi mụn,tiêu hoá kém đi, bụng cứ ức ách. Em có lên mạng tìm hiểu đọc được bài phỏng vấn Thạc sĩ bác sĩ Nguyễn Thị Tuyết Lan nói về bệnh xương khớp ở Trung tâm Nghiên cứu và Ứng dụng Thuốc Dân Tộc khá hay:

http://www.chuyenkhoaxuongkhop.net/p...-cot-hoan.html

Đọc kĩ bài này, em mới biết hóa ra em trước giờ bác sĩ toàn kê cho em uống thuốc giảm đau liều mạnh. Thảo nào dạ dày em kém đi hẳn, uống nhiều quá giờ thuốc nhờn, không thấy đỡ là phải.
    Thấy có người nói bác sĩ Tuyết Lan trước làNguyên Trưởng khoa Khám bệnh của bệnh viện Y học cổ truyền Trung ươngvà giờđang làm Giám đốc chuyên môn ở Trung tâm Nghiên cứu và Ứng dụng Thuốc Dân Tộc bảo chữa xương khớp mát tay lắm với thuốc ở đây tốt. Em muốn xin thêm ý kiến và kinh nghiệm của các mẹ trên diễnđànWebtretho, Không biết mọi người đã có ai chữa ở đây chưa? Có thực sự tốt không? Mọi người chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Help me!!!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,189 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vừa đọc xong link chủ top gửi, thấy hoang mang quá các mẹ ạ. Cách đây 3tháng, em cũng chữa bệnh thoái hóa khớp gối bên phải tại một phòng khám tư nhân, chữa bằng cách tiêm trực tiếp vào khớp, bảo là tiêm bổ khớp, tăng chất nhầy cho khớp. Đúng là khi tiêm thấy đầu gối nhẹ nhõm hơn. Tiêm mấy mũi là thấy khỏi đau hẳn. Nhưng 1 tháng nay lại bị đau trở lại, đang định ra chỗ phòng khám đó tiêm lại. Giờ lại đọc được bài của bs Lan nói như vậy, em không biết nên chữa ở đâu nữa, hic...
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,880 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Do tính chất công việc mình cũng ngồi văn phòng cả ngày, tối về cơm nước, dọn dẹp nhà cưa xong cũng lại ôm máy tính đến đêm luôn, hic hic, đọc bài chia sẻ của mẹ nó và link mẹ nó gửi thấy hoang mang quá

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,880 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamainsu Xem bài viết
    Vừa đọc xong link chủ top gửi, thấy hoang mang quá các mẹ ạ. Cách đây 3tháng, em cũng chữa bệnh thoái hóa khớp gối bên phải tại một phòng khám tư nhân, chữa bằng cách tiêm trực tiếp vào khớp, bảo là tiêm bổ khớp, tăng chất nhầy cho khớp. Đúng là khi tiêm thấy đầu gối nhẹ nhõm hơn. Tiêm mấy mũi là thấy khỏi đau hẳn. Nhưng 1 tháng nay lại bị đau trở lại, đang định ra chỗ phòng khám đó tiêm lại. Giờ lại đọc được bài của bs Lan nói như vậy, em không biết nên chữa ở đâu nữa, hic...
    Mình cũng đi khám ở mấy viện, chụp chiếu thì bị vôi hóa đốt sống lưng và thoái hóa đốt sống cổ, nhưng bs chỉ cho thuốc uống thôi, chưa đến mức tiêm, khi nào uống thuốc thì mình thấy đỡ, hết thuốc 1 thời gian lại đau lại. Chắc đợt này mình fai đi khám chữa cho dứt điểm, chứ cứ kéo dài thế này thấy k ổn tẹo nào

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 655 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bệnh chung của dân văn phòng, ngồi nhiều ít vận động là thế đấy bạn ạ, mình cũng k ngoại lên này. Bt ngồi thì k sao, nhưng có nằm xuống rồi đứng lên là biết nhau ngay, bại hết cả 2 bên hông, đi k được, lết lết từng bước luôn á, fai mất 1 lúc lâu sau mới bình thường lại được cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 655 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Mình cũng đi khám ở mấy viện, chụp chiếu thì bị vôi hóa đốt sống lưng và thoái hóa đốt sống cổ, nhưng bs chỉ cho thuốc uống thôi, chưa đến mức tiêm, khi nào uống thuốc thì mình thấy đỡ, hết thuốc 1 thời gian lại đau lại. Chắc đợt này mình fai đi khám chữa cho dứt điểm, chứ cứ kéo dài thế này thấy k ổn tẹo nào
    Vào topic này đọc xong cũng thấy tá hỏa quá, mang ngay đơn thuốc mà mình vẫn đang uống ra tra google xem là những loại gì, hóa ra đều là những loại thuốc giảm đau thật mẹ nó ạ. Bảo sao uống lúc đó thì đỡ, hết thuốc xong 1 thời gian sau lại bị đau lại, mà còn đau hơn trước ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,189 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Do tính chất công việc mình cũng ngồi văn phòng cả ngày, tối về cơm nước, dọn dẹp nhà cưa xong cũng lại ôm máy tính đến đêm luôn, hic hic, đọc bài chia sẻ của mẹ nó và link mẹ nó gửi thấy hoang mang quá
    Tớ cũng như mẹ nó đấy, ngồi cắm mặt vào máy tính đến 12 h (kể cả thời gian lướt fb tối ở nhà, huhu) nên vai cổ đau đến tận thắt lưng ấy, lo quá, làm sao bây giờ nhỉ, òa òa
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,189 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Bệnh chung của dân văn phòng, ngồi nhiều ít vận động là thế đấy bạn ạ, mình cũng k ngoại lên này. Bt ngồi thì k sao, nhưng có nằm xuống rồi đứng lên là biết nhau ngay, bại hết cả 2 bên hông, đi k được, lết lết từng bước luôn á, fai mất 1 lúc lâu sau mới bình thường lại được cơ.
    Tớ ngồi lâu đứng lên là không đứng thẳng được ấy, cứ phải khom khom rồi mới đứng lên được, mà mới có tý tuổi (câu nói của bà ngoại hay nói đấy). Đang lo có tuổi không biết ntn nữa cơ, hic hic
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,189 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Vào topic này đọc xong cũng thấy tá hỏa quá, mang ngay đơn thuốc mà mình vẫn đang uống ra tra google xem là những loại gì, hóa ra đều là những loại thuốc giảm đau thật mẹ nó ạ. Bảo sao uống lúc đó thì đỡ, hết thuốc xong 1 thời gian sau lại bị đau lại, mà còn đau hơn trước ý.
    Thế mới khuyến cáo nên dùng thuốc nam mẹ nó a, uống thuốc nam ít tác dụng phụ. Hồi xưa mình cũng bị ,toàn uống thuốc tây, giờ bị đau dạ dày chỉ cần để bụng hơi đói 1 cái là đau, ăn rồi vẫn đau phải nằm xoa bụng lâu mới đỡ mà trước đây khi đói chả làm sao.
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,142 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị ạ, uống thuốc tây em e là không khỏi lâu dài được, mà sẽ phát sinh tác dụng phụ, có lẽ nên dùng thuốc nam kết hợp châm cứu hay gì đó chứ em sợ thuốc tây quá trời luôn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,142 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, em cũng như chị đấy, em bị đau quá vào bệnh viện bị chỉ định tiêm vào chỗ đau, đúng là khỏi thật nhưng được một thời gian lại đau như cũ ạ, huhu, giờ em đang nghiên cứu sang đông ý đây
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 696 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cũng như mẹ nó đấy, ngồi cắm mặt vào máy tính đến 12 h (kể cả thời gian lướt fb tối ở nhà, huhu) nên vai cổ đau đến tận thắt lưng ấy, lo quá, làm sao bây giờ nhỉ, òa òa
    Mình thì bị bệnh tham công tiếc việc, cứ bảo đứng lên đi lại tẹo nhưng cứ cố nốt, cố nốt có khi ngồi đến mấy tiếng k thèm đứng lên ý, và kết quả là cũng bị thoái hóa đốt sống lưng và cổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,189 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nha_susu Xem bài viết
    Mình thì bị bệnh tham công tiếc việc, cứ bảo đứng lên đi lại tẹo nhưng cứ cố nốt, cố nốt có khi ngồi đến mấy tiếng k thèm đứng lên ý, và kết quả là cũng bị thoái hóa đốt sống lưng và cổ.
    Thế mẹ nó đã chữa hay uống thuốc gì chưa, nếu hiệu nghiệm mình học tập vì cũng đang đau lắm ấy
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 696 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mẹ nó đã chữa hay uống thuốc gì chưa, nếu hiệu nghiệm mình học tập vì cũng đang đau lắm ấy
    Mình chưa, cái tội lười cũng chưa khám chữa gì cả, đọc topic này thấy mình lười lại hóa may, chứ đi khám thuốc tây lại uống 1 loạt thuốc giảm đau liều cao có khi lại hại hơn ý chứ. Mình đọc topic và search google thấy chỗ khám này có vẻ uy tín đấy, ngồi hóng.
    • 635 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như bây giờ bệnh thoái hóa đốt sống lưng và cổ ngày càng phổ biến trong giới văn phòng ý nhờ, và những người làm việc nặng nữa. Mẹ mình vất vả, lao động chân tay là chính nên cũng bị thoái hóa đốt sống lưng và cổ, mình thì chẳng làm việc gì nặng, chỉ ngồi vp mà cũng bị, hic hic
    • 635 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Ôi, em cũng như chị đấy, em bị đau quá vào bệnh viện bị chỉ định tiêm vào chỗ đau, đúng là khỏi thật nhưng được một thời gian lại đau như cũ ạ, huhu, giờ em đang nghiên cứu sang đông ý đây
    Nghĩ đến tiêm là mình rùng hết mình, mình sợ nhất là tiêm đấy, mình mới chỉ uống thuốc tây thôi, mà đúng như các mẹ chia sẻ uống thuốc tây chỉ đỡ lúc đó thôi, sau hết thuốc lại đau lại, mẹ mình cũng thế nên cứ bảo là bệnh mãn tính rồi, chữa k khỏi đâu nên chấp nhận sống chung với lũ. Nhưng mình muốn chữa cho dứt điểm chứ để lâu dài k ổn tẹo nào.
    • 635 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quên đấy, mải 888 mà quên mất ý chính là các mẹ cho mình hỏi, mẹ nào đã khám ở đây chưa, cho mình xin ít kinh nghiệm với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 891 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Có mẹ nào giống trường hợp của em không? Em làm công việc văn phòng, hay phải ngồi máy tính áp lực công việc lớn, nhiều khi cứ phải mang việc về, thức đêm làm lâu ngày dẫn đến đau mỏi hết vùng vai gáy. Mới đầu chỉ cần em xoa bóp vùng đau với nằm nghỉ thì là hết nhưng khoảng 5 tháng trở lại đây thì hễ ngồi máy tính tầm 15-20 phút hay khi thức dậy vào buổi sáng là cổ lại đau nhức không thể cử động được, hoặc chỉ cúi làm việc một tý là đau nhức hết vùng cổ đằng sau. Sờ thì thấy vùng cơ xung quanh rất căng cứng. Nhiều lúc bị tê nhức một bên cánh tay hoặc thi thoảng bị đau hết nửa đầu, cảm giác đến mức đầu muốn nổ tung. Lúc đó em toàn phải uống 2 viên panadol nó mới đỡ.
    Em mới đi khám ở phòng khám tư nhân gần nhà, có chụp chiếu thì bác sĩ nói em bị thoái hoá đốt sống cổ C4-5, rồi kê đơn thuốc. Em cũng uống theo chỉ định của bác sĩ, uống hết thuốc thấy hết đau tưởng khỏi rồi ai dè 2 tháng gần đây bệnh lại tái phát, lại còn đau hơn trước nhiều. Em có đi khám lại, lần này bác sĩ kê đơn nhiều thuốc hơn nhưng cũng không thấy đỡ nhiều. Mà từ đợt uống thấy người cứ mệt mỏi, da thì nổi mụn,tiêu hoá kém đi, bụng cứ ức ách. Em có lên mạng tìm hiểu đọc được bài phỏng vấn Thạc sĩ bác sĩ Nguyễn Thị Tuyết Lan nói về bệnh xương khớp ở Trung tâm Nghiên cứu và Ứng dụng Thuốc Dân Tộc khá hay:

http://www.chuyenkhoaxuongkhop.net/p...-cot-hoan.html

Đọc kĩ bài này, em mới biết hóa ra em trước giờ bác sĩ toàn kê cho em uống thuốc giảm đau liều mạnh. Thảo nào dạ dày em kém đi hẳn, uống nhiều quá giờ thuốc nhờn, không thấy đỡ là phải.
    Thấy có người nói bác sĩ Tuyết Lan trước làNguyên Trưởng khoa Khám bệnh của bệnh viện Y học cổ truyền Trung ươngvà giờđang làm Giám đốc chuyên môn ở Trung tâm Nghiên cứu và Ứng dụng Thuốc Dân Tộc bảo chữa xương khớp mát tay lắm với thuốc ở đây tốt. Em muốn xin thêm ý kiến và kinh nghiệm của các mẹ trên diễnđànWebtretho, Không biết mọi người đã có ai chữa ở đây chưa? Có thực sự tốt không? Mọi người chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Help me!!!
    Hic đọc bài này em cũng thấy lo quá, cv văn phòng hay làm trên máy tính liên tục nên cổ vai em cũng bị mỏi và tê nữa, em cũng có lần đâu quá đi chụp XQ xong bác sĩ cho uống thuốc giảm, hết đau, chắc ũng toàn thuốc giảm đau
    • 3,161 Bài viết

• 1,146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình từng bị như chủ top vậy, cứ nghĩ ngồi 1 chổ hoài nên bị nên cứ ra mua thuốc uống thôi nhưng không đỡ, sau đó mình đi VLTL 1 thời gian hết nhưng vẫn tái lại. Gần đây nhất mình được người bạn giới thiệu BS Lan, đã đến khám, uống thuốc và theo điều trị của bác thấy giảm hẳn mấy mẹ ah
    • 859 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Mình từng bị như chủ top vậy, cứ nghĩ ngồi 1 chổ hoài nên bị nên cứ ra mua thuốc uống thôi nhưng không đỡ, sau đó mình đi VLTL 1 thời gian hết nhưng vẫn tái lại. Gần đây nhất mình được người bạn giới thiệu BS Lan, đã đến khám, uống thuốc và theo điều trị của bác thấy giảm hẳn mấy mẹ ah
    Ô vậy hả chị, bệnh này em sợ lắm luôn, ông xã em cũng đang bị toàn đi BV chợ rẫy mua thuốc uống thôi, chị cho em hỏi BS này làm ở đâu vẫy chị
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9