Bài thuốc Sơ Can Bình Vị Tán chữa viêm đau dạ dày có tốt không? Mong chia sẻ từ các mẹ trên diễn đàn Webtretho

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 200 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,224 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng là em bị bệnh đau dạ dày hành hạ gần 3 năm nay, em đã đi khám và điều trị qua rất nhiều loại thuốc mà không khỏi, em cũng đã khám và uống thuốc theo đơn của bệnh viện Bạch Mai 3 đợt, bệnh chỉ đỡ một thời gian sau lại bị lại....khổ quá...hic. Gần đây tìm hiểu trên mạng em thấy rất nhiều người khen và chữa khỏi bệnh đau dạ dày bằng bài thuốc Sơ can bình vị tán của Trung tâm nghiên cứu và ứng dụng thuốc dân tộc. Không biết bài thuốc Sơ can bình vị tán này có tốt thật không? Em muốn xin ý kiến của các mẹ trên webtretho trước khi đến đó khám và mua thuốc. Đã mẹ nào sử dụng chưa, xin chia sẻ kinh nghiệm cho em với? Cảm ơn cả nhà trước nhé!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 576 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuyetnghi Xem bài viết
    Chẳng là em bị bệnh đau dạ dày hành hạ gần 3 năm nay, em đã đi khám và điều trị qua rất nhiều loại thuốc mà không khỏi, em cũng đã khám và uống thuốc theo đơn của bệnh viện Bạch Mai 3 đợt, bệnh chỉ đỡ một thời gian sau lại bị lại....khổ quá...hic. Gần đây tìm hiểu trên mạng em thấy rất nhiều người khen và chữa khỏi bệnh đau dạ dày bằng bài thuốc Sơ can bình vị tán của Trung tâm nghiên cứu và ứng dụng thuốc dân tộc. Không biết bài thuốc Sơ can bình vị tán này có tốt thật không? Em muốn xin ý kiến của các mẹ trên webtretho trước khi đến đó khám và mua thuốc. Đã mẹ nào sử dụng chưa, xin chia sẻ kinh nghiệm cho em với? Cảm ơn cả nhà trước nhé!
    Hi bà top, cái bệnh này là bệnh của mọi nhà, kiểu như chuyện không của riêng ai rồi. Xã nhà mình cũng vì cái bệnh này mà ăn uống khó khăn, hại não với nó lắm. Dùng cũng không biết bao nhiêu loại thuốc rồi mà nó đâu cũng vào đấy hà. Lúc đầu tưởng khỏi bệnh mừng quá ai dè ngừng thuốc được một thời gian lại bị đau lại, vậy mà rượu ông ấy có bỏ bữa nào đâu...hic. Nên lên đây cùng hóng với chế top để về chữa cho ổng nè.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 336 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bệnh này cần phải điều trị lâu dài, mẹ nó phải tìm đúng thuốc và theo nó lâu lắm. Mà không biết mẹ nó chỉ đau dạ dày thôi hay có nhiểm con HP không? Nếu nhiễm con đó thì nó còn mệt nữa. Mà túm lại là em mong mẹ nó mau hết bệnh ạ. Em mấy nay cũng nghe nó chịu, ăn không tiêu, hay ợ hơi nữa chứ.
    • 202 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Hic hic, bệnh thì cứ đi ngay đến các bệnh viện hay trung tâm y khoa lớn, bác sĩ họ thăm khám, tư vấn này kia để có hướng điều trị an toàn. Chứ kiểu lên mạng tìm hiểu xong rồi tự phán, tự chữa thì có khi thêm bệnh đó nha mẹ nó. Em đây khuyên chân thành à.
    Ngày ra đi, là ngày lá vàng nhạt nắng.
    • 420 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhthanhkakao Xem bài viết
    Hi bà top, cái bệnh này là bệnh của mọi nhà, kiểu như chuyện không của riêng ai rồi. Xã nhà mình cũng vì cái bệnh này mà ăn uống khó khăn, hại não với nó lắm. Dùng cũng không biết bao nhiêu loại thuốc rồi mà nó đâu cũng vào đấy hà. Lúc đầu tưởng khỏi bệnh mừng quá ai dè ngừng thuốc được một thời gian lại bị đau lại, vậy mà rượu ông ấy có bỏ bữa nào đâu...hic. Nên lên đây cùng hóng với chế top để về chữa cho ổng nè.
    Cái này gọi là bệnh thời đại. Thấy giờ ai ai cũng dạ dày hết chỉ là nặng hay nhẹ thôi. Mà cái bịnh này khó trị kinh lên được, uống thuốc thì đỡ vài bữa lại bị, tái đi tái lại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 153 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhvan737 Xem bài viết
    Hic hic, bệnh thì cứ đi ngay đến các bệnh viện hay trung tâm y khoa lớn, bác sĩ họ thăm khám, tư vấn này kia để có hướng điều trị an toàn. Chứ kiểu lên mạng tìm hiểu xong rồi tự phán, tự chữa thì có khi thêm bệnh đó nha mẹ nó. Em đây khuyên chân thành à.
    Đồng ý với mẹ huynhvan737, bệnh thì cứ phải đến bác sỉ chuyển khoa, em thấy có nhiều mẹ xem trên mạng rồi tự phán như đúng á. Hên thì nó không sao, xui xui mang thêm cái bệnh khác hay cơ thể kháng thuốc này kia. Rất khó để sau này điều trị nữa.
    Hỡi chiếc lá nào bay về trời. Có gửi lời với tôi. Hãy giữ lấy dùm tôi nụ cười, và đức tin ở con người...
    • 157 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamicuctrang Xem bài viết
    Đồng ý với mẹ huynhvan737, bệnh thì cứ phải đến bác sỉ chuyển khoa, em thấy có nhiều mẹ xem trên mạng rồi tự phán như đúng á. Hên thì nó không sao, xui xui mang thêm cái bệnh khác hay cơ thể kháng thuốc này kia. Rất khó để sau này điều trị nữa.
    Mấy mẹ nói thế thì biết ngay là trong nhà chưa có ai bệnh này, hay chưa bao giờ gặp ng nào bị bệnh mãn tính hết. Vì nếu chỉ cần có gặp trường hợp đó hay đã trải qua thì sẽ có suy nghĩ khác liền. Đây, chính bản thân em, đã trải qua nên biết dc tại sao chị chủ tóp lại làm vậy, nhiều lúc đau không chịu nổi, ăn không được, ăn vào nó càng đau. Đến lúc thua thì cũng vào Bạch Mai khám, nội soi tá lả. Mua thuốc bọc bọc, uống cho ròng rả, uống thì hết đau, hết thuốc nó vẫn như xưa.... Phải trải qua kiểu đó thì mới hiểu dc cảnh em tả hén.
    • 2,375 Bài viết

• 2,355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusung Xem bài viết
    Bệnh này cần phải điều trị lâu dài, mẹ nó phải tìm đúng thuốc và theo nó lâu lắm. Mà không biết mẹ nó chỉ đau dạ dày thôi hay có nhiểm con HP không? Nếu nhiễm con đó thì nó còn mệt nữa. Mà túm lại là em mong mẹ nó mau hết bệnh ạ. Em mấy nay cũng nghe nó chịu, ăn không tiêu, hay ợ hơi nữa chứ.
    Nhiễm con này thì mệt lắm đấy, phải uống thuốc đặc trị mệt kinh người. Phải đi xét nghiệm mới biết nhiễm hay không. Còn dạ dạy nhẹ nhẹ thì uống thuốc sữa hoặc chịu khó uống nghệ mật ong.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 157 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miendatdoquetoi Xem bài viết
    Cái này gọi là bệnh thời đại. Thấy giờ ai ai cũng dạ dày hết chỉ là nặng hay nhẹ thôi. Mà cái bịnh này khó trị kinh lên được, uống thuốc thì đỡ vài bữa lại bị, tái đi tái lại.
    Cái bệnh không ai muốn mà nó lúc nào cũng muốn bu vào tất cả mọi người chị ạ. Em hồi trước không để ý, cứ nghĩ do mình ăn uống thất thường nên nó đau đau tí thui. Xong cái gì cũng cần thời gian, và đúng là thời gian chứng minh tất cả. Lúc này thì không chỉ đau chút rồi thôi. Mà nó muốn đau là nó đau, quan trọng là nó không muốn cho chúng ta ăn bất cứ thứ gì hết.
    • 576 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miendatdoquetoi Xem bài viết
    Đúng rồi đó chị, nó không có dứt hẳn như cảm hay sốt, Mà nó dai dẳn miết. Nhiều khi nhìn anh xả ảnh đau mà em cũng muốn đau theo luôn á chứ. Mà bực cái là cứ chè chén với anh em hoài. Nhất là khoản cuối năm này nữa. Tiệc tùng đến dồn dập. Em nghĩ qua mùa trăng này chắc bao tử banh luôn quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 420 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phong.Dang Xem bài viết
    Cái bệnh không ai muốn mà nó lúc nào cũng muốn bu vào tất cả mọi người chị ạ. Em hồi trước không để ý, cứ nghĩ do mình ăn uống thất thường nên nó đau đau tí thui. Xong cái gì cũng cần thời gian, và đúng là thời gian chứng minh tất cả. Lúc này thì không chỉ đau chút rồi thôi. Mà nó muốn đau là nó đau, quan trọng là nó không muốn cho chúng ta ăn bất cứ thứ gì hết.
    Đau dạ dạy thì thiết ăn uống gì nưa, ăn vô ói ra. Mà không chỉ ăn uống thất thường mới đau dạ dày đâu, suy nghĩ nhiều, stress công việc cũng đau nên hầu như giờ ai cũng đau dạ dày trọi.
    • 471 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamicuctrang Xem bài viết
    Bệnh dạ dày ít người chịu đi khám lắm trừ phi đau quá chịu hông nổi thôi. Cơ bản là cái bệnh này nó không gây chết liền nên hay chủ quan. Mà uống bậy bạ vậy giống nuôi bệnh quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 336 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Nhiễm con này thì mệt lắm đấy, phải uống thuốc đặc trị mệt kinh người. Phải đi xét nghiệm mới biết nhiễm hay không. Còn dạ dạy nhẹ nhẹ thì uống thuốc sữa hoặc chịu khó uống nghệ mật ong.
    vâng chị, ai mà nhiễm con này thì mệt mỏi lắm. Đau dạ dày thôi em còn thấy nó dã man rồi, huống chi dính thêm anh đó chứ. Mà đau dạ dày lỗi phần lớn là do mình hết á. Do chế độ ăn uống, ngủ nghĩ của mình đó.
    • 1,224 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic hic, Hình như nhà mình chưa có mẹ nào dùng bài thuốc này ạ? Chưa thấy mẹ nào lên tiếng để cho em vài cái nhận xét hết, hoang mang tột độ rồi ạ. Còn về phần thuốc Tât thì em đây xin thua, em điều trị mất đợt mà vẫn không ăn thua, hết thuốc bệnh quay lại.

flowers_grass_nature_background_1680x1050
    • 420 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusung Xem bài viết
    vâng chị, ai mà nhiễm con này thì mệt mỏi lắm. Đau dạ dày thôi em còn thấy nó dã man rồi, huống chi dính thêm anh đó chứ. Mà đau dạ dày lỗi phần lớn là do mình hết á. Do chế độ ăn uống, ngủ nghĩ của mình đó.
    Biết thế nhưng đâu tránh được. Bây giờ khó mà ăn uống đúng giờ đúng bữa lắm, thêm bao chuyện phải lo nghĩ nữa. Đã thế thức ăn thì toàn hóa chất. Cơ mà mình thấy uống thuốc tây nó nóng người mà nhiều khi không hết hẳn.
    • 384 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Hic hic, Hình như nhà mình chưa có mẹ nào dùng bài thuốc này ạ? Chưa thấy mẹ nào lên tiếng để cho em vài cái nhận xét hết, hoang mang tột độ rồi ạ. Còn về phần thuốc Tât thì em đây xin thua, em điều trị mất đợt mà vẫn không ăn thua, hết thuốc bệnh quay lại.
    Cái thuốc này nghe giống mấy thuốc đông y hay quảng cáo trên mạng không biết chất lượng sao. Nhưng mẹ nó mua ở Trung tâm luôn thì chắc là không đên nổi đâu. Mà cái trugn tâm này ngoài Bắc hả các mẹ? Mình nghe tên lạ lạ.
    • 153 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimtocroi Xem bài viết
    Bệnh dạ dày ít người chịu đi khám lắm trừ phi đau quá chịu hông nổi thôi. Cơ bản là cái bệnh này nó không gây chết liền nên hay chủ quan. Mà uống bậy bạ vậy giống nuôi bệnh quá.
    Thì em bảo mà, bệnh là phải chữa, nhưng chữa phải đúng thuốc. Chứ đừng thấy ai nói gì cũng ôm hết vào người. Bệnh nặng hay nhẹ, tiến triển tốt xấu một phần cũng do mình hết. Mà trước giờ người em nó phẻ re, nên cũng chưa hiểu hết, thấy mẹ nào bày gì là em sợ sợ hà.
    Hỡi chiếc lá nào bay về trời. Có gửi lời với tôi. Hãy giữ lấy dùm tôi nụ cười, và đức tin ở con người...
    • 420 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhthanhkakao Xem bài viết
    Đúng rồi đó chị, nó không có dứt hẳn như cảm hay sốt, Mà nó dai dẳn miết. Nhiều khi nhìn anh xả ảnh đau mà em cũng muốn đau theo luôn á chứ. Mà bực cái là cứ chè chén với anh em hoài. Nhất là khoản cuối năm này nữa. Tiệc tùng đến dồn dập. Em nghĩ qua mùa trăng này chắc bao tử banh luôn quá.
    Haiza,đau dạ dày là tối kỵ bia rượu. Nhưng mà mấy ông dễ gì bỏ được bia rượu. Kiểu này uống thuốc tây vô càng hành dạ dày hơn. Cái vòng lẩn quẩn, đạu uống thuốc tây, xong bia xong bia rượu+ thuốc tây bào dạy dày đau hơn, lại uống thuốc. Chẳng biết khi nào mới khỏi.
    • 501 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó nên đi đến bệnh viện lớn mà khám để tìm ra nguyên nhân trước nha. Đừng uống linh tinh để rồi rước họa vào thân nhé. Mình nghĩ mẹ nó nên đi khám thêm 1,2 nơi, nội soi các kiểu để tìm ra nguyên nhân chính xác, rồi mới quyết định dùng thuốc sau
    • 652 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đang đau đầu với dạ dày đây. Hôm nọ ăn uống cứ bị đầy hơi ko tiêu hoài, lật đật đi nội soi phát hiện bị con HP. Uống thuốc tây hơn 2 tuần lễ mà vật vã kinh dị, tối ko ngủ được ăn uống cũng vẫn khó chịu, mà uống thuốc vô nó cứ lờ đờ kinh dị lắm. Bởi uống thuốc tây nó nóng trong người hành mình mệt gần chết. Tại vì điều trị HP nên em phải uống thuốc tây, chứ mà có biết cái thuốc đông y nào hay hơn là em theo rồi. Uống thuốc tây oải lắm.