Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bài thuốc Hoạt huyết Phục cốt hoàn có tốt không? chữa bệnh xương khớp hiệu quả không xin các mẹ tư vấn gấp!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 139 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,944 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Sức khỏe là quan trọng, nói thật nhiều khi mình cũng lu bu chẳng nhớ gì đâu, dậy cái là lao vào đủ thứ việc chuẩn bị cho con đi học nữa nên nhiều khi cũng hơi lơ là chăm sóc cho bản thân.
    Mình mà còn nằm trên giường là ngủ tiếp chứ không tập hay vận động cơ thể đâu, bệnh lười nặng hơn nữa, huhu. Cũng có tuổi rồi, đau lưng lắm cơ
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,944 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những hiện tượng thoái hóa khớp thì mọi người chắc cũng để ý cơ thể mình thì chắc cũng biết, như mình thì thấy nhiều khi ngủ dậy sáng hôm sau tê hết cánh tay, cánh chân, mỏi khớp, mỏi cổ nữa mà mình nhiều khi cũng không hiểu tại sao. Nói thật hiện tượng này nhiều khi nó cũng lập đi lặp lại rất nhiều lần chắc phải thăm khám bác sĩ hỏi tiếp phần này đây.
    Bạn giữ ấm khi ngủ nhé, cần thiết mang tất hay quấn khăn đê giữ ấm cơ thể và các khớp, tình hình sẽ cải thiện hơn khi buổi sáng vì lúc đó cơ thể đang bị lạnh.
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,944 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthihaily Xem bài viết
    Thời buổi bây giờ hiện đại, rồi đa số dân công sở văn phòng bị mắc bệnh nghề nghiệp nhiều lắm, mới đây mình lại nghe bạn đồng nghiệp trong công ty kể rằng bây giờ bạn ấy để ý mấy khớp của mình, bình thường chúng ta có thể nghe thấy tiếng kêu rắc rắc khi bẻ các khớp. Tuy nhiên, trong một số trường hợp bạn sẽ không có cảm giác đau nhưng không có nghĩ là khớp hoàn tooàn bình thường. Cứng khớp sau khi ngồi dậy, đứng lên hoặc ngồi lâu.... sao mà tự nhiên nhiều thứ thể nhỉ. Tự nhiên cảm thấy sợ bệnh tật....
    Mình thì gối kêu răng rắc từ hồi con gái rồi, nhất là đứng lên ngồi xuống, cũng đang cố gắng tập để cải thiện tốt hơn, bổ sung thêm chất nhờn chống khô khớp nữa.
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Mình mà còn nằm trên giường là ngủ tiếp chứ không tập hay vận động cơ thể đâu, bệnh lười nặng hơn nữa, huhu. Cũng có tuổi rồi, đau lưng lắm cơ
    Hi hi ... cái bệnh lười hình như mình cũng có một chút. Nhiều khi sáng mở mắt ra dậy rồi thấy trời sáng rồi mà vẫn muốn ngủ nướng thêm chút xíu nữa. Thế nên mới dẫn đến tình trạng triền miên cứ đến giờ là cuống cuồng lên ấy... Ít vận động nên nó tai hại thế đấy. Chắc mai mốt phải thay đổi thôi, ráng vận động tập thể dục chứ không thì tiêu mất. hi hi hi
    • 1,068 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì gối kêu răng rắc từ hồi con gái rồi, nhất là đứng lên ngồi xuống, cũng đang cố gắng tập để cải thiện tốt hơn, bổ sung thêm chất nhờn chống khô khớp nữa.
    Ừ mà bạn có biết bổ sung thêm chất nhờn bằng cách nào không. Mình thấy ở quê các cụ thường hay chỉ dạy đó là trường hợp đối với những người cao tuổi có thể sử dụng kết hợp giữa lá ngải cứu với hạt muối trắng để giảm đau nhức xương khớp như sau: Lấy lá ngải cứu trắng rửa sạch, cho lẫn muối vào rồi đổ nước nóng lên, sau đó đắp vào khớp. Khi khớp bị sưng, đắp ngải cứu muối ấm sẽ làm cơn đau giảm đi, khớp bớt sưng hơn. Còn với người có nguy cơ cao bị đau khớp có thể dùng bài thuốc này chườm lên khớp hằng ngày sẽ có tác dụng phòng bệnh xương khớp rất tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn giữ ấm khi ngủ nhé, cần thiết mang tất hay quấn khăn đê giữ ấm cơ thể và các khớp, tình hình sẽ cải thiện hơn khi buổi sáng vì lúc đó cơ thể đang bị lạnh.
    À thì ra là vậy hả, vậy là có thể do cơ thể mình bị lạnh quá nên thế à. Cám ơn bạn nhiều nhé, dù sao thì đó cũng là một cách rất là hay, mình sẽ thử nghiệm thử xem. Có thể nhiều khi cơ thể mình bị lạnh nhiều quá nó vậy.
    • 949 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi hi ... cái bệnh lười hình như mình cũng có một chút. Nhiều khi sáng mở mắt ra dậy rồi thấy trời sáng rồi mà vẫn muốn ngủ nướng thêm chút xíu nữa. Thế nên mới dẫn đến tình trạng triền miên cứ đến giờ là cuống cuồng lên ấy... Ít vận động nên nó tai hại thế đấy. Chắc mai mốt phải thay đổi thôi, ráng vận động tập thể dục chứ không thì tiêu mất. hi hi hi
    Mình tập thể dục buổi chiều sau khi đi làm về chứ sáng sớm không thể tập nổi vì không dậy nổi với lo cho con đi học nữa, lại lật đật đi làm. Do thói quen từ nhỏ nên sáng ra không thể nào dậy sớm tập thể dục nổi, lười dài hạn luôn
    • 949 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À thì ra là vậy hả, vậy là có thể do cơ thể mình bị lạnh quá nên thế à. Cám ơn bạn nhiều nhé, dù sao thì đó cũng là một cách rất là hay, mình sẽ thử nghiệm thử xem. Có thể nhiều khi cơ thể mình bị lạnh nhiều quá nó vậy.
    Nhà mẹ bạn mình bị loãng xương và đau gối, cũng áp dụng quấn chăn vào hai đầu gối chân nên sáng ra bà đi loại đỡ hơn, giải pháp giữ ấm cơ khớp cũng hiệu quả, các bạn thử áp dụng xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,944 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ừ mà bạn có biết bổ sung thêm chất nhờn bằng cách nào không. Mình thấy ở quê các cụ thường hay chỉ dạy đó là trường hợp đối với những người cao tuổi có thể sử dụng kết hợp giữa lá ngải cứu với hạt muối trắng để giảm đau nhức xương khớp như sau: Lấy lá ngải cứu trắng rửa sạch, cho lẫn muối vào rồi đổ nước nóng lên, sau đó đắp vào khớp. Khi khớp bị sưng, đắp ngải cứu muối ấm sẽ làm cơn đau giảm đi, khớp bớt sưng hơn. Còn với người có nguy cơ cao bị đau khớp có thể dùng bài thuốc này chườm lên khớp hằng ngày sẽ có tác dụng phòng bệnh xương khớp rất tốt.
    Thấy các cụ bảo ăn các loại cá da trơn rồi ăn đậu bắp nè... uống bổ sung sụn khớp... ăn vô vậy mà không biết hấp thu nổi không? Giờ có ai có cao kiến để khớp không bị khô hay thoái hóa không? Mà tư thế vận động cũng quan trọng nha các bạn, tránh các tư thế cúi gập người và tư thế trái để khớp không bị trật, khổ lắm
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Thấy các cụ bảo ăn các loại cá da trơn rồi ăn đậu bắp nè... uống bổ sung sụn khớp... ăn vô vậy mà không biết hấp thu nổi không? Giờ có ai có cao kiến để khớp không bị khô hay thoái hóa không? Mà tư thế vận động cũng quan trọng nha các bạn, tránh các tư thế cúi gập người và tư thế trái để khớp không bị trật, khổ lắm
    Mình thấy dân gian cũng có nhiều mẹo hay bài thuốc chữa bệnh về xương khớp nhưng hầu hết đều không thể khỏi nếu không đi khám và chữa bệnh theo đúng liệu trình của bác sỹ, nhưng các mẹ lưu ý riêng bệnh về khớp thì đông y hiệu quả hơn Tây y nhiều nhé
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happymami Xem bài viết
    Nhà mẹ bạn mình bị loãng xương và đau gối, cũng áp dụng quấn chăn vào hai đầu gối chân nên sáng ra bà đi loại đỡ hơn, giải pháp giữ ấm cơ khớp cũng hiệu quả, các bạn thử áp dụng xem.
    Người già hay bị như thế này, quấn chăn cũng chỉ đỡ tạm thời mà thôi. Mình thấy tốt nhất bạn cho mẹ đi khám ở Trung tâm Thuốc dân tộc cho dứt điểm bệnh thì tốt hơn đó
    • 112 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm nọ em đi khám thấy có mẹ khoảng tầm 40 tuổi mà bị chẩn đoán thoát vị đĩa đệm khổ quá đi mất. Em có hỏi mấy biến chứng nguy hiểm của bệnh thoát vị đĩa đệm các mẹ tham khảo để đề phòng luôn nhé: Teo cơ chân tay
    Gây tàn phế, Biến dạng cột sống đối với vôi hóa cột sống, Gây liệt chân nếu thoái hóa đốt sống lưng, Đại tiểu tiện không tự chủ.
    • 112 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết
    Người già hay bị như thế này, quấn chăn cũng chỉ đỡ tạm thời mà thôi. Mình thấy tốt nhất bạn cho mẹ đi khám ở Trung tâm Thuốc dân tộc cho dứt điểm bệnh thì tốt hơn đó
    Đúng đó chị ạ, em thấy mẹ em bảo hiện tượng cứng khớp cũng có thể xảy ra khi ngủ dậy hoặc đột ngột thay đổi tư thế. Có lúc bệnh nặng thì khớp bị sưng sẽ khiến việc co duỗi, vận động càng khó khăn hơn, khi đó mẹ không thể quay đầu, cúi sát đất, thậm chí thực hiện những công việc hàng ngày như đi chợ, nấu cơm, lau dọn cũng trở thành cực hình. Rất mong mọi người đều biết đến phương thuốc Hoạt huyết phục cốt hoàn để mau chóng lấy lại sức khỏe bình thường
    • 266 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bài thuốc của mẹ nó hay quá. Em đi khám nhiều nên biết, có người còn bị biến dạng khớp (do mọc gai xương, lệch trục khớp, thoái vị màng hoạt dịch, ...), dính khớp, teo cơ quanh khớp, tràn dịch ổ khớp, ... thế nên là các hoạt động như lao động, sinh hoạt đều bị ảnh hưởng, tự nhiên bị giảm chất lượng cuộc sống, thậm chí dẫn đến tàn phế về sau. Mẹ nào mới chớm đau thì nên chủ động đi khám sớm đi ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 266 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thời buổi bây giờ hiện đại, rồi đa số dân công sở văn phòng bị mắc bệnh nghề nghiệp nhiều lắm, mới đây mình lại nghe bạn đồng nghiệp trong công ty kể rằng bây giờ bạn ấy để ý mấy khớp của mình, bình thường chúng ta có thể nghe thấy tiếng kêu rắc rắc khi bẻ các khớp. Tuy nhiên, trong một số trường hợp bạn sẽ không có cảm giác đau nhưng không có nghĩ là khớp hoàn tooàn bình thường. Cứng khớp sau khi ngồi dậy, đứng lên hoặc ngồi lâu.... sao mà tự nhiên nhiều thứ thể nhỉ. Tự nhiên cảm thấy sợ bệnh tật....
    Các mẹ dân văn phòng hết sức chú ý nhé, nếu thấy biểu hiện của bệnh xương khớp thì đi khám ngay, mà đi khám đông ý ấy chứ các phòng khám tây y không cần biết nặng hay nhẹ cứ tiêm vào khớp, người bệnh khi được tiêm khớp sau 1 – 2 ngày hết đau rất nhanh nhưng đây không phải là thuốc chữa bệnh mà là thuốc giảm đau. Khi tiêm nhiều dẫn đến nhờn thuốc, phụ thuộc thuốc giảm đau, gây nghiện tiêm, sợ lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeductien Xem bài viết
    Các mẹ dân văn phòng hết sức chú ý nhé, nếu thấy biểu hiện của bệnh xương khớp thì đi khám ngay, mà đi khám đông ý ấy chứ các phòng khám tây y không cần biết nặng hay nhẹ cứ tiêm vào khớp, người bệnh khi được tiêm khớp sau 1 – 2 ngày hết đau rất nhanh nhưng đây không phải là thuốc chữa bệnh mà là thuốc giảm đau. Khi tiêm nhiều dẫn đến nhờn thuốc, phụ thuộc thuốc giảm đau, gây nghiện tiêm, sợ lắm
    Eo nghe mẹ nó nói sợ quá cơ. Em đi khám hôm cuối tuần vừa rồi ở Trung tâm thuốc dân tộc được bác sỹ cho uống liều Hoạt huyết phục cốt hoàn: không có tác dụng phụ, không hại dạ dày, gan, thận… Thuốc ngoài chữa bệnh còn có tác dụng nâng cao sức đề kháng, bệnh nhân huyết áp, tiểu đường….. đều dùng được. VÌ em có bầu nên rất yên tâm khi nghe đến thế
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Bài thuốc của mẹ nó hay quá. Em đi khám nhiều nên biết, có người còn bị biến dạng khớp (do mọc gai xương, lệch trục khớp, thoái vị màng hoạt dịch, ...), dính khớp, teo cơ quanh khớp, tràn dịch ổ khớp, ... thế nên là các hoạt động như lao động, sinh hoạt đều bị ảnh hưởng, tự nhiên bị giảm chất lượng cuộc sống, thậm chí dẫn đến tàn phế về sau. Mẹ nào mới chớm đau thì nên chủ động đi khám sớm đi ạ
    Em chia sẻ với các mẹ luôn kết quả đi khám xương khớp của em, Bác sỹ bảo em tùy tình trạng nặng nhẹ mà điều trị từ 2 – 4 tháng (liệu trình điều trị 2 đợt, mỗi đợt 7 ngày). Bác sỹ cũng nhấn mạnh thuốc đông y tác động chậm nhưng khỏi ít bị tái phát do điều trị từ căn nguyên của bệnh…. Kết hợp châm cứu bấm huyệt điều trị bệnh tại phòng khám YHCT Thuốc dân tộc sẽ điều trị hiệu quả hơn, nhanh khỏi hơn. Để em hết một liệu trình này sẽ báo cáo kết quả cho các mẹ nhé
    • 112 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Điển hình như nhà em đây này, chính bác ruột em là bác sĩ tây y cũng khuyên là điều trị tây y chỉ điều trị triệu chứng thôi, muốn điều trị tận gốc bệnh thì nên điều trị bằng đông y.
    • 112 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết
    Em chia sẻ với các mẹ luôn kết quả đi khám xương khớp của em, Bác sỹ bảo em tùy tình trạng nặng nhẹ mà điều trị từ 2 – 4 tháng (liệu trình điều trị 2 đợt, mỗi đợt 7 ngày). Bác sỹ cũng nhấn mạnh thuốc đông y tác động chậm nhưng khỏi ít bị tái phát do điều trị từ căn nguyên của bệnh…. Kết hợp châm cứu bấm huyệt điều trị bệnh tại phòng khám YHCT Thuốc dân tộc sẽ điều trị hiệu quả hơn, nhanh khỏi hơn. Để em hết một liệu trình này sẽ báo cáo kết quả cho các mẹ nhé
    Mẹ nó đang có bầu cũng sẽ vất vả hơn những người khác đó nhưng mà bây giờ thuốc mẹn tốt nên cũng sẽ đỡ nhiều đó, cứ yên tâm mà điều trị sẽ dứt bệnh sớm thôi, có cần gì chia sẻ thì cứ trao đổi hay nhắn tin cho em trên này nhé, em cũng mong những chia sẻ của mình sẽ giúp được cho nhiều mẹ thoát khỏi căn bệnh quái ác này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 266 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongminhdat2010 Xem bài viết
    Điển hình như nhà em đây này, chính bác ruột em là bác sĩ tây y cũng khuyên là điều trị tây y chỉ điều trị triệu chứng thôi, muốn điều trị tận gốc bệnh thì nên điều trị bằng đông y.
    Điều trị Tây y còn có nhiều tác dụng phụ nữa cơ các mẹ ạ: Gây xơ hóa vùng gân cơ thường xuyên bị tiêm thuốc giảm đau, Gây dò dịch khớp, Uống thuốc giảm đau ảnh hưởng đến thận và Tăng huyết áp, đấy nhiều tác dụng phụ thế các mẹ cân nhắc nhé
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7