Tôi không cô đơn như tôi nghĩ... A N H U R I

• 0 Lượt chia sẻ
  • 656 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngay ở tuổi 18 – tuổi đẹp nhất thời thanh xuân và cũng chính là tuổi tôi cô đơn nhất. Bạn cô đơn hơn tôi? Mạng phép gọi bạn và tôi là chúng ta nhé! Bạn nghĩ chúng ta khác nhau – Tôi nghĩ chúng ta ” không giống nhau” như bạn nghĩ. Chúng ta từng đi ăn một mình, từng dạo phố một mình, từng đi xem phim một mình,…còn nhiều thứ một mình hơn thế. Và cái quán mà tôi thường xuyên đến một mình hôm nay lại đông khách đến lạ thường – hôm nay, nhiều người lạ hơn hẳn. Vẫn là chị chủ quán thân thiện, vẫn là cái bàn chiếc ghế – một góc nhỏ riêng tôi và vẫn là một cốc latte nóng.
    ZVdjMLEEaZX0SkuYvFJDgusTptiF9fD1zTjyXCEa2oyG2_3XGpyGdmSz3JGs9cOeJ8A6vRi8qrYcOfkxVq3sLjMeY100
    Hôm nay, tôi gặp bản thân mình – một cậu bé mang vẻ mặt mệt mõi. Dường như cốc latte nóng trên bàn cậu bé đã nguội, cậu đã ngồi ở đây rất lâu. Nét mặt cậu lúc này y hệt như tôi ngày trước – ngày tôi trượt nguyện vọng một tại ngưỡng cửa Đại Học. Cầm cốc latte của mình, tôi đi đến chỗ cậu. Câu đầu tiên cậu bé nói: ” Từ bé tôi đã không đội được mũ”. “Nhìn mọi thứ đều bình thường mà?” tôi nghĩ. Bầu không khí rôm rả trong cái quán ấy dường như đang vô tình lờ đi, tôi không nói được lời nào vào lúc này, tôi ngồi cùng cậu bé…” Tôi không cô đơn như tôi nghĩ.”
    – – -Anh Uri- – –
    "Tôi chia sẻ câu chuyện của chính mình - Bạn chia sẻ câu chuyện của chính bạn cho tôi nếu bạn muốn...Tôi sẵn lòng."
    ĐỌC NHIỀU HƠN TẠI: anhuri.wordpress.com

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

18 tuổi, tôi đã từng nghĩ mình cô đơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhungmikinguyen