Bản nhạc yêu thích... đang nghe...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.82K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đây là topic mình muốn note lại và chia sẻ về những bài hát mình đang nghe...
    mỗi ca khúc, bản nhạc mình đã thích mình có thể nghe cả tuần hay cả tháng liên tục mới chuyển qua bài khác... và 1 lúc nào đó chợt nghe lại mình vẫn thích nó như thuở ban đầu <3 các bạn thì sao
    ca khúc mở màn mà vô cùng ý nghĩa với mình... gắn liền với ký ức của mình là bài hát "Forever - Stratovarius". Mỗi khi bất giác nghe lại nó, mình luôn cảm thấy 1 sự nhẹ nhàng vô cùng....
    ---
    Ai cũng có 1 thời ấu thơ, với những đứa trẻ lớn lên từ cánh đồng lúa mùa hạ, dòng sông xanh biếc mùa thu như mình thì khi đọc tác phẩm "cho tôi 1 vé đi tuổi thơ" của nhà văn Nguyễn Nhật Ánh là sẽ thấy vô cùng chân thật... mình luôn cảm ơn tác giả đã ghi chép lại được phần nào đó tuổi thơ của 1 thế hệ con người mỗi ai qua rồi chắc hẳn khi đọc nó sẽ mỉm cười và sống lại thời ấu thơ
    Quay trở lại với bài hát : )) mình thích lời dẫn của bạn huuduc nên copy lại luôn
    ----
    Quá khứ chỉ là quá khứ làm sao quá khứ có thể quay lại khi thời gian đã trôi qua... Có còn lại chăng đi nữa chỉ là những kỉ niệm về ngày xưa. Đêm nay sao tôi nhớ về ngày xưa quá...

Con người đôi khi rất buồn và mệt mỏi. ... Âm nhạc là một điều gì đó vô cùng kì diệu..... nó khiến người ta có thể đắm chìm trong cảm xúc. Và khiến con người quên đi bao mệt mỏi trong đời...... Khi tôi buồn tôi lại càng thích nghe nhạc buồn.... rồi chợt nhớ kỉ niệm đến lạ kì ......... quá khứ thay nhau hiện về....... những buồn vui ngày ấy ........ chỉ một mình tôi hiểu.. chỉ một mình tôi biết.... đó là những giấc mơ ngày nào .... đó là những tháng ngày hạnh phúc... đó là những chiều lang thang trên phố........ đó là những dỗi hờn ngây ngô ..... nhưng tất cả chỉ còn là kỉ niệm...... nơi đó chính là quá khứ ........

Đừng chối bỏ những gì đã thuộc về quá khứ ... vì đó là những gì thiêng liêng nhất ... mà ta đã từng bước wa.....
    Đừng quên hết đi quá khứ ....... vì chẳng bao giờ ta sẽ có được khoảng thời gian ấy nữa....
    Đừng đừng bao giờ sợ quá khứ ....... vì nó cho ta bước tiến mới của ngày hôm nay...
    Đừng bao giờ chà đạp lên quá khứ ......... vì ở nơi đó .. ta đã từng cùng ai đó yêu say đắm...
    Nhưng.................................
    Đừng bao giờ sống trong quá khứ ................. vì còn rất nhiều điều ta chưa từng làm được.
    -------
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

"Thế giới này nhỏ lắm, chỉ cần xoay người một cái là bạn không ngờ rằng mình sẽ gặp được ai ...
    Nhưng thế giới này cũng lớn lắm, chỉ cần quay lưng bước đi là sẽ chẳng bao giờ gặp lại..."

Trong cuộc đời không thể đếm hết được càng không thể lưu trữ lại hết những người chúng ta đã gặp... trong 1 thoáng nào đó chúng ta đã thấy nhau, bước qua nhau... chấp nhận đấy nhưng vẫn thấy thật buồn trong 1 số trường hợp... khi người ấy để lại trong ta quá nhiều ấn tượng...
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Khong-Gap.../IWA8C698.html
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

"cái đẹp nào cũng phù du, vì chỉ có cái phù du mới đẹp"
    http://<a href="https://www.youtube....4fS9FERKI0</a>
    • 88 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đời muôn ngã mang số kiếp đổi thay
    Rồi khi tình cờ gặp lại 2 thân phận khác dẫu tên người vẫn vậy, có một người vẫn vậy...
    • 261 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nếu bạn thấy một người bạn không có nụ cười, hãy lấy nụ cười của mình cho người đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Youtube tự next qua bh từng 1 thời nghe miệt mài chợt nhớ như in câu chuyện đó...
    Và nhận ra thói quen gắn tâm trạng với 1 hoặc vài bài hát nhất định... nghe liên tục trong suốt khoảng time ấy. Chỉ đến khi những thứ cảm xúc đó mong manh và chẳng thể tồn tại nữa. Những bh này sẽ bị delete khỏi list. Có thể nói đó là sự tạm quên... quên đi những gì đã nghĩ chứ không phải quên hẳn, vì có những kỉ niệm đã xa lâu thật lâu, vậy mà chỉ cần nghe lại đúng bài hát ấy là vẫn nhớ như in. Chẳng phải trí nhớ tốt, mà đơn giản vì sống cx quá thành thật.
    p/s: MV thật ý nghĩa ^^

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

The last song.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi san48; 23/05/2017 vào lúc 05:40 PM.
    • 90 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngày mai sẽ khác
    sẽ lại thấy hàng cây rất xanh
    sẽ lại thấy ngọn gió rất trong lành
    khẽ lướt qua tim mình
    ...
    Ngày mai sẽ khác

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Haiphuthuy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình dạo này hay nghe bài Despacito Remix của Justin Bieber ft Luis Fonsi, Daddy Yankee. Nghe mê luôn ấy.
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thích cái khoản không lời theo tâm trạng hơn.
    Nhiều lúc nghe không biết mình đang nghe gì luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng hay nghe nhạc không lời, có hẳn một list nghe hoài theo năm tháng.... thể loại đặc biệt thích là Piano và hay nghe của Yiruma.
    Bữa nay mình tìm hiểu vài thứ về văn hóa Nhật để học hỏi thêm, và mục đích chính là tránh rảnh rỗi sinh nông nổi : )
    Mình đang nghe bh này, cảm thấy lời và giai điệu vô cùng trong sáng

Have a nice weekend!!!

Omoide mo himitsu mo,
    Kokoro ni shimau yo...

Chỉnh sửa lần cuối bởi san48; 21/07/2017 vào lúc 04:47 PM.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Những lúc cô đơn buồn bã âm nhạc là thứ không thể thiếu đối với tôi. Nhạc không lời giúp con người ta tịnh tâm, não bộ hoạt động tốt hơn và cảm xúc nhẹ nhàng hơn
    • 253 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình đang nghe bài anh thế giới và em
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

thank chủ top, bài khá hay
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu nói thứ đáng sợ nhất với tôi chẳng phải là sự đau đớn... mà có lẽ là sự im lặng...
    Sự im lặng không một lý do và chẳng có 1 lời từ biệt...
    ----
    2 người họ cùng là đồng nghiệp. Anh là trưởng phòng thiết kế, chị là trưởng phòng nhân sự. Trong công ty có nhiều người để ý đến anh, nhưng cuối cùng anh lại chọn chị ấy. Họ quen nhau và xác định lâu dài nên quyết định ra mắt gia đình. Phía anh thì ok nhưng nhà chị thì ko thế. Chị người bắc, vô SG học và làm việc, tuy nhiên gia đình chị là công chức, có địa vị, hơn nữa chị lại là con một nên ba mẹ nhất quyết muốn chị về gần nhà. Buộc anh phải chọn lựa hoặc theo chị về ngoài đó hoặc chia tay...
    Cả 2 người đã trải qua bao nước mắt để thuyết phục gd chị nhưng đều vô tác dụng. Chị cũng ko muốn cãi lời cha mẹ để thành bất hiếu. Còn anh, anh cũng là con một, là cháu trai duy nhất trong dòng họ đời thật khéo nên duyên.
    Hàng ngày để tránh mặt chị, anh tối ngày ra công trường, hoặc đi công tác, nhưng cũng biết bao nhiêu đêm anh đứng dưới bóng cây nhìn căn phòng của chị từ khi còn sáng đèn đến khi tất cả chìm vào bóng đêm tĩnh mịch... anh thường xuyên post hình những cuộc vui chơi, anh luôn vui vẻ với mọi người xung quanh, vẫn chêu đùa lại lời tán tỉnh của các cô gái khác trước mặt chị... Tôi bảo sao anh nhẫn tâm thế? nhẫn tâm với cả chính bản thân mình...
    Ngày chị sắp rời xa SG, anh khóc như mưa.... ôi đàn ông chẳng ngờ họ cũng có thể yếu lòng đến vậy! Dĩ nhiên ko ai biết anh khóc ngoài tôi. Tôi hỏi anh không định gặp chị lần cuối sao? Anh nói anh không thể! Giờ chỉ cần đối diện với nhau, bao nhiêu cố gắng của anh vì chị trong time qua sẽ chỉ là vô nghĩa... tôi cười bảo: anh nghĩ chị sẽ thấy anh nhẫn tâm, sẽ hận anh, sẽ mau quên anh ư? Anh nói anh mong sẽ là vậy.
    Tối đó chị lên mbay, chị gọi cho anh và nói những lời cuối... chị nói chị biết anh đau khổ thế nào. Chị sẽ chẳng bao giờ quên anh... Một lần nữa anh lại khóc, anh nhớ về hình ảnh cô gái bịt mặt, che người kín mít chạy đằng sau xe anh mấy hôm rồi... anh nhớ cô gái đó khi bị anh phát hiện đã cuống cuồng chạy vào con hẻm khác ra sao... Nhớ cô gái ngày nào cũng mỏi mòn tìm bóng hình anh trong âm thầm nơi công sở! Và ánh mắt thảng thốt né vội đi khi bị anh nhìn thẳng...
    Sự hy sinh trong im lặng? sự yêu thương trong im lặng? và cuối cùng là sự chia lìa trong im lặng của cả hai...
    Tôi thấy câu chuyện của anh bạn tôi thật buồn. Anh nói với tôi đại ý là.
    Không phải: Cứ hai người cùng nắm tay nhau...Đi đến cuối con đường…
    …..Thì mới được gọi là tình yêu…
    -Mà đôi khi…!!
    -Việc lặng lẽ đi sau một người
    -Dõi theo từng bước chân của một người
    -Quan tâm lo lắng cho một người
    -Bằng tất cả những yêu thương mà mình có…
    *Vậy thì… Đó cũng có thể gọi đó là tình yêu…!?
    *Vì đơn giản…Yêu thương thầm lặng, Mới chính là lúc mà ta yêu thương thật lòng nhất…
    ----
    Tôi cũng là đứa "im lặng" hay chính xác hơn là có thể giữ "im lặng" , những lúc đó tôi hiểu được rằng phần cảm xúc trong tôi bị chôn lấp.
    Tôi chẳng chắc mình làm được những điều như anh bạn mình, nhưng có thể giờ tôi đã hiểu. Tôi hiểu "yêu thương thầm lặng" là gì... Và đã có những lúc tôi muốn bùng cháy, muốn vứt bỏ lý trí mạnh mẽ của mình.... tôi nói ra những gì mình muốn nói... hoặc 1 phần những gì có thể nói... Tôi không hối hận nhưng thấy hụt hẫng Lần đầu tiên? và đã bao lần rồi nhỉ có lẽ cũng quen rồi!
    Tôi trở về "Tự hát" như Xuân Quỳnh! tự nhiên tôi thích bài thơ đó quá
    Tự nhiên cũng thấy thương thêm những người thương mình quá, ba mẹ đó, chẳng bao giờ Người than thở về những hy sinh thầm lặng của mình. Hãy trở về với cuộc sống với những người thân thương bên mình, nhìn những đứa nhỏ đang dần khôn lớn tôi yêu vẻ ngây ngô của chúng quá, chúng thật đẹp Nỗi buồn lớn nhất của đứa trẻ là những hồn nhiên đáng yêu và trong trẻo, chẳng giống như nỗi buồn nơi tôi có.
    Ngày hôm qua là quá khứ của hôm nay! Hãy vui vì có những lúc mình đã sống thật đến thế Be yourself!
    Tuần mới nhiều niềm vui.

Chỉnh sửa lần cuối bởi san48; 07/08/2017 vào lúc 11:08 AM.
    • 355 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

mình dạo này đang nghe bài em không là duy nhất của tóc tiên, nhạc quá hay,
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Shape of you
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có những thời điểm ngộp thở trong mọi suy nghĩ... mong ước những khoảnh khắc tĩnh lặng + yên bình thả trôi tất cả những ưu tư muộn phiền...
    Phải cố lên nào! be strong
    http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/kh...pwyRwrqWc.html
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi san48 Xem bài viết
    Có những thời điểm ngộp thở trong mọi suy nghĩ... mong ước những khoảnh khắc tĩnh lặng + yên bình thả trôi tất cả những ưu tư muộn phiền...
    Phải cố lên nào! be strong
    http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/kh...pwyRwrqWc.html
    Có nhữg thứ mất đi rồi sẽ ko bao giờ lấy lại đc.
    Người ta bảo sự sống là tất cả nhưg đối với mình có nhữg thứ khi mất đi rồi còn đáng sợ và tiếc nuối hơn cả mạng sống. Đó chính là tình người - thứ tình cảm giữa người với người...
    Làm sao để lỗ hổng trong lòng mình ko ngày một lớn lên..... cảm giác như niềm tin đang vụn vỡ... mọi cố gắng cũng chỉ là vô ích thôi sao???
    "bản ngã và tha nhân là cách biệt"???
    Nghe nhạc buồn chỉ càng thêm nghĩ ngợi heyzaaaaa rồi mọi thứ sẽ đi về đâu...
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang nghe : Đắp mộ cuộc tình
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2