Ngày tôi mới 15-20 tuổi khi xem nhưng clip về sự cố gắng, clip tạo động lực. Tôi luôn thắc mắc, vì sao sau khi họ cố gắng và đạt được thành quả hay thất bại họ lại khóc chứ? Kỳ quá. Lẽ ra người ta chỉ khóc khi buồn, ai làm đau mình chứ việc cố gắng kia nó chỉ là sự nỗ lực, chỉ mệt về thể chất thôi, có ảnh hưởng gì đến tâm trạng. Nhưng sau này khi 25 tuổi, khi cuộc sống đã cùng tôi trải qua nhiều thất bại, khi sự cố gắng trở thành điều bắt buộc tôi phải thực hiện hàng ngày, khi sự thành công là điều tôi hướng tới, nó khiến tôi đau đầu… Thì tôi đã hiểu được cảm giác của các nhân vật trong clip ấy. Họ sẽ không chỉ mệt về thể chất mà còn là tinh thần, phải luôn chiến đấu với chính con người bên trong họ. Một người luôn nói bạn dừng lại, nhưng tâm trí bạn luôn chiến đấu bắt bạn phải cố gắng. Nếu xem clip bạn khóc cùng nhân vật ấy, chứng tỏ bạn hiểu được cảm giác của họ và cũng chắc chắn rằng bạn đã từng hoặc đang trải qua thời gian ấy.AUBP_nZWqZDCYduJTMF54Q4blcpFzOVAYEfcQu2HRo-wVpNvWJ5hAu2WtImSQyYgz5RNstOKLtw2GzvNh3TTnHhD-vC_wQ