TIN TÀI TRỢ.

Sản phẩm trị mụn Acnes có hiệu quả không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.9K Lượt đọc
  • 261 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 39 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nào có con gái đang tuổi dậy thì vào đây cho xôm tụ đi ạ. Không biết do thời tiết nắng nóng hay stress chuyện thi cử mà dạo này mặt con bé nhà em nổi mụn quá trời luôn, mụn to mụn nhỏ, vết thâm do mụn... đều có mặt đầy đủ. Mỗi lần đi học hay gặp bạn bè là con cứ mếu máo trông thương lắm. Khổ hơn nữa là bé nhà em cũng biết múa hát chút đỉnh nên hay đi diễn văn nghệ và làm người mẫu cho mấy shop quần áo tuổi teen. Từ ngày da mặt ko còn sáng mịn như trước em thấy con tự ti hẳn, lần nào ra đường cũng đứng trước gương trang điểm cả buổi rồi tự bực tức vì vẫn ko che được khuyết điểm. Buổi tối em cũng làm mặt nạ tự nhiên cho con đắp, nói con xài thêm kem trị mụn chị bạn giới thiệu nhưng vẫn ko thấy hiệu quả. Hôm rồi 2 mc đi siêu thị thấy người ta tư vấn sp trị mụn Acnes bài bản lắm, thấy hợp tình trạng mụn nên con gái tính mua xài thử. Nhưng em còn lăn tăn quá, em ko tiếc tiền nhưng chỉ sợ bôi lên không hợp với con gái. Mẹ nào có con từng bị vầy cho em xin tí kinh nghiệm đi ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mới đầu dùng thì cũng có hiệu quả, cũng còn phụ thuộc cơ địa mỗi người. chứ như da e da dầu nên mỗi loại chỉ dùng được 1 thời gian là phải thay loại khác ngay. Mụn là kẻ thù của con gái đấy ạ. mong bạn gái sớm lấy lại làn da đẹp 😄

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vitormeo
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng bị mụn nhiều ở độ tuổi dậy thì nè c. Dùng nhiều loại mỹ phẩm, thuốc trị mụn mà ko hết. Nản lắm lun, có 1 lần em vô tình thấy công dụng của dầu gấc nên mua về dùng thử, là con gái mà mặt mụn nhiều tự ti lắm chị. Tối em dùng dầu gấc, còn sáng em sức thuốc trị mụn, giờ giảm mụn hẳn tới tháng bị nổi lên vài cục nữa. Em ko biết cái này có đúng ko, ng ta nói có nhiều người quở là nổi lên ak c, em cũng bị 2 lần như vậy nên là lần nào đi mà gặp cái chị hay quở là em tránh xa, sợ lại bị nửa. Dầu gấc công dụng hay đó chị, trị thâm môi nữa. Mong cho con chị mau hết mụn
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đã dùng loại này rồi. có lần còn cảm giác da bỏng rát còn mần đỏ k biết là tại da mình mỏng với k hợp hay thế nào. sau lần ấy em cũng cạch luôn loại này. nhưng được cái sữa rửa mặt thì dung ok. da e da hỗn hợp nhiều dầu lắm. từ khi biết dùng sữa rửa mặt chỉ dùng mỗi acnes cảm giác da khô, se và có tí trắng hơn. cũng k có kích ứng dị ứng gì nên em trung thành lắm
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Dòng này giá rẻ mà mẹ nó. Nhưng nó chỉ dịu nhẹ ng hợp ng ko thôi. Srm thì khô da lắm. Đc cái gel chấm mụn thì đỡ chút. Nhưng da bé bị mụn thì k nên trang điểm. Vì bé đang tring gđ dậy thì tuyến dầu tăng trưởng mạnh mà da lại bị mụn make up thì mụn nặng thêm khó chữa lắm. Mẹ nó cho bé đi khám da liễu là hợp lí để lâu sẽ bị sẹo rỗ lại ân hận nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anbinh1212
    • 744 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Make up không những không che được khuyết điểm mà còn bịt hết lỗ chân lông, làm tình trạng mụn nặng hơn, điều trị không đúng cách cũng sẽ làm da thêm tổn thương,viêm nhiễm...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đã từng bị tình trạng như con gái chị, cái tuổi mới lớn mụn mọc chi chít trên mặt,ngày đấy cũng như các bạn trẻ bây giờ, lơ tơ mơ về mụn và cách điều trị lắm, ai bảo gì cũng làm theo càng khiến mụn mọc nhiều hơn, ra đường mất tự tin và ngại giao tiếp
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chau3108 Xem bài viết
    Mẹ nào có con gái đang tuổi dậy thì vào đây cho xôm tụ đi ạ. Không biết do thời tiết nắng nóng hay stress chuyện thi cử mà dạo này mặt con bé nhà em nổi mụn quá trời luôn, mụn to mụn nhỏ, vết thâm do mụn... đều có mặt đầy đủ. Mỗi lần đi học hay gặp bạn bè là con cứ mếu máo trông thương lắm. Khổ hơn nữa là bé nhà em cũng biết múa hát chút đỉnh nên hay đi diễn văn nghệ và làm người mẫu cho mấy shop quần áo tuổi teen. Từ ngày da mặt ko còn sáng mịn như trước em thấy con tự ti hẳn, lần nào ra đường cũng đứng trước gương trang điểm cả buổi rồi tự bực tức vì vẫn ko che được khuyết điểm. Buổi tối em cũng làm mặt nạ tự nhiên cho con đắp, nói con xài thêm kem trị mụn chị bạn giới thiệu nhưng vẫn ko thấy hiệu quả. Hôm rồi 2 mc đi siêu thị thấy người ta tư vấn sp trị mụn Acnes bài bản lắm, thấy hợp tình trạng mụn nên con gái tính mua xài thử. Nhưng em còn lăn tăn quá, em ko tiếc tiền nhưng chỉ sợ bôi lên không hợp với con gái. Mẹ nào có con từng bị vầy cho em xin tí kinh nghiệm đi ạ.
    [COLOR=#000000][I]
    Kem trị mụn Acnes là một trong số các loại kem đang được ưa chuộng sử dụng trên thị trường hiện nay nhờ hiệu quả trị mụn của nó đó chị, em gái em trước cũng bị tình trạng như bé nhà chị mà giờ dùng Acnes đã thấy cải thiện đáng kể, mụn cũng lặn dần và không thấy mọc thêm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Bé em chồng em cũng đang độ tuổi dạy thì, mụn nổi rất nhiều ở mặt, nhất là vùng chữ T và lưng, nó ngại không dám mặc áo hở lưng nữa cơ, cũng chưa nhiều nơi lắm mà cứ được 1 thời gian lại bị, tình trạng còn nặng hơn
    • 39 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminhthuy1205 Xem bài viết
    Bé em chồng em cũng đang độ tuổi dạy thì, mụn nổi rất nhiều ở mặt, nhất là vùng chữ T và lưng, nó ngại không dám mặc áo hở lưng nữa cơ, cũng chưa nhiều nơi lắm mà cứ được 1 thời gian lại bị, tình trạng còn nặng hơn
    Có bệnh thì vái tứ phương nhưng chữa linh tinh lung tung nhiều chỗ quá cũng không nên, nhất là mỗi nơi lại cho 1 loại thuốc, bệnh nặng hơn cũng phải rồi, các bé dạy thì đang thay đỏi nội tiết em nghĩ không phải bệnh lý để chữa chạy, thuốc men
    • 375 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Da mụn thì em nghĩ nên chọn loại sản phẩm dịu nhẹ, có thành phần an toàn cho da, không chứa Corticoid, có nguồn gốc rõ ràng, Kèm theo chế độ ăn uống ngủ nghỉ hợp lý,uống nhiều nước, ăn nhiều trái cây, rặt mặt sạch mỗi khi ngoài đường về
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 34 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cho e hỏi tý, e đang dùng srm acnes,da có mụn và dễ nổi mụn. Đứa bạn nói da mụn ko nên dùng acnes đúng ko các chị ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của en313
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em da mụn dùng acnes thấy mụn hơn, nên cạch, da khô nữa chứ
    dầu dừa nguyên chất, rượu nếp cái hoàn toàn nguyên chất đều rất tốt cho sức khỏe!!! Tin dùng, tin dùng
    • 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Acnes thì cũng được đó ạ, nhưng tuy ftuwngf da của mỗi ng, như em dùng chẳng hợp tẹo nào, nhưng đứa bạn lại dùng hợp.
    • 744 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongthuy245 Xem bài viết
    em da mụn dùng acnes thấy mụn hơn, nên cạch, da khô nữa chứ
    Muốn trị mụn hiệu quả phải áp dụng đúng cách trị mụn, hiểu về loại da và loại mụn mình đang bị chứ không phải loại da nào dùng Acnes cũng khỏi được đâu bạn, sản phẩm nào cũng vậy, có người hợp người không
    • 361 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi en313 Xem bài viết
    cho e hỏi tý, e đang dùng srm acnes,da có mụn và dễ nổi mụn. Đứa bạn nói da mụn ko nên dùng acnes đúng ko các chị ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của en313
    Trời, Acnes là dòng sản phẩm trị mụn mà em, nó giảm tiết nhờn, cân bằng độ ẩm, Acnes là sản phẩm có công thức 3S- sạch nhờn, sạch khuẩn và sạch mụn đó em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 901 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đứa cháu con nhà chị gái em cũng thế đấy.Cháu em chủ yếu lại bị ở mặt, vì mới bị lên nàng ấy hay xấu hổ lắm.Chị gái em cũng tìm hiểu một số nhãn hàng sữa rẳ
    comment by WTT mobile view
    • 901 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TENCHA_YEU Xem bài viết
    Đứa cháu con nhà chị gái em cũng thế đấy.Cháu em chủ yếu lại bị ở mặt, vì mới bị lên nàng ấy hay xấu hổ lắm.Chị gái em cũng tìm hiểu một số nhãn hàng sữa rẳ
    Chị ấy đang tìm hiểu để chọn được loại sữa rửa mặt nào giúp cháu nó điều trị mụn hiểu quả để cho con dùng.May sao nay rảnh lại vô đúng topic này.Hóng các mẹ để về làm người dì hoàn hảo ta.☺
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 20 tuổi, do thường phải ngồi làm việc trước máy tính nhiều nên hay bị stress, thời tiết nóng, khí hậu bụi bẩn bên ngoài nên da mặt em thường bị nổi mụn. Mụn to và nhỏ cứ nổi lên ở vùng chữ T trên mặt. Em dùng nhiều sản phẩm trị mụn nhưng không có hiệu quả. Một lần tình cờ em được bạn giới thiệu dùng sản phẩm trị mụn Acnes, sau hơn 3 tuần sử dụng, tình trạng mụn trên da được cải thiện rõ rệt, mụn lặn dần và không nổi thêm nữa. Từ khi sử dụng sản phẩm trị mụn Acnes da mặt đẹp hơn trước rất nhiều, tuyến nhờn trên mặt cũng được điều tết cân bằng, tiết ra ít hơn. Thật sự phải cảm ơn Acnes rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời, Acnes là dòng sản phẩm trị mụn mà em, nó giảm tiết nhờn, cân bằng độ ẩm, Acnes là sản phẩm có công thức 3S- sạch nhờn, sạch khuẩn và sạch mụn đó em
    Trước đây mình cũng nghe nhiều người khen về sản phẩm này chuyên về trị mục Acnes lắm đó. Ai da mụn cũng được khuyên dùng sản phẩm này.