TIN TÀI TRỢ.

Những điều bạn nên chú ý nếu muốn có nguồn thu nhập cao và ổn định

• 0 Lượt chia sẻ
  • 741 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 175 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Để giàu thì tôi nghĩ rằng làm công ăn lương mãi thì không thể giàu được trong xã hội phát triển như hiện nay cho dù bạn có tiết kiệm đến đâu hay gửi lãi suất ngân hàng thì cũng không thể giàu lên được.

Vậy làm thế nào để kiếm được thêm thu nhập đây?!?

Rất đơn giản, hiện nay nhiều bạn trẻ sử dụng mạng internet để kiếm tiền, đầu tư làm giàu. Vậy tại sao bạn không thử đầu tư số tiền của mình vào để sinh lợi nhuận nhỉ?

Đầu tư vào đâu? Đầu tư cái gì? Có lợi nhuận không? Rủi ro nữa?

Những câu hỏi này khá là phổ biến. Bạn biết đấy, đầu tư là đi kềm với rủi ro, nhưng lợi nhuận cũng cao. Thế nên trước khi quyết định làm bất cứ điều gì bạn cũng nên cần suy nghĩ đến mặt rủi ro của vấn đề.

GGBinary dạy bạn cách kiểm soát rủi ro khi đầu tư:

Đầu tư vốn lúc nhiều lúc ít:

Có nhiều người khi giao dịch Binary Option đều không biết tự phân lượng đầu tư thế nào, đầu tư vốn cần lưu ý đến việc khi nào đầu tư nhiều, khi nào đầu tư ít. Trong sàn giao dịch GGbinary nổi tiếng trên thế giới này, mỗi lần đầu tư giao dịch vốn thấp nhất chỉ có 5$, vậy nên khi quỹ có 100$ thì ít nhất có thể phân ra thành 20 lần giao dịch. Nếu như khi đầu tư, ta có lãi vậy số tiền trong tài khoản sẽ tăng lên, số lần giao dịch cũng từ đó mà tăng.

Điều đáng chú ý là, người đầu tư không cần phân mỗi lần giao dịch số vốn đầu tư như nhau, vốn đầu tư có thể đặt cao hoặc đặt thấp tùy vào thời điểm bạn đầu tư. Bạn chỉ cần chú ý theo dõi hướng đi của giao dịch mà phân rõ khi nào đầu tư lớn, khi nào cần giảm nhẹ.

Kiên trì lâu dài:

Ai đã tiếp xúc với sản phẩm quản lí tài sản đều biết, quản lí tài sản không phải một bước dẫm lên là thành. Trong sự biến động thăng trầm của đầu tư, không phải mỗi ngày bạn đều có thể đạt được lợi nhuận cao, hay ít nhiều đều mất đi một phần nhỏ nào đó trong số vốn của bạn. Một số người mới vào thị trường này rất nhiệt huyết, nhưng khi phát hiện kết quả cuối cùng không giống như mình suy nghĩ thì niềm nhiệt huyết ban đầu bỗng dưng bị dập tắt, nản chí ngã lòng. Thực ra, điều cần trong đầu tư tài sản là sự nhẫn nại và sự bền chí, kiên trì dần dần tìm ra phương pháp đầu tư đúng đắn, như vậy bạn mới có thể thu được nhiều lợi nhuận hơn.

Trong quá trình đầu tư, học được cách ứng biến, cách nắm bắt phương pháp đầu tư có khoa học, phân phối hợp lí rủi ro khi đầu tư, như giao dịch đầu tư dài hạn hay đầu tư ngắn hạn, không chỉ giảm rủi ro thiệt hại trong đầu tư, nó còn đem lại lợi nhuận cho bạn.

Học được cách tiết kiệm:

Nói đến tiết kiệm, đây là vấn đề không xa lạ gì đối với những người có tuổi, đây là việc mà họ luôn làm. Nhưng đối với những người trẻ tuổi mà nói đây là chuyện khó làm. Họ tuân theo quan điểm “Hưởng thụ ngày hôm nay, tiêu phí ngày hôm sau”. Đối với những người làm công ăn lương, quan điểm “Hôm nay có rượu, hôm nay say” là điều đáng lưu ý. Nếu như bỗng dưng người thân xung quanh bạn phát sinh việc ngoài ý muốn và cần tiền gấp thì sao? Khi ấy áp lực về tiền bạc sẽ rất lớn. Thế nên mới nói tiết kiệm là con đường thực hiện việc gia tăng tiền bạc của bạn.

Biết đến điểm dừng:

Đối với người đầu tư mà nói, mục tiêu chính đầu tư vào thị trường chính là kiếm lợi nhuận, đây là vấn đề thông thường, nhưng nếu như quan niệm này cứ đeo bám mãi, bạn sẽ trở thành người có lòng tham vô đáy, như vậy khi thực hiện giao dịch bạn sẽ gặp phải rào cản tâm lý, điều này không chỉ làm cho bạn mất đi nhiều cơ hội kiếm lợi nhuận, mà nó thậm chí còn làm cho bạn phải chịu tổn thất lớn.

Thị trường Binary Option giống như một con sông, bạn đứng ở bên bờ. Khát thì uống nước hoặc lấy ít nước vào bình đem đi. Nhưng nếu như bạn muốn một mình mình uống cạn nước ở sông thì đó là điều không thể, bạn có thể sẽ bị nhấn chìm giữa dòng sông ấy.

Tham lam là điều cấm kị trong đầu tư, đầu tư đúng phải biết điểm dừng, như vậy bạn mới có thể đi đúng con đường đầu tư giành lợi nhuận.

Hãy để đồng tiền của bạn sinh lời. Đừng cứ cất vốn mãi trong tủ nhé!

Chúc bạn thành công!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 175 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cùng tham gia giao dịch tại http://www.ggbinary.com/vi?lala để có hướng làm giàu tốt và nhanh nhất. Bạn có thể chơi thử bản demo trực tiếp trên sàn mà không cần lập tài khoản phức tạp. Cùng trải nghiệm với GGBinary.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bài viết hay. Mình cũng xin chia sẻ một clip mà mình rất thích cùng các bạn