Quy tắc cũ nhưng luôn đúng, bản thân từng trải qua bao năm mà nghèo vẫn hoàn nghèo nên tôi là người biết chính xác, cứ va phải mấy thứ này là không bao giờ giàu nổi đây

1/ Không mua vé số

Nó quá đắt” hoặc “Tôi không thể chi trả cho nó được”
nhìn những tài sản đắt đỏ theo hướng mục tiêu, bạn sẽ có động lực để biến mục tiêu thành hiện thực.
Hãy nhìn những tài sản đắt đỏ theo hướng mục tiêu, bạn sẽ có động lực để biến mục tiêu thành hiện thực.
Giả sử bạn đang xem một chiếc ô tô nhưng trong túi bạn chỉ có đủ tiền để ăn một bữa trưa, chắc chắn bạn không thể mua được chiếc xe này ngay lập tức.

2/ Đừng cất tiền trong thẻ
Để giàu, bạn phải biết cách để tiền làm việc cho bạn, sử dụng tiền để đầu tư sinh lợi thay vì đánh đổi công sức để có được khoản tiền mà bạn mong muốn.

3/ Đừng so sánh bản thân với người khác
Những người thành công hiểu rằng người duy nhất họ phải cạnh tranh ngày hôm nay là chính họ ngày hôm qua. Họ cũng luôn tập trung vào bản thân và việc hoàn thành mục tiêu thay vì lo lắng bất cứ điều gì khác.

Việc tự so sánh chính mình với người khác hoàn toàn vô dụng, mỗi người xuất phát ở vạch khác nhau thì so đo làm gì. Quan trọng là bao giờ bạn tới cái đích của bạn thôi.

4/ Đi thẩm mĩ viện
Nhiều người dùng tiền để căng da mặt để hút mỡ để nâng ngực, phải rủ rỉ nhau các tuyệt chiêu các tư thế mới lạ trên giường để giữ chồng. Chi vậy, phí tiền vô bổ, bản thân ai được sinh ra cũng có 1 hình hài, cuộc sống và những điểm mạnh điểm yếu khác nhau. Đẹp cho cố vô rồi cạn túi, lúc đó rồi lại còng lưng làm, xấu thêm ra thôi.

5/ Quần áo
Nếu người đối diện không nhận ra giá trị của bạn thì tội vạ gì bạn phải thân thiết với họ, chiều lòng họ. Quan trọng là có đủ tiền và có đủ sự đầu tư khôn ngoan cho nhan sắc và tôn lên vẻ đẹp của mình hay không.

6/ Sĩ diện

7/ Hối lộ/quà cáp biếu tay

8/ Cày hết công sức: Cày cho cố kiếm tiền rồi dùng tiền đi mua lại thuốc thang hết tiền, 1 vòng lẩn quẩn chả phải phí sức mà chẳng dư xu nào.

Nhớ nha, bất kể nam hay nữ, muốn giàu thì tránh xa.