TIN TÀI TRỢ.

Có 500 triệu nên mua nhà hay mua xe?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có 500tr nên mua nhà hay mua xe các mẹ ơi. Hà Nội bây giờ ô nhiễm quá, đưa con đi học bằng xe máy mà thấy xót con, vừa nắng nôi vừa bụi bặm. Tính mua cái oto đi lại cho con bé đỡ khổ, cứ hơi tí là ốm. Nhưng nhà của thì cũng chưa đâu vào đâu. haizZ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua nhà nhé. An cư mới lập nghiệp nha
    • 150 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bạn ở chỗ nao vậy? liên hẹ mình mình tư vấn free nhé. trungnguyen6969@gmail.com

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trungnguyen6969
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái này em chia sẽ với mẹ nè, ô tô là cái sau cùng nghỉ tới nha mẹ, trước mắt là mua nhà.Tuy nhiên với 500tr thì mẹ nên đi đầu tư thì hay hơn. nếu đầu tư tốt thì sau 3 năm thôi, từ 500tr mẹ có thể kiếm được 2 tỉ đó. lúc đó vừa mua nhà trả góp, vừa mua xe hơi, mà vẫn có tiền tiếp tục đầu tư nữa đó mẹ. mẹ nên suy nghĩ kĩ nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu chưa biết đầu tư có thể ủy thác với lãi suất 20 - 25%/ năm. Sau 3 năm có gần 1 tỷ thì mua nhà là hợp lý nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn lấy ý kiến của mình tham khảo thôi nhé. Có thể mình không đúng lắm đâu
    Bạn chỉ có 500 triệu.
    - trường hợp bạn mua xe. Cái xe sẽ xuống giá. ok nhé. Không những thế bạn còn phải chịu rất nhiều chi phí cho cái xe đó. Như chỗ để xe, xăng xe đi lại, Tiền bảo dưỡng, tiền dầu, tiền rửa xe, đôi khi nó hỏng hóc nữa....... ( bên cạnhj đó bạn chưa có nhà bạn mua xe làm gì)
    - Trường hợp bạn mua nhà ( hình thức trả góp) Câu hỏi đắt ra là bạn sẽ phải kéo cầy trả nợ trong bao nhiều năm để trả nợ hết tiền mua nhà ?. ( một cái nà tầm 3 tỷ. ở trong 50 năm. bạn thử tính xem 1 tháng bạn ở hết bao nhiêu) Câu hỏi đắt ra ở đây là : Tai sao bạn phải mua ngôi nhà trong bạn chưa đủ về kinh tế ? Câu hỏi tiếp theo đặt ra là. Liệu cái tiền trả góp để mua nhà kia có vượt qua được tiền thuê nhà hiện thời hay không ? nếu vượt qua thì là vượt qua bao nhiều ? Và con số có ảnh hưởng lớn đến cuộc sống gia đình bạn hay không ? Nếu chẳng may có biến cố xẩy ra thì liệu tiền lương của 2 vợ chồng có cán được không ? hay phải đi vay. Mà Vay sao sao trả ? .......... ( còn nhiều vấn đề lắm tự nghĩ thêm nhé, động não tý đi)
    - ủy thác đầu tư cũng là một lựa chọn tốt hay xấu thì mình không biết. Mình không nằm trong kênh này nên không biết và mình cũng chưa từng làm bao giờ ( nên mình không dán nói nhiều)
    - Thay vì ủy thác đầu tư thì bạn chính bạn đi đâu tư. Bạn hãy bàn với vợ của bạn. Và vẫn đề 2 người cần phải bàn đó là "
    "Làm thế nào để gia đình 2 bạn có sự tăng trưởng về kinh tế ?" Sa đó hay cùng chọn lình vực 2 bạn muốn bước vào.
    Và câu hỏi quan trọng đó là " làm sao để 2 bạn sống sót và tăng trưởng trong lĩnh vực mà 2 bạn chọn?" Câu trả lời đó là hãy 1% tới 10% số tiền bạn có để đi học lấy kiến thức mà bạn muốn tham ra. ( hãy chọn kỹ nhé, khỏe tiền mất tật mang, vì có nhiều ông thấy kiến thức siêu việt tới nỗi kiến thức không thể áp dụng vào thực tế được). Khi bạn đã có được kiến thức bạn trong lĩnh vực bạn muốn tham ra thì hay tham ra vào thị trường đó. Tham ra nhỏ thôi càng nhỏ càng tốt (khoảng 1 tới 5% hoặc 10% số tiền bạn có) . Vì sao ư. Vi các bạn phải thử xem thị trường có chấp nhận hay không và thứ 2 là để bạn bạn có thể từ từ áp dụng kiến thức vào thực tế. Và khi sai các bạn có cơ hội để sử sai. Hơn nữa nó có nhiều vấn đề phát sinh mà bạn không ngờ tới đâu. Nếu bạn dùng 100% số tiền bạn có thì câu trả lời là bạn sắp hết tiền rồi đó. ( Quả đầu tay thường mất tiền rất cao)

Chúc bạn gặp nhiều thành công trong cuộc sống
    sigpic2911586_1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

quan tâm
    Dịch Vụ Kế Toán Online - Kế toán từ xa. Hotline: 02206 555 000 - 1ketoan.com