TIN TÀI TRỢ.

Cách từ chối khéo khi người khác hỏi mượn tiền của bạn.

• 24.9K Lượt chia sẻ
  • 504K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật ra cũng tùy từng đối tượng và tùy từng mức quan hệ mà cho vay. Không thể nói là cứ không cho vay được.
    Tất nhiên cũng dựa vào uy tín của người cần vay.
    Mình từng đi vay và cũng từng cho vay nên mình hiểu cảm giác phải đi vay nó thế nào và khi cho vay nó thế nào

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khổ thế đấy. không cho vay thì kêu này nọ, cho vay rồi thì hỏi hoài ko trả. Cuối cùng người ngại lại là mình, đòi hoài...
    Có 2 loại hình bất động sản đang được giới đầu tư chú ý năm 2017 đó là: Loại hình văn phòng đa năng Soho ( còn có tên gọi khác là Officetel) và căn hộ giá rẻ Vincity mà chất lượng Vingroup.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 88 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiền cho vay nhưng lúc đòi lại cứ như đi ăn xin, đến nhục. Bây giờ ra đường tốt nhất giả nghèo giả khổ cho lành. Giữ vững quan điểm không cho vay là không cho vay, khỏi cần nghe trình bày hoàn cảnh lòng vòng việc nọ việc chai cho mệt. Mất lòng trước và cũng không cần được lòng sau. Thiên hạ nghĩ gì mặc kệ. Thà mất bạn còn hơn mất cả bạn lẫn tiền.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cuộc đời lắm người như vậy, đôi lúc người tốt gặp hoàn cảnh khó khăn thật, cg ko dám giúp vì đã có kinh nghiệm từ những người trước đó
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cuộc đời lắm người như vậy, đôi lúc người tốt gặp hoàn cảnh khó khăn thật, cg ko dám giúp vì đã có kinh nghiệm từ những người trước đó
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cảm thấy từ chối một người từng trải là hơi quá đáng nên cho thì cho không cần thiết hay nhất thiết để níu giữ một người nào đó bên mình.Từ chối một người mượn tiền và một người cố tình mượn tiền là hai khái niệm hoàn toàn khác bạn nhé. hi vọng bạn sẽ có những trải nghiệm thú vị
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3