TIN TÀI TRỢ.

Nên cho con học tiếng anh ở apax english hay thuê gia sư?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.9K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 148 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Sang năm, 2 vc e dự tính sẽ cho con học trường tiểu học quốc tế Việt úc ngay tại kđt gần nhà. Thấy trường này thời lượng học các môn bằng tiếng anh cũng nhiều nên vc e đang tính là sẽ cho con đi học tiếng Anh từ bây giờ để làm quen trước và hình thành phản xạ giao tiếp tự nhiên. Nhưng đến giờ 2 vc vẫn chưa thống nhất đc là sẽ cho con học ở đâu cho hợp lý. E thì muốn cho con học ghép lớp 2-3 bạn do giáo viên nước ngoài dạy gia sư tại nhà của 1 chị cùng khu dân cư nhưng ck em lại cứ khăng khăng phải cho con học ở Apax english mới tốt, chỗ shark Thủy ấy cm ạ. Theo cm thì PA nào sẽ hiệu quả hơn ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

khiếp mới tí tuổi đã bắt học lắm
    học ít thôi để cho chúng nó có tuổi thơ nữa chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi seeyougold112 Xem bài viết
    khiếp mới tí tuổi đã bắt học lắm
    học ít thôi để cho chúng nó có tuổi thơ nữa chứ
    Xồi giờ vừa chơi vừa học nhiều mà mom, chứ có phải bắt con nít cắm đầu vào đèn bàn, quyển sách cây bút đâu mà xoắn quẩy
    Em thấy bình thường thôi chả sao đâu mà
    @chủ top: nếu giữa gia sư và trung tâm bài bản thì em nghiêng về tt hơn đấy, chứ nghe kiểu gia sư trong khu, nghe cứ như kiểu thầy giáo bản ấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chồng mẹ nó nói đúng đấy. quan điểm cá nhân của mình như sau:
    - Đối với trung tâm như apax thì mình thấy toàn gv nước ngoài, và họ có phương pháp giáo dục riêng cho từng độ tuổi, kiểu phân lớp theo độ tuổi khác nhau. cơ sở vật chất như phòng học, hoặc máy tính máy chiếu ... nói chung là môi trường sẽ tốt hơn kiểu dạy tư, gia sư dạy kèm tại nhà mẹ nó ạ.
    - Đối với kiểu ghép 2-3 bạn vào rồi gia sư tới nhà: nghe đúng kiểu học và học, chứ có trang bị j cho csvc đâu, đối với trẻ nhỏ nên có pp phù hợp, học tập kết hợp kiểu ngoại khóa học mà chơi chơi mà học, sẽ tiếp thu tốt
    hơn, ko bị căng thẳng, áp lực chỉ học ko thôi ạ
    Đại loại ý kiến của mình thế, có lủng củng do diễn đạt nhưng chẳng biết diễn tả ntn, đại ý là thế hic
    • 52 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongle19 Xem bài viết
    Xồi giờ vừa chơi vừa học nhiều mà mom, chứ có phải bắt con nít cắm đầu vào đèn bàn, quyển sách cây bút đâu mà xoắn quẩy
    Em thấy bình thường thôi chả sao đâu mà
    @chủ top: nếu giữa gia sư và trung tâm bài bản thì em nghiêng về tt hơn đấy, chứ nghe kiểu gia sư trong khu, nghe cứ như kiểu thầy giáo bản ấy
    chị chủ top có nói thuê gia sư trong khu đâu, ghép mấy cháu lại thuê gv nn về nhà 1 chị trong khu để dạy mà, má đọc ko kỹ hả =)) =))
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cháu em đang học apolo chỗ the garden ý, thấy bảo được lắm, nếu gần mom có thể tham khảo
    • 148 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stary.night Xem bài viết
    Chồng mẹ nó nói đúng đấy. quan điểm cá nhân của mình như sau:
    - Đối với trung tâm như apax thì mình thấy toàn gv nước ngoài, và họ có phương pháp giáo dục riêng cho từng độ tuổi, kiểu phân lớp theo độ tuổi khác nhau. cơ sở vật chất như phòng học, hoặc máy tính máy chiếu ... nói chung là môi trường sẽ tốt hơn kiểu dạy tư, gia sư dạy kèm tại nhà mẹ nó ạ.
    - Đối với kiểu ghép 2-3 bạn vào rồi gia sư tới nhà: nghe đúng kiểu học và học, chứ có trang bị j cho csvc đâu, đối với trẻ nhỏ nên có pp phù hợp, học tập kết hợp kiểu ngoại khóa học mà chơi chơi mà học, sẽ tiếp thu tốt
    hơn, ko bị căng thẳng, áp lực chỉ học ko thôi ạ
    Đại loại ý kiến của mình thế, có lủng củng do diễn đạt nhưng chẳng biết diễn tả ntn, đại ý là thế hic
    Vâng em cảm ơn ý kiến của mẹ nó ạ
    Em xin thêm ý kiến các mẹ khác để nghiên cứu 1 thể ạ, tại em thấy nếu học ngay trong khu nhà mình thì mình kiểm soát dễ dàng hơn mà đỡ phải đi lại đưa đón, con cũng đỡ mệt hơn là đông người ở trung tâm
    • 49 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tiểu học thì cần j đã phải học giáo viên nước ngoài làm j cho tốn tiền
    thuê gia sư việt, mấy em sinh viên học giỏi giỏi trường ngoại ngữ ngoại thương ấy cho giá mềm
    mà mấy em người việt phát âm gần giống giáo viên việt, để các bé thấy gần gũi dễ hiểu, chứ người nc ngoài nói xì xồ tới lúc đi học các bé ko nhận biết đc khi nghe gv việt nói đâu. thật đấy
    • 139 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gia sư không có phương pháp học như trung tâm đâu em ơi, chị thiết nghĩ em nên cho con đi học trung tâm như thế tốt cho con nhé, ko những con được học ngoại ngữ mà còn rèn luyện thêm nhiều kỹ năng sống khác nữa, rất cần thiết cho các con đấy em ạ. Bên Apax english em nói có phương pháp ESL khá hay đó, ngoài những lúc học ở tt thì về nhà ba mẹ hướng dẫn con ôn luyện trực tuyến trên thiết bị đt như máy tính bảng nữa. bình thường thấy các bạn nhỏ bạn nào chẳng xem video ở nhà ( dù ít hay nhiều ) thế nên thay vì xem video vô thưởng vô phạt thì cho con xem bài học như thế có phải có mục đích và lợi ích hơn không học kiểu như này chị thấy hay, các con hào hứng và tiếp thu nhanh hơn đấy
    • 59 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị gái em bảo Việt Úc ko thích bằng bên Gateway đâu chị chủ top ạ, em định năm sau cho con thi vào Gateway đây ạ
    • 87 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucbaothanky666 Xem bài viết
    chị chủ top có nói thuê gia sư trong khu đâu, ghép mấy cháu lại thuê gv nn về nhà 1 chị trong khu để dạy mà, má đọc ko kỹ hả =)) =))
    E hiểu mà viết vội thiếu đấy, túm qua túm lại là vẫn ủn mông cho bên trung tâm hơn, phương pháp đàng hoàng, môi trường và cơ sở cũng khác ở nhà, dạy kiểu tại gia thì chỉ có học với học thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 92 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongAnh221 Xem bài viết
    Tiểu học thì cần j đã phải học giáo viên nước ngoài làm j cho tốn tiền
    thuê gia sư việt, mấy em sinh viên học giỏi giỏi trường ngoại ngữ ngoại thương ấy cho giá mềm
    mà mấy em người việt phát âm gần giống giáo viên việt, để các bé thấy gần gũi dễ hiểu, chứ người nc ngoài nói xì xồ tới lúc đi học các bé ko nhận biết đc khi nghe gv việt nói đâu. thật đấy
    Chị này đúng là nói không nghe đc câu nào
    Giờ định hướng cho con học phát âm chuẩn từ bé để ko bị sai, học đc với gvnn là quá tốt rồi
    Đến chịu ko hiểu chị này nghĩ j nói toàn câu như dở hơi
    • 109 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên cho con học tiếng anh ở apax english hay thuê gia sư? em cũng đang muốn hỏi giống mom đây ạ? các mom nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Răng chừ đi mô cụng nghe các mẹ hỏi học ngoại ngữ cho con hầy, ngày xưa mình có học cái chi mô
    • 148 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yeucon_maimai Xem bài viết
    Gia sư không có phương pháp học như trung tâm đâu em ơi, chị thiết nghĩ em nên cho con đi học trung tâm như thế tốt cho con nhé, ko những con được học ngoại ngữ mà còn rèn luyện thêm nhiều kỹ năng sống khác nữa, rất cần thiết cho các con đấy em ạ. Bên Apax english em nói có phương pháp ESL khá hay đó, ngoài những lúc học ở tt thì về nhà ba mẹ hướng dẫn con ôn luyện trực tuyến trên thiết bị đt như máy tính bảng nữa. bình thường thấy các bạn nhỏ bạn nào chẳng xem video ở nhà ( dù ít hay nhiều ) thế nên thay vì xem video vô thưởng vô phạt thì cho con xem bài học như thế có phải có mục đích và lợi ích hơn không học kiểu như này chị thấy hay, các con hào hứng và tiếp thu nhanh hơn đấy
    Vâng em cảm ơn chị nhiều, tại em nghĩ học gia sư gần nhà để dễ bề quan sát, quản lý chị ạ. khả năng đàn ông như lão nhà em suy nghĩ sâu rộng hơn thật
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nếu cần thuê gia sư thì ib e share cho ạ
    e có đứa em học năm cuối ngoại ngữ
    đạt giải cao thành phố luôn ạ
    phát âm chuẩn như người bản ngữ
    có nhận kèm 2-3 bạn hoặc 1-1 ạ
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cunyeu5656 Xem bài viết
    Nên cho con học tiếng anh ở apax english hay thuê gia sư? em cũng đang muốn hỏi giống mom đây ạ? các mom nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em
    Mình thiết nghĩ học trung tâm hơn bạn ạ. Bé nhà mình đang học lớp i-Garten chỗ CTM Complex cầu giấy đây. nói chung con hào hứng thích thú lắm luôn, mình thấy học qua tivi cảm ứng cũng khá thú vị, về nhà mình ôn luyện học cùng con qua ipad nữa. ở lớp con có những dự án sáng tạo mà quay lại video rồi mình cũng được xem lại cùng con luôn. con mình phát âm chuẩn hơn mình mặc dù bé mới 5 tuổi âm gió con phát âm đúng lắm hihi
    • 49 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga36 Xem bài viết
    Chị này đúng là nói không nghe đc câu nào
    Giờ định hướng cho con học phát âm chuẩn từ bé để ko bị sai, học đc với gvnn là quá tốt rồi
    Đến chịu ko hiểu chị này nghĩ j nói toàn câu như dở hơi
    Này ăn nói cho cẩn thận nhá, tôi đóng góp ý kiến với chị chủ thớt như thế, cá nhân tôi thấy thế nào đúng thì tôi nói sao bạn phải nói thế, ai dở hơi thì mới nói người khác như thế, mỗi người có suy nghĩ nhìn nhận sự việc khác nhau, đừng ấp suy nghĩ của mình cho ng khác như thế, ra xã hội có ngày ăn đòn đấy
    • 148 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahue99 Xem bài viết
    Có trường lớp thì môi trường vẫn hay hơn chứ mẹ nó, em nói thật đi học có bạn có bè nhiều khi cũng đua nhau học đấy nhé, túm váy lại e vote cho học tr tâm apax english nhé, có thể học phí cao hơn học gia sư nhưng mà e cá cái lợi sẽ nhận đc nhiều hơn đấy ạ, tin em đi
    Dạ vâng mom, e cảm ơn nhiều ạ, em sẽ cân nhắc và suy nghĩ ạ, có khi em tính toán nhầm vụ này rồi ạ hic
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 102 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thôi thôi dĩ hòa vi quý các mom ơi, ai nói cũng có lý chỉ là lý đó đúng trong trường hợp như nào thôi ạ, mng cùng nhau đóng góp ý kiến xây dựng diễn đàn, tranh luận to tiếng với nhau làm gì ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2