TIN TÀI TRỢ.

Hoạt động nào hữu ích dành cho bé hè này???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.7K Lượt đọc
  • 611 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 394 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung là nghỉ hè bây giờ mà không cho con hoạt động tập thể chứ cứ ở nhà là các bạn ý lại game với hoạt hình, nói cũng không được. Mình có thể cho cháu học thêm môn năng khiếu gì đấy để cháu mạnh dạn hơn khi ra ngoài xã hội.
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau
    Xa là nhớ gặp nhau là cười

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 394 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanpv Xem bài viết
    Thực ra chị cho cháu đi vì chị thấy bé nhát quá, đi đến chỗ tập thể cho nó mạnh dạn hơn ý mà, bạn bè nó thì được bố mẹ cho đi học tiếng Anh với tham gia các clb ầm ầm, nào thì các câu lạc bộ ca hát, kịch rồi là dạy cả văn hóa ứng xử, thấy cũng bổ ích cho bé mà mình chưa có thời gian để tìm hiểu.
    Học 2, 3 thứ liền cùng một lúc như thế các con không tiếp thu được hết đâu mẹ hanpv ơi, em thấy để cháu tiếp thu dần dần, mình có thể cho cháu đi học từng môn một, học tiếng Anh rồi mới học năng khiếu hoặc ngược lại, cùng lắm là bên cạnh việc học có thể cho cháu tham gia các hoạt động ở trường là được rồi, dù sao cũng nên để các bé vui chơi đúng lứa tuổi chứ cũng không nên bắt ép các cháu hoc hết thứ này đến thứ khác
    comment by WTT mobile view
    • 1,036 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangac1977 Xem bài viết
    Điển hình là bạn mình đó, sau 3 tháng hè là thôi bé quên sạch đầu năm cứ đến bài kiểm tra chất lượng là đến khổ với anh ý, toàn phải ngồi hàng tuần trời không làm gì được mà chỉ kèm cặp cho nó học thôi. Nên mình rút kinh nghiệm là cứ phải cho đi học liên tục để giữ nếp sinh hoạt chỉ là cho học nhẹ hơn với trên lớp thôi.
    cần gì nói đâu xa, con gái em đợt mới vào lớp 3 có một bài kiểm tra chất lượng đầu năm lấy điểm hệ số 1, bình thường cứ vào đợt đầu năm học mới em đều mất mấy tuần đầu kèm cặp để bé lấy lại kiến thức cũ, năm đấy e lại phải đi công tác SG một tháng, trước khi đi đã dặn chồng để ý đến con rồi thế mà đến lúc thi không thi được, cô giáo mời phụ huynh đến trao đổi về tình hình học tập của cháu, đến mệt cơ
    • 1,316 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhnguyenlee Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Hè này các mẹ có kế hoạch gì cho bé nhà mình không. Em tính định cho cu cậu nhà em đi học cái gì đó vào hè này. Mọi năm còn đi học mẫu giáo, hè em toàn cho cháu về quê chơi với ông bà mấy tuần, bé thích lắm. Nhưng năm nay cháu nhà em vào lớp 1 nên em muốn cho cháu đi học trước để không bị bỡ ngỡ, cũng là để cho bé có thể học thêm các kỹ năng khác nữa. Bé nhà em được cái cũng ham học và rất thích được gặp các bạn mới. Thấy các chị ở công ty em nào thì cho các con đi học bơi, học tiếng anh, học năng khiếu, rồi là tham gia trại hè, các câu lạc bộ hè, e đang phân vân, vì cháu nhà e vẫn còn nhỏ, e không biết nên cho cháu học cái gì thì phù hợp. Các mẹ cho em lời khuyên được không?
    ý kiến mẹ hanhnguyenlee cũng hay đấy nhỉ, học tiếng Anh bằng năng khiếu vừa giúp phát triển các kỹ năng ngôn ngữ, vừa có thể khám phá các năng khiếu nghệ thuật của bé, một công đôi việc tiện lợi ghê
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 464 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em thích làm mấy cái thủ công lắm, suốt ngày đòi mẹ mua cho giấy màu với đất sét để cắt dán với nặn các con vật, thấy bé cũng có chút năng khiếu em đang tính cho cháu phát triển khả năng này, biết đâu sau này cháu nó lại muốn làm nghệ thuật
    • 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailien0990 Xem bài viết
    cần gì nói đâu xa, con gái em đợt mới vào lớp 3 có một bài kiểm tra chất lượng đầu năm lấy điểm hệ số 1, bình thường cứ vào đợt đầu năm học mới em đều mất mấy tuần đầu kèm cặp để bé lấy lại kiến thức cũ, năm đấy e lại phải đi công tác SG một tháng, trước khi đi đã dặn chồng để ý đến con rồi thế mà đến lúc thi không thi được, cô giáo mời phụ huynh đến trao đổi về tình hình học tập của cháu, đến mệt cơ
    Thực ra cũng dễ hiểu mà mẹ mailien0990, học cái gì cũng cần mật độ thường xuyên thì mới thạo được, nhất là tiếng Anh mình cần được trau dồi một cách thường xuyên không thì vốn từ sẽ bị mai một, đến người lớn mình lâu không dùng đến còn quên huống chi là các bé
    • 248 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuamenana Xem bài viết
    ý kiến mẹ hanhnguyenlee cũng hay đấy nhỉ, học tiếng Anh bằng năng khiếu vừa giúp phát triển các kỹ năng ngôn ngữ, vừa có thể khám phá các năng khiếu nghệ thuật của bé, một công đôi việc tiện lợi ghê
    Bé nhà em năm nay lên lớp 1, các mẹ đều khuyên là nên cho cháu đi học trước cái gì đấy cho cháu dần quen với nếp sinh hoạt ở trường, chứ cháu đi học mẫu giáo giờ giấc lung tung, học hành lơ mơ thành quen thì không ổn nên em tính cho cháu đi học tiếng Anh
    • 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu nhà em rất thích tham gia các câu lạc bộ, từ lúc bé 3 tuổi là em đã cho cháu tham gia các hoạt động tập thể ở cung thiếu nhi rồi, ở đó bé được tham gia các trò chơi, được gặp nhiều bạn bè mới nên bây giờ bé khá tự tin, bé có thể tự tìm cho mình cách để bắt chuyện với bạn mới, cũng tự tin khi đứng trước nhiều người để nói
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 394 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng liệu nếu học tiếng Anh qua học năng khiếu có chắc hiệu quả không các mẹ, thường thì khóa học nào cũng phải học qua giáo trình thì mới thống nhất được, cũng phải có sách thì bố mẹ mới biết con mình được học cái gì, có bổ ích không chứ, nếu mà học qua năng khiếu thì sao mình kiểm soát được hiệu quả của khóa học
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau
    Xa là nhớ gặp nhau là cười
    • 1,316 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mama Tun Xem bài viết
    Nhưng liệu nếu học tiếng Anh qua học năng khiếu có chắc hiệu quả không các mẹ, thường thì khóa học nào cũng phải học qua giáo trình thì mới thống nhất được, cũng phải có sách thì bố mẹ mới biết con mình được học cái gì, có bổ ích không chứ, nếu mà học qua năng khiếu thì sao mình kiểm soát được hiệu quả của khóa học
    Có sao đâu mẹ MamaTun, đối với các bé mình không thể áp dụng cách học như các anh chị cấp 2, cấp 3 cứ học theo sách là hay đâu, người nước ngoài luôn để các bé học đi đôi với hành, vừa học vừa chơi thì việc tiếp nhận kiến thức dễ dàng mà lại không bị nhàm chán vì nặng tư tưởng học hành quá.
    • 1,036 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong sách chỉ là các kiến thức phổ thông thôi mẹ mama Tun à, bây giờ còn nên để cho các bé nghiên cứu văn hóa các nước trên thế giới ý, thời đại toàn cầu nên hiểu một chút về các nước trên thế giới cũng là điều cần thiết
    • 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn cứ để bé học rồi bé tiến bộ là nhận ra ngay ý mà, mình có thể đăng ký cho bé tham gia biểu diễn các chương trình nhạc hội được tổ chức trong hè ý, nếu khóa học mà các bé tham gia mà giúp ích được nhiều thì chắc hẳn bé sẽ thể hiện ra thôi, bạn đừng lo
    • 451 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangac1977 Xem bài viết
    Bạn cứ để bé học rồi bé tiến bộ là nhận ra ngay ý mà, mình có thể đăng ký cho bé tham gia biểu diễn các chương trình nhạc hội được tổ chức trong hè ý, nếu khóa học mà các bé tham gia mà giúp ích được nhiều thì chắc hẳn bé sẽ thể hiện ra thôi, bạn đừng lo
    Mẹ trangacc1977 có biết đăng ký mấy chương trình biểu diễn đấy ở đâu không, bé nhà em cũng ở trong clb văn nghệ của trường, nên bé cũng thích tham gia mấy chương trình kiểu này lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 420 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng đến Việt Nam các bé còn chưa hiểu được hết, chưa biết Việt Nam có bao nhiêu tỉnh thành, còn chưa biết văn hóa truyền thống của Việt Nam thì học thế giới thì bao la quá, nên để các bé tìm hiểu về quê hương mình trước thì tốt hơn
    • 722 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gunny21 Xem bài viết
    Bé nhà em thích làm mấy cái thủ công lắm, suốt ngày đòi mẹ mua cho giấy màu với đất sét để cắt dán với nặn các con vật, thấy bé cũng có chút năng khiếu em đang tính cho cháu phát triển khả năng này, biết đâu sau này cháu nó lại muốn làm nghệ thuật
    Cái này thì có gì khó đâu, có nhiều câu lạc bộ về thủ công, mỹ thuật mà mình có thể tìm cho con mà, nhưng mẹ lưu ý cách người ta hướng dẫn mà chọn cho các bé chỗ phù hợp nhé, sẽ có những chỗ chỉ dạy những cái cơ bản thôi nhưng cũng có chỗ chuyên sáng tạo thủ công, mỹ thuật đó.
    • 248 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuamenana Xem bài viết
    Có sao đâu mẹ MamaTun, đối với các bé mình không thể áp dụng cách học như các anh chị cấp 2, cấp 3 cứ học theo sách là hay đâu, người nước ngoài luôn để các bé học đi đôi với hành, vừa học vừa chơi thì việc tiếp nhận kiến thức dễ dàng mà lại không bị nhàm chán vì nặng tư tưởng học hành quá.
    À nhưng mà nếu học theo phương pháp đấy chắc đắt lắm nhỉ, đã được dạy tiếng Anh lại còn được học năng khiếu, không biết có đáng đồng tiền bát gạo không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 464 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailien0990 Xem bài viết
    Trong sách chỉ là các kiến thức phổ thông thôi mẹ mama Tun à, bây giờ còn nên để cho các bé nghiên cứu văn hóa các nước trên thế giới ý, thời đại toàn cầu nên hiểu một chút về các nước trên thế giới cũng là điều cần thiết
    Trại hè cháu nhà chị tham gia có dạy các kỹ năng ứng xử cho các bé không, em là em đang tò mò về hình thức đó, không hiểu là các bé sẽ học ứng xử như thế nào, hay là diễn theo kịch bản có sẵn nhỉ?
    • 1,316 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhnguyenlee Xem bài viết
    À nhưng mà nếu học theo phương pháp đấy chắc đắt lắm nhỉ, đã được dạy tiếng Anh lại còn được học năng khiếu, không biết có đáng đồng tiền bát gạo không?
    Có gì đâu mẹ hanhnguyenlee, chỉ là một cách để thay đổi cách dạy thôi mà, mà chủ yếu là các con tự làm, tự sáng tạo chứ chuyên gia chỉ giúp đỡ các bé thực hiện thôi, chứ đâu có làm hộ để các bé xem đâu, nhưng mẹ có thể tìm hiểu thêm về hình thức này trên mạng xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 394 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trung tâm tiếng anh thì nhiều lắm, bây giờ các trung tâm cứ đua nhau giảm giá để cạnh tranh nhau nhưng toàn mấy trung tâm mới không biết chất lượng đào tạo ra sao, tốt nhất nên chọn những trung tâm uy tín một chút, nếu đã định đầu tư cho con thì không nên lăn tăn về chi phí các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 464 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trung tâm tiếng anh thì nhiều lắm, bây giờ các trung tâm cứ đua nhau giảm giá để cạnh tranh nhau nhưng toàn mấy trung tâm mới không biết chất lượng đào tạo ra sao, tốt nhất nên chọn những trung tâm uy tín một chút, nếu đã định đầu tư cho con thì không nên lăn tăn về chi phí các mẹ ạ
    Em thì cho cháu gần nhà vì bận quá k có thời gian để đưa đón, chứ thật ra vẫn muốn cho cháu đi học ở trung tâm chất lượng môt chút, chứ khoản chi phí là em không có ngại